Nexus 7 bị treo ??????????

nxdaiqt
28/2/2013 14:52Phản hồi: 269
269 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kéo Nexus root toolkit 1.6.6 về làm.... đã hỗ trợ toàn tập cho 4.3 rồi..... nhanh và gọn nữa... goodluck.... nếu ko đc Pm mình nhé giúp cho....
mình cũng bị treo ở logo google do lúc up lên 4.3 làm ẩu, giờ ko biết làm sao luôn, bạn nào biết cách khắc phục thì chỉ mình với.
@bacsimeconnit có gì inbox cho mình nhé....
@bacsimeconnit root lại máy>>>rồi update bản sửa lỗi mới nhất của GG.
minh gửi lên asus 1 tuần rồi, hôm nay vẫn chưa làm xong nữa
@bachien dt lên hỏi thăm về tình hình máy thế nào chưa.....
ProReturn
ĐẠI BÀNG
11 năm
rat cam on tmazot007 va yueyong !! Hai ban that dang quy vi da ho tro moi nguoi nhiet tinh. Xac nhan cach nay thanh cong !! Chuc suc khoe 2 ban !! chan thanh !
(ban phim bi con Meo dai' vo lam liet 100%, dung virtual keyboard click click, comment nay mat 10p) hic !
madayluvc
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy e k làm dc bước flash bootloader. @_@ ! nó báo lỗi .
dùng tool kit thì báo ntn
yueyong
TÍCH CỰC
11 năm
@madayluvc Không rõ là bạn làm đến bước nào rồi, nhưng bạn cứ thử lại nhiều lần xem nhé
madayluvc
ĐẠI BÀNG
11 năm
em up lên 4.3 . thử mãi r ạ. cuối cùng vẫn phải quay về 4.2.2 mới flash được bootloader . máy k flash dc boot loader 4.23 >"<
yueyong
TÍCH CỰC
11 năm
@madayluvc Máy tính bạn có teamview ko, mình đang rãnh nên muốn thử giúp bạn tí. Nếu ok thì pm vào inbox mình luôn nhé!
@yueyong Bác ơi, máy mình vẫn vào bootloader được nhưng vô recovery mode không được, lúc nào cũng bị treo logo Google, Flash stock Rom nó báo ok nhưng khởi động vào thì vẫn bị treo logo. Giúp mình với!!!
Oánh dấu để khi cần. Cám ơn mọi người

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn mobile app
Cảm ơn mọi người asus nexus 7 đã xin chào mình rồi. Mừng quá đi thôi. Tưởng em nó đã thành cục gạch. Phương pháp dos cổ điển rất hay. Cũng có lưu ý chút là gõ lệnh cho chính xác và phù hợp với cái file mình tải về.
olala1980
ĐẠI BÀNG
11 năm
dùng jromflasher là nhanh nhất
luongitvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xin cảm ơn bạn tmazot007
Làm theo hướng dẫn của bạn mà vừa cứu được em N7-2013 Wifi 😃 cảm ơn bạn nhiều
qtm07
TÍCH CỰC
10 năm
máy mình báo lỗi vậy bạn ơi
qtm07
TÍCH CỰC
10 năm
máy mình báo lỗi vậy bạn ơi
yueyong
TÍCH CỰC
10 năm
@qtm07 Mình nghĩ là bạn làm chưa đúng thôi. hiện giờ thì mình đang bận quá, bạn cứ làm tuần tự lại từng bước xem nhé. hiện tại bạn mở máy có lên không? có vào được recovery mod không? nếu cuối tuần này mình rãnh thì bạn teamview mình xem thử!
qtm07
TÍCH CỰC
10 năm
Mình đang xài 4.3 nó bị brick lun

