Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Ngắm nhìn những thành phố lớn không một bóng người

TDNC
8/4/2012 14:50Phản hồi: 171
171 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

promano
TÍCH CỰC
12 năm
Cứ tưởng là video cơ...
L.T.C
ĐẠI BÀNG
12 năm
cảm giác như có 1 thảm họa như trong phim nhất là zombie 😃
<body><p>ok.filter nayf hay thiệt. chụp đường phố vắng vẻ không bị rối là rất thích.
Mình ghét trình xem ảnh mới! Chán chẳng muốn xem luôn :mad:
Bangrau
ĐẠI BÀNG
12 năm
Oài! cần gì phải dùng kỹ xảo phức tạp, qua Bình Dương vô mấy khu đô thị Mỹ Phước... chịu khó đứng đợi tí thế nào cũng chụp được cảnh đô thị ma.
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
cái ảnh nào cũng có 1 người mà 😆
nhìn như Walking dead new season 😁
Bao giờ họ mới tới HN chụp vài kiểu nhỉ :p
thaitu75
ĐẠI BÀNG
12 năm
trước đọc được phần mềm gì đấy bảo có thể loại bỏ được hết hình ảnh ra khỏi khung cảnh bằng cách chụp rất nhiều tấm liên tục tại 1 góc nhìn sau đó loại bỏ những khung động ra và chỉ giữ lại khung tĩnh ra sẽ chỉ thu được cảnh vật
chính xác là ND filter nhưng ko biết họ dùng giảm bao nhiêu sáng đây nhỉ? Mình rất tò mờ là ko hiểu ND 3 f-stop liệu có làm dc như thế này k? Mình đang có 1 cái
lyhuynh2008
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vẫn có người đang đang di chuyển mà vẫn lọt vào khung hình. Chắc remove có lựa chọn đây
THCN
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình nghĩ việc còn người trong ảnh là do tác giá cố ý để lại chứ không phải là không lọc được hết đâu!
latlat
ĐẠI BÀNG
12 năm
hình gốc HD ở đâu thế bác

>>>>>Tấm nào cũng có 1 người để cho các bác hình dung được tỷ lệ con người với khối công trình xung quanh đấy ạ. ( mình nghĩ thế 😁)
Công nghệ này hay quá, cái kính lọc chắc phải điều khiển bởi một phần mềm nào đó nhỉ!
Đẹp quá, vắng vẻ quá chỉ có bóng mấy ông chụp ảnh thôi 😁
HN mà k có ng thìtheesnafo nhỉ? @@
Coi cái này làm nhớ đến film Walking Dead :x. Đẹp thật :x
Gh0st Da7e
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìn như trong mấy cái phim kinh dị 😃
Vẫn phải có con người thì công trình kiến trúc nó mới có được tỷ lệ và tỷ xích
Mình thấy tác giả (dịch giả) đã có sự sai sót hoặc nhầm lẫn khi cho rằng ND filter có tác dụng như trên, thực chất ND filter chỉ có tác dụng làm giảm cường độ ánh sáng đi vào máy ảnh để có thể thực hiện được những bức hình có độ phơi sáng dài giữa ban ngày. Bản chất việc không có người trong bức hình là do sự phơi sáng dài tạo nên. Giống như chúng ta phơi sáng vào buổi tối vậy, đường phố cũng ko thấy người và chỉ còn những vệt sáng của ánh đèn tạo nên. Chứ ND filter chả có công dụng "thần kỳ" như bài viết nêu đâu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019