[Nexus 7 FHD 2013] Hỏi đáp - Chia sẽ kinh nghiệm

luutuandung
24/8/2013 11:21Phản hồi: 6.740
[Nexus 7 FHD 2013] Hỏi đáp - Chia sẽ kinh nghiệm
Thông báo:
1. Bạn nào gặp vấn đề về cảm ứng khi mới mua máy về thì nên đi đổi mới ngay vì có thể cái máy bạn mua là lô hàng tồn kho (lô hàng đầu tiên Asus sản xuất). Đừng tin vào việc lỗi đó là do phần mềm của máy và sẽ được khắc phục nhé. Còn ai đã quá thời gian 1 đổi 1 thì chỉ còn có nước lên TTBH thôi, nhưng nhắc trước, nếu cảm thấy vẫn còn dùng được và không quá ảnh hưởng nhiều đến trải nghiệm của bạn thì đừng đi BH làm gì, khắc phục được không nói mà sợ còn làm hư thêm main hay vấn đề khác như bạn kia (cũng đi BH vì lỗi cảm ứng)

2. Vấn đề bảo hành toàn cầu bây giờ không phân biệt hàng xách tay hay chính hãng mà do nhà phân phối có mua chính sách bảo hành toàn cầu hay không.

Lưu ý: lúc mua đừng hỏi nhân viên của store, thường nó phán bậy, nên cầm cái hộp mà bạn sắp mua, gọi điện và đọc imei cho Asus VN hỏi xem có BH toàn cầu không nhé ! Thân
Chào AE tinhte.vn
Sau 1 thời gian ra mắt, Nexus 7 FHD 2013 đã tạo ra một cơn sốt về chiếc máy tính bảng 7" mạnh mẽ mà lại có giá tiền hết sức hợp lý. Không biết rằng số lượng người đã sở hửu nó trên tay đã đông đảo bằng người đàn anh Nexus 7 của nó chưa mà mình lục lọi các topic của các website đều không thấy topic nào thảo luận về nó để anh em có thể thảo luận hỏi đáp chia sẽ những tính năng của nó. Cho nên hôm nay mình xin mạo muội lập topic này với mong muốn nó sẽ sôi nổi như topic người đàn anh để mọi người có thể dễ dàng tìm được câu trả lời của mình về chiếc máy tính bảng 7" đang gây sốt trên thị trường này.

Chi tiết về Nexus 7 FHD 2013:
Kích thước: 200 x 114 x 8.7 mm (7.87 x 4.49 x 0.34 in)

Trọng lượng: 290 g (Wi-Fi), 299 g (LTE) (10.55 oz)
Màn hình: Cảm ứng điện dung LED-backlit IPS LCD, 16 triệu màu
Kích thước màn hình: 1200 x 1920 pixels, 7.0 inches (~323 ppi mật độ điểm ảnh)
Bộ nhớ trong: 16 GB, 2 GB RAM
Khe cắm thẻ nhớ: Không
WLAN: Wi-Fi 802.11 a/b/g/n, dual-band
Bluetooth: Có, v4.0 với A2DP, LE
USB: Có, microUSB (SlimPort) v2.0
NFC:
GPS: Có, hỗ trợ A-GPS
Hệ điều hành: Android OS, v4.3 (Jelly Bean)
Chipset: Qualcomm Snapdragon S4 Pro
CPU: Quad-core 1.5 GHz Krait
GPU: Adreno 320
Bộ cảm biến: Gia tốc, la bàn, khoảng cách, con quay quy hồi
Camera chính: 5 MP, 2592 х 1944 pixels, tự động lấy nét

Quảng cáo

Camera phụ: Có, 1.2 MP
Video: Có, 1080p@30fps

Video

CÂU HỎI:
Q: Làm sao để Unlock Bootloader - Root - Recovery cho Nexus 7 FHD 2013

Quảng cáo

- trả lời (c1) , trả lời (c2)
Q: Hướng dẫn kết nối tay cầm PS3 với Nexus 7 FHD 2013

- trả lời , cách thiết lập phím PS3 tùy mỗi game theo ý muốn
Q: Hướng dẫn cài đặt tính năng lướt để tắt màn hình và chạm 2 lần để mở màn hình

