Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Ngôi nhà chung của S3 Hàn E210(S L K) update 4.3, Giao Lưu Học Hỏi, Chia Sẻ Kinh Nghiệm.

kool_boyjuly
19/6/2013 3:57Phản hồi: 7.915
7.915 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rom cook bị lỗi giờ cài lại Room gốc sao mấy bác nhỉ 😔
duyenkhuong
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tongcuong1 Patch chỉ chạy đc rom 4.3 cook s3 thôi.

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn mobile app
duyenkhuong
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tongcuong1

http://www.tinhte.vn/threads/pic-danh-rien-cho-s3-lte-e210s.2244750/#post-41107151

link patch đây : https://www.mediafire.com/?57i686hukvnta9y
@duyenkhuong Bác xem lại đi, đây rõ ràng là " Patch S4 Revolution v11 for E210S" đã đổi tên mà?! em kiểm tra kỹ rùi, làm em háo hức mãi!!!😔:(
manhcucbs
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tongcuong1 Đề nghị anh em dùng Patch E210S hoặc up sang link khác không được đổi tên file nhé.
Ko có bác nào up patch bị lỗi headphone à @@ rõ ràng trước stock NA2 vẫn nghe bình thường ko bị chập chờn tự hiện icon headphone mặc dù ko cắm.

Mình cài rom cook bị lỗi. Giờ muốn cài lại rom Stock thì phải làm gì nhỉ. Hướng dẫn từng bước 1 dùm mình dùm cái. Mình mới vọc nên chưa hiểu gì cả @@
@tăng xuân nguyên Up qua odin thôi page 1 tải odin và web rom stock.

thế mình cài lại rom cook cho androi 4.3 thì có dùng bản room cook của 4.1.2 không bạn
@tăng xuân nguyên Cook up tốt ấy còn rom stock 4.3 về 4.1 hay bị fail phải qua mobile odin.

Giờ mình cài rom cook bị lỗi có thể cài đè rom cook khác lên không bạn ?
@tăng xuân nguyên không nhận được luôn
@tăng xuân nguyên Lỗi Fc rồi do wipe còn tin nhắn thử xem cài đầu số trong sms chưa có thể rom nó ko tự cài.

@tokyo74110 Vào tin nhắn nó báo tin nhắn dừng 😔 Em mới up rom gốc 4.3 lại. Bác biết rom cook nào ổn định không nhỉ. Bản 210L nhé bác
@tăng xuân nguyên Rom gốc sao bị lỗi này đc nếu ko gửi. Nhận đc xem trung tâm tin nhắn đúng chưa, app bị dừng thì wipe sạch rồi up lại.
E sài bả K ko rành bản L cho lắm.

[qu="tongcuong1, post: 41149841, member: 1577460"]Bác nói cụ thể hơn đi, bản nào? bản 4.2.2 hay bản nao? dùng thấy nó có nuột ko???[/quote]
Ko ban.mình đang chạy rooom miui 4.1.1 cho e210s giờ đã có bản mới nhất v5 cho i9300 nhưng mình kkhông tìm ra dược file pach nên ko chạy được bản v5.mình thấy pin ccũng khá ổn đó bạn.ko lỗi lầm gì.khá nuột.
không rom gốc không bị lỗi bác. Rom cook mới bị lỗi @@
@tăng xuân nguyên Dừng là bị xung đột do wipe ko sạch còn tin nhắn chắc do rom nó ko tự cài trung tâm của mạng.
Ko thì dùng rom cook s3 cho rồi nhưng modem với kernel trên s3 ko phù hợp cho s3 hàn nên khi up rom cook s3 thì flash tiếp modem vs kernel của bản L là chạy đc nhưng phải cài 3g thủ công.
@tokyo74110 Giờ kiếm modem với kernel bản L đi up thử rom cook s3 😁
@tokyo74110 em mới vọc bác nói gì em chả hiểu 😔 Em mù u rồi bác ơi @@
@tăng xuân nguyên @@ giờ kiếm lấy modem vs kernel rom stock L đi .

Giờ em trở lại rom 4.3 stock rồi. H root vs recovery với cài thêm cái gì nữa bác 😔 EM cần xóa mấy cái app hàn + tin nhắn > 160 kí tự + viết tiếng việt :(
bác đừng chửi em ngu chứ em mò sáng giờ chả biết 2 cái đó là cái gì. Chỉ mới biết rom stock, rom cook, root đồ thôi 😔 mà chưa đc cái gì cả :((
@tăng xuân nguyên Ko xin bác nào có ấy, giờ bận rồi để tối nhé.

