[Nexus 7] Bạn cài những ứng dụng nào trên Nexus 7 của mình?

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi ventomarme, 27/8/12. Trả lời: 400, Xem: 102456.

1. ventomarme

ventomarme Thành viên

Không cần root đâu bạn ạ.

tjwatn thích nội dung này.
  2. buitam1501

buitam1501 Thành viên

Nếu bác chỉ dùng với nhu cầu như vậy thì cũng ko cần root đâu. 2 hôm đầu tiên sau khi e mua về thì cũng chỉ cop truyện vô đọc, cài vài game nhẹ nhẹ chơi giải trí. Sau đấy vài hôm ngứa ngáy ko chịu đc nên lôi em nó ra thịt, root riếc up rom các kiểu hết r:cool:

tjwatn thích nội dung này.
  3. ventomarme

ventomarme Thành viên

Mình cài thêm đúng 1 app quản lý là CPU Sleeper for Quad Core thôi mà, còn các tiện ích khác là để tiện lợi trong sử dụng (vì có cả phụ huynh dùng nên cần phải đơn giản, dễ thao tác, ít chạm...).

À, có bạn nào biết tắt kết nối ngầm của Google (khi mình không cần cài app từ Google Play trên PC rồi nó tự động tải về Nexus 7 và cài đặt đó) không vậy? Ở đt android của mình có thể tắt kết nối bằng cách bỏ tick trong Settings/ Accounts & Sync/ Background data. Nhưng ở Nexus 7 này mình đã tắt hết các đồng bộ hóa trong Cài đặt/ Tài khoản rồi mà vẫn không được.

4. mananhi8x

mananhi8x Thành viên

Ung dung ban do thi chon cái nào hợp lý nhất ngoài Google Map nhỉ?

5. ventomarme

ventomarme Thành viên

Mình dùng Google Map thôi nên không rõ. Trước trên smartphone đã dùng thử Sygic do có data offline nhưng xem trên bản đồ thì tên đường phố rất khó nhìn nên cuối cùng cũng gỡ đi. Mình cũng cài thêm app My tracks để lưu vết hành trình mình đi trên bản đồ, rất tiện khi bạn đi đến những nơi lạ không biết đường, khi bị lạc có thể theo vết lưu trên My track để quay lại vị trí cũ.

Trên Nexus 7 thực sự là mình chưa sử dụng nhiều tính năng bản đồ.

6. ventomarme

ventomarme Thành viên

Bạn có hỏi nên lúc nãy mình vào Google map nghịch một chút. Kết quả là sướng mê với chế độ xem phố (street view). Mọi người thông cảm, cái c/đ xem phố này mình biết có lâu roài nhưng đt cùi bắp quá load kém nên không thử bao giờ ^^.

Chế độ Street view đã được cài mặc định vào Nexus 7, với những bạn chưa biết xem chế độ này như thế nào thì làm như sau: tap vào một vị trí trên bản đồ, map sẽ hiện ra một ô nhỏ thông tin thêm về vị trí đó, trong đó sẽ có chế độ xem phố, chạm vào đó là bạn sẽ xem được cảnh 360 độ tại vị trí đó. Tất nhiên cái này chỉ dành cho Mỹ và Châu Âu là chủ yếu. Có thể test thử với "White House" hoặc "times quare" trên ô tìm kiếm ^^.

7. tjwatn

tjwatn Thành viên

uhm, thanks các bác! Mà các bác mua máy về cả phụ huynh cũng dùng thì biết HOT tnao rồi :)

buitam1501ventomarme thích nội dung này.
  8. tjwatn

tjwatn Thành viên

ah các bác có thể giới thiệu cho e cửa hàng nào bán em này ở HN uy tín và giá tầm dưới 6tr bản 8GB ko?

9. kn_nguyen

kn_nguyen Thành viên

thật hổ thẹn......nhìn vào máy mình....toàn game....hhih!!!!

10. buitam1501

buitam1501 Thành viên

Em cũng đã tìm khá nhiều ở HN, nhưng với cái giá <6tr mà hàng có sẵn thì chắc là chưa có bác ạ, bác có thể đặt của mấy bác trên tt này, đợi hàng khoảng 1 2 tuần, giá dao động từ 5tr6->5tr8 :). Em mua ngay nên chấp nhận giá 6tr r:D

ventomarmetjwatn thích nội dung này.
  11. Knguyen72

Knguyen72 Thành viên

Bác chủ thớt, các lin vào dropbox đều không được để download về. Bác check lại nhé. thks bác.

12. tjwatn

tjwatn Thành viên

ok, thanks bác :)

13. ventomarme

ventomarme Thành viên

Sorry bạn, chắc bạn chọn app CPU Sleeper phải không, bản này mình có version v3.7 mới hơn nên đã xoá v3.6 đi, mình đã update lại link bản 3.7 post #1 rồi nhé, hoặc bạn download ở đây luôn này:
    https://www.dropbox.com/s/jilwxzjse5vxng5/CPU Sleeper Quad Core 3.7.apk

Các link khác vẫn bình thường nhé, mình đã check rồi. Nếu các bạn thấy có link nào hỏng thì báo mình up lại nhé.

14. buitam1501

buitam1501 Thành viên

Tiện đây hỏi có bác nào biết cách dùng tether internet qua bluetooh của blackberry để cho nexus 7 dùng không nhỉ, e tìm hoài không thấy có phần mềm liên quan :(

15. ventomarme

ventomarme Thành viên

Sorry, mình không dùng blackberry nên không biết. Cái Android smartphone cùi của mình thì tether internet qua wifi cho Nexus 7 okie và đây là phương án dự phòng ổn đ/v mình khi ko có wifi.

16. hoangngoc72007

hoangngoc72007 Thành viên

cái này mình cũng tìm hoài mà không thấy

17. binhminh1511

binhminh1511 Thành viên

Mấy pro vào chia sẻ ít páp nào hay cho anh em đi ánh..

ventomarme thích nội dung này.
  18. duonghieuab

duonghieuab Thành viên

bác cho em hỏi với. Em down Dolphin về rồi , em cài cả Flash rồi sao vẫn k xem được video trên đó ạ
    Bác tư vấn kỹ kỹ dùm em với nhé , em mù mù mấy cái này
    Em nghe nói phải up room cook mơi xem được ạ.

19. killed

killed Con rùa

Dolphin: trình duyệt web
    TinhTe: vào Tinh Tế bằng ứng dụng cho lẹ
    ICS Go Tieng Viet: gõ tiếng Việt với giao diện phím chuẩn Android
    Facebook: khổ giới thiệu
    Kindle & FBReader: đọc sách prc và epub
    Setting Extended: menu ở status quản lý tài nguyên tiện lợi
    Screen Lock & Off: tắt màn hình
    Quick Boot: khởi động máy
    ES File Manager: quản lý tập tin

20. ventomarme

ventomarme Thành viên

Bạn dùng bản ở post 1 chứ? Đó là phiên bản cuối cùng của Dolphin còn hỗ trợ Flash, đừng cài hay update trên Google Play nhé. Cài xong bạn vào Menu/more/settings/web content/Flash player chọn là Always on là okie.

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn