nghi vấn mua nhầm hàng dựng sony z1 compact

ntt2007
19/7/2014 17:50Phản hồi: 24
nghi vấn mua nhầm hàng dựng sony z1 compact
Hôm nay em mua 1 con sony xperia z1 compact của shop Hnam, nhưng về nhà onl xem được 1 bài nói về cách phân biệt hàng brand new và hàng dựng thì máy em mua có đầy đủ tất cả các đặc điểm của hàng dựng.

Bi giờ em muốn hỏi các bác làm sao chứng minh shop bán cho em hàng dựng? Dựa vào điều gì để nói chuyện với họ?

Vì z1 compact hiện giờ chỉ có Xách tay nên e liều một phen ai ngờ bi h vướng nghi ngờ hàng dựng

Lúc mua em test camera, loa, nghe gọi, bluetooth, wifi, play store đều hoạt động bthuong nên chưa bit tính sao. Chỉ có cái cục sạc sony có dòng chữ Made in China by Phihong.

vì Hnam là shop lớn, còn độ tin cậy của bài viết em xem được ko rõ là bao nhiu nên em chỉ đặt nghi vấn thôi chứ ko dám khẳng định 100% em mua nhầm hàng dựng

hôm qua 23/07 điện thoại của em bị loạn cảm ứng, fai tắt nguồn một lúc rồi khởi động lại mới bình thường. (dt khô ráo và chưa bị ướt hay va đập lần nào)

đây là link đối chiếu
http://www.techz.vn/phan-biet-sony-xperia-z1-hang-that-va-z1-hang-dung-LTH291285-ylt38373.html

bên dưới là ảnh thật em chụp từ cái dt em mua, xin các bác nhận xét cho.

nhãn hộp

chữ mặt trước hộp mạ bạc

các phụ kiện tai nghe, cáp usb được quấn nylon chứ ko fai cột dây thép boc nhựa

Quảng cáo

lưới loa ngoài có vẻ hơi bị lệch

chữ Off khắc rất mờ và có sơn đen

nút nguồn hơi lỏng lẽo, fai ấn thật mạnh mới lên, nét khắc trên nút nguồn rất mờ

cục sạc có dòng chữ Made in China by Phihong

Quảng cáo

24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình có cục ep880 3 chấu cũng made in china by phihong xịn mà bạn 😁
show nghi vấn lên cho anh em biết với.
Bác này bỏ của chạy lấy người rồi sao mà ko thấy hồi âm 😆
ntt2007
TÍCH CỰC
10 năm
cáo lỗi vì đã cập nhật hơi chậm, em đã up đầy đủ hình rồi đó các bác nhận xét giúp em với
Cononel
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ntt2007 cái của bạn giống hệt cái hàng dựng trong link phân biệt sau đây , nhất là vỏ và cách đóng gói 😁 http://www.tinhte.vn/threads/canh-bao-z1-compact-dung-va-cach-phan-biet.2273337/
nghi vấn chính xác rồi đấy, đem bắt đền đi, gần chục củ chứ có ít gì
Giữa z1 và z1c có nhiều chi tiết gia công về ngoại hình có khác, máy bạn là z1 hay z1c?

Còn về cục sạc, Phihong salcom và emerson là 3 nhà sản xuất linh, phụ kiện chính do Sony ủy quyền, Hàng Phihong còn ngon hơn salcom về nguồn điện.

Máy bị loạn cảm ứng, bạn cài bản room khác thử xem nhé.

Bạn đừng quá lo lắng, hôm bữa mình cũng mua hàng kẹp nách cho gấu 1 chiếc màu vàng chanh có cục 3 chân, dùng rom gốc, vẫn ổn cho tới giờ. Cục sạc 3 chân, sạc tầm 2h30 - 2h45' đầy là ổn rồi. HNam mình chưa mua bao giờ nên chưa biết.
ntt2007
TÍCH CỰC
10 năm
Máy của em là z1c d5503, cảm ơn bác đã trả lời đúng những thắc mắc e muốn bit nhất.

Nếu đúng thật z1c có nhìu chi tiết gia công không đồng nhất thì nghe cũng yên tâm. Và nếu thật vậy thì con máy dc cho là hàng xịn trong link em quote ở trên cũng chỉ là dc gia công hơi khác tí

Hôm qua em đã OTA lên bản update mới nhất build 14.4.A.0.108, hiện đang theo dõi típ có j em sẽ cập nhật ở đây cho các bác xem.

