Nghiên cứu máy màn hình to: Note 3 hay G Pro 2

dinhtuan39
22/8/2014 4:34Phản hồi: 84
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đụng vào lg làm gì,bác chủ cứ múc note3 hoặc 1520 là tốt nhất
Nếu so về chính hãng thì mua G pro 2 các bác nhỉ. Còn xách tay chắc Note 3 😆
nhtdx1
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình thì loại ngay Gpro2 vì phím điều hướng nằm trong mh xài rất bực. Còn note3 nên kiếm hàng xách tay xài chíp qualcomn đánh game ổn định hơn.
@nhtdx1 Đang xài G2 cũng có phím giống như gpro2. Cảm nhận thấy phím ntn rất hợp với ngón trỏ, cộng thêm cái knock nữa thì xài ok. Chỉ hơi lăng tăng gpro2 về vấn đề màn mủng có giống em g2 ko?
NThanh2111
ĐẠI BÀNG
9 năm
@NM Sơn Mình xài chưa thấy loạn hay chết cảm ứng gì
Mấy bạn chuẩn bị mua nhớ để ý cái thời gian sạc nha , xài cục sạc chính hãng thì sạc khoảng 1g30 là đầy rồi , bên lgviet thấy nói có cái sạc gần 4g 😔
buuton
TÍCH CỰC
9 năm
xin hỏi bạn Note 3 bị nhiều lỗi gì thế. nhờ bạn kể ra dùm
em note 3DCM bị làm sao vậy bạn có thể nói rõ hơn cho mọi người kg . cảm ơn bạn
@buuton Thứ 1 có ít rom .
Thứ 2 rom còn một số lỗi nhất định .vd rom vdt v1 : vào trình duyệt ko thể sear gg trên thanh trình duyệt mà vào vào trang gg mới sear đk .
Thứ 3 : Hàng dcm h đã có nhìu hàng nhái , kém chất luowngh chứ ko như lúc mới đầu ra nên việc mua hàng sẽ khó khăn .
Đương nhiên là Note 3 rồi
kurof4
ĐẠI BÀNG
9 năm
2 bạn biết thời điểm này là thời điểm gì ko? Thời gian mình cmt đã khá lâu rùi nhé, trong khoảng thời gian đó lỗi còn nhiều chưa có bản rom nào fix dc cũng tính mua và đến các cửa hàng xem rùi, hiện nay đã khắc phục hay chưa thì mình ko bik vì ko có xài. OK chứ!
vampire151
ĐẠI BÀNG
9 năm
đang xài Note 3 và cũng từng sử dụng G pro 2. Có vài nhận xét như sau.
Thật sự mà nói thì G pro 2 ngon hơn Note 3 khá nhiều thứ: đa nhiệm quản lý tốt, ứng dụng có nhiều tính năng thiết thực hơn, màn đẹp sáng màu sắc trung thực, pin trâu, không nóng máy nhưng wifi hơi kém. Còn Note3 thì đẹp và sang, nhưng quản lý đa nhiệm thì hơi củ chuối tý. Quan trọng nhất là Note 3 có bút s-pen ngon, có nhiều cái để khám phá.
Còn xét về Camera thì camera sau của Pro 2 rất rất ngon, chụp hình rất nét và trong, lấy nét cũng nhanh, nhưng cam trước thì hơi ảo chụp ảnh không đẹp. Còn Note 3 thì cam trước tự sướng đẹp, cam sau thì đk bt chụp ok, nhưng hơi tối thì lấy nét rất lâu và khá noise.
Tóm lại: nếu bác muốn 1 máy thiên về trải nghiệm, tiện dụng khi sử dụng thì nên chọn Pro2. Còn nếu muốn một máy đẹp, sang cần ghi chú nhiều thì nên chon Note 3 có bút s-pen (khuyên bác nên kiếm trắng gold, máy đẹp lung linh luôn).
có vài nhận xét như vậy thôi, các bác đừng ném đá tội "em" 😁
Co Vua
ĐẠI BÀNG
9 năm
Gpro 2 đi, note 3 tróc viền xấu lắm - mà mua cty ấy giờ rẻ rồi - mua xách tay rồi lại kêu lỗi cảm ứng (đầy hàng đóng lại ko hỏng mới lạ)
freehotboy
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vừa làm 1 em G pro 2 cách đây đúng 1 tuần, giá có vẻ thơm (7,2 củ), hàng cty. Tạm thời ngon
@freehotboy wifi mạnh k bác? đút túi quần jeans có bị cấn k?
