Ngôi nhà chung của S3 Hàn E210(S L K) update 4.3, Giao Lưu Học Hỏi, Chia Sẻ Kinh Nghiệm.

kool_boyjuly
19/6/2013 3:57Phản hồi: 7.915
7.915 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lép đôla
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ae cho mjh hỏi nge nói s3 hàn lên 4.3 là fix lổi tin. Nhắn phải k ạ? (Up Trực tiép trên máy)
Định lên ma so hao pin có bác nao lên 4.3chưa góp ý cho e với
Vầy thì sài rom cook của s3 ngon nè pin ngon http://d-h.st/YBQ http://www.mediafire.com/download/9en3nul6e3mqi90/i9300_Rom_Patch_2.0_KT(NA2).zip
Bác tải rom gorgoid trên vs cái patch flash qua recovery yêu cầu phải từ rom 4.3 mới patch rom cook 4.3 đc
Hướng dẫn wipe full flash rom xong flash tiếp cái patch 😁 có thể sài đc tất cả rom cook 4.3 cua s3.
Giờ bản S vs K up đc hết rom cook của s3 r ngon lắm bác ơi nếu trong 2 bản thì up ngay là có rom qte ko bị sms còn cái call thì do modem.
Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn mobile app
@tokyo74110 ừ, cảm ơn bạn nhiều lắm
hoangdh1208
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tokyo74110 Cái path trên là cho bản S hay K vậy bác
@hoangdh1208 theo e thì là K vì đuôi KT(NA2) mà
Lép đôla
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nên chon cái nào để 3g nhanh mà tiết kiệm Screenshot_2014-02-08-08-20-09.png
Trước mjh chọn Lte 850 preferred
à bạn ơi, cài bản rom stock 4.3 thì máy nó có recovery luôn chưa nhỉ, hay mình phải root rồi cài recovery, tại máy mình cái khoản root với cài recovery không cài bình thường đc, trước nhờ 1 bác trên tinhte share cho bản rom 4.1.2 tích hợp cả root và recovery cho mới được.
@pytyziz Stock ko có root File root ở page 1 đó qua odin.

SHV-E210K

http://download.chainfire.eu/274/CF-Root/CF-Auto-Root/CF-Auto-Root-c1ktt-c1ktt-shve210k.zip

SHV-E210L

http://download.chainfire.eu/275/CF-Root/CF-Auto-Root/CF-Auto-Root-c1lgt-c1lgt-shve210l.zip

SHV-E210S

http://download.chainfire.eu/273/CF-Root/CF-Auto-Root/CF-Auto-Root-c1skt-c1skt-shve210s.zip

tyziz, post: 41114188, member: 1491513"]bạn đưa link cho mình luôn được không hả bạn, mình tìm không có thấy 😔 mình vừa up lên 4.3 rồi nhưng chưa root với có recovery[/quote]
Up nhu up rom
@tokyo74110 Up nhu up rom[/quote]
bạn ơi mình root theo như hướng dẫn nhưng vẫn k có recovery bạn ạ
@pytyziz Root xong baạn up trực tiếp file CWM_xxxx.tar nhé. Caái recovery theo file CFroot lúc dc lúc ko.cwm up đè đc nên thoải mái
@thiensuvip999 ở #1 mình có thấy file nào là CWM_xxxx.tar nào đâu bạn ơi, bạn cho mình xin link với 😔
2 ban mới dùng thì qua đây fix tin nhắn stock. Lỗi cuộc gọi và 1 số lỗi # nhé
http://www.tinhte.vn/threads/fix-loi-s3-han-cap-nhat-fix-tin-nhan-tu-chuyen-sang-mms-va-xoa-ki-tu-han.2244950/#post-41053647
Or up rom cook là fix tin nhăn+ root săẵn rùi
Cho hỏi patch 4.3 rom i9300 cho bản K ok chưa nhỉ? Đang xài patch 4.2.2 sóng tốt mà pin hơi kém...
@Quốc Huy... có rồi mà b
bạn ơi mình root theo như hướng dẫn nhưng vẫn k có recovery bạn ạ[/quote]
Up cwm qua odin ma up rieng ma cái patch rom cook s3 còn lỗi .
Bác test cái patch chưa xem có lỗi để fix luôn e mới test sơ sơ đc 2 lỗi.
Nếu muốn up rom cook s3 thì bác thử up rom imperium 24.0 .
Sent from my GT-I9300 using
Tinhte.vn mobile app
@tokyo110 Hj. Vê quê dung dcom nen ngai chua down về tet' dc...cái vụ patch hứa vs bạn đã triển đâu tại ko có rom i9300 tet'. Ngại ra net lưm'. Bạn cứ test tip di t2 mih moi lên hn cơ. Ok thi ngon còn Nếu path lỗi nhiu thi mih thử làm path # xem dc ko.
link cwm 6.0.3.2. S3 han baản này ok nhất rùi
http://www.mediafire.com/?gcydwudxucu77
( giải nén chỉ cần flash cái 6.0.3.2 thui...CWM_E210k là bản 5.5 ko cảm ứng)
Or
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1719744

