[Nexus 7] Hỏi đáp - Chia sẻ - Kinh nghiệm về N7

harrynghiem
27/7/2012 2:19Phản hồi: 12.818
12.818 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

4.3 có trim là ngon nhất 😁
có ai ở Vũng Tàu ko,root hộ mình 4.3 với,nhà mình ko có máy,ra tiệm thì 1 click mất 150k ko đáng😕
sky_hp
TÍCH CỰC
11 năm
Đã root được đâu

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
được rồi bạn ơi
sky_hp
TÍCH CỰC
11 năm
Hiện cả nrt và n7 toolkit đều chưa thể root dc 4.3, trên xda cũng chưa nói gì đến. Có root thì bạn chỉ có cách flash stock bản rom đã dc root sẵn thôi.

@sky_hp chờ vài bữa có bản update thoai...sure là có...chú Wugfresh và Mskip đang ra sức làm kà ;)

Sent from my Nexus 4 using Tapatalk 4 Beta
Buồn vậy haizzz😕

pin tăng ghê thế ak bác. Chắc mình cũng phải lên thui. Thấy nhiều cái hay quá. Tuy thiếu mx player hơi bất tiện. Nhưng ko sao.
ghehen
ĐẠI BÀNG
11 năm
hì hục cuối cùng cũng cứu đc máy. phải chơi bài manual flash các bác ạ 😆. 4.3 pin tốt hơn khá rõ rệt. Mượt hơn 1 chút nữa, có thêm cái app keep mới.
Bạn nào update qua OTA không được thì có thể thử theo hướng dẫn ở đây để lên stock 4.3 nhé.
Mình đã thử và thành công mỹ mãn :->

http://sontung.org/nexus7/thu-thuat-nexus-7-bi-treo-o-chu-x.st
ghehen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sontung135 hnay mình vừa làm theo cách này bên xda để cứu treo chữ X 😆 bạn trả lời sớm thì tốt biết mấy làm mình mò cả ngày GG thần chưởng
@ghehen Tại mình mới lên 4.3 cho e N7 lun è. Thấy mọi người cũng bị nên viết luôn :">. Ai gặp tình trạng giống thì tự làm khỏi mang lên TTBH giam máy mấy ngày bất tiện.
icasla
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sontung135 Nexus 7G cua minh vua nhan dc ban update. Update xong thi connect vao2 Wifi ko dc. Van thong bao connect, nhung ko co cot song wifi mau xanh duong. Minh da dung smartphone connet cung 1 dua chi wifi thi van connect va luot web dc binh thuong.

Giup minh ban oi hĩhix 😔
kid881412
ĐẠI BÀNG
11 năm
@icasla bạn nói rõ hơn đi, có cột sóng wifi nhưng không phải màu xanh hay là không có cột sóng luôn?
icasla
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nexus 7G cua minh vua nhan dc ban update. Update xong thi connect vao2 Wifi ko dc. Van thong bao connect, nhung ko co cot song wifi mau xanh duong. Minh da dung smartphone connet cung 1 dua chi wifi thi van connect va luot web dc binh thuong.

May minh bi lam sao cac ban?😔
Mọi người ơi trên mạng có bài hướng dẫn root nè
http://m.vnreview.vn/tu-van-di-dong/-/view_content/content/631999/huong-dan-root-thiet-bi-nexus-dang-chay-android-4-3

sky_hp
TÍCH CỰC
11 năm
Cái cách flash lại khi bị treo logo kia đã nói đi nói lại không biết bao nhiêu lần rồi, có riêng một topic rồi chứ có phải cái gì mới mẻ đâu.

up qua ota có cần phải un-root và lock Boot loader k các bạn
Máy mình cũng vừa nhận đc bản update,thế nưng update xong thì việc đầu tiền mình thấy là k dùng đc phần mềm mx player,vào là bị báo andoid k hỗ trợ,trog khi đó vào ch play cài lại cũng chả đc nưã k hiểu vì sao,chứ mình k bị lỗi wifi nư bạn ở trên
sky_hp
TÍCH CỰC
11 năm
@manhmoc173 Bạn đọc thông báo vậy không hiểu sao, phiên bản android này mới ra nên nhiều phần mềm chưa hỗ trợ kịp,cko riêng mx player. Cài lại cũng vậy, phải đợi họ update phiển bản apps mới tương thích mới chạy dc.

Mà đằng nào giờ cũng đang lỗi update gg play, có bản mới cũng ko update dc.

ad cho mình hỏi , con nexus của mình nó bị gì ko hiểu , lên 4.3 ko được , về 4.1 cũng ko được , unroot cũng không được , làm kiểu nào nó cũng quay về đúng 4.2.2 root hết , đem ra tiệm thì tiệm nói bản này unroot sẽ chết máy , giờ mình phải làm sao để lên 4.3 đây 😔(
nuxus 7 dùng stock, 4.2.2, ép ota bằng gg service framework , download, reboot install hiện con robot bị mổ bụng lên chạy khoảng 30% thì báo errors. khởi động lại về 4.2.2. làm đi làm lại 5-6 lần cũng thế. Có ai giúp ko?
Chẹp, up ota ngon ơ, nhưng mà dù vẫn giữ root backup nhưng mất t/d mới ghê chứ.
Nói chung 4.3 chẳng thấy zi mới ngoài thêm cái Keeps để ghi chú vs thêm cái dzụ qlý acc. (chẳng bh dùng tới =.="), pin thì để dùng vài bữa mới oánh giá đc.
Cảm giác ban đầu: Thất vọng. :v
Công nhận dùng 4.3 chưa thấy cái j hay hơn, pin cũng vẫn vậy, chả thấy cải thiện gì, cứ 1,5 ngày sạc lần thôi:d
Bác nào có chọc ngoáy được j thì share nhé.
Máy mình đã up 4.3,root luôn ,công nhận pin dc cải thiện

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019