Co Vua
ĐẠI BÀNG
9 năm
Wifi thì ko phải nghĩ, jean là cấn đấy - ra quán nhìn biết ngay. Quần âu còn may ra.
@Co Vua Thanks bác... tính mua e này mà chỉ phân vân mỗi kích cỡ em nó...em thì toàn mặc quần jeans đấy chứ...
freehotboy
ĐẠI BÀNG
9 năm
Wifi dùng tốt mà, em này đút quần jean thì cũng hơi khó chịu thật. Chấp nhận thôi, được cái màn hình ngon, có mấy chức năng chay đa nhiệm ngon lắm 😃
G pro 2 khỏi nghĩ
Lobby Fam
ĐẠI BÀNG
9 năm
@RubikMobile Bạn ở đâu mà chế độ BH khủng dzữ vậy, cho mình xin web đc hok?
@Lobby Fam Rubik Mobile.com. mình ở SG
Lobby Fam
ĐẠI BÀNG
9 năm
@RubikMobile Bạn còn G3 Cat6 newline tím k? vui lòng báo giá luôn - thanks lots!
@Lobby Fam bên mình có g3 thuog thôi bạn 😔
tycoondung
TÍCH CỰC
9 năm
http://www.hnammobile.com/dien-thoai/lg-g-pro-2-d838-16gb--cty-.4911.html
mình tính mua g pro 2 mà lăn tăn vụ cảm ứng, với wifi quá , voi lại ít rom vọc vạch
Ai sài rồi cho chút ý kiên , hôig trước sài cái G được mấy tháng thì loạn cảm ung nên hơi run
Gpro 2 đi bác. Chính hãng khỏi quan tâm mấy cái khác.
Tôi hay nghe nhạc,thành thật mà nói note 3 âm thanh củ chuối,và gpro 2 hay phê dã man,siêu phẩm ss như thế thì cũng nghi nghi
mintien89
ĐẠI BÀNG
9 năm
em cũng mới cưới e g prồ 2 mấy hôm.hình như mua phải hàng dựng rồi..câi camera sau chụp ảnh chán quá, khi lia máy để chụp thì ảnh bị giựt vs nhòe còn giữ im 1 lúc thì mới lấy nét được chứ cầm chụp mà lia máy nhanh cảm giác cứ giựt giựt..có bác nào bị nt không ạ
NThanh2111
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mintien89 Máy mình cũng giật nhưng giật nhẹ thôi , để yên thì những cái ô giữa màn hình nó tự lấy nét 😃 chụp mà lia máy thì hình như đt nào cũng giật
@mintien89 có thể do rom thôi bác.chứ con này chưa thấy có hàng dựng đâu
g pro 2 ngon nhưng sao bằng note 3
NThanh2111
ĐẠI BÀNG
9 năm
@huyhoang312 Không biết bạn so sánh ở điểm nào ? Mỗi cái có cái hay riêng tùy nhu cầu và sở thích thôi
@NThanh2111 ở mọi mặt
NThanh2111
ĐẠI BÀNG
9 năm
@huyhoang312 Mọi mặt thì hơi quá mình không nghĩ gpro2 lại thua về mọi mặt như vậy 😃
MarauderSC
ĐẠI BÀNG
9 năm
@huyhoang312 fanboy Sam à ? Ngoài cái bút Spen ra thì Note 3 hơn được điểm gì vậy ? G pro 2 chỉ có 2 nhược điểm đáng kể là camera chụp thiếu sáng không đẹp bằng Note 3 và pin G pro 2 khi xem video không được trâu ( có lẽ do bản rom ). Còn lại từ tốc độ xử lý, quản lý đa nhiệm, tính năng hữu ích hay chất lượng hiển thị lẫn giá cả thì G pro 2 ăn đứt Note 3, con Note 3 chẳng qua là được Sam PR quá tốt nên mới nổi. Các ông bảo LG bị liệt cảm ứng chắc toàn nghe đồn, dòng G2 và GK thì hay liệt cảm ứng chứ G pro thì chẳng nghe ai bảo có lỗi gì cả. So sánh hiệu năng 2 con thì cứ xem video này nhé:
@MarauderSC =)) chán chả thèm nói lại luôn
Mình dùng g pro2 gan 1 năm k thấy lỗi j cả nhé tất cả ok lắm. Man hình đẹp và chạy rất mượt.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019