- trả lời
Q: Hướng dẫn mod logo màn hình khóa và 1 số thứ linh tinh

- trả lời
Q: Một số tips và hint dành cho ai mới làm quen với Android 4.3 nói chung và Nexus 7 2013 nói riêng
- Video
Q: Phần mềm hỗ trợ ẩn thanh taskbar [back/home/menu] - Có thể mod mà không dùng phần mềm mà mình nghĩ nó hơi phức tạp, nếu bạn quan tâm bạn có thể tìm hiểu thêm bên xda

- trả lời (c1) trả lời (c2)
Q: Hướng dẫn cài game trên Android Store VN

- trả lời
Q
: Nexus 7 2013 có chơi được webgame như PC,laptop không? Có xem được phim online trên trình duyệt web như Google Chrome, FireFox không?
- 1. Không | 2. Tùy trình duyệt web có hỗ trợ hay không
Q: Kết nối Nexus 7 2013 với USB OTG
- trả lời
Q: Mang các cử chỉ điều kiển của Ipad lên Nexus 7 2013 cũng như thiết bị android với phần mềm GMD Gesture Control

- trả lời
Q: Máy bị treo logo Google. Cách khắc phục

- trả lời
Updating....
6.740 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chủ thớt cho vài địa chỉ mua ở HN giá từ 5.600k - 5.800k với
@htbd1989 xin lỗi là mình ở HCM, nên ko giúp dc :| ủa mà bộ HN ko có giá đó sao, TPHCM giờ có nơi còn sale tới 5tr5 :| bạn vào nhattao xem thử xem
@luutuandung cho hỏi bác mua ở đâu vậy.
@penguin8888 K-Mobile bác
poweronline
ĐẠI BÀNG
11 năm
up phụ cho 1 siêu phẩm
vansy88
TÍCH CỰC
11 năm
Oánh dấu chuẩn bị rước e nó. .....
Mọi người hiện đang chơi game gì trên nexus 7 này. Ít chơi game nên không biết nên cài game gì để chơi. Đọc trên mạng thấy nói máy chơi game ngon và chơi được nhiều game nặng.
@luutuandung Mấy game này dùng bản 16g có xài ok ko bác
@luutuandung
@luutuandung bạn cho mình hỏi xí sao mình cài game copy file data đầy đủ MC 4 vào chơi thì nó ghi là MC4 dừng lại,còn game Asphalt 8 - Airborne thì cài game xong copy data đầy đủ vào cái màn hình tối thui chờ 30ph không vào mình cũng đang sài Nexus 7 2013 luôn
không biết có phải do bản rom cook của mình không mình ms up bản rom Kernel Elemental mình có chỉnh 1 vài thông số bên trong không biết có ảnh hưởng tới chơi game k?
sky_hp
TÍCH CỰC
10 năm
@luanqn18 cái modern combat bắt mua thì dùng appstorevn down nó tự động gán data, dùng cách đấy cho dễ. còn asphalt 8 nó free thì cứ down trên play store đi.

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn mobile app
Mình cũng đang chờ Asus chính hãng mà ko biết bao h mới có nhỉ?
@Mafia_13 Chắc ko có hàng chính hãng đâu bác 😁 mà giờ giá nó cũng ngon rồi mà, 5tr6 - 5tr8 là quá rẻ cho 1 cấu hình mạnh ngang ngữa Xperia Tablet Z thậm chí hơn
@Mafia_13 Có chính hãng lâu rồi mà bn, mh mua ở FPT nè, phiên bản nào cũng có. 16, 32, 3g, 4g, wifi điều có.

