Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Nexus 7] Bạn cài những ứng dụng nào trên Nexus 7 của mình?

ventomarme
27/8/2012 10:27Phản hồi: 398
398 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lam the nao de tat che do an toan tren may

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
@duonghieuab Chế độ j đấy bạn nhỉ???

@ventomarme Máy giữ phím nguồn , nó sẽ tự reboot lại và chuyển sang chế độ an toàn
Máy bạn up lên chưa

@duonghieuab Hi, ParanoidAndroid 2.20 (Jelly Bean 4.1.2).
minti1411
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bạn nào cài được từ điển oxford trên bản rom stock 4.1.2 ko? Giúp mình với. Đang xài tốt trên 4.1.1 tự dưng sang 4.1.2 lại giở chứng.

😔
Ngoài lề tẹo, mấy hôm lượn lờ lên HG ngắm tam giác mạch, tranh thủ cho em N7 tạo dáng với tam giác mạch tí 😁

Anw, em vẫn chưa tìm được chức năng khóa màn hình khi xem phim ở MX Player, bác nào biết thì chỉ giúp em với.
@Bluemoutain
Ảnh bác chụp đẹp quá! 😆

Ủa, mở video ra bác gõ nhẹ 1 cái lên màn hình phim đang chạy nó có hình cái khoá (ngoài cùng bên trái, cùng hàng với dãy icon next, play/stop...) mà bác. Muốn khoá bác chọn nó thôi.

@nguyenhanh028pr Em có thấy cái khóa này, nhưng chạm vào thì phim cũng tự pause luôn, ý em hỏi là làm thế nào mà khi xem phim chạm vào màn hình ko bị tạm dừng ấy ạ.

Mà các bạn hdvnbits mấy hôm nay bị làm sao nhỉ, tự dưng ko xem được bộ Missing đang xem, cứ mở phim ra lại hiện clip quảng cáo. 1 số phim lẻ thì vẫn xem được.

Trên này có bác nào dùng ứng dụng sạc pin qua wifi chưa (wifi charger), dùng cái này có hại gì cho pin hay máy không nhỉ?
Tình hình là máy mình thi thoảng bị đứt wifi
Các bạn biết nguyên do ở đâu ko

nomercykuja
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hình như có cái wifi manager bạn thử cài vào xem có cải thiện được gì không? Hoặc check xem có phải lỗi từ moderm không.
Ứng dụng xem phim Vplay của bác chủ topic xem phim hd có tiếng nhưng giật quá, mình dùng mxplay hay moboplay đều xem mượt nhưng mỗi tội ko có âm thanh phim hd, hix, bác nào có pm nào xem phim tua đi tua lại mượt mà , xem phim hd có tiếng, hỗ trợ phụ đề viet tốt chỉ cho mình với nhé
buitam1501
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em đã dùng qua gần hết các Player rồi và giờ thì đang dừng lại ở DICE Player, hiện tại đã có phiên bản mới và đc tải miễn phí. Em dùng cái này thì xem file MKV có tiếng, phụ đề ngon lành. Các bác thử xem ^ ^https://play.google.com/store/apps/details?id=com.inisoft.mediaplayer.a&hl=en
nomercykuja
ĐẠI BÀNG
11 năm
MX Play chỉnh lại audio codec là tiếng ổn ngay.
là sao hả bạn, mình vào xem HD nhưng nó ghi ko hỗ trợ âm thanh DTS

mình thử cái đó rồi nhưng khi tua và xem hình nó giựt giựt
@duc8888 Bạn xem phim gì vậy gửi link anh em cùng xem ứng dụng nào coi ổn nhất
@ventomarme như film
The Amazing Spider Man (2012) 720p Blu-ray DD5.1 x264-PSIG
chẳng hạn
http://www.hdvietnam.com/diendan/33-fshare-vn/436049-hanh-dong-1-link-amazing-spider.html
nktung318
ĐẠI BÀNG
11 năm
đánh dấu, hay , thanks bạn
Cho mình hỏi cái là sao con N7 của mình khi vào google play thoát ra rồi nhưng cái icon nó cứ hiện ở góc trái phía trên thế nhỉ,xong mình cứ kệ down thêm game nữa,down xong nó lại hiện thêm 1 icon ở google play,mình down 7 game là 7 cái icon google play hiện ở góc trái màn hình. Cuối cùng tắt mãi ko được,phải vào setting chọn dừng ngay lập tức mới ok . Chẳng hiểu sao nữa.
Cho em hỏi chút là sao em vào "chợ đen" để update thì tải đc 1 ít rồi nó báo lỗi k tải nữa. Máy Em đã root rồi
có bác nào biết soft nào mà mình có thể share file trên desktop thông qua wifi rồi dùng nexus 7 đọc file trên máy tính luôn, để coi phim nghe nhạc từ máy tính mà khỏi chép vô máy vì bô nhớ máy ít quá.

thk
Nhat_salem
ĐẠI BÀNG
11 năm
@terminator05 cái này trên diễn đàn có nói nhiều rồi, bạn search sẽ thấy thôi
http://www.tinhte.vn/threads/1407480/
Cho mình hỏi con N7 của mấy bác khi thoát game,nhạc,web tạm thời và khi ấn vào 2 cái ô cửa sổ nhỏ để vào lại thì mất time có lâu ko,như con N7 của em là 0,05s.
Cái này có cần Root máy ko bác 😁
Ko can dau ban

Thanks bạn ^^
Các bác đang dùng bộ gõ tiếng Việt nào vậy? mình đang dùng của bác Kỳ Nam nhưng cái giai diện với tính năng hình như cũng chưa tối ưu cho N7
Gấp,các bác giúp em với..thành thật mong các bác giúp em với..
em kéo cái giới thiệu mấy cái video tube trong PHẦN TIỆN ÍCH ấy ra ngoài màn hình nền,bây giờ ko biết kéo sao cho vào trong PHẦN TIỆN ÍCH được,để ngoài màn hình nền nhiều xấu quá..
huhu..giúp em với..làm thế nào bây giờ các bác
@Ngage284 Bạn chạm vào icon muốn bỏ khỏi hình nền, giữ 1 lúc nó sẽ hiện ra cửa sổ nhỏ, chọn remove là xóa được khỏi màn hình thôi. Còn các ứng dụng trong menu thì nó vẫn ở đấy, ko bị xóa.

Mình nghĩ để dễ sử dụng và dễ nhớ, mỗi trang hình nền bạn chỉ để 1 số ứng dụng hay dùng, và nên chia theo nhóm: nhóm giải trí: xem phim, nghe nhạc.., game, nhóm ứng dụng hỗ trợ...
@bluemoutain2
Vâg.thanks bác nhiều.cho em hỏi luôn là em hất nó lên trên nó cũng biến mất,như thế cũng được chứ bác,hất lên trên cũng ngang bằng cho vào dấu x hả bác.??
@Ngage284 E không hiểu ý bác lắm, bác hất cái j lên??? bác chọn hình cái khoá rồi hất lên trên ah?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019