Sent from my LT25i using Tinhte.vn mobile app
mrd213
CAO CẤP
10 năm
Máy e N7 3g 2012, hôm nay táy máy up rom cook 4.4 bị treo ở logo gg, giờ phải làm sao các bác? 😔
sky_hp
TÍCH CỰC
10 năm
Còn vào đươc fastboot thì dùng tool flash lại rom

mrd213
CAO CẤP
10 năm
May quá em tắt máy bằng tổ hợp Power + vol tăng giảm rồi ấn Power + vol- thì vào đc fastboot, vừa up lại rom stock, hú hồn 😃
Mà các bác cho hỏi N7 bản 3G thì dùng rom nào ok nhất ạ? Rom stock 4.3 để qua đêm tụt pin ghê quá
qtm07
TÍCH CỰC
10 năm
@mrd213 bạn ơi mình cũng bị brick , vào đc fastboot . Làm sao để up rom stock vậy , giúp mình với
mrd213
CAO CẤP
10 năm
@qtm07 Vào được fastboot rồi thì bác làm theo hướng dẫn này nhé http://www.tinhte.vn/threads/nexus-7-bi-treo.1924635/page-2#post-37891725
Sẽ up lại rom stock, chúc bác may mắn
sky_hp
TÍCH CỰC
10 năm
@qtm07 Phần flash stock trong tool đánh dấu vào ô boot loop/soft brick. Máy mở sẵn fast boot cắm vào pc. Mà bạn này hôm trước hỏi up rom hôm nay brick máy thì để tool nó download rom đi đừng tự down nữa
qtm07
TÍCH CỰC
10 năm
tình hình vào fastboot lúc đc lúc không . Khổ thiệt . Phải cắm cáp nối với máy tính nó mới vào boot đc . Nhưng nãy giờ thử chục lần vẫn không vào boot được
mrd213
CAO CẤP
10 năm
@qtm07 Máy mình trk bi treo ở logo google, mình tắt máy bằng tổ hợp Power + vol tăng giảm rồi ấn Power + vol- thì vào đc fastboot, vào rồi mới nối với máy tính, xong làm theo hướng dẫn kia là ok.
qtm07
TÍCH CỰC
10 năm
Mình up đc rồi . Bạn kia ko nói giải nén hết . Còn file .....zdq39.zip là nó bị lỗi . Phải giải nén lun nha mấy bạn

máy mình là Nexus 7 2013 16Gb wifi, mình cũng bị treo logo như trên, đọc bài viết thì làm đến bước cuối cùng nó như hình. sau đó N7 khởi động lại chạy cái logo hoài hơn 30 phút không thấy vô. Xin mọi người chỉ cách giúp mình khắc phục với, loay hoay từ khuya đến giờ mà chưa ra/ @~@
Khung cmd hiện như sau:
Microsoft Windows [Version 6.1.7601]
Copyright (c) 2009 Microsoft Corporation. All rights reserved.

d:\nguy\android-adb_fastboot-16.01>fastboot -w update image-razor-jss15r.zip
archive does not contain 'boot.sig'
archive does not contain 'recovery.sig'
archive does not contain 'system.sig'
--------------------------------------------
Bootloader Version...: FLO-03.15
Baseband Version.....: none
Serial Number........: 07954332
--------------------------------------------
checking product... OKAY [ 0.004s]
checking version-bootloader... OKAY [ 0.004s]
sending 'boot' (6880 KB)... OKAY [ 0.681s]
writing 'boot'... OKAY [ 0.349s]
sending 'recovery' (7424 KB)... OKAY [ 0.643s]
writing 'recovery'... OKAY [ 0.384s]
sending 'system' (603447 KB)... OKAY [ 50.053s]
writing 'system'... OKAY [ 33.702s]
erasing 'userdata'... OKAY [ 1.347s]
erasing 'cache'... OKAY [ 0.034s]
rebooting...
finished. total time: 87.226s

d:\nguy\android-adb_fastboot-16.01>
quocdat107
ĐẠI BÀNG
10 năm
máy e chạy tới oem unlock nó ghi bị failed mà ko unlock bootloader thì ko làm đc gì hết mong đc giúp đỡ mày mò 2 ngày rồi mà ko đc gì hết ..... cắm vô vẫn nhận driver và thưc hiện đc hết các lệnh mỗi tội tới unlock bootloader thì bị lỗi unknown code luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019