Gửi từ không gian
Bạn cho một số ứng dụng cần thiết trên n7 2013 đi. Mới nên chẳng biết xài gì tốt và đỡ ngốn ram hix...
@Tuantrinh171 Thật sự thì nexus 7 2013 ram quá dư để xài, bạn có thể khỏi lo phần đó, nhưng nếu bạn muốn tối ưu thì có thể dùng phần mềm này trên Android store VN http://appstore.vn/android/tai-game-android/clean-master-cleaner/10521 . Hoặc bạn có thể bấm vào nút 2 ô vuông trên thanh menu, vuốt tắt bớt ứng dụng đã khởi chạy
sao vắng thế nhỉ.
các bác cho e hỏi con này đã kết nối với usb 3g được chưa ạ?
có cách nào bỏ được 3 cái phím ảo đi không ạ?
@tuansenanh vấn đề ẩn 3 phím ảo thì bạn down app này (tải tại đây) cách dùng thì chắc dễ hiểu rồi 😁
Vấn đề dùng USB 3G thì mình chưa tìm thấy bài nào bên Xda hướng dẫn nhưng mình gợi ý bạn nên dùng thiết bị Router wifi 3G (thiết bị phát wifi gắn trực tiếp sim 3G) thì sẽ hay và gọn hơn, lại có thể dùng cho nhiều thiết bị cùng 1 lúc dù có mắc hơn nhưng đáng đồng tiền. Xem thêm thông tin chi tiết tại đây link (bạn tìm đến thiết bị thứ 2 tên là Hame A11W)
@luutuandung cảm ơn sự tư vấn của bác. em cũng ngắm em HAME đó rồi nhưng rất tiếc trước đó em đã mua em CWR-935M rồi.
n7 mới hot thế mà ít hội qúa nhỉ. tìm mãi mới thấy thớt của bác đấy
@tuansenanh chính xác 😆 vì mình lục hoài không thấy mới gáng lập 1 cái topic như thế để gom mọi ng lại cho dễ hỏi, mình cũng cố lượn bên xda để đem 1 số phần mềm mod này nọ cho mọi ng tham khảo, ai máu thì cài 😃)
sky_hp
TÍCH CỰC
11 năm
Phân phối chính thức sau này sẽ có, nhưng chẳng để làm gì, chỉ tổ đắt.

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
Đang tính đổi sang nexus 7 2013 nhưng nhu cầu mình thì k nhiều, chủ yếu là fb, chat, đọc báo và chơi game (hầu như chơi game mini và mới đây có tải asphalt 8 về thử và nexus 7 32gb 3g 2012 of mình vẫn đảm bảo chạy ngon dc những phần trên) => đang phân vân :3
@koller1994 nếu bạn không phải tín đồ game và đòi hỏi game fải max setting thì có thể lựa chọn Memopad HD 7 là đủ r`. nghe nói pin con đó trâu hơn 1 ngày lun dù game + vớ vẩn 😆
@luutuandung Mình đang xài con nexus 7 32gb 3g 2012 mà :3, con pad hd 7 đó còn yếu hơn cả con of mình đang xài :3
@koller1994 nhu cầu bác ít thế chắc giữ lại xài đi :3 bán đi cũng mất giá wa trời
@koller1994 Nếu bác thích 1 cái màn full HD, hay như chất lượng màn retina của ipad để đọc báo, xem phim thì đổi sang N7 gen 2 cũng hợp lý đóa ạ. 😃
@HieuSilver
Tình hình là đã cho đi con n7 3g 2013 và rước con n7 2013 về rùi bác ợ :3
Asphalt 8 mà chơi trên Memopad HD 7 hình như giật lắm, có mấy cái clip review giật kinh hồn 😃
steelhorse
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng vừa lấy cục router wifi 3g Buffalo, gắn sim 3g của Mobifone, lướt web rất là sướng😁, đi đâu rảnh mà muốn vuốt với lướt là mở cục này lên.

Phần mềm chủ thớt giới thiệu (vuốt và hai chạm để tắt mở màn hình), cá nhân mình thấy rất hay, đỡ phải động chạm đến phím cứng - > đỡ hư máy :D, có điều nghe tới chuyện root hay unblock là mình oải rồi, vì mình không biết làm mấy cái này, lỡ có chuyện gì thì... chít :D.