@tokyo74110 tks bác nhiều 😔 Để xem còn bác nào có không. google nãy giờ @@
@tăng xuân nguyên bác kiếm cái jie ?
@caheonhoibong Bác cho em hỏi cách root vs recovery 4.3 cái 😔
@tăng xuân nguyên Trang 1 thẳng tiến còn k pm gmail caheonhoibong@gmail.com mình hướng dẫn
bác nào có biết cái Rom côok nào ngon của thang E210L không cho xin ak .Kiếm muốn lòi 2 con mắt mà chưa thấy
@caheonhoibong Bạn sang bên này xem nha http://khmertrick.blogspot.com/2013/12/room-cook-dk-43-fixed-data-network-for.html
http://mysammyworld.wordpress.com/
thấy mỗi nơi mỗi khác chả biết đường nào mà lần 😔
Máy GALAXY S3 của tôi sau khi cập nhật bản Androi 4.3 thì bị chậm, lỗi lung tung, pin mau hết, hay khởi động lại cả lỗi thẻ SD bị dừng đột ngột, máy luôn luôn báo như vậy. Thật là buồn cho hãng SAM SUNG
@haicdkt Bên đây là s3 hàn bác ơi lỗi dừng FC có thể do bác trước khi up rom ko wipe bị do xung đột mới với cũ.

Mọi người trong thôn (E210S) thử rom S3_EchoeRom_V5 chưa?
http://www.androidfilehost.com/?fid=23329332407570827
trang giới thiệu nè: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2588044

Rom này dùng modem cũ của máy, hoặc nếu ko thì flash luôn modem LH7 là ok
Dạo này mình mới tech rom Imperium. Sau 2 ngày mình tech mình thấy khá ôn định,pin tốt,máy mượt có nhiều thứ mới
link nó đây : http://d-h.st/kuU
up xong các bạn nhớ up thêm patch, mình tech kĩ rồi rom này tốt lắm
@jackson_boy21 Uh bi giờ bản S có nhiều rom hay thiệt, ko biếc chọn thế lào đây? bản này mình đã download thủ sẵn gòi, nhưng có patch ko zậy bạn?
@tongcuong1 up xong rom bạn vẫn up file patch bạn à
manhcucbs
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tongcuong1 đã cập nhật patch V2 rồi nhé bạn.
@jackson_boy21 bản patch là bản nào bạn ??? cho mjnh xjn cái link được ko vậy ?
Thanks bạn !!!!

Cho em hỏi đây là lỗi gì ak?
Các bro cho hỏi: Mình đã up rom stock lên bản E210LKLUGML5 các thứ ngon lành nhưng không kết nối đc 3G chỉ hiện lên 2G. Vào mobile networks thì nó không có phần networks mode để chuyển từ GPRS sang HSPDA 😔 Có bro nào bị như mình ko, help với T___T
các bác cho e hỏi 1 chut: e mới mua 1 e 210k cho vợ. mới dùng đc 3 ngày. rom 4.3 gốc, chưa root. thấy pin nhanh hết quá.dùng đc khoảng 14h là hết.ko dùng 3g chỉ dùng wifi thôi.thế có bình thường ko a? với cả e thấy trên pin nó ghi là "made in china" liệu có phải pin đã bị đá ko?
@minhtu2211 rôot máy gỡ hết app hàn ra là dc bác ak
@caheonhoibong mình đã thử root bằng Odin theo hướng dẫn trong diễn đàn nhưng ko hiểu sao ko được.đang root thì máy treo ko chay nữa :-( có cách root nào khác ko mọi người.
@minhtu2211 Đang root thì treo máy có 2 khả năng xảy ra:
1/ file dùng để root không phải cho máy của bạn hoặc version thấp hơn file lần trước;
2/ cab lỏng không chặt.
Ngoài ra khi đang root thì tốt nhất không nên làm gì khác :eek::eek:
Giờ 2 rom omega v56 vs imperium v25 là ổn định test 2 rom từ lúc mới ra thấy pin,mượt .
Rom stock 4.3 + pin china vậy là hao thôi up rom cook s3 có patch support cho K,S rồi còn bản L chỉ cần add modem vs kernel bản L đè vô cái patch của S,
Hay K là up đc.
@tokyo74110 đấy là bạn up patch rồi nên thế chứ nếu thế thì có patch từ lâu rồi @@ ko thì các lib của patch có ý nghĩa gì nữa đâu :D
lôi luôn kernel với modem ra mà phang là xong :D
có ông làm dc rom cook cho L mà vẫn chưa làm dc patch cho nó kia kìa 😔
@nam_nam9639 E up rom cook mới chỉ up mỗi modem vs kernel thôi mấy cái kia xóa hết mà.
:D thì e nghĩ rom cook s3 chỉ khác modem vs kernel nên mới bị treo logo.

@tokyo74110 nói thật là trước mình cũng nghĩ thế đấy =))
@tokyo74110 mà bác cũng ở bên choi mobile hôm trc đúng ko nhỉ. @@
Máy e là e210, rom cok là 4.3 nguyên bản, có bác nào cao tay up cho e cái rom nào nghe gọi ổn định, ít hao pin mà nếu được rom bản quốc tế thì tốt ah, e xin hậu tạ ( vì e thấy hình như máy HÀn khi up rom cok 4.3 thì ko up rom khác được vì sợ bị hỏng máy ah).hihi
@lionking_12004 máy bác e210 gì ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019