Hiện giờ e vẫn giữ room gốc và ko có root j cả
dosonpk
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ok! Hình như dùng bản 4.4.2 pin trâu hơn, trong fb có nhóm dành cho z1c, bạn xin vô đó trao đổi mở cùng mọi người cho tiện. http://goo.gl/TFb65R
Khả năng máy của bạn là hàng chuẩn. Mình cũng đang dùng z1c vàng chanh vừa mới up lên 4.4.4 hôm qua. Giao diện vẫn vậy, get cái là nó thêm cái what's new, khi mình vuốt màn hình từ nút home để google seach hoặc tắt nhanh màn hình (nếu cài thêm app screan off)
Hôm nọ e có tìm 1 con này nhưng ko có đành phải mua Z1 chính hãng , hà nội chỗ nào cũng hết hàng compab này , nản
ntt2007
TÍCH CỰC
10 năm
@Bùi Tiến Thắng vâng, z1c ko dc phân phối chính thức ở Vn nên mới fai mua xách tay rồi mới lăn tăn đó bác, em hy vọng z3 compact sẽ dc bán chính thức hic
hy vọng z3 compact sẽ dc bán chính thức ở Việt Nam. Mình thik dùng compag vì máy nhỏ cầm vừa 1 tay + và form y như ddòng standard standard. Like 1 phiếu cho sony
merrymenvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình cũng mới mua đc hơn 1 tuần ở clickbuy, 9.5M. Cũng con màu đen, và các đặc điểm thì y hệt bạn mô tả, ko có gì khác cả. Nút nguồn rất là cứng.

Về rom thì rất nhiều điểm bực mình, nhưng mà cài các bản mod xposed thì cũng khắc phục đc hầu hết rồi.
Về phần cứng thì hiện nay cái mic rất kém. Nếu để sát mồm (khi nghe/gọi) thì ko sao, nhưng nếu để xa (khi quay clip chẳng hạn) thì chất lượng phải nói là cực kì tệ. Tiếng quả nhỏ, rất nhiều tập âm, cứ kêu ù ù. MÌnh ngồi search cả tối hôm qua mà ko có sửa đc, có vẻ đó là lỗi phần cứng, cả Z1 và Z1C đều bị.
ntt2007
TÍCH CỰC
10 năm
máy mình vẫn chạy rom gốc, lâu lâu màng hình cảm ứng bị đơ ko mở khóa được, loa ngoài nghe hơi bé nhưng có lẽ nó chống nước nên loa nó thế, ngoài ra chưa gặp lỗi nào khác
dosonpk
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đối vs android thì lâu lâu bạn khởi động lại máy thì nó sẽ mượt lạithooii. Máy mình kẹp nách eu cũng thế, phím nguồn cứng nhưng có độ nảy, chỉ có phím cứng camera thì tệ thiệt 😁
Cononel
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bacutri
TÍCH CỰC
10 năm
Các bạn không nên xài cục sạc này nữa,xài một thời gian thì loạn cảm ứng đó giờ giải thích thì dài dòng lắm nếu tin mình thì chịu khó mua cục sạc zin 2 chấu mà xài,còn không tin thì các bạn cứ xài bình thường mình chỉ góp ý vậy, lúc trước mình đã xài con Z1 đã bị giờ con giữ cục sạc đó làm kỉ niệm !
ntnam1972
TÍCH CỰC
10 năm
@Bacutri Bạn nói rõ hơn tí đi bạn, sao sạc này làm loan cảm ứng, làm mình lo, vì cũng đang dùng con Z Ultra. tks bạn nhiều!
KuTom1
CAO CẤP
9 năm
Qua miêu tả của bạn thì vẫn chưa có cơ sở để kết luận.
Cách test tỉ mỉ thì nhiều công đoạn lắm, nhưng có cách nhanh nhất là: test nước. Nếu chịu được nước khoảng 10 phút thì khá yên tâm. Cục sạc 3 chấu kia là của thị trường UK, không phải nhái đâu. Z1 c không lo bị loạn cảm ứng như Z1. Mà cho dù là Z1 thì cái loạn cảm ứng của nó là rất rất nhẹ. Chỉ cần tắt màn hình rồi mở lại màn hình là hết loạn. (Không cần tắt máy và khởi động máy đâu nhé).
Jay D
TÍCH CỰC
9 năm
@KuTom1 test nước xong nếu không chịu được 10 phút rồi sao bác ơi 😃
joh tran
ĐẠI BÀNG
9 năm
của t thì chữ off khắc rất kĩ sâu .nguồn cũng thế
có mỗi cái vấn đề này mà bàn luận ghê quá , để chắc chắn ko mua phải hàng dựng thì đừng tham dẻ quá là được , đến những chỗ uy tín như : thế giới di động , fpt shop , hoàng hà , nhật cường , cellphones , techone , clickbuy và 1 số chỗ uy tín khác là hết nỗi sợ mua phải hàng dựng 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019