[Nexus 7] Bạn cài những ứng dụng nào trên Nexus 7 của mình?

ventomarme
27/8/2012 10:27Phản hồi: 398
398 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

E thấy nó đọc được đó. Em download file .doc hoặc excle nó đọc hết. Mà phải cài bộ ứng dụng ofice ở trang 1 vào.
Mình chưa dùng mtb android bao giờ nên ko rõ. Quan trọng nhất là đọc sách thôi. Thế thì hay quá, thanks các bác nhiều nhiều 😃 Yên tâm đi tậu e nó rồi 😃)
buitam1501
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tjwatn Bác thích đọc sách thì múc Nexus 7 là quá ok r, bây h trong tầm 6tr đổ lại thì màn hình của nexus gần như là vô địch r. Tuy màu trắng thể hiện không tốt cho lắm nhưng chữ nghĩa hiển thị khi đọc sách rất đẹp. Mẹ em cầm đọc sách còn thích mê :p
@buitam1501 ah thế bác cho e hỏi luôn là nếu e dùng bình thường kiểu đọc sách, vào net, nghe nhạc thì chẳng cần phải root máy đâu nhỉ? Máy bác có root ko?
@tjwatn Không cần root đâu bạn ạ.
buitam1501
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tjwatn Nếu bác chỉ dùng với nhu cầu như vậy thì cũng ko cần root đâu. 2 hôm đầu tiên sau khi e mua về thì cũng chỉ cop truyện vô đọc, cài vài game nhẹ nhẹ chơi giải trí. Sau đấy vài hôm ngứa ngáy ko chịu đc nên lôi em nó ra thịt, root riếc up rom các kiểu hết r🆒
buitam1501
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trước khi mua e cũng rất quan tâm đến cái CPU sleep nhưng sau khi cầm máy trên tay dùng đc vài ngày thấy em nó hoạt động vô cùng ấn tượng. Đêm đọc truyện xong gập máy vào đi ngủ sáng dậy thấy pin vẫn còn nguyên, dùng thêm vài ' mới tụt 1% nên không thể là báo ảo đc 😃​
@buitam1501 nghe hấp dẫn quá nhỉ 😃
buitam1501
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thật sự mà nói thì e thấy android 4.1 quản lý tài nguyên tốt hơn rất nhiều so với 2.3 hay 4.0. E không hề cài 1 phần mềm quản lý pin, ram, hay j j đó. Để chúng nó chạy ngầm thì lợi bất cập hại o_O
@buitam1501 Mình cài thêm đúng 1 app quản lý là CPU Sleeper for Quad Core thôi mà, còn các tiện ích khác là để tiện lợi trong sử dụng (vì có cả phụ huynh dùng nên cần phải đơn giản, dễ thao tác, ít chạm...).

À, có bạn nào biết tắt kết nối ngầm của Google (khi mình không cần cài app từ Google Play trên PC rồi nó tự động tải về Nexus 7 và cài đặt đó) không vậy? Ở đt android của mình có thể tắt kết nối bằng cách bỏ tick trong Settings/ Accounts & Sync/ Background data. Nhưng ở Nexus 7 này mình đã tắt hết các đồng bộ hóa trong Cài đặt/ Tài khoản rồi mà vẫn không được.
Ung dung ban do thi chon cái nào hợp lý nhất ngoài Google Map nhỉ?
@mananhi8x Bạn có hỏi nên lúc nãy mình vào Google map nghịch một chút. Kết quả là sướng mê với chế độ xem phố (street view). Mọi người thông cảm, cái c/đ xem phố này mình biết có lâu roài nhưng đt cùi bắp quá load kém nên không thử bao giờ ^^.

Chế độ Street view đã được cài mặc định vào Nexus 7, với những bạn chưa biết xem chế độ này như thế nào thì làm như sau: tap vào một vị trí trên bản đồ, map sẽ hiện ra một ô nhỏ thông tin thêm về vị trí đó, trong đó sẽ có chế độ xem phố, chạm vào đó là bạn sẽ xem được cảnh 360 độ tại vị trí đó. Tất nhiên cái này chỉ dành cho Mỹ và Châu Âu là chủ yếu. Có thể test thử với "White House" hoặc "times quare" trên ô tìm kiếm ^^.
Mình dùng Google Map thôi nên không rõ. Trước trên smartphone đã dùng thử Sygic do có data offline nhưng xem trên bản đồ thì tên đường phố rất khó nhìn nên cuối cùng cũng gỡ đi. Mình cũng cài thêm app My tracks để lưu vết hành trình mình đi trên bản đồ, rất tiện khi bạn đi đến những nơi lạ không biết đường, khi bị lạc có thể theo vết lưu trên My track để quay lại vị trí cũ.

Trên Nexus 7 thực sự là mình chưa sử dụng nhiều tính năng bản đồ.
@ventomarme Em cũng dùng Sygic nhưng giao diện đúng là dỏm, map khó coi gần chết, nên cũng bị em xóa rồi 😁
uhm, thanks các bác! Mà các bác mua máy về cả phụ huynh cũng dùng thì biết HOT tnao rồi 😃
ah các bác có thể giới thiệu cho e cửa hàng nào bán em này ở HN uy tín và giá tầm dưới 6tr bản 8GB ko?
buitam1501
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tjwatn Em cũng đã tìm khá nhiều ở HN, nhưng với cái giá <6tr mà hàng có sẵn thì chắc là chưa có bác ạ, bác có thể đặt của mấy bác trên tt này, đợi hàng khoảng 1 2 tuần, giá dao động từ 5tr6->5tr8 😃. Em mua ngay nên chấp nhận giá 6tr r😁
@buitam1501 ok, thanks bác 😃
thật hổ thẹn......nhìn vào máy mình....toàn game....hhih!!!!
Knguyen72
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác chủ thớt, các lin vào dropbox đều không được để download về. Bác check lại nhé. thks bác.
@Knguyen72 Sorry bạn, chắc bạn chọn app CPU Sleeper phải không, bản này mình có version v3.7 mới hơn nên đã xoá v3.6 đi, mình đã update lại link bản 3.7 post #1 rồi nhé, hoặc bạn download ở đây luôn này:
https://www.dropbox.com/s/jilwxzjse5vxng5/CPU Sleeper Quad Core 3.7.apk

