[Nexus 7] Google Nexus 7 ToolKit v4.3.7

thedeath1883
28/1/2013 8:0Phản hồi: 49
Trên XDA Dev tác giả chỉ public bản 4.0.0, các bản sau chỉ dành cho donator. Khi check update các bạn sẽ thấy bản mới nhất là 4.3.7
Nay mình up lên cho các bạn xử lý 😁

Về cách dùng thì các bạn tham khảo ở topic này, rất chi tiết (thanks avnlevent):
http://www.tinhte.vn/threads/1605317/

Link tải bản 4.3.7: (thank wisky)
http://www.fshare.vn/file/T85A3NDNMT

Hướng dẫn:
1. Chạy file Google Nexus_7_ToolKit_v4.0.0.exe để cài đặt bản 4.0.0 trước (nếu đã cài bản 4.0.0 thì bỏ qua bước này)
2. Copy lần lượt từng file update rồi chạy. Nếu copy cùng lúc thì cài xong file đầu tiên nó xóa hết mấy file còn lại!!
3. Hoàn tất :D
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thanks bạn 😃
cập nhật bản mới nhất 4.3.2 🆒
hsgduba
TÍCH CỰC
11 năm
có hỗ trợ root cho 4.2.2 chưa bro ơi..
bạn cho mình xin bản 4.3.4 đk không
họ mới ra toolkit bản 4.3.4 hỗ trợ nexus 7 bản android 4.2.2 đấy. bạn tìm share cho ae nhé 😃
Girlsmehon
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoanghamburg:Nếu có bạn ấy đã update rùi , tui search cũng chưa có.
Hay qúa. Đang đi tìm bản này
Hiện nay chỉ có bản Google Nexus 7 Toolkit V4.3.4 thì mới hỗ trợ cho Nexus 7 - 4.2.2
Tuy nhiên nếu sử dụng Nexus Root Toolkit v1.6.2 của WugFresh thì tạm thời update file adb thì sẽ chạy được

IMPORTANT NOTICE: Yes, I am aware that this isn’t working on 4.2.2 right now. This will be fixed in v1.6.3 which will be released ASAP (within a few days or sooner if possible). As a temporary fix you can replace the old adb/fastboot/dll files in the toolkits /data directory with the new ones: new_adb_and_fastboot.zip just download that zip and extract/unzip its contents into the toolkits /data directory and agree to overwrite those files, then proceed to use “Any Build” mode to perform subsequent operations like rooting. Again, this is just a temporary fix for those who are impatient.

http://www.wugfresh.com/nrt/
@tranhoangloc đúng là đang đợi bản đấy, mò mẫm cả buổi chiều mà vẫn không tìm đk cách nào khác
Đã thử và root được bản 4.2.2 bằng Nexus root toolkit theo hướng dẫn.
lên hàng cho các bác xử thằng 4.2.2 nà 😁
kéo về test thử
cảm ơn bạn cái 😁
Cho mình hỏi : sau khi mình làm bước 8. là ok hết.
nhưng sau khi hoàn tất mình khong thấy Superuer apk , vậy conghĩa la đã root được bản 4.2.2 chưa

cám ơn đã chia sẽ
hsgduba
TÍCH CỰC
11 năm
@ti_e1984 vậy là bạn làm thiếu bước nào đó rồi..làm lại lần nữa đi bạn..trước mình cũng bị tình trạng giống bạn do làm thiếu bước..làm lại là ok luôn 😃
Thế là chưa đc rồi.
Mới mua máy, và chẳng biết làm gì
TqTTpT
TÍCH CỰC
11 năm
thank bro, mình root đc rồi 😁 bravo
Anh Mập
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy tớ hồi dùng bản 4.2.1 thì đã mở bootloader và đã root, nay up lên 4.2.2 thì mất rồi, h tớ chỉ cần root lại thôi đúng ko? có bị mất giữ liệu ko?
hsgduba
TÍCH CỰC
11 năm
@Anh Mập ko mất dữ liệu đâu bạn..chỉ cần root lại thôi ko phải mở lại bootloader nên ko mất dữ liệu..
Máy mình đã up lên 4.2.2 thì mất root,dùng nexus 7 toolkit 4.0 vẫn root lại được (các pác vào cứ chọn 4.2.1 mà root lại thôi),ngon.
từ 4.0 update toolkit lên phải update lên 4.25 xong mới update tiếp lên 4.32 à bạn
@Bino.Collection Hình như ko cần bạn à, cứ thế lên thẳng thôi 😁

Sent from my Nexus 7
DarkLuck
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình đang bị kẹt ở đoạn downloading 'boot.img' 😔
Đang dùng bản 4.2.2, ban đầu root = toolkit 4.0 (chọn 4.2.1) thì bị, giờ root = toolkit 4.3.4 vẫn bị tiếp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019