Nexus 7 bị treo ??????????

nxdaiqt
28/2/2013 14:52Phản hồi: 269
269 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình làm nó báo ok hết nhưng vẫn còn tình trạng treo logo, không biết là do lỗi gì.
máy mình N7 edition 2013 wifi. Mong các bạn giúp đỡ
Mình đã thử custom recovery nhưng vô đến recovery là bị đứng máy,ko thao tác đc j thêm nữa.

Sent from my HTC One using Tapatalk
Ko rớt bạn ơi, mình chỉ chơi game vừa sạc vừa chơi thôi. Mình nghĩ đó là nguyên nhân mà ko biết có phải như vậy ko
14021992
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hiếu Cháy Vừa chơi game vừa sạc nhiều lần và lâu lắm hả bạn? Có thể như vậy làm máy nóng quá nên bị như vậy cũng ko chừng! Hay bạn up lên android 5.1.1 bản mới nhất xem coi còn bị tình trạng này ko! Nhớ là up qua OTA nhé, đừng dùng tool gì hết nhé. Nếu mà up qua OTA ko được thì có thể trước đây bạn up bằng tool bị lỗi ở chổ nào đó, nếu mà đúng như vậy thì có thể có cách chữa bệnh cho con nexus của bạn rồi đó. Hãy thử đi rồi báo tin cho mình biết nhé bạn!
@14021992 Mình đã cứu đc em nó rồi. Một cách đơn giản là làm cạn pin rồi sạc lại, up lại là nó chạy ok. Mình cũng chả hiểu tại sao nữa
14021992
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hiếu Cháy Bạn hay vậy, xin chúc mừng bạn.
rồi pác nhé.

Mình để sạc qua đêm; sáng bật máy thì màn hình cảm ứng bị liệt (ko touch gì được) nên tắt máy và khi mở lại thì treo như vậy. Tình trạng lâu lâu bị liệt cảm ứng thì bị vài lần; lần cuối cùng mình factory reset rồi quên bật chế độ Usb debugger.

Máy công ty thì có cài driver vì mình dev app android bằng ADT; đem lên cắm cáp vào ở chế độ bôot loader cũng ko nhận ra luôn. Giờ tính sao đây các pác ? Đem qua bảo hành Asus ?
@intelsmart Bạn thử mở máy lên để đó cho nó cạn pin rồi sạc lại xem sao nhé. Có lần mình cũng gặp 1 cái Nexus 7 bị liệt cảm ứng, tháo màn hình ra gắn lại thì có lại cảm ứng, sau đó up lại rom hết treo logo.
@benhviendienthoai24h rồi pác; mình cũng thử để cạn pin, rồi sạc nhưng nó vẫn ko nhận. còn dzụ tháo màn hình thì thua nhé; ko biết làm.

Lưu ý các pác là máy mình sau khi factory reset thì ko bật Usb Debugger nhé.
@intelsmart Mình up rom nhiều máy rồi. Không cần quan tâm USB Debug đâu bạn. Vào bootloader là nó nhận thôi, chế độ đó để cứu máy mà.
@benhviendienthoai24h thx bác đã quan tâm. xong phim em nexus roài ah ? hu hu hu, thử cắm em zen phone vào thử nhận bình thường.

làm sao cứu em nexus mà PC ko nhận boot loader đây các bro ?
Các bác cho mình hỏi với, tình hình là mình có con Nexus 7 2013 3g 32Gb, sau một hôm update lên bản 5.xx (không kiểm tra được) thì bị đơ màn hình cảm ứng, sau khi resert thì máy chỉ dừng lại ở màn hình có chữ Google trắng.
Máy vẫn vào fastboot (bootloader) được nhưng khi chọn recovery mode ( chọn recovery mode, bấm nút nguồn, máy tắt đi và khởi động lại )nó vẫn bị đơ tiếp ở màn hình Google chứ không hiện nhóc android với tam giác chấm than ( đã thử cách nháy phím volume up vài lần, và cả power cùng volume up vài lần đều không được ).
Mình đã xài đủ các hướng dẫn (trừ cái Nexus root tôolkit ), dơwn về 4.3 (không tìm thấy bản 4.2) các thông số trong fastboot đều thay đổi cũng như việc làm theo hướng dẫn đều thành công, nhưng cuối cùng nó vẫn nằm chơ vơ ở cái màn hình Google thay vì chạy ầm ầm như các pro đã hướng dẫn, vậy máy em bị làm sao ạ ?