xxxx ở đây là phiên ban cwm đó.vd như cwm 5.5. 6.0.3.2...6.0.4.4....v.v... đuôi nó là .tar( up qua odin). Cwm cua s3 quôc Te' dung dc cho s3 han S L K. từ ban 6.0.4.4 sẽ ko có chon file từ thẻ nhớ nưa~.sau nay thi k ro~
@thiensuvip999 Ui Dui ui! trách nào hôm qua mình mấy lần up bản 6.0.7.9 nhưng đều phải bỏ vì nó không nhận thẻ nhớ, up lại bản 6.0.3.2 thì lại OK. Cái này cũng là một cái rất dở, vì có nhiều rom muốn up thì nó yêu cầu wcm version đời cao mới được 😔
@tongcuong1 chuẩn luông.....chấp nhận thoai ...may mà CWM nó cho up đè nên cũng đỡ mệt 😆
bạn tokyo test cho lỗi gì thế. mình xài có lỗi nào đâu nhỉ. vậy là do rom rồi. mình đang xài omega v54. bạn thử lại rom này xem sao
Sigma
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nam_nam9639 Omega v54 có phần switch nhanh giữa 2G/3G không bác ơi ?
@Sigma có bác nhé. nhưng vào *#9090# chỉnh network mod là auto enable xong mới chuyển nhanh ở phần kia dc.ko có lại ko chỉnh dc đâu 😁
Sigma
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nam_nam9639 Thanks bác. Nhiều rom không có phần switch đấy, toàn phải vào dialpad chỉnh, nản lắm 😔
Có rom cook s3 mà
E chạy 2 rom omega v55 với gorgoid đều bị lỗi ko nghe tai phone đc với hay bị đơ screen mấy s rồi uot tự close app đanh chạy.ko phải do rom 2 rom đều bị lỗi như nhau .
Minh dang test trinh duyet day nay.co bi do nhu ban noi dau. Minh dung ban v54 thui. V55 con bi loi camera nua co
@nam_nam9639 Giờ e thấy ko phải bị trên duyệt máy mà là bị trên tất cả app hên xui bị v55 camera ok mà @@.còn lỗi headphone chắc chắn bị @@!

@tokyo74110 hix.....bị FC toàn tập rùi còn gì :p...lại còn ko nưa~ :p :p
@thiensuvip999 E thấy ko giống fc chỉ bị dừng app còn cái này cả rớt sóng tự close những app trước đó đang chạy giống như mới reset .

@tokyo74110 thì đó tất cả những gì bị do xung đột phần mềm thì đều gọi là FC mà bạn 😁..kiểu như nó không chấp nhận chạy...có FC app, FC mạng, FC sóng, Fc wifi,.... chứ có phải mỗi app mới gọi là FC đâu...hj
Sigma
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thiensuvip999 Force Close người ta chỉ dùng cho app bị buộc phải đóng do treo quá lâu, chứ sóng với wifi thì có gì mà FC. Nếu vào phần quản lý wìfi mà bị treo rồi FC, văng ra thì đấy là FC cái app quản lý wifi của máy. Nếu đột ngột bị rớt sóng thì chắc chắn vấn đề nằm trong lỗi hệ thống chứ không phải lỗi phần mềm nhé.
Đúng là cắm tai nghe là bị đơ thật.hic. ko cắm thì ko sao cả @@
@nam_nam9639 Đơ xong cái mất sóng mở khóa screen sóng lại lên e mới test sơ sài à còn nhiều cái lỗi chưa lòi ra hi vọng là ko 😁

@tokyo74110 chắc tại bạn cắm tai nghe chứ từ lúc xài giờ mình chưa bị đơ lần nào cả. mới cắm tai nghe mới bị.còn lại ko sao.hi. để mình bảo hội thảo xem fix dc ko.vì mình cũng ko phải là dev. mấy thằng nghịch mod lại thui chứ cũng có biết gì đâu. may mà nó lại patch đc. vậy là may mắn lắm rồi. chứ mấy cái rom hàn như shit :D 😆
@nam_nam9639 :D mấy bác cố gắng hoàn thiện mà bác sài modem nào vậy. Lỗi đơ ko phải trên headphone mới bị tại bác chưa gặp....trên rom gorgoid e gặp liên tục qua rom omega đỡ hơn.

