Ngôi nhà chung của LG Optimus G AT&T E970

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi Lộc, 21/3/13. Trả lời: 4904, Xem: 182183.

1. hkhiem

hkhiem Thành viên

Mình cũng đang dùng máy này, nói chung rất là Ok,màn hình đẹp, sử lý nhanh. Nhưng mà hao pin quá,dù mình đã tắt 4G và đèn key light rồi mà pin vẫn tục nhanh chóng. Giờ mình đang chờ có phụ kiện ốp lưng kiêm pin dự phòng cho nó mà chưa thấy.

Sent from my LG-E970 using Tinhte.vn

2. kool_boyjuly

kool_boyjuly Thành viên

bạn tắt keylight đi thì cũng có tiết kiệm pin đâu mà tắt làm gì cho mệt.

3. LeeNhan888

LeeNhan888 Thành viên

pin k tháo dc sao có pin dự phòng dc zạ@@. nghe bác chê pin em thấy cũng ngán ngán quá. Đang phân vân em này và em vega R3

4. hkhiem

hkhiem Thành viên

Pin dự phòng cắm vào cổng sạc của máy đó bạn. Nhưng mà mình muốn nó dính chung với cái ốp lưng luôn cho nó gọn, chứ e970 chưa có pin rời.

vinhmhd thích nội dung này.
  5. LeeNhan888

LeeNhan888 Thành viên

Z cuối cùng nên cho con nào trong 2 con Vega R3 và G hả bác. phân vân quá.Em cũng khá dốt English nên cũng cần học thêm. Bởi z mún kiếm 1 em smartphone ngon để hỗ trợ cho việc đó. Học trên Lap cũng dc mà Lap thì cồng kềnh quá. Em LG G thấy có tính năng Quick translator- Dịch nhanh nội dung ngôn ngữ trên máy ảnh. Em R3 thì có tính năng xem ảnh không chạm, cái này mà cầm ra quán cafe quơ quơ tay chắc lạ dữ lắm, tính năng quá độc. Nên cũng lăn tăn 2 em này quá. Đó giờ toàn xài dt phổ thông, chưa có em smartphone nào cả@@ nên tính chọn 1 em phù hợp

6. hkhiem

hkhiem Thành viên

Có thể bạn lộn với E975 vì trên máy này (e970) mình ko thấy có tính năng Quick translator nha. Còn tháo pin ra thay hả? :eek:

7. hatcat_thoigian_0692

hatcat_thoigian_0692 Thành viên

mấy bác cho e cái đánh giá khoản pin về con máy này với đang tính sang tháng làm 1 con. máy có 3g ko ah. hay chỉ có 4g. pin có dùng đk 1 ngày ko bật wifi và kết nối mạng. chơi game va lướt web. ah quên sóng sánh của nó ra sao ah có đk vi vu ko.

8. vhai11083

vhai11083 Thành viên

Em này đã có rom 4.1.2 trên xda forum, mình đã up lên, siêu mượt nhé, antutu điểm cug cao chót vót 21.600đ nhé, S4 là 26.000 ;)

9. kira_fantom

kira_fantom Thành viên

Mấy bác cho em hỏi các dòng của em G này, điều khác biệt ạ tks các bác

10. timcuaquy

timcuaquy Thành viên

cho em hỏi thế rom cook cho n4 thì sao ạ có up dc không ạ?

11. vhai11083

vhai11083 Thành viên

up d
    đc bạn nhé ;)

12. hatcat_thoigian_0692

sạc pin đầy cho G hết nhiu thời gian vậy các pro. pin dùng đk mấy tiếng???????????????????????????????????????/??????

13. timcuaquy

timcuaquy Thành viên

up kiểu gì ạ :( up recovery của con n4 ạ?

14. LeeNhan888

LeeNhan888 Thành viên

Em thích tính năng của G là quick translator. CÁc bác cho em hỏi bản E970 này có tính năng đó không. Và 1 câu hỏi nữa, bản E975 có hàng xách tay full box k ạ, Tầm giá bản E975 khoảng bao nhiêu, Các bác cho em ý kiến.

15. hkhiem

hkhiem Thành viên

sạc đầy pin khoảng hơn 2h, online (3g or wifi) được từ 3'30 tới 4h.

16. hatcat_thoigian_0692

vậy còn về 3g thì sao hả bạn sóng có khoẻ ko

17. hkhiem

hkhiem Thành viên

máy e970 có cả 4g nên tốc độ rất nhanh,mình phải tắt 4g đi chỉ sd 3g thôi, vì sợ hao pin (mà ở VN cũng kg có 4g).

18. hatcat_thoigian_0692

ah vậy con này có thể chở thành n4 phải hem. sau khi có trái tim của n4 rồi. muốn up các rom của n4 thì dùng phần mềm LG up rom n4 ah hay là dùng pm của n4 để up lên vậy. ah quên bác mua máy ở đâu là uy tín nhất ah. thank bác

19. sting2656

sting2656 Thành viên

Dang tinh kham pha em nay, bac nao muon doi gio, chuyen nhuong lai cho e. Hop ly cai la muc luon.:)

20. kaneruan

kaneruan Thành viên

ai ở SG tư vấn cho mình chổ mua con ATT này đi, laptopthinkpad giá hơi mắc :(