Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Nghiên cứu] Phát triển thành công máy phát điện sử dụng virus

uhraman
18/5/2012 1:44Phản hồi: 107
107 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

virutmath
TÍCH CỰC
12 năm
độ chục năm sau trái đất tràn ngập virus vì sự cố rò rỉ điện từ máy phát điện virus này, nhân loại bước sang thời kì đen tối : thảm họa sinh học 😆, có khi còn mạnh hơn cả Tréc nô bư ấy chứ 😃)
athgen
ĐẠI BÀNG
12 năm
chả thấy virut. đâu
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
cso khi nào nó đột biến thì gây hại ko ? giống trong film thì chết..^^
quá tuyệt vời. vài bửa nửa là khỏi cần sạc bin. khỏi cần bin
dellusa
TÍCH CỰC
12 năm
có ngày cái cục Pin nổ bùm , cả đống nhiễm virus thành Zoombie 😁
seikara
TÍCH CỰC
12 năm
Quét một lớp virus M13 lên cái thớt, và bạn dùng dao băm cái thớt, năng lượng bạn tạo ra sẽ đủ để chạy một máy xay thịt, thật tuyệt vời phải không :p
trongdoat
ĐẠI BÀNG
12 năm
@seikara Suy nghĩ trên cả tuyệt vời! 😆
hay nhi?
ý tưởng tuyệt vời, nhưng ko biết bao giờ mới thành đại trà được.
vãi chưởng,khủng quá trời luôn
Rồi sau này thì virus sẽ có mặt ở khắp mọi nơi 😕
thay con M13 bằng con HIV cho nó mạnh! vừa giết hoài ko chết nên pin cũng ko bao giờ chay! và con ng lỡ có nhiễm phải thì có thể nạp đầy năng lượng ko cần ăn!
tungfnv
ĐẠI BÀNG
12 năm
H
Hai bác này vui nhỉ? 😔
Không hiểu đoạn này:
Tay gõ lên thì virut mới sinh điện (yếu)
Vậy thì cái điện vi rút sinh ra so với công mình gõ (thì cũng là năng lượng) lại chẳng bao nhiêu. Như vậy thì đâu phải là nguồn năng lượng mới (từ virut) mà virut chỉ là đóng vai trò trung gian chuyển năng lượng tay gõ của mình( động năng) thành điện năng (1 phần nhỏ).
vumyduc1992
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoaikhong00 không phải là gõ mà là cái công tắc thôi bác ơi
nếu bác muốn ko gõ thì viết cho nó 1 chương trình tắt bật sau 1 khoảng thời gian là được mà 😁
@vumyduc1992 hiểu rồi thanks bạn
@vumyduc1992 Đâu phải vậy! Đây là hiệu ứng áp điện tức là khi tác dụng áp suất vào vật liệu thì nó sinh ra một điện áp cơ mà, viết chương trình sao được...
ngoduhero
ĐẠI BÀNG
12 năm
nguồn tài nguyên vô tận ...
chẳng lâu nữa sẽ có máy phát điện từ người 😃
yeah, đây là nguồn đện vô tận cho tương lai. Nhưng nếu nó biến đổi gen để gây hại cho con người thì sẽ là thảm họa.
bây giờ là M13 vậy đến "M18"(cứ cho là thế đi 😁) thì cái Smart phone của mình là 1 công nghệ sống rồi , vì nó không dùng pin mà năng lượng lấy từ virut , lại tương tác FAQ với người dùng thông qua các app kết nối với sever dữ liệu ... nghe còn hơn phim khoa học viễn tưởng , 1 thời gian nữa anh em vào cafe tinhte 1 mình , ngồi 1 mình nhưng gọi 2 tách cafe , 2 phần cơm trưa , 1 cho chủ 1 cho smart phone =))
Chạm càng nhiều, máy tính hay điện thoại càng có thời lượng sử dụng cao hơn. Cái này hay đây!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019