Mọi người có ai biết chỗ mua bao da chính hãng cho em này không, chỉ mình với.
@steelhorse Cái mình giới thiệu, mình nghĩ an toàn thui, vì cái đó có vẻ được 1 dân pro bên Xda viết, vì bài viết đó bên Xda dc gắn mác "Xda-developer" lun, Root thì cũng dễ thui, có bài hướng dẫn rồi ấy, Bác hoangkien.com còn làm lun clip tiếng việt nữa, quá dễ mà :D yên tâm đi ko bị gì đâu :d có gì thì cmt hỏi mình sẽ cố gắng reply ngay
Bao da chính hãng bạn ghé thử K-mobile xem có hàng chưa, bữa mình qua lấy miếng dán chỉ có bao da loại thường, xài cũng ok, chủ yếu để che chắn cho máy thui :D ảnh bảo tuần sau là có chính hãng, mà hum đó cách đây 1 tuần rồi :D chắc có hàng rồi . Website của shop tại đây web thì chắc ko để hàng đâu, nhưng chắc qua đó sẽ có, bạn cứ gọi thử xem :D
p/s: cái buffalo bạn mua nhiêu :D bạn đã sử dụng dc cổng micro USB để xuất dữ liệu xem phim or game lên TV chưa?
@steelhorse bạn ơi cho mình hỏi cái Router Wifi 3G Buffalo bạn mua ở đâu giá bao nhiêu vậy ?
kien2810
TÍCH CỰC
11 năm
@hien.van83 Ngoài Hà Nội cháy hàng,chỗ nào có thì toàn 1tr7,ko chịu đc,còn Sài Gòn thì 1tr3,rẻ hơn gần nửa triệu.
chuoi1437
TÍCH CỰC
11 năm
cho mình hỏi mình mới mua con N7 2013. Nghe noi1 e này pin trâu mà cá nhân mình thấy hao pin quá trời. Rút sạc 8h sáng, để ở nhà đi làm về nhà lúc 8h tối, mở ra chỉ còn 80% pin. K cài gì vì mới mua, wifi cũng k bật nốt.
Các bác có ý kiến hay thủ thuật + phần mềm tăng thời lượng sử dụng thì chỉ e với, cảm ơn nhiều.
@chuoi1437 cái này chắc do bác mới mua nên pin chưa ổn định thôi, với bác đi từ 8h sáng tới 8h tối cũng 12 tiếng còn gì, nếu từ 100% lúc 8h sáng mà toàn để standy thì mình nghĩ xuống 85-90% là hợp lý 😁 Pin nó đâu có trâu lắm đâu bạn, Google chém gió thui, nếu game nhẹ + lướt web + xem phim + tùm lum thứ linh tinh (với điều kiện dùng liên tục) thì mình đã test thì cho tg xài khoảng chắc 6-7 tiếng thôi :D
Mẹo là bạn nên luôn tắt ứng dụng chạy ngầm (bấm vào cái nút 2 ô vuông kế bên nút home, để thấy những tác vụ ko xài nữa thì vuốt cho nó mất).
Thứ 2 là con này màn hình rất rõ và sáng rồi, nên chỉ để độ sáng 0% lúc đêm tắt đèn còn ban ngày 30-40% là quá dư để xài rồi. mình chưa bao giờ để độ sáng nó trên 50% dù là ban ngày 😆
Thứ 3 là mình chế thui, ko biết có tác dụng ko là bật chế độ máy bay (bật xong nếu có mún xài wifi thì bật wifi nha, tại mặc định nếu đang bật wifi mà bật máy bay thì sẽ tắt wifi, nhưng vẫn có thể xài wifi khi mở chế độ máy bay ) Mình thì chưa biết chế độ này nó tắt cái gì nhưng theo như trên dt khi bạn bật chế độ máy bay thì pin tiết kiệm dc thêm 20-30% :D
Have fun ! :D
máu qúa mà chưa đủ tiền mua bản 32gb. 2 tháng nữa 6,5 củ có mua được em 32gb ko các bác nhỉ
vansy88
TÍCH CỰC
11 năm
@thienma2 mình cũng nghĩ ko đến nỗi mất 10g đâu.hệ điều hành thì như nhau.bộ nhớ thì ko dc chuẩn 32g nhưng cũng phải dc gần 30g
@vansy88 bạn ko tin thì cứ mua rồi biết 😆 bên Xda tụi nó than vãn quá trời kìa =)) xạo bạn làm gì =))
con số cao nhất mà bạn có thể có dc là 26G (tất nhiên chưa tính HDH trong đó, thông tin này mình cũng đọc lâu rồi nên ko rõ 22G hay 26G nhưng chắc chắn với bạn không bao giờ hơn 26G để xài =)) )
thienma2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@luutuandung Mình đang sài con 32GB nè bạn có máy test mới dám nói chứ bạn , đã tính luôn cái hệ điều hành và giờ còn trống 26GB ( kết luận chỉ mất 6GB cho các thứ linh tinh và hệ điều hành), đọc là 1 chuyện có máy là 1 chuyện khác
@luutuandung Em 32Gb của mình đc 26Gb trống bác ợ 😁:D
Mình thắc mắc chút, các bác có tải đc game trên appstorevn ko? Mình click vô link tải nó "vui lòng đợi chút" xong im luôn 😔 Nãy giờ tải game toàn phải trung gian qua laptop, hiz.
chuoi1437
TÍCH CỰC
11 năm
ua? con này có thẻ nhớ ngoài hả bác?
mà cho e hỏi tí, làm thế nào để tạo folder nhóm các phần mềm vào chung vậy?
@chuoi1437 1) Không nhé bác, nhưng bác có thể dùng với cáp OTG để kết nối với ổ cứng hoặc USB
2) Bác nhấn và giữ trên icon app mà bạn muốn gom thư mục, sau đó rê tới app mà bạn muốn nhóm thành 1 thư mục. Thế là xong, sau khi nhóm nếu mún đặt tên tư mục thì nhấn vào thư mục đó và bấm ở phía dưới là có thể đặt tên
Chào mọi người, hôm nay mình xin giới thiệu với các bạn 1 phần mềm cho bên Xda cung cấp đó là ZipThemer (được phát triển bởi thành viên CandyShop)
Giới thiệu sơ qua về phần mềm:
Đây là phân mềm giúp các bạn có thể thay đổi giao diện 1 số thành phần trong thiết bị của bạn vd như: hình ảnh logo khóa, nút tăng giảm âm lượng, màu sắc,v.v.... rất nhiều, số lượng mod tùy thuộc vào thành viên Candyshop bên Xda cung cấp.

