Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Ngôi nhà chung của S3 Hàn E210(S L K) update 4.3, Giao Lưu Học Hỏi, Chia Sẻ Kinh Nghiệm.

kool_boyjuly
19/6/2013 3:57Phản hồi: 7.915
7.915 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em đang dùng E210S, máy cài bản 4.3, giờ muốn tắt tiếng chụp ảnh mà tìm mãi không ra, các bác cho em hỏi làm thế nào để tắt được ạ? và tiện thể ở Hà Nội thì có chỗ nào nhận dịch vụ cài hdh máy samsung chuẩn ạ? cảm ơn các bác
nguyên bự
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phuctrinh để chế độ im lặng rồi chụp là tắt tiếng 😁
ROm cm 12 e210s/k
http://en.dokdo-project.com/about/team.php
bản rom cm 12 chạy dc trên e210s
còn đối với e210k lỗi wifi mong cần người fix lỗi này rom khá ngon cho mấy Bản S
mấy bác pro cho e hỏi với,e có con s3 E210s android 4.0.4 ,chưa root, thì dùng bản nào ngon nhất cho dòng này ạ, bản hiện tại là nguyên bản thấy khá tốt,nhưng bị mất *101# cách đây mấy hôm
@hizhizhuhu Lên 4.4.4 đi là ok hết thôi,muốn root thì tải CF Auto Root.
nguyên bự
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hizhizhuhu lên cyanogen 11 khỏi lăn tăn 😁
darklunar
ĐẠI BÀNG
8 năm
dư dùng thanh lý 1 ốp viền galaxy s3, mình ở HCM-Q1 bác nào có nhu cầu thì pm mình nhé, 0945 160 061

mu9x
Trứng
8 năm
mn cho e hỏi tắt âm camera thế nào v? nhiều lúc bất tiện quá :v (của e là e210k)
e có con e210s bị treo logo, up room gốc đủ các kiểu vẫn treo, vào recovery thì báo
E: failed to mount /efs, e đã up room gốc 4.3, xong root và cài recovery bằng odin, sau đó vào adb thực hiện theo hướng dẫn ở đây
nhưng gõ lệnh thì lại ra thế này

hiện tại thì máy vẫn treo, nhưng cắm cap thì đã sạc đc rồi, bác nào giúp e vớiiiii, e xin cảm ơn
@hiepminhhl Nó báo su: not found --> bạn kiểm tra lại phần root nhé.
@benhviendienthoai24h cám ơn bạn, mình vừa thử wipe lại rồi up room, sau đó root, tất cả ok hết, nhưng đến lúc vào adb vẫn bị lỗi như trên, mình đã thử tải bản root khác dành cho e210s nhưng vẫn bị như vậy, 😔, hiện tại vào recovery cắm cap còn ko nhận usb nữa, ko tìm thấy devices,

lần cuối này thì bị báo error thêm recovery nữa
no1cvn
TÍCH CỰC
8 năm
Mọi người cho mình hỏi con 210s của mình 1 ngày tự sập nguồn vài lần là sao nhỉ?
skip9x
TÍCH CỰC
8 năm
Máy bác cho em hỏi . em cài rom dmc 2.0 xài bình thường đến lúc hết pin tắt nguồn em sạc pin xong mỡ nguồn nó lại treo logo như ảnh . thử vào recovery hay downloading mode mọi cách điều như ảnh cả bây giờ phải làm sao các bác 20160319_224537.jpg
no1cvn
TÍCH CỰC
8 năm
@skip9x Bạn cài rom miui hả?
Mình cũng bị thế này nhưng dùng odin flash stock 4.4.4 ok
Có bác nào bán S3 chết mail còn màn không ạ. 😃😃😃
01686667786
themen99
ĐẠI BÀNG
8 năm
S3 210S đang ở 4.3 có lên được không các bác.
@themen99 Lên đi,có 4.4.4 cả mấy năm rồi mà.
Anh em S3 -210 K đang dùng rom nào ổn định vậy , mình vừa lên Android 4.1.2:
- E210KKKJMB3 / KTTAMB2
ở tsar3000.com thấy cũng ok nhưng giao diện xấu quá
Con S3 E210S Hàn xẻng của mình kén cáp kinh khủng. Không tài nào kết nối được với PC. cứ báo " usb device not recognized... Máy đã up 4.4.4 và root máy. Có bác nào bị như vậy và cách khắc phục gì ko,
Có bản room nào fix lỗi rớt cuộc gọi ko ạ
thaihoa222
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình muốn mua 1 em S3 dùng quá, a.e ai chán bán lại cho mình nha
chào các bác, giúp e lỗi này với, con s3 E210L của e cải rom như hình, mà vào CHPlay thỉnh thoảng nó báo lỗi kết nối, khi đó thì ko tải app được và đơ cảm ứng, cột sóng thì lúc căng lúc k, và giữa màn hình nó xuất hiện 1 cái ảnh như trời giáng thế mà e k biết làm sao để tắt nó đi đc, bác nào biết fix hộ e tí:
truongnx.hut
ĐẠI BÀNG
7 năm
@minhngoc0890 ảnh đó là kết quả của việc test máy (chủ quan hoặc khách quan), thông thường chỉ cần restart lại là hết.
Ae giúp với.máy trong thông tin điện thoại ghi là bản i9300ZCLLB1 nhưng vào recovery lại là SHV-210L.Ram2g.ai có rom ngon fix được lỗi gọi được mấy giây là không nghe thấy gì cả thì làm ơn cho mình xin với.room stock hay cook đều được.miễn nghe gọi bình thường là yêu rồi ạ.
Ae giúp với.máy trong thông tin điện thoại ghi là bản i9300ZCLLB1 nhưng vào recovery lại là SHV-210L.Ram2g.ai có rom ngon fix được lỗi gọi được mấy giây là không nghe thấy gì cả thì làm ơn cho mình xin với.room stock hay cook đều được.miễn nghe gọi bình thường là yêu rồi ạ.Ai ơi làm ơn giúp với.ko biết phải cài rom LLB1 hay SHV-210L nữa.brick máy nữa thì quang tèo mất.Thank all!!!
e bị binck máy rồi bác ơi up xong bản rom 4.4.4 đầu tiên đi luôn. lúc xong bật mấy lên màn hình tối đen thui. bây giờ vào dc chế độ download để up firmwal thôi.Mong cao nhân giúp đỡ mình với ạ. Mình tải bản đầu tiên cua bạn benhviendienthoai cho link sammobie đó.
Trong phần download ghi là:
Product name: SHV-210L
Custom binary download: yes ( 1 counts)
Current binary: custom
system status: custom
Know warranly void: 1
AP SWREV A2

Mong ae đọc kĩ và cho mình 1 bản rom không bị lỗi gọi điện với ạ.Thank all !!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019