Thông số máy sau khi down về
PRODUCT NAME - deb
VARIANT - deb 32G
HW VERSION - rev_e
BOOTLOADER VERSION - FLO-03.14
BASEBAND VERSION - DEB-G00_2.25.1_0802
....
....
....
SECURE BOOT - enabled
LOCK STATE - unlocked
@newbie87 bạn thử cho cạn pin rồi up rom về 4.3 thử xem.mình cũng bị vài lần và làm theo cách đó. lần cuối mình bị ko làm đc theo cách trên thì tháo máy,tháo pin rồi lắp vào llạ, up rom lại là nó chạy binhg thường. hy vọng bạn cũng có thể giống như mình.
tình trạng này xảy ra do mình chơi game vừa chơi vừa cắm sạc.
14021992
ĐẠI BÀNG
8 năm
@newbie87 Bạn update qua ota hay qua tool trên pc vậy?
Nếu qua tool trên pc thì có thể bạn đã up sai rom rồi.
Vào trang chủ tải rom stock đúng theo máy của bạn và up lại rom thì sẽ hết.
Mình nghi khả năng là bạn up sai rom là rất cao đó.
UK, cám ơn bạn, để mình cho nó cạn pin rồi up lại rom thử xem sao, còn phần tháo mày thì ... hơi lo vì mình không phải dạng hay vọc máy cho lắm.

- Mình update qua OTA, lúc update đang ờ ngoài quan cafe, đến lúc nó cài đặt thì mình cất máy đi, về đến nhà mở ra thì vẫn chạy bt, màn hình vẫn sáng, vẫn nhẫn wifi (báo nofications ầm ầm) mỗi tội đơ cái màn hình cảm ứng ----> bấm và giữ chặt nút power ---> khởi động lại và đơ.

- Mình tìm thì chỉ thấy có 2 bản room 4.3 bản dành cho 3G, một bản up trong theard này có tên tipalia ( đã thử vào nó báo lỗi ) và một bản trong site chính của google có mã "razorg-JLS36C" dùng cho hệ máy deb
14021992
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bạn nên xài bản có mã là razorg vì nó dành cho máy của bạn, bản có mã khác nếu ko may là thành cục gạch luôn đó.
Sao bạn ko lên android 6.0 luôn đi mà lại về 4.3?
https://developers.google.com/android/nexus/images#hammerheadlrx21o
Cảm ơn các bác!
Treo logo 😔(((( làm sao đây các anh :(((máy em n2013 wifi, đã nâng cấp lên 5.x gì đó không nhớ, mới vừa nâng cấp cách đây khoảng 1 tuần thì bị treo lúc đang chơi game :(((
trước đây máy có rớt vài lần, gần đây rất hay bị đơ cảm ứng, các nút nguồn, volum vẫn dùng bình thường.
Các anh giúp em với, giờ bị treo logo rồi, không lẽ vứt :(((
tabletcare
TÍCH CỰC
8 năm
@ku Game Bạn thử giữ phím tăng âm lượng+ phím nguồn lúc máy đang tắt xem có vào Bootloader được không nhé.
Nếu vào được có thể dùng Nexus Root Toolkit để chạy lại firmware chữa treo logo.