Yêu cầu:
Thiết bị đã root và cài Recovery TWRP hoặc CWM

Hướng dẫn sử dụng
1) Tải phần mềm tại đây: link
2) Mở phần mềm lên bạn sẽ có hình ảnh như sau:

3) nhấn vào nút 3 chấm -> chọn Update Edify - Bạn sẽ có hình như sau

4) Nhấn vào Browse -> dẫn tới file Rom.zip mà bạn đang dùng (Vd: file Rom của mình là CleanRom1.5.zip)
5) Sau đó bạn nhấn vào Configure -> máy sẽ báo Success
6) Trở về màn hình chính của App, nhấn vào Theme

7) Chọn đường dẫn đến file.zip mà bạn chọn để mod thứ bạn muốn. Bạn có thể kham thảo các hiệu ứng Mod mà thành viên CandyShop post ở topic này (link)
8) Bạn nhấn vào Build và chọn Always (để nó luôn tạo file zip back up về ban đầu trước khi bạn mod )
9) Reboot thiết bị của bạn về chế độ Recovery
10) Tiếp theo bạn chọn Install để flash file zip (vd của mình là: Batman2Lockring-update.zip) Trong đây bạn sẽ thấy thêm 1 file là undo.zip. File này giúp bạn trả nó về nguyên thủy lúc chưa mod
11) Reboot thiết bị và Enjoy kết quả 😁

Clip hướng dẫn: link

Screenshot - My nexus 7 2013 :D
chuoi1437
TÍCH CỰC
11 năm
mình mới chuyển qua dùng Android, phiền mấy bạn cho mình hỏi vấn đề này xíu:
- Làm thế nào để mình hiển thị được %pin?
- Mình thấy hướng dẫn về root thì trong đó có theo trình tự và flash recovery xong mới đến root. mình có thể hỏi có cần thiết phải flash k? và flash như vậy để làm gì?
- làm thế nào để mình cài được FW mới?
- Làm thế nào để reboot vào chế độ recovery?

Cảm ơn các bạn! (lúc nào nhớ thì hỏi tiếp...hi2hi...qua bên android thấy nó hơi phức tạp)
@chuoi1437 Này nhé :
1) % pin thì có nhiều cách hiện, nhưng đa số là cài phần mềm pin hoặc bản rom root có sẵn, 2 thì mình giới thiệu bạn phần mềm là Advanced mobile care (tải tại đây) Phần mềm này sẽ giúp bạn xóa cache, tệp rác, v.v... và đồng thời giúp bạn hiển thị pin bên góc trái trên cùng màn hình. Phần mềm này trên nền tảng Windows rất có tiếng, nhẹ mà giao diện rất đẹp, lại hữu ích. Bạn có thể từ từ khám phá
2) Cho hỏi bạn đang xài máy gì? để mình biết rõ mà chỉ bạn, nếu Nexus 7 2013 mà bạn đọc ko hiểu phần hướng dẫn trên thì để mình nói lại:

