Ngôi nhà chung của S3 Hàn E210(S L K) update 4.3, Giao Lưu Học Hỏi, Chia Sẻ Kinh Nghiệm.

kool_boyjuly
19/6/2013 3:57Phản hồi: 7.915
7.915 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trời đã quá... phải nâng cấp ngay mới dc... good quá...

NV: son epoxy
anh em nào lên đời s4 i9500 thì đến với nhau nhé, máy mới lấy về vài hôm luôn 😁 http://www.5giay.vn/mobile/6996970-samsung-galaxy-s4-i9500-white-fullbox-gia-tot.html#post1007771828
bao gio moi len 4.2 dc nhi
christian08
ĐẠI BÀNG
11 năm
http://www.tinhte.vn/threads/van-de-ve-nguon-va-pin-cua-s3-hq.2185232/
các bác vào đây giúp mình hộ cái 😔
truong17989
ĐẠI BÀNG
11 năm
ca nha cho em hoi em dang dung e210l up rom ca rom cua nguyenlinh va bin nguyen up thanh cong nhung bi mat song va mat ime.em up ve rom stock thi k sao ca.em cam on a
truong17989
ĐẠI BÀNG
11 năm
@truong17989 khong co ai giup minh ah 😔(
SmartOne
ĐẠI BÀNG
11 năm
S3 của em là bản L. Bình thường em vẫn chọn Network mode là WCDMA 2100 từ khi mua về đến giờ. Nhưng hôm qua tự nhiên thấy mất sóng, khởi động lại hay làm đủ cách đều ko được. Em chuyển sang Network Mode là GSM 1800 thì lại được, còn nếu để lại WCDMA là lại mất sóng.
Có bác nào bị như vậy chưa hay có cách khắc phục ko hướng dẫn em với. Em cảm ơn nhiều.
Rêmmberwp7
ĐẠI BÀNG
11 năm
@SmartOne Cậu giống hệt mình, sài con S3 Hàn này nói chung là sóng rất kém, phải linh hoạt chuyển qua lại giữa GSM và WCDMA mới chơi đc
@Rêmmberwp7
sóng s3 hàn rất mạnh, ngang với s4 và htc one mình đang dùng. Bản L do đặc biệt chạy hai băng tần wcdma và gsm nên sẽ yếu hơn các bản S K. Bản S K sóng sánh ngon lành, bản S cài rom cook i9300 thì dùng chả khác gì i9305 quốc tế eu.
Rêmmberwp7
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kool_boyjuly trời, thông tin này bây giờ mới biết , mình thì lại đi chọn máy L mới đau chứ, thảo nào mà sóng cứ ậm ạch lúc có lúc mất, chính vì thế mà pin cũng tụt nhanh hơn, chài ơi, sai lầm, sai lầm...
@kool_boyjuly Sai lầm. Mạnh cái beep. Thua s3 qte nhe. Test rồi. Ông lên núi mất bỏ mẹ

Sent to 3110C...My Phone"
truong17989
ĐẠI BÀNG
11 năm
May minh cung bi nhu cua ban.nhung co cty minh bat 3g thi song kem hon nhug van co.khi ve que de cdma la bi mat song

Sent from my SHV-E210L using Tinhte.vn mobile app
@truong17989 Cdma vn k có nha. Sphone có nhưng đâu có còn. Vn la gms vs wvdma

Sent to 3110C...My Phone"
truong17989
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Phúc Tg uh 😁.nhin nham
tiện đây cho e hỏi i747 đã có 4.1.2 stock chưa các bác thank !
Ai bảo e210 rom ít.. nhầm
bác nào có nic face thì ghé thămgroup face book s3 hàn, hỗ trợ S,L,K https://www.facebook.com/groups/E210L/
Các bác ơi, cho em hỏi chút, em flash stock rom cho s3 e210K, chay xong nó báo lỗi android process.acroe dừng, em đang không biết phải làm sao. Mới dùng android mong mọi người giúp đỡ 😔( Cảm ơn các bác
@banbanhbao
flash stock xong vào settings reset toàn bộ, vì cài rom qua stock thì mấy cái tàn dư trước vẫn còn y nguyên, reset thì mới hoàn toàn mới.
hoang.berty
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác cho e hỏi pin S3 hàn nếu mua 2nd thì dùng đc trong bao lâu ạ ?
Thế các bác cho em hỏi thêm là hiện tại bản K nên dùng combo rom nào ạ, em thấy mỗi trang một kiểu, nhưng toàn những bài viết từ rất lâu rồi nên em cũng không biết thế nào, mong các bác chỉ giáo ạ 😁
Cài recovery,full wipe,format system sau đó mới flash rom nhé. Để tưởng nhớ công ơn đại tướng Võ Nguyên Giáp đề nghị a e tạm chúng ta dành 1 phút mặc niệm, tiếc thương vô hạn cho sự ra đi của người người học trò xuất sắc nhất của chủ tịch Hồ Chí Minh,người anh cả của quân đội nhân dân Việt Nam,1 trong mười vị tướng vĩ đại nhất thế giới. Mong anh linh người đc siêu thoát về với cõi vĩnh hằng😔

mình đang dùng shv e210k. sóng yếu kinh hồn. vào nhà là mất sóng. trong khi máy khác vẫn full sóng. download bằng 3g cũng rất kém. cùng 1 bài hát. máy khác chạy 40kb/s. nhưng máy mình chỉ chạy 1kb/s. ai biết khắc phục thế nào xin chỉ giáo. k phải do sim card đâu nha...
@Kien_Lee Vào nhà mất mà máy khác full thì phần cứng cao rồi. Vì yếu thì nó yếu hơn 1 vạch sóng là hết, bản K sóng tốt hơn L. S L K mình bán chưa thấy con nào sóng yếu, bản L sóng vẫn mạnh hơn bọn LG điển hình là optimus G sóng rất yếu.
S nó thuần gsm nên sóng như quốc tế, L sóng yếu nhất vì vừa gsm vừa cdma như mấy con bb 8830 ấy. Nhập s3 mình toàn ưu tiên bản S vừa rom ngon vừa sóng mạnh, bữa mở main S và L ra khác nhau k lắp chung được 😁
@kool_boyjuly Bản L lại kém thế hả bác . e cũng bị thế máy e k bao h full sóng cả vs e bị bênh là đang gọi điện tự nó lại out cuộc gọi . bác bảo e nên up rôm j cho ổn định hả bác
@kieuductoan1996 Dùng binguyen v4. Chuyen chế độ wcdma only

Đang xài s3 e210s, s4 i9500, htc one m7 thì đủ khẳng định sóng s3 hàn e210s mạnh như hai thằng kia k 😆 IMAG0073.jpg
@kool_boyjuly bác đang dùng bản rom nào cho S3 bản S thế cho e xin link với dc ko a? Máy của e bị lỗi là nhắn tin và gọi điện với 1 số người thì ko nhận được nhưng máy vẫn báo là đã gửi tin là bị làm sao các bác nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019