Lưu ý : Nhớ unlock Bootloader trước khi flash firmware.
Em bấm tổ hợp nguồn + giảm âm lượng thì thấy hiện lên RECOVERY, sau đó dùng phím tăng/giảm âm lượng thì lựa chọn được các chế độ RESTAR, LOG OFF, RECOVERY, ... em không nhớ chính xác nữa, vậy thì máy của em có thể dùng được NEXUS ROOT TOOLKIT không? mà nếu tải thì tải phiên bản nào? anh có thể cho em xin đường link hông?
Em nối máy với laptop thì không thấy kết nối gì cả, chỉ thấy máy báo đèn tín hiệu đang sạc thôi ??? Hay là máy bị treo logo nên laptop không thể nhận máy được ?
Đã thử tải driver nhưng vẫn không được, em đã thử dùng Nexus Root Toolkit 2.1.0 để tải driver nhưng vẫn không được, nó vào cái trang ......, kic download thì báo lỗi NOT FOUND 😔(
tabletcare
TÍCH CỰC
8 năm
@ku Game Máy bạn vậy là vẫn cứu được.
Bạn có thể tải NRT tại đây

Khi kết nối NRT,bạn chọn Change Model Type thành Nexus 7 2012/2013 tùy máy bạn,có 2 bản Wifi và Mobile(3G).
Thường NRT có chế độ cài driver tự động,nếu không được bạn có thể tham khảo tại đây
Đã thử mọi cách, vẫn không thể tải được đriver, chắc là do mình không nhớ bản cập nhật của mình là bao nhiêu rồi 😔(( vừa cập nhật hình như là đầu tháng 1/2016 thì phải :((((( làm hết 2 cách cập nhật driver như bạn nói vẫn không được. pó tay
tabletcare
TÍCH CỰC
8 năm
@ku Game Cài driver đâu liên quan đến phiên bản phần mềm trong máy đâu bạn ?
Bạn nên dùng cổng USB khác hoặc máy khác thử xem.
14021992
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ku Game Xài toolkit mà ko thông thạo, ko rành thì nguy cơ máy thành cục gạch là rất cao đó nhé.
Khuyên bạn nên tìm hiểu thật kỹ trước khi làm, nếu chưa rành mà làm ẩu thì phần thiệt tự bạn gánh chịu. Trên diễn đàn có nhiều người xài tool bị hư máy lắm đó bạn.
@ku Game Làm giống bác tmazot007 là ok! Nhưng bác chú ý em bổ xung thêm như sau: Đang ở màn hình treo cắm vào máy tính không nhận thì bác chuyển sang chế độ Recovory Mode bằng cách Giữ phím nguồn + giảm âm. Rồi cắm vào máy tính updriver chạy như bác tmazot007.
LH: 0982901105
Làm giống bác tmazot007 là ok! Nhưng bác chú ý em bổ xung thêm như sau: Đang ở màn hình treo cắm vào máy tính không nhận thì bác chuyển sang chế độ Recovory Mode bằng cách Giữ phím nguồn + giảm âm. Rồi cắm vào máy tính updriver chạy như bác tmazot007.
LH: 0982901105
thank các bác, từ nay cạch ko dùng toolkit up rom nữa __._
@daotungbach91 Không dùng toolkit chứ bạn định up rom bằng gì 😁
tabletcare
TÍCH CỰC
8 năm
@daotungbach91 Dùng Nexus Root Toolkit up rom cho Nexus là đơn giản lắm rồi đấy bạn😁
ShjnK
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác cho mình hỏi, máy mình Nexus 7 2013 LTE 32Gb thì có làm theo cách của các bác được ko ? Hay phải tải Rom stock khác ?
Các bác giúp mình với 😔(
thaixalem
ĐẠI BÀNG
8 năm
Xin thông báo, ngày 19/03/2016, vừa thấy bản mini update tháng 3 của N7/2013 (wifi only) dung lượng 8.8MB mình liền up. Sau khi up máy chạy bình thường được vài tiếng thì bị tình trạng hay bị đứng máy khi đang sử dụng và tự reboot lại máy, sau vài lần liên tiếp bị như vậy và giờ thì nó bị khựng ở màn hình khởi động "GOOGLE" và "Android is starting: optimazing app... xx of 38".
Cũng may là máy vẫn còn nhận trong PC và boot vào được Recovery Mode.
Có thể không phải máy nào sau khi up fw qua OTA cũng bị nhưng mà bạn hãy suy nghĩ kĩ trước khi up bản mini tháng 3 này nhé!! tránh tình trạng bị như mình haha!!
Giờ chắc cho về lại lúc xuất xưởng rồi up OTA lại từ đầu cho lành, điên dại táy máy toolkit có khi chết cả máy. Thân N7 member!!!
thaixalem
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vãi cả tình hình, hiện tại đang ở chế độ FASTBOOT MODE nhưng vào Recovery mode không được.
Thông báo "No command" và chú android nằm phơi bụng + chấm than màu đỏ ???
Vậy thì làm sao wipedata/ factory để về lúc xuất xưởng được ??? HELP !!!
thaixalem
ĐẠI BÀNG
8 năm
@14021992 Bực là sau khi up bản vá tháng 3 thì máy liên tục bị đơ tự reset lại trong quá trình sử dụng, khó chịu thật.
@thaixalem Cùng cảnh ngộ rồi @@
cái khó là tôi hay làm vụ này ở tiệm net nó đóng băng @@
Tới cái đoạn nó đòi ADB là ngủm ko làm tiếp dc...buồn ghê
14021992
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thaixalem Vậy là bạn đã vào được recovery theo cách của mình hướng dẫn chưa?

