[Nexus 7] Bạn cài những ứng dụng nào trên Nexus 7 của mình?

ventomarme
27/8/2012 10:27Phản hồi: 398
398 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái ưng dụng nghe nhạc có sẵn dỏm quá, nó không cho chọn thư mục chứa nhac. Trong phần sdcard có file âm thanh nào là nó lấy hết ráo.
Có bạn nào biết chỉnh nó không?
@killed Kiếm trình nghe nhạc khác đi bạn, Poweramp chẳng hạn.

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
@ventomarme À, ý mình là có bạn nào biết dịch ngược file đó lại để có thể nạp đường dẫn mà mình chỉ định hay không, hoặc mod thêm. Chứ trình nghe nhạc mặc định thì tất nhiên được hỗ trợ nhiều hơn rồi, mà đơn giản nữa.
Còn nếu nó không cho thì sao Google ko dẹp luôn cái music đó cho rồi, google chơi chiêu này đúng nhảm luôn (mấy hãng khác từ htc, sony mình dùng qua cũng vậy) 😔
@killed Hi, mình không biết vụ này rồi, bạn nào biết thi thông tin nhé.

@killed cái này chuẩn. nhiều khi cái gallery mặc định của GG nó auto import cả nhạc hay clip trong Game vào, nhìn vào tả lí ù hết cả thảy >>> bux bội kéo wăng thùng rác thì nó delete lun file gốc, pó tay. :mad:
Ai bik cách khắc phục nó ko?
hinhden
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cài flash cho máy rồi và dùng trình duyệt fire fox beta nhưng vẫn không chạy được . Hỏi ngu ngu tý các bác giúp hộ em với
nhân tiện cho hỏi trình duyệt nào chạy flash tốt nhất và cài đặt trình duyệt hiển thị như trên láp tóp như thế nào ạ

hinhden
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cài flash cho máy rồi và dùng trình duyệt fire fox beta nhưng vẫn không chạy được . Hỏi ngu ngu tý các bác giúp hộ em với
nhân tiện cho hỏi trình duyệt nào chạy flash tốt nhất và cài đặt trình duyệt hiển thị như trên láp tóp như thế nào ạ

@hinhden Bạn có thể search trên mạng xem. Mình đã chuyển sang dùng hẳn Boat browser rồi, hỗ trợ tốt flash.

@huytran5 Sao mình up bản mới nhất 8.8.2 ko hỗ trợ, không On được flash trong settings.

@hinhden Boat browser đi bạn. Trong settings, tìm Flash, chọn là Always on. Để trình duyệt hiển thị như trên laptop, pc, bạn vào Settings/ Page content settings/ set user agent, chọn là Desktop (trong các trình duyệt khác cũng tìm mục User agent để chọn là desktop).

hinhden
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ventomarme Thật là tuyệt vời. Mình chạy flash trên Boat Browser được rồi. Giờ thì xem tào liệu trên tai liêu.vn oke. Cám ơn bạn nhiều nhé

hix.. Bac nao up dum e hinh chup man hinh khoa voi kich thuoc 5x5 voi. e cai hinh khoa rui ma tick nham , jo may khoa lun ko hien len hinh vuong 5x5 o ngoai man hinh. sorry vi viet ko co dau. cam on cac pac trc.
@maximus3d Không mở được có thể mở = mail mà bạn
Đúng là 3v tiết kiệm pin phết 😁
duyat
TÍCH CỰC
11 năm
@Bu0m Hạ ntn vậy bạn

linhtam9
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cập nhật vài game cho ae relax đi bạn

@linhtam9 Game hình như có topic rồi, mình không nghiền game, chỉ chơi game vp thôi ai cũng biết rồi: lines, kim cương... ^^
Các Pro Cho hỏi với ! mỗi lần xem phim online hay là xem bất kỳ flash nào trên trình duyệt bower gì gì đấy là nếu xem bt thì ko sao ,nhưng khi mà bật toàn màn hình là bắt đầu bị nháy nháy đen ko xem dc ,nếu để lại màn hình nhỏ thì lại bt ,còn dùng trình duyệt Chomer thì ko sao cả....!
@Trang_xinh Bác gửi cái link video mình xem thử trên máy mình mới biết được.
@ventomarme Minh Cung bi tinh Trang giong vay.dolphin và Firefox deu bi.giup minh
bài viết quá chuẩn.
Cai n7 nay nghe nhac va hoc tieng anh mien che

Co ai dung go master pro k?

Theo mình thì N7 ko nên xài CPU Sleeper vì N7 xài chip Tegra 3 là chip lỗi 5 chứ ko phãi lõi tứ như mọi người nghĩ đâu. Lõi thứ 5 ỡ đây đc xữ dụng khi máy đễ treo hay xài 1 số ứng dụng nhẹ, khi dùng những ứng dụng nặng thì N7 sẽ chuyễn sang 4 lõi kia đễ hoạt động tốt hơn, khi ko dùng thì về lại lõi 5. Nên các bạn đừng dùng phần mềm này cho N7 vì điều đó là vô ích chĩ hao pin thôi.
Sao minh cai titanium ko ..... len thanh pro dc vay ban? Co the huong dan chj tjet cko mjnh dc ko

@vuhungnb http://db.tt/BTx2Wedm
cài bản này nhé, cr*** sẵn rồi.

@ventomarme thank
Thanks chủ thớt
Có bác nào biết phần mềm gì xem phim HD mà khóa đc màn hình lúc đang xem phim ko, đang xem phim chẳng may chạm vào nó lại bị out, chán thế.
@Bluemoutain Một câu hỏi rất hay mà trước nay mình không để ý. Bạn thử 1 trong 2 app này nhé:
1. No touch:
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.hatcyl.android.NoTouch

2.Screen lock:
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.argotronic.touchblocker&hl=vi
@Bluemoutain MX player có chức năng khóa màn hình đó bác
@nguyenlenguyenle Mình cũng dùng MX player, đặt chức năng khóa màn hình thế nào hả bạn?
kiet_ac
ĐẠI BÀNG
12 năm
có anh em nào thử tính năng strees view trên N7 chưa?
mình thử hoài sao không đc.
@kiet_ac Street view quá tuyệt ấy chứ. Một là bạn cài Street view từ Play store chưa? Hai là không phải đâu cũng có street view đâu nhé, Mỹ và châu âu thì đa số có rồi, còn châu á chưa nhiều đâu.

kiet_ac
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ventomarme Bây giờ mình đã hiểu nguyên nhân số 2 là vấn đề !!!
Hình như ở VN chưa cho dùng street view.
Ai cập lên 4.1.2 chưa

@duonghieuab Lên 4.1.2 được rồi.Chưa có sự thay đổi nhiều ngoài xoay màn hình home.

@duonghieuab Mình đã lên 4.1.2 sau một ngày thông báo. Mừng quá
Roi ne ban muon up ko lien he minh gui link down update cho /

Bh root lại máy dùng toolkit nào đây

Có bác nào biết kết nối hdmi cho nexus 7 ko?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019