Ngôi nhà chung của LG Optimus G AT&T E970

Lộc
21/3/2013 16:41Phản hồi: 5.130
Ngôi nhà chung của LG Optimus G AT&T E970
Topic này hướng dẫn anh em root, unlock bootloader, cài cmw và up rom cook cũng như chia sẻ, cùng nhau sửa các lỗi của chiếc Optimus G phiên bản nhà mạng AT&T.

Theo em thấy thì đây là phiên bản tốt nhất trong các phiên bản của G.

Mong cộng đồng sẽ ngày một đông đảo.

Thanks to vhai11083 vì đã bỏ công dịch cho anh em bài hướng dẫn biến E970 thành Nexus 4.

- Em nghĩ đây là con Optimus G tốt nhất so với dòng dành cho thị trường Hàn Quốc và Việt Nam. Hạn chế của em nó là camera 8Mpx so với 13 Mpx của các bản khác nhưng có bác Tinhte đã so sánh và kết luận 8Mpx của em nó tốt hơn 😃
5.130 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

^_^ đang tính mua một em của a laptopthinkpad ^^
Lót dép page này để có ji sau này vào học hỏi 😁
Lộc
TÍCH CỰC
11 năm
@dell6300 Bác mua bao nhiêu ạ? E mua hàng 2nd like new giá có 7 triệu 5 thui :p.
Hàng new 11tr9 =) E cũng mún mua của bác lớm nhg e ở HCM và e hoàn toàn mù tịt mấy vụ chuyển khoản này kia =))
Lộc
TÍCH CỰC
11 năm
@dell6300 vâng có gì đâu bác, thêm hội đông vui mà 😁.
up cho ca nhà
vhai11083
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho mình tham gia nhóm với 😃
vhai11083
ĐẠI BÀNG
11 năm
đang nghiên cứu vụ rom nexus 4 cho em nó, bác nào nghiên cứu xong trc rồi thì up lên cho ae chiêm ngưỡng nhé ;)
vhai11083
ĐẠI BÀNG
11 năm
- Em nghĩ đây là con Optimus G tốt nhất so với dòng dành cho thị trường Hàn Quốc và Việt Nam. Hạn chế của em nó là camera 8Mpx so với 13 Mpx của các bản khác nhưng có bác Tinhte đã so sánh và kết luận 8Mpx của em nó tốt hơn 😃
- Em xin đóng góp bài dịch từ Nguồn Xda forums cho box thêm xôm tụ
Làm thế nào để chuyển Optimus G at&t thành nexus 4 lg-optimus-g-1.jpg

Chú ý:
- Chỉ dành cho optimus G bản AT&T các bản cho Hàn quốc và Việt nam không làm được nhé.

-Sau khi chuyển xong, bạn có thể up tất cả các rom của nexus 4 cho máy này. Điều này có nghĩa là máy sẽ luôn được cập nhật các phiên bản Android mới nhất (Android 5.0 Key Lime Pie chẳng hạn :p )
-Sau khi chuyển vẫn có thể quay lại như cũ bằng cách flash lại kernel stock.
Các bước thực hiện như sau:
1-Download file từ link sau http://www.androidfilehost.com/?fid=9390248398092765463
Giải nén, đổi tên file có đuôi .tot thành .bin (tên file sẽ là LGE960AT-00-V10c-NXS-XX-OCT-25-2012-JVP15Q-USER+0.bin)
2-Tải và cài đặt bộ LGNPST link tải http://www.fshare.vn/file/A5YE6AG05F/
Cài đặt các driver LG cần thiết
3-Chạy LGNPST
4-Tắt máy, giữ phím Power+ Volume up+ Volume down để đưa máy về chế độ Download mode
Cắm cáp usb và chờ máy tính nhận hết các driver lg-optimus-g-e970-unlockdtdd.jpg
5-Chương trình LGNPST sẽ hỏi chọn file DLL File select the LG_E970, tìm đến file .bin ở trên, bắt đầu chạy flash
6-Sau khi chạy flash xong, tắt chương trình LGNPST. Điện thoại sẽ khởi động lại. Chờ cho điện thoại khởi độngxong là bạn đã có 1 máy optimus G với trái tim nexus 4 rồi
Trường hợp bạn muốn quay về rom stock của Optimus G AT&T
1-Download file sau http://downloads.codefi.re/thecubed/lgoptimusg/att/firmware/LGE970AT-00-V10o-ATT-US-SEP-29-2012-0.zip
2-Làm theo các bước từ 2->6 với file .bin vừa download về. Bạn đã quay về với trạng thái ban đầu
@vhai11083 Đã có bác nào thử chưa ạ?
@vhai11083 cho mình hỏi là sau khi cài xong thì 3 nút cảm ứng phía dưới máy còn hoạt động không, hay lại có xuất hiện 3 cái nút ảo trên màn hình thì chán vl 😔
meovn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@princez Up rom nexus thì 3 phím cảm ứng k hoạt động nhé bạn, và có 3 phím cảm ưng trên màn hình luôn

