Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

NGÔI NHÀ CHUNG CHO GALAXY S4 GT-I9500 (APP-MOD-CHIA SẺ-HỎI ĐÁP)

nghiatv211
14/8/2013 9:50Phản hồi: 2.910
2.910 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kimthanhkxtb
ĐẠI BÀNG
9 năm
B
Bác chỉ đổi đuôi file camera.apk thành camera.zip. Rồi vào xóa trực tiếp trong file zip, rồi nhét file im lặng vào luôn, không được giải nén file camera.zip đó. Nhét xong tắt cửa sổ và đổi đuôi lại thành apk là xong.
kimthanhkxtb
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã ai up 5.0.1 của Nga chưa. Tôi up rồi và đang xài cũng ok lắm.
kimthanhkxtb
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đợi thằng Samsung nó update thì phải hết năm. Chịu ko nổi. Đang khát L mà.
Sai. Rom cm là ko có gì của samsung hết.
Rom đấy gọi là rom cm. Lên gg kiếm cm12 for s4 nhé.

Ko thì vào samsungviet.vn nhiều lắm ;)

Sent from my SM-G9250
kimthanhkxtb
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nambavuong
@kimthanhkxtb Lại càng sai. Bạn ko hiểu vấn đề ah.
1. Bạn đang xài máy samsung thì stock ( rom gốc) sẽ là rom của samsung ( sẽ có app của samsung) chừng nào bạn xài máy nexus của gg thì sẽ là rom gốc của gg.
2. Có 2 loại rom cook: 1 loại là rom cook cook trên nền rom samsung( gọi là TW), sẽ chạy đc app của samsung, loại còn lại là rom CM cyanogenmod sẽ y chang như rom gốc của gg và sẽ ko bao giờ chạy đc app của samsung.
3. Về vấn đề app của samsung, 1 khi bạn đã root thì bạn làm gì với nó chẳng đc 😃 xóa thẳng tay đi cũng đc. Root rồi thì muốn mod gì mà chả đc. Stock root vẫn mod thêm bthuong nhé.
4. Mình đang nói cho bạn hiểu 😃 chả ai rảnh rỗi vặn vẹo bạn. Suy nghĩ kĩ trước khi nói nhé.

Sent from my SM-G9250
kimthanhkxtb
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nambavuong Những điều này mình cũng đã biết cách đây mấy năm rồi. Cyanogen muốn lấy ROM của ai mà chả được (thường là họ lấy của chính hãng đó xài cho máy đó). Họ bỏ hết app của hãng đi thì giống ROM của Google rồi còn gì. Ý mình là khuyên các bạn không nên cài ROM cock vì nó không ổn định và có nhiều lỗi, tuy có thêm mấy chức năng nhưng so với độ ổn định thì thua ROM stock. Nên cài ROM stock + root + cài link2sd xóa những app thừa là ổn.
Trên đây chỉ để chia sẻ cho mọi người chứ đấu đá nhau thì biết ai hơn ai.
kimthanhkxtb
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bạn
Bạn phải root máy và xóa bằng link2sd nha.
lammaxvl
ĐẠI BÀNG
9 năm
mấy bạn cho mình hỏi mình vừa up lên bản 5.0.1 trực tiếp trên dt khi up xong thỳ 2 nút cảm biến kế nút hôm mất rung mặt dù có chỉnh chế độ phản hồi xúc giác r mà k rung có bạn nào bị trường họp giống mình ko? dt mình bản i9500
cho mình hỏi con s4 của mình nó bắt wifi kém có cách nào khắc phục k ạ đag dùng bản andriod 4.4.2
Chào các bạn, mình đang rất cần 2 file của s4, rom việt nam thì càng tốt: customer.xml others.xml, 2 file này nằm trong system\csc
Bạn nào đang dùng thì vui lòng cho mình xin với nhé. Cảm ơn các bạn trước
mọi người cho mình hỏi. mình backup rom gốc nhưng khi restore lại thì báo lỗi md5 mismatch. Ai biết cách khắc phục xin chỉ mình với
@cupciti Nếu thay đổi tên file cũng sẽ báo lỗi md5, bạn kiểm tra lại xem
Cả nhà có ai biết cách nhận biết stock rom ful files không, chỉ giúp mình với. Xin cảm ơn!
luv_mit
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thớt cho mình hỏi Set quyền Pemissions như nào vậy?
Hình ảnh mình search trên mạng có rồi ạ
xin hỏi
có ai đang dùng S4 của sprint mỹ ko
sao em lắp sim thi thoảng mất sóng nhỉ 😔
Mình dùng s4 i9500 đang dùng rom cm12.1night. Dùng rất mượt và đẹp . add thêm laucher htc one rất ok. Nhưng mất đi peel smart remote . cài trên chplay về nó cũng không làm việc . bác nào khắc phục được mách mình với. Thanks
Mình dùng s4 i9500 đang dùng rom cm12.1night. Dùng rất mượt và đẹp . add thêm laucher htc one rất ok. Nhưng mất đi peel smart remote . cài trên chplay về nó cũng không làm việc . bác nào khắc phục được mách mình với. Thanks
Ở đây ko còn ai dùng s4 ạ
mn ơi cho em hỏi máy em bị đen màn hình không lên được. cảm ứng hồng ngoại vẫn hoạt động tốt. sạc pin vẫn vào. có điều là không lên được màn hình... Cho em hỏi máy bị hư gì và thay thì hết khoảng bao nhiêu tiền ạ??
thanks mn trước
Anh Nghĩa ơi? cho em hỏi em được bà chị đi là thuê bên TQ lấy về cho con "VIVO Y18L" nhưng không có tiếng việt. bây giờ có thêm được tiếng việt không bác ?
chinhdc
ĐẠI BÀNG
6 năm
các bạn ai còn file này cho mình xin ạ: fixloi-recompile-4.2.2-4.3-minaxat.zip
chinhdc
ĐẠI BÀNG
6 năm
các bạn ai còn file này cho mình xin ạ: fixloi-recompile-4.2.2-4.3-minaxat.zip

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế