[Nexus 7] Hỏi đáp - Chia sẻ - Kinh nghiệm về N7

harrynghiem
27/7/2012 2:19Phản hồi: 12.818
12.818 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chà. Hôm qua em mới nhận được 1 em, mày mò nghịch mãi chưa biết hết trang trí màn hình. Bác nào có game hay gì cho em xin link với nhé ;)
đang down bản Glazed 1.1.2 mà a Trọng nói về up nèo..hwa e out cũng cái rom này mà e up cai ExtractME hehe....
Mới lấy máy về, vọc sướng ghê, chạy như ngựa vậy. Bao giờ chán rom stock rùi thì chuyển sang rom cook. Giờ chỉ còn mong Note 2 nữa thôi.
A Trọng máy e up rom cook là nó đứng như hình..rùi khởi động hoài là sao thế a...

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
@lamhoangphuc2005 Em ko dc full wipe sau khi up, đọc hướng dẫn sử dụng tại xda.

Sent from my Nexus 7
@harrynghiem E fullwipe lúc đầu thui à...up xong e cho nó reset lại là nó load tới logo ở đó là nó đứng xong khởi động gần 10l..rùi tự nhiên nó vô dc à...mà giờ khởi động lại là phải để nó load 10l mới vô...hic..k bít máy e có bị j k..giờ e đang sài rom đó..mà sao giao diện a đẹp thế...e up xong rom cook giống a giao diện k như thế a.....:oops:

@lamhoangphuc2005 Lên CH play down theme của cm9/cm10 cài vào máy và vào setting phần theme chooser để chọn theme vừa cài.

Sent from my Nexus 7
Nó tự khởi động gần chục lần nó mới lên dc..và mỗi khj tắt mở máy lại là nó típ tục khởi động chuc lần mới lên hichic...k bit máy ai có zậy k..rom cook tên GlazedJellyBean v1.1.2...😕

voiconlove
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lamhoangphuc2005 Mình cũng up mà có sao đâu.Khởi động lên luôn.Bạn thử wipe lại xem sao nhé.Thân!
@voiconlove Mình fullwipe lun chả bít sao nữa hjxhjx

Mình mua ở sg hj vì mình ở sg mà.hn co bán router đó bạn sài cũng good lắm..

voiconlove
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lamhoangphuc2005 Router cố định 1 chỗ sao bạn? cái modem wifi á? Mình cần cái di động như của bạn cơ. Chứ router mình có mấy cái rồi
@voiconlove 3g/wifi hotspot: là 1 thiết bị chạy pin kích thước bằng nắm tay gắn sim 3g vào thì nó phát wifi.

Gửi từ Nexus 7 của tôi
Đã test gps ok.
Có cả gps và a-gps nhé.

Hôm nay trời nắng nên bắt gps tốt quá. Để hum nào test trời có mây sau khi mưa xem sao.

Gửi từ Nexus 7 của tôi
avnlevent
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn nào có Huawei E173s-1 hay E1752Cu cho mình mượn test cái 3G.
Mình chỉ có cái MF100 thôi.
Coi như xài được 2 ngày. Vì vài lần ra ngoài có việc nên phải dùng 3g phát từ Optimus Black qua. Cảm giác tuyệt vời. Comment này đang dùng nè.

Gửi từ Nexus 7 của tôi
Do có nhiều nhạc trên đt nên muốn chép vào Nexus7. Down cái wifi file transfer dzô. Oh yeahh lại cũng rất hài lòng lun :p

Gửi từ Nexus 7 của tôi
Em thấy cái hộp của nexus 7 ghi là made in china. Mấy anh giải thích rõ hơn cho e về chỗ này được không?
@tuananh10121998 Bác đừng có lo về vụ đó, nó lắp ráp ở TQ thôi, chứ không phải là hàng TQ 😁
@luongtan999 Vâng ạ, vậy mà làm em cứ tưởng... 😃
Mấy anh nhanh tay thiệt. mới đây mà ai cũng có Nexus xài. Em còn đang chờ bản 16GB về rồi hốt lun 😆 😃)
Mấy anh cho em hỏi nexus 7 màu trắng xài 1 thời gian có bám bụi và dơ không ạh. Em thích màu trắng mà chỉ có mỗi khuất mắc này. Xin cảm ơn mấy anh
@lamhoangphuc2005 Ủa, vậy thì cho em cáo lỗi, em lỡ dại không biết😃 😃
@tuananh10121998 Màu trắng dơ đó, vì lưng nó bám vân tay nên dùng màu đen sẽ ko thấy & màu trắng bản thương mại ko bán

Sent from my Nexus 7
@harrynghiem Vâng ạ! Mà bản thương mại có khác gì với bản developer không ạh?
@tuananh10121998 Ko bạn ah

Sent from my Nexus 7
kendied13
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hi thấy forum sôi nổi quá, cho hỏi thế có tổng cộng mấy chú nexus 7 ở vn vậy?

