Ngôi nhà chung của S3 Hàn E210(S L K) update 4.3, Giao Lưu Học Hỏi, Chia Sẻ Kinh Nghiệm.

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi kool_boyjuly, 19/6/13. Trả lời: 7566, Xem: 402869.

1. thieugiavv

thieugiavv Thành viên

Có bác nào đang dùng donkey v8.1 k ạ cho e hỏi tí. Là bị lỗi wifi hay là lỗi cả 3g cũng có hiện tượng trên ạ
    Sent from my SHV-E210L using Tinhte.vn mobile app

2. kieuductoan1996

kieuductoan1996 Thành viên

vâng e cám ơn bác . vậy mà e cứ tưởng sạc dock là hại pin hơn chứ . thế tắt nguồn mở lại liên tục như thế thì có ảnh hưởng j k hả bác . mà bác toàn dùng dock chứ k dùng trực tiếp trên máy à .

3. kieuductoan1996

mà bác ơi thế e có sạc dây rồi mà bh sạc bằng dock sạc thì có cần mua thêm sạc cáp k bác hay là cứ kệ sạc dây cũng đc . e thấy mỗi lần tháo ra lắp vào vẫn hơi bất tiện bác ạ

4. kieuductoan1996

bác ơi . thế bh làm cách nào để khắc phục hả bác . dùng sạc cáp vẫn chậm lắm có phải nên cập nhật androi mới hay là room nào khác k bác chỉ e với . e cảm ơn

5. kieuductoan1996

Các bác nào dùng dock sạc thì sạc tầm mấy tiếng là đầy pin vậy . E có nên bỏ hẳn k dùng sạc máy mà dùng hoàn toàn sạc dock thì có hại j k ạ bác nào biết tư vấn cho e cái

6. gomenasai

gomenasai Thành viên

Bác thật lòng ơi, link down của file zip Pure Look bị lỗi rồi, giải nén ra thấy lỗi ngay. bác xem co link j ko send lại e với

7. kieuductoan1996

Cac bac oi sac cua may samsung galaxy ace dous sạc vào máy galaxy s3 thì có bị lam sao không ạ

8. xacmia

xacmia Dự bị

co ae nao ban lai s3 k, ban cho minh

9. cstrike

cstrike Thành viên

Có bác bị tình trạng thế này ko ? Mình bật wifi laptop probook 4410s thì nhận ok. Còn laptop hp g6 thì nhận nhưng kết nối bị đứt khúc hoài. Modem wifi fix của máy K này chưa triệt để. Wifi khó vô cùng.
    Sent from my E210k using Tinhte.vn mobile app

10. okalo1989

okalo1989 Thành viên

Mình cũng dùng bản K, dùng nhiều rom rồi, cuối cùng quay về milan 14 bạn ak. và baseband thì LK7, link down thì nhiều trang lắm bạn search trên gg là ra hàng chục trang mà. mình thấy bản rom này dung hòa mọi mặt nhất về sóng khỏe, wf khỏe( cái này khá quan trọng với mình), pin cũng đc,pin khi dùng wf thì khỏe, nhưng 3g thì hơi nóng, pin nhanh hết hơn là dùng wf. Có lựa chon mạng 2g, 3g như s3 i9300, dùng 3G thì có biểu tượng H+ 3G như s3. Về giao diện không đẹp lắm, vẫn còn một số chữ của khựa.Mình dùng ít game chỉ hay chụp ảnh thôi mà pin đc 2 ngày đấy bạn trẻ.
    P/s: Nếu bạn k thích dùng rom có tiếng tàu khựa thì bạn có thể dùng rom ochie, của diễn đàn nổi tiếng XDA phát triển, mình không rõ là có bản cập nhật mới chưa,mình từng dùng bản update 2.1ochie cũng là lựa chọn tốt. Điều đặc biệt dùng bản này mình k bi mất sóng hay mất cuộc gọi

11. nguyendinhduy85

nguyendinhduy85 Dự bị

Dung roi do ban.

12. alanin87tn

alanin87tn Thành viên

Dùng e này còn bị ức chế là thi thoảng nó tự down mấy cái phần mềm của Hàn hay Tàu khựa gì đấy xong để chạy ngầm, 2, 3 ngày lại p ktra để gỡ :( muốm đổi rom quá quá

Sent from my SHV-E210L using Tinhte.vn

13. httronghieu

httronghieu Thành viên

mới cài purelook v7.1 xong
    lần đầu dùng sámung
    quá bỡ ngỡ

14. cienoip

cienoip Thành viên

nhưng con này là GALAXY POP mã sản phẩm là SHV-E220S bác ạ, nó không phải là S3. còn bác bảo là chủ thớt viết chuẩn là về cái gì đấy ạ

15. vinamother

vinamother Thành viên

e xài con e210s dùng bản cook milan sao có tình trạng chplay bị lỗi 911, cảm ứng lâu lâu hok mượt, ứng dụng có khi vô lâu, cuộc gọi thì lâu lâu bị giật hok nghe rõ...
    bác nào biết chỉ e vs :(

16. CloudZero

CloudZero Thành viên

minh` up xong rom pure 7.1 thì treo logo sau đó mình up lại xong , up tiếp sk hd 7.1 frame work thì chữ s3 nhấp nháy liện tục @_@ có ai bị như mình ko, vẫn vào cmw dc minh đã wipe 4 cái + format system , + formar preload cũng ko dc

17. thieugiavv

thieugiavv Thành viên

Screenshot_2013-09-19-18-41-36. Screenshot_2013-09-19-20-14-39.
    Có cao thủ nào giải thích được tại sao IMEI báo unknow nhưng vẫn nghe gọi, sóng sánh- 3g ầm ĩ như thế này sau khi up rom v8.1 k ạ. em dùng từ chiều k thấy bị mất sóng phát nào.

18. cstrike

cstrike Thành viên

Vâng. Mình đang chạy PureLook HD v8.0 + modem LK7. Mọi thứ đều good nha bác.

19. zkoolz.boyz

zkoolz.boyz Thành viên

Chắc do lỗi hiển thị của rom

20. CloudZero

CloudZero Thành viên

hic ai giup mình với giờ no hiện chữ galasy sIII nhấp nháy liên tục huhu mình đã làm theo hướng dẫn ui wipe 4 cai format system va sau khi up xong up tiếp sk. framework , nếu ko up file sk. frame thì nó bị treo logo @.@máy mình vẫn vào cwm dc