[Nexus 7] Bạn cài những ứng dụng nào trên Nexus 7 của mình?

ventomarme
27/8/2012 10:27Phản hồi: 398
398 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ban hd hay tjuong nhi
sangemlht
ĐẠI BÀNG
11 năm
May bac cho hoi cai.Minh choi game nang thi cu out ra ngoai hoai hinh nhu khong du ram thi phai vd nhu hero of the oder and chaos.May minh chua root gi ca co cach nao choi game nang duoc khong vay
Bác nào biết cho e biết với. E dùng bao da mỗi lần mở ra thì màn hình sáng lên, nhưng gập vào nửa tiếng trở lên thì màn hình không sáng mà phải ấn nút nguồn. E tìm mãi không thấy chỗ nào cài đặt để mình mở miếng che màn hình là màn hình sáng lên.
Topic quá hay!

Các bác cho hỏi có app Lịch việt nào xem được ngày âm, có widget và ko co quảng cáo ko? App nào tốt nhờ tư vấn giúp. Thanks.
crazym
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vndnguyen Mình đang dùng Lịch Việt của Evolus, đáp ứng yêu cầu của bạn

Bạn thử xem sao.
help me
sao mình không cài đặt được viper trên nexus nhỉ ?
crazym
ĐẠI BÀNG
11 năm
@qwertyu12345 Bạn dơnload hoặc copy file .apk từ máy khác lên N7 rồi cài bình thường, không cài trực tiếp từ G-play được đâu.
sangemlht
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mọi nguời cho e hoi e root may Nexus 7 có supSU roi nhưng vao no thông báo thế nay thi đã root đựoc chưa vậy Screenshot_2013-09-28-14-20-32.png Screenshot_2013-09-28-14-20-32.png
kiet_ac
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sangemlht Bạn chép file SuperSU.zip vào máy Nexus 7 và dùng quickboot để vào recovery và tìm đến file SuperSU.zip đó cài đặt thủ công. Xong reboot lại và tận hưởng. Chào!
Chính xác là chưa root được đó bạn

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn mobile app
Đêm qua mình root máy xong. Từ sáng đén giờ tắt thoongbaos của chplay đuối luôn. Có ai chỉ mình cachslock không?

Thông báo gì mới đc chứ? Có cái screenshot ko?
Bổng dưng backup and reset thì không còn thấy nữa. Lạ quá!

kiet_ac
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mấy bạn ơi cho mình hỏi file Backup Titanium (mình dùng bản Pro 6.1) sao mình backup xong thì gắn cáp usb để chép ra ngoài PC thì file backup đó không hiển thị (không thấy) được vậy mấy bạn? Còn dùng file manager trong máy N7 thì thấy những file backup trong Titanium.
Vậy làm cách nào để chép file backup đó ra ngoài PC để lưu trữ vậy các bạn.
Help me!
Thế các file khác có thấy ko bạn? Hãy bạn chưa cài driver nên pc chưa thấy nexus 7. Mình vẫn thường backup như bạn làm, ko vẫn đề j cả.

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 4
kiet_ac
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ventomarme Mình cài đầy đủ driver trước khi rôt rồi. Các file khác đều thấy bình thường hết chỉ riêng file của Titanium Backup là không thấy đc trên PC.
máy nexus 7 2012 của em vừa bị roi nứt màn hình rùi@@! màn hình vẫn lên nhung cảm ứng ko dc nữa, h` sữa sao vậy mấy bác
abctbl
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn nào cho xin soft chặn QC trên app Nexus 7 với
abctbl
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ventomarme Máy mới mua chưa biết Root thì củng bó tay hihihi
@abctbl Vậy bạn tìm hiểu root liền đi 😃

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 4
abctbl
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ventomarme Mói đọc bài này củng sợ toi cái máy 6.999 VN.Đ Không còn cách khác à bạn
http://cellphones.com.vn/root-android-4-3-nexus-7.html
@abctbl root xong thì có thể unroot đc mà bác, nên có thể an tâm.
mình dùng NRT root cái đc ngay.
sangemlht
ĐẠI BÀNG
10 năm
May bac cho hoi cai OTA rootkeeper gi ay no co hoat dong tren 4.3 khong va cach su dung sao vay,gio dang co ban cap nhat kitkat 4.4 minh tinh up ma so mat root

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019