Nếu ko muốn gặp mấy hiện tượng rắc rối kia thì cài lại stock rom bản mới nhất đi bạn.
https://developers.google.com/android/nexus/images

Thường thì dạo gần đây nếu máy chưa root hay máy đã root mà unroot để update qua ota thì hay bị lỗi lắm
Lâu lắm mới gặp lại các bác để gửi lời cảm ơn, con máy của em sau 2 tháng bận không cắm sạc (mải làm việc nen quên mất) cuối cùng cũng đã vào được đến phần welcome ... rất cám ơn các đồng chí đã nhiệt tình và tận tình giúp đỡ mình, nhân tiện cho mình hỏi không biết có phải máy mình lỗi cảm ứng không nhưng nó dừng lại ở màn hình welcome, không vuốt ve gì được, nhưng các button thì vẫn bấm được
tabletcare
TÍCH CỰC
8 năm
@newbie87 Button là phím Home Back hay phím gì hả bạn ?
Nếu chỉ ấn được phần đó thì máy bạn liệt cảm ứng phía trên rồi.
@newbie87 Không vuốt ve được thì có thể hư cảm ứng. Phải tháo máy kiểm tra mới rõ bạn à 😃
Chào các bạn ! Giúp tôi với .Tôi đang gặp vấn đề lên android mới cho nexus 7 (2012)...chả là tôi đang xài android 4.4.2 ổn định [có root] ...tôi cho bạn tôi mượn , bạn tôi ko biết root hay gì đó botloader v.v ...thế là cậu bạn ấn cập nhật lên android 5.1.1 luôn @@ bây giờ máy tôi khởi động vô tới wecome là nó hiện 'NFC đa dừng lai ' ko tài nào vô trong cài đặt dc ( bật USB debugging) tôi đã cố gắng vô botloader để vào recoverry up lại nhưng(no command) cũng ko có , nó chỉ hiện POwer off , bây giờ tôi muốn nhờ mọi người có cách nào cứu dc 'cục gạch ' của tôi ko ? Xin cảm ơn trước các bạn đã đọc câu hỏi của tôi 😃
14021992
ĐẠI BÀNG
8 năm
@crayonquimanh Còn vào được chế độ fastboot ko bạn?
Nếu vẫn vào được fastboot thì flash lại stock rom theo cách trang này hướng dẫn.
https://developers.google.com/android/nexus/images

Nhớ là unlock bootloader trước nhé
Tôi mất cả hôm nay để cứu nó mà ko dc 😔 tình trạng hiện giờ là cắm USB thì máy nó nhận ổ SD card (27GB) nhưng trông trơn dữ liệu ...giờ ko còn hy vọng về dữ liệu nữa chỉ mong làm sống lại may là tôi mung rồi ...mong các cao nhân giup :(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019