Đầu tiên là bạn phải unlock bootloader (cái này thì trong hướng dẫn mình đưa ra chỉ rất rõ ràng và rất dễ làm)
Thứ 2 là bạn bắt đầu Flash Recovery cho máy (cụm từ Flash trong Android thực chất có nghĩa là setup trên Windows thui, còn Recovery là chế độ cho phép bạn cài những ứng dụng không phải là file APK đơn thuần, và thường Recovery là dùng để cài những ứng dụng xâm nhập đến mặc định của hệ thống => bạn hiểu nôm na Flash Recovery là "cài đặt phần mềm Recovery vào máy"
Thứ 3 là bạn truy cập vào Recovery (cách nào thì bài hướng dẫn đã nói rõ, tắt máy sau đó nhấn tổ hợp phím giảm âm lượng + nút nguồn )
Thứ 4 là dùng Recovery để cài file root (cài file này qua recovery xong thì máy bạn sẽ root thành công)
Thứ 5 là bạn cũng dùng Recovery để flash 1 bản rom (này đồng nghĩa trên window là cài 1 win mới cho máy, mỗi 1 bản rom do các lập trình viên viết ra nó giống như giữa win xp, win 7 hoặc win 8 vậy, mỗi bản rom sẽ có tính năng và hiệu quả khác nhau)

p/s: Android đúng là hơi phức tạp nếu bạn mún học root hay làm điều gì đó khác với nhà sx, nhưng cái cảm giác bạn tìm hiểu dc và biến chế lại mtb hoặc sp của bạn khác với nhà sx thì sẽ rất tuyệt :x
chuoi1437
TÍCH CỰC
11 năm
Mình đang xài Nexus 7 2013.
1. Vậy là nếu muốn cài rom cook hoặc root máy thì buộc phải mở bootloader và flash recovery?
2. Nếu mình muốn cài rom cook, thì bản rom đó mình sẽ để trên PC hay trên N7? mình sẽ giải nén rom đó ra thành 1 thư mục hay để nó dưới dạng .zip hoặc .tar?

Cảm ơn bạn
@chuoi1437 1. Yes, unlock Bootloader mang ý nghĩa như bạn phải mở cái ổ khóa của cái cửa mới có thể vào dc bên trong tim của 1 thiết bị android
2. Bạn down file rom đó về, mặc định 99.9% dạng .zip . Vd của mình đang xài là CleanRom1.5.zip (bản này mượt và gần như y như mặc định lúc mới mua máy). Bạn để file zip đó vào trong máy, để đâu cũng dc nhưng tốt nhất để ngay ở ngoài, ko vào thư mục gì cả. Sau đó tắt máy, nhấn tổ hợp phím giảm âm và nguồn để truy cập vào Recovery, lúc này bạn sẽ thấy các lựa chọn để chọn thì chọn "Install" lựa đến file zip (rom bạn lựa) rồi confirm nó (kéo qua là xong)
Bạn nên xem sơ qua clip hướng dẫn để hiểu sơ sơ, khoan làm thử, coi tới khúc nào thấy ko hiểu thì hỏi mình, khi nào hiểu hết các bước thì làm 😁
@chuoi1437 1. unlock bootloader
2. Cài CWM
3. Cài rom cook
Rom cook download về dạng .zip rồi chép vào máy nha, còn rom stock dạng tar mới để trên máy
RexValkorie
ĐẠI BÀNG
10 năm
@as2b4ever Né xa thằng CWM ra, recovery thì cứ TWRP thẳng tiến.
Thằng CWM làm brick không biết bao nhiêu máy do flash rom trên xda rồi đấy, mình cũng bị dính 1 con N7 2012 với nó, lỗi bootloop CWM recovery.
@RexValkorie à mình quên hai loại khác nhau, thì giờ toàn dùng TWRP không mà, cảm ứng cho nó tiện nữa
chuoi1437
TÍCH CỰC
11 năm
ok. cảm ơn bạn, để mình thử xem sao...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019