Các link khác vẫn bình thường nhé, mình đã check rồi. Nếu các bạn thấy có link nào hỏng thì báo mình up lại nhé.
buitam1501
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tiện đây hỏi có bác nào biết cách dùng tether internet qua bluetooh của blackberry để cho nexus 7 dùng không nhỉ, e tìm hoài không thấy có phần mềm liên quan 😔
@buitam1501 Sorry, mình không dùng blackberry nên không biết. Cái Android smartphone cùi của mình thì tether internet qua wifi cho Nexus 7 okie và đây là phương án dự phòng ổn đ/v mình khi ko có wifi.
cái này mình cũng tìm hoài mà không thấy
Mấy pro vào chia sẻ ít páp nào hay cho anh em đi ánh..
bác cho em hỏi với. Em down Dolphin về rồi , em cài cả Flash rồi sao vẫn k xem được video trên đó ạ
Bác tư vấn kỹ kỹ dùm em với nhé , em mù mù mấy cái này
Em nghe nói phải up room cook mơi xem được ạ.
@duonghieuab Bạn dùng bản ở post 1 chứ? Đó là phiên bản cuối cùng của Dolphin còn hỗ trợ Flash, đừng cài hay update trên Google Play nhé. Cài xong bạn vào Menu/more/settings/web content/Flash player chọn là Always on là okie.

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
Dolphin: trình duyệt web
TinhTe: vào Tinh Tế bằng ứng dụng cho lẹ
ICS Go Tieng Viet: gõ tiếng Việt với giao diện phím chuẩn Android
Facebook: khổ giới thiệu
Kindle & FBReader: đọc sách prc và epub
Setting Extended: menu ở status quản lý tài nguyên tiện lợi
Screen Lock & Off: tắt màn hình
Quick Boot: khởi động máy
ES File Manager: quản lý tập tin
Post 1 e k down đc bác ạ
Em up trên ggplay
Nó k chọn được flash player . Nó off rồi a.
Bác cho em lại cái link down dolphin với
Thanks bác nh nhé
@duonghieuab Bạn click vào link sẽ mở ra trang download của dropbox, lúc đó không phải là bấm vào trên file mà bấm vào chữ download ở góc trên bên phải màn hình, chọn «direct link» ở menu hiện ra. Mình vừa thử vẫn ok.
E down về rồi nhưng nó cứ cài trong máy là bị lỗi
@duonghieuab Hi, các trường hợp bị lỗi các bạn cố gắng chụp màn hình (bấm nút Power và Vol- cùng lúc) hoặc mô tả rõ hơn nhé. Mình xài version này okie mà có vấn đề gì đâu nhỉ. Hoặc nếu không bạn có thể tìm hướng dẫn cho Firefox cài vậy.
jasam08
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hi anh em, mình vừa múc con Nexus 8Gb(đã root) về sử dụng đc 3 ngày, mọi thứ đều rất ok.
Ngoại trừ cái cáp OTG usb bán với giá 120.000, khi mình dùng usb kết nối với nexus và bật stickmount lên thì fai 3-4 lần mới nhận ra folder usbstorage trong trình duyệt file của máy.
Mình thử khoảng 9-10 loại usb thì tỷ lệ cắm vào lần đầu nhận ra usb ngay là rất thấp, fai cắm đi tháo ra nhìu lần mới đc.
Không biết anh em có cách nào xử lý vụ này k , vì mình thường duyệt các file fim, nhạc cho bé trên hdd,usb ngoài là chính.
Xin cảm ơn!
nomercykuja
ĐẠI BÀNG
12 năm
@jasam08 Mình thấy khả năng lớn là do cáp OTG của bạn. Nếu bạn ở HN thì ra 33 hay 32 Xã Đàn gì đó mua cáp OTG khác có 50k 1 cái về kiểm tra lại thử xem sao.
jasam08: Mình không rõ các bạn khác như thế nào nhưng StickMount mình chỉ nhận usb format là Fat32 thôi, không nhận NTFS nhé. Vậy nên bạn thử check đầu tiên xem usb bạn dùng có phải đang để định dạng NTFS không. Còn khả năng như bạn @nomercykuja cũng khá cao (may mình có dây OTG ngon ^^).

Đối với NTFS, bây giờ mình cài cái này Paragon NTFS & HFS+, cái này có nhược điểm là không tự nhận usb mà phải Mount thủ công, nhưng bù lại, nó cho phép đọc và ghi (read & write) vào usb NTFS, vấn đề mà rất nhiều app ntfs không làm được. Khi mounted, thẻ usb của bạn sẽ là thư mục ParagonNTFS trong sdcard.
nomercykuja
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ventomarme Em dùng NTFS chứ chẳng bao giờ Fat32 cả mà vẫn nhận ầm ầm đấy thôi.
@nomercykuja Bạn có copy file từ Nexus 7 vào usb ntfs đc ko vậy?
Đây bác xem
Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019