Sent from my LG Optimus G using Tinhte.vn mobile app
vhai11083
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mai em sẽ cập nhật thêm link và hình ảnh thực từ máy của em nhé 😃
Lộc
TÍCH CỰC
11 năm
@vhai11083 cho lên bài đầu nhé bạn 😁.
vhai11083
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Lộc cảm ơn bác 😃
vhai11083
ĐẠI BÀNG
11 năm
Link tải đang bị lỗi, mình sẽ cố gắng tải về để up lên fshare cho ae dễ tải về hơn 😃
Bác nào có đánh giá so với bản HQ va VN chưa
vhai11083
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác Lộc hình như cũng đánh giá em này so với bản Hàn quốc và vn rồi thì phải. Bác làm một bài review cho mọi người dễ lựa chọn đi bác 😃
Lộc
TÍCH CỰC
11 năm
@vhai11083 2-3 hôm nữa có thời gian e làm ạ. Dạo này đang bận quá.
ronaldo_vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
R9 moi ve hang e970. Likenew,bac nao co nhu cau alo nhe.lh chu ki,
xét tổng quan mọi phương diện thì em này và em sky vega r3 em nào ngon hơn z các bác.
Lộc
TÍCH CỰC
11 năm
@LeeNhan888 oạch. r3 làm gì có cửa để so hả bác? Nếu cầm trên tay 2 con chắc chắn bác sẽ lấy em G AT&T này ngay.
Lộc
TÍCH CỰC
11 năm
@LeeNhan888 Giống iphone thôi bác.
@Lộc Z cuối cùng nên cho con nào trong 2 con Vega R3 và G hả bác. phân vân quá.Em cũng khá dốt English nên cũng cần học thêm. Bởi z mún kiếm 1 em smartphone ngon để hỗ trợ cho việc đó. Học trên Lap cũng dc mà Lap thì cồng kềnh quá. Em LG G thấy có tính năng Quick translator- Dịch nhanh nội dung ngôn ngữ trên máy ảnh. Em R3 thì có tính năng xem ảnh không chạm, cái này mà cầm ra quán cafe quơ quơ tay chắc lạ dữ lắm, tính năng quá độc. Nên cũng lăn tăn 2 em này quá. Đó giờ toàn xài dt phổ thông, chưa có em smartphone nào cả@@ nên tính chọn 1 em phù hợp
Kiit
TÍCH CỰC
10 năm
@Lộc Thế bao lâu thì chai pin nhỉ? Chẳng lẽ không thay được pin thật?
Mình cũng đang dùng máy này, nói chung rất là Ok,màn hình đẹp, sử lý nhanh. Nhưng mà hao pin quá,dù mình đã tắt 4G và đèn key light rồi mà pin vẫn tục nhanh chóng. Giờ mình đang chờ có phụ kiện ốp lưng kiêm pin dự phòng cho nó mà chưa thấy.

Sent from my LG-E970 using Tinhte.vn
@hkhiem bạn tắt keylight đi thì cũng có tiết kiệm pin đâu mà tắt làm gì cho mệt.
@hkhiem pin k tháo dc sao có pin dự phòng dc zạ@@. nghe bác chê pin em thấy cũng ngán ngán quá. Đang phân vân em này và em vega R3
Falco
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hkhiem Có đây này bác. Nhưng cắm vào thì còn gì là lg g nữa nhỉ hehe

http://pdaphone-battery.com/zaspx/news_details.aspx?pressno=23
Pin dự phòng cắm vào cổng sạc của máy đó bạn. Nhưng mà mình muốn nó dính chung với cái ốp lưng luôn cho nó gọn, chứ e970 chưa có pin rời.

Có thể bạn lộn với E975 vì trên máy này (e970) mình ko thấy có tính năng Quick translator nha. Còn tháo pin ra thay hả? :eek:

mấy bác cho e cái đánh giá khoản pin về con máy này với đang tính sang tháng làm 1 con. máy có 3g ko ah. hay chỉ có 4g. pin có dùng đk 1 ngày ko bật wifi và kết nối mạng. chơi game va lướt web. ah quên sóng sánh của nó ra sao ah có đk vi vu ko.
vhai11083
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em này đã có rom 4.1.2 trên xda forum, mình đã up lên, siêu mượt nhé, antutu điểm cug cao chót vót 21.600đ nhé, S4 là 26.000 ;)
kira_fantom
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mấy bác cho em hỏi các dòng của em G này, điều khác biệt ạ tks các bác
thanhtudh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kira_fantom Khác nhau đây nè bạn, Camera 8mb vs 13mb, bản E970 có dung lượng lưu trữ 16gb, có kèm thẻ nhớ được, bản E970 thì không có

timcuaquy
TÍCH CỰC
11 năm
cho em hỏi thế rom cook cho n4 thì sao ạ có up dc không ạ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019