Ngân hàng câu hỏi về Galaxy S2 luôn cập nhật

harrynghiem
3/8/2011 2:35Phản hồi: 2.264
2.264 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sea_wind
ĐẠI BÀNG
13 năm
máy mình mua phiên bản pháp nhưng made in vietnam; bị lỗi cảm biến nhiệt độ không chính xác, nó báo thấp hơn khoảng 30độ so với nhiệt độ bình thường; nghĩa là lúc nào nhiệt độ cũng báo -7độ trở lên, lúc cao nhất cũng chỉ có 10độ; nên khi sạc điện thoại toàn báo là nhiệt độ quá cao hoặc quá thấp không sạc được, phải rút ra cắm lại mới sạc được; tới khoảng 50%pin là lại báo nữa và rút sạc cắm lại hjx :unsure:. Có cách nào khắc phục không các bạn.:help:
ps: máy không có bảo hành.:banghead:
Thanks các bạn 🆒
Hàng Pháp là dư lào bạn nhẩy? Bạn mua bên Pháp mang về?
sea_wind
ĐẠI BÀNG
13 năm
tem sau máy ghi: Fabriqué au Vietnam par Samsung
Bạn mua ở VN ah? Hàng có hộp hay ko hộp? Hàng dựng?
sea_wind
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình mua ở việt nam, không có hộp, hàng mới ra mà có hàng dựng hả bạn?
Rồi xong! Hàng dựng hoặc hàng chưa đc tesr kiểm định gì tuồn ra bán. Giá <= 9tr phải ko bạn?
sea_wind
ĐẠI BÀNG
13 năm
9 xác hjx. có khắc phục được không ZZ?
Triệt để thì cách duy nhất là thay main 😁
sea_wind
ĐẠI BÀNG
13 năm
vậy mình cứ để vậy sài không biết có ảnh hưởng đến các khác không? hay để vậy sài cũng được? máy rẻ tiền hơn thì phải chịu thôi hĩ. vụ này chưa có kinh nghiệm. Dù sao cũng để ae khác rút kinh nghiệm 🆒
Bạn đổi modem khác xem thế nào? Bạn đang dùng modem nào?
Ôi! ZZ ơi chỉ mình cách xem modem với! Mình gà mờ lắm! Thanks ZZ!
Vào topic Rom A-Z của chính [MENTION=522166]harrynghiem[/MENTION] đi bạn!
hakkinen
TÍCH CỰC
13 năm
Virus windows nhưng nó cũng chỉ nhiễm trên tùy thiết bị, khi cắm vào máy thì hãy coi điện thoại như 1 cái usb, nếu bạn mở k đúng cách thì dính thôi (double click vào nó chẳng hạn,...)
http://vn.360plus.yahoo.com/harry-nghiem/article?mid=34
9. Máy tôi hao pin quá, xin hỏi có cách nào để tiết kiệm pin không? Mụ này link bị die anh trọng 😁
Vẫn vào bình thường, lâu lâu nó bị dis thôi. But lâu rùi ko update, hồi đó xài con Milestone
có ai bị như mình không? mình mới up rom CriskeloRomV18, dùng root CWM của KH3, tình hình là hôm nay down cái mod batery về rồi vào trong CWM nhưng phím cứng hình như nó bị sai chứa năng, vd như 2 phím cảm ứng thì phím menu giống phím up volume, còn phím back thì không có tác dụng gì khi bấm, phím power thì lại thay cho nút back, tình hình muốn hỏi các bạn làm sao để các phím nó về đúng chức năng của nó vậy,
đúng rùi, thì mình thấy lạ lên hỏi xem có phải của mình lỗi hay cái recovery của s2 nó thê, vì trước mình cũng dùng 1 đt của sam sung vào recovery thì bấm nút back nó back lại thui 😆
Mỗi con có phím cứng khác nhau như con S1 thì nút power là phím chọn, back thì nó có mục back rùi nên ko cần dùng phím.
làm gì có mục back đâu, mình dùng CWM 4.0.0.x đâu thấy mục back đâu, với lại phím Home mới là phím chọn chứ, phím power là back mà, thế máy bác cũng thế à, thế thì em yên tâm rồi, tưởng nó bị sao hihi
Mình đang nói con S1 cụ thể là con Captivate & Vibrant có mục back trên màn hình cwm.
val_1983
TÍCH CỰC
13 năm
Bac hary up rom mới theme mới đi
SGS2 bắt wifi yếu

Sgs2 made in VN bắt wifi yếu dù ngối cách modem phát 1m, đủ 4 vạch giải quyết sao đầy?
1. Dí sát máy vào cái router và lươt web download xem có nhanh hơn khi bạn ngồi cách nó 10m ko bạn?