@tokyo74110 modem ngay trong cái patch đấy bạn. :D mình ko flash modem khác nữa @@
Lép đôla
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tks bác e fix dc lôi 80 ki tu rồi.hjhj
Cho e hỏi mjh sua 80 thanh 300ki tu dc k
@Lép đôla Hồi trước mình dùng rom Purelook v8, dùng root explorer mở ra xem thì thấy nó đề là 999 kia, mình nghĩ bạn cứ thử xem, ko được thì sửa lại mừ!!!
@Lép đôla hì không đc bạn ơi....max 160 kí tự thui...
Modem NA1 từ lúc sài stock NA2 đến giờ toàn modem NA1.

@tokyo74110 uh modem đấy luôn mà. patch na2 cũng là modem na1 mà 😁
@nam_nam9639 Khi bác cài đặt mấy cái câu lệnh có ntn ko. :D

Sao lại là chữ tai nghe với cắm loa là sao nhỉ @@
còn cài đặt thì có. nhưng phải là chữ luôn luôn hoặc chỉ 1 lần chứ nhỉ @@
@nam_nam9639 😁 wifi 20 m bắt 3 cục vãi cả xa.

@tokyo74110 :D hehee. thui dc cái nào tận hưởng cái đấy. ăn ké nên ae cứ từ từ thưởng thức. :D
@nam_nam9639 Patch hoàn thiện nữa là ngon.

@tokyo74110 mình cũng mong thế. khổ nỗi ae mình toàn gà. dần dần chắc cũng ổn định bác. 😁
Mình mới flash rom gorgoid cũng ko bị fc như bạn nói đâu.trc giờ cũng ko bjo bị thía @@ đúng là chỉ cắm tai nghe để nghe nhạc rồi chỉnh âm là bị.để test thêm time nữa xem sao.
Hj......thế file hệ thông ko fai là phần mềm hả bồ.file hệ thog ko hợp cũng fc như thg. Cái sóng do modem.bin phụ trách cũng là app hử.như bồ nói chỉ là 1 dạng của FC thui ý. Chắc bồ chưa bjo bị fc sóng rùi. Cứ bật 3g lên là out lun sóng.ko bật thì ko sao..sry ko có ý cãi nhau vs bồ đâu.đung hiu nhầm nha bồ.hj :d
Sigma
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thiensuvip999 Mình ko cãi nhau đâu nhé, nhưng cơ bản là dùng thế nó ko đúng bản chất. Modem.bin ko phải là app mà là một tập tin hệ thống chứa dữ kiện thông tin về sóng sánh các kiểu. Còn sóng đột ngột bị mất trong trường hợp kia là do xung đột giữa hệ thống với một đoạn mã nào đấy trong app hoặc được thêm vào hoặc mã được sửa đổi không hoàn chỉnh, cứ chạy đến nó là bị. Giải thích cho rõ thôi, vì mình tình nghi là lỗi nằm trong patch, nhưng bản thân lại ko đủ trình debug 😔

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn mobile app
Uhm bồ giai thich qua' chuân? Luông..hj.mih cung bjt sơ sơ goi. Là voc. Vack. Tí để t2 mih tét thư patch xem sao. Chứ thưc sư. giơ Mih chưa đông. Đên' cai' patch ý.hj
Bản K bác ơi.
Thôi mấy bác vui vậy thôi có lỗi thì giúp nhau fix đừng cãi nhau.
Rảnh mấy bác xem lại cái patch fix dùm ae. Mấy cái rom cook của s3 bắt wifi mạnh thiệt dù modem NA1 .
Lép đôla
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác nào dùng rom hàn thích nhái i9300 thi vào file gốc mà đổi tên e210 thanh i9300 hay tên tuỳ ý nhé. Screenshot_2014-02-08-18-00-59.png
vẩn là rôm hàn e210l nhug đổi tên

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019