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
@kendied13 Mấy cha hải quan mới rõ, chưa kể hàng chui nữa, chắc ko nhiều

Sent from my Nexus 7
avnlevent
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khuya nay mình sẽ thử 3G, list compatible device ở đây nè.
http://www.draisberghof.de/usb_modeswitch/device_reference.txt
avnlevent
ĐẠI BÀNG
12 năm
@voiconlove Làm cả 2 phần.
Cái IMG thì flash vào phần boot.
Hôm nay tính vào công ty lấy cái USB 3G khác test mà để quên cái cable OTG ở nhà rồi.
Bạn có rảnh thì mình chạy ra cafe nào đó thử với mình. (Gloria Jeans Hồ Con Rùa?)
0913 675 890, Phong
voiconlove
ĐẠI BÀNG
12 năm
@avnlevent Như này thì vẫn còn thiếu cái gì nữa vậy Phong?
@avnlevent À há có số rồi....A vừa add in vào Contacts ...có gì thỉnh thoảng làm phiền e roài hehehe....
avnlevent
ĐẠI BÀNG
12 năm
@smallgent Anh ơi, cho em mượn cái USB nha.
avnlevent
ĐẠI BÀNG
12 năm
có ai có acc xda mà post được trong Development forum (trên 10 post) thì hỏi giùm trevd mình chỉnh cái ID harware identify chỗ nào với.
@avnlevent 10 post đơn giản quá mà bạn 😃

Sent from Android using tinhte.vn
avnlevent
ĐẠI BÀNG
12 năm
@avnlevent Mình đã xác định được cái hardware ID của mình rồi.

ai rành mấy cái viettel cho minh hỏi cái authentication của nó với.
có được cái auth nữa là xong
avnlevent
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Zanr Zij Dưới 10 post nó không cho mình pm luôn mới ghê chứ.
Đang làm mà bị interupt hoài (pha sữa cho con bú)
ko biết màn hình nexus 7 chống chói và đọc sách tốt như nook table ko?chỉ còn fân vân chổ đó để mua e nó thôi
ngochai0001
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chowtinhte Nook kêu Nexus bằng cụ bạn à, mình xài cả 2 em rồi

@chowtinhte Chẳng biết nói sao giờ. Mình dùng 2-3 tiếng mắt thấy bình thường. Tốc độ và uy lực thì Nook không là gì cả.
@ngochai0001 A like cho e cái rồi vì cái comment hay. Mấy ngày nay a ép nó chạy như điên nhưng chưa lúc nào cảm thấy lag. Công nhận phê thật. Cài cái Auto CAD viewer vào load mấy bản dwg nặng ký dzô ...no issue...oh shit...không nói được gì nữa. :p
E nghe nói nexus 7 có bị lỗi về phần màn hình và 1 số phần cứng. Vậy cho e hỏi mấy con nexus 7 mà mấy anh xài có gặp tình trạng đó k ạh?😕
@tuananh10121998 A xài từ thứ năm 2/8 01.00pm đến giờ chưa thấy gì. Các bạn khác cho ý kiến nhé.
@tuananh10121998 Mình sài đâu thấy j đâu...

avnlevent: ủng hộ e 2 tay 2 chân, like cho cái. A thì đang busy quá chưa rảnh để chọc ngoáy cũng do vợ đang xài nên vẫn rom stock. Dù sao thì a cũng chỉ cần dzụ usb để gắn film hay chép xóa thêm bớt data thôi cho nó thuận tiện.
Chúc e vui😃.
Sao máy e cắm vào pc lại chẳng thấy kết nối với ổ cứng máy, chỉ thấy sạc
@smallgent Check luôn rồi, mặc định.
@Gômgee khởi động lại pc và nx7 rồi kết nối lại thử.
Không được nữa thì cắm vào lap hay pc khác thử xem😃
@Gômgee Phải cài driver cho e nuxus nửa tí mình post lên cho đang ở ngoài đường...hjhj

@Gômgee Mình xài W7, cắm NX7 vào nó nhận luôn mà, có phải cài thêm Driver gì đâu? Nhận luôn Nexus 7 luôn. ổ cứng của NX7 hiện ra dưới dạng ổ cứng gắn thêm...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019