2. Thử dùng modem khác như XXKH3 xem sao cả. Cơ bản là ko có thay đổi vượt trội!
Dien dan nao cung thay 2 hiep si Harry va Zz.
Hom nay duoc bac ZZ rua ray cho con vo em.
Gio no ngon lanh roi.
Thanks cac pac nhieu.
(xl bac chu thot vi e lan man ko liem quan)
liuyifeivn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ở HCM thì mua Galaxy S2 xách tay ở đâu uy tín chất lượng thế các bác?
mua ở đâu cũng được bác ạ, cứ chỗ nào to khuyến mãi nhiều ta vào hehe, trước tgdd giảm 2tr giờ hết rồi, nhớ test trước khi mua nhé, thích là nhích thôi
S2 xách tay mà đâu phải chính hãng đâu mà bác tư vấn ở TGDD.

[MENTION=262945]liuyifeivn[/MENTION] Bạn có thể tham khảo Hnammobile xem
Em đang bị tình trạng không nhận wifi có ai giúp em ko turn on nó scan được tí là turn off không hiểu sau đã làm hết 2 cách bác nghiem chỉ rồi mà cũng không si nhe
1 reset data ( back up dữ liệu)
2 up rom khác ( cài này không thay đổi gì cả)
bác nào giúp em với
bác full wipe rồi up thử rom khác chưa, thử full wipe trước rùi up rom mới xem nào, chứ bác úp rom mới mà không hết sợ bị phần cứng thì toi
cho em hỏi em dùng rom batista 3.7.7 nhưng font chữ bé và xấu quá,em đã cài font chữ khác theo hướng dẫn như up rom mà chữ vẫn thế,em muốn up sang rom sensation nhưng mỗi lần up rom mới các gameloft khi vào chơi lại yêu cầu dowload qua wifi,cái này chỉ mất vài giây để kích hoạt thôi vì e vẫn lưu data ah,nhưng e ko thường xuyên đến chỗ có wifi đc nên có cách nào để up rom mới mà vẫn vào chơi gameloft đc ko ah,ko phải kích hoạt lại game qua wifi ấy ah
thử dung Titanium Backup backup lại game xem nào, khi up rom khác ta lại backup lại, có khi data chơi đến màn mấy vẫn còn nguyên ấy chư,
dinhgiapxd
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bác ơi, em mới mua chú S2, đang lọ mọ mà ko biết làm thế nào xin các bác chỉ giáo.
- Có phải tài khoản google mà mình đăng nhập lần đầu khi vào market là rất quan trong không? Mình không thể thay đổi tài khoản giống như logout email đc phải không các bác....? Nếu có cách nào đơn giản mà ko phải can thiệp sâu vào cài đặt thì các bác bày em với vì em mới dùng chưa dám nghịch nhiều.
- Máy em vào wifi bình thường nhưng sau 1 hôm nghịch tự nhiên hôm nay vào market cứ báo "đang tải" mãi, vấn đề ở đâu vậy các bác?.
- Màn hình trình bày các ứng dụng của em nó đang trượt theo trang ngang tự nhiên ấn nhầm vào cái gì nó lại chạy theo trang dọc, chỉnh sủa mấy cái này vào đâu vậy các bác....?
- Em cái cái phần mềm theo dõi pin battery widget, nó báo cài đặt rồi nhưng em lại ko thấy ứng dụng đâu, vậy giải quyết thế nào các bác?
Lần đầu em dùng smartfone, trước toàn dùng nokia nghe gọi thôi nên các câu hỏi gà quá mong các bác giúp đỡ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019