Ngôi Nhà Dành Cho SAMSUNG GALAXY-SL I9003

boybuona6
17/6/2011 4:44Phản hồi: 2.403
2.403 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chào các bạn mình vừa mua 1 em 9003 về nên chưa biết gì nhiều về nó có gì các bác chỉ giáo hộ em với nhé. để dùng thế nào cho nó gọi là đạt hiệu quả tôt nhất. Thanks all
up...................
bac nao cho e hoi,sao luc root may,a kick chuot vao super one click no lai ghi la unable to find a version of the runtime to run this application
cho hỏi con GT-I9003 voi SL-I9003 là 1 con hả các bác. cho em hỏi vài câu nha. bác nào bít cài game trên thẻ nhớ ngoài ko. cài vào bộ nhớ trong cũng dc, nhưng data để ở bộ nhớ ngoài đó.hic bộ nhớ trong của con GT-I9003 ít quá, $G mà nó cho có 1.5G àh. bác nào bít chỉ với nha. và cho em hỏi thêm câu nữa, em mới mua con GT-I9003 chưa dc 1 tuần nhưng sao pin của nó hết mau quá, em chơi game chừng 5h là hết hic. cứ 1 ngày sạc 1 lân chac die quá. bác nào bít chỉ em với nha. tks nhìu nhìu lun a1k.
hiện tại pin i9003 là trâu nhất đó bạn chơi liên tục 5h còn đòi gì nửa. ........
Mình cũng mới bỏ tiền ra đưa e này về dinh nhưng cũng như bác trên nói dùng Pin cứ 1 ngày phải sạc 1 lần. Mình đã nghiên cứu bít Pin I9003 la 1650 mha nhưng mà sao cứ 1 ngày lại phải sạc thì quá chán so với số tiền bỏ ra. Bác nào có cách khắc phục không chỉ giáo a e với.
mình cũng nghe người ta nói.pin còn này trâu lắm. cùng lắm là sài 2-3 ngày mới sạc 1 lần.hic sài thử rồi mới bít.chán thật.bít zị ring n8 cho rồi
zị mà em tưởng dc nhìu hơn nữa chứ. hic. zị bác bít cách nào cài game và data vào thẻ nhớ ko. chỉ em với.em cài dc có 3 game 3d là hết bộ nhớ trong rồi.
app2sd trên market cho chuyển app qua thẻ nhớ đó bạn nhưng chỉ một số app thôi, một số ko cho chuyển.....nếu bạn muốn chuyển hết app qua thẻ nhớ thì phải root máy, vấn đề root thì bạn seach trên dđ đi. .......có nhiều bài viết lắm.....mình củng làm theo ae hướng dẩn trên dđ nè.......
không bít root máy xong. có chuyển data qua dc ko.chứ app thì máy nó dành cho 1.8G de cài vào rồi.chủ yếu là data của game thì quá nặng.có game gần 1G. hic.
cụ thể là các bạn xài pin như thế nào. ..chứ chơi game 2>3h..... 3g wifi 2>3h nghe nhạc, nhắn tin, dt, v...v...chút ít thì 1ngày xạc 1l là đúng rồi. ...pin i9003 trâu là so với mấy dòng máy khác. ...n8 chưa chắc pin trâu hơn đâu nghe bạn.......smartphone mà các bạn làm như là 1100 của nokia vậy.........
hic. mới tét hồi tối. tắt hết 3G rpgs. chi chơi game thôi. 1 trò Dungeon Hunter 2 từ 11h khuya tới 2h sáng máy báo sạc pin. kiểu này ko bít sao nữa.hôm bửa test thì dc 5h nhưng vừa chơi vừa ngưng ko liên tục. hồi tối thừ bỡ ngỡ lun.máy mới mua dc 1 tuần. 😔(
bạn chơi game vừa tốn pin cho app vừa tốn pin cho màn hình nhanh hết là phải.bạn mà chơi game trên màn cảm ứng chì chẳng có máy nào trâu đc pin đâu.pin của i9003 so với các dòng tương tự là ok rùi đó.các dòng khác còn hao pin ác hơn nhiều.
màn hình lớn+sắc nét+cảm ứng=tốn pin =))
.....bạn nên kiểm tra xem có ứng dụng nào chạy ngầm ko, cân chỉnh độ sáng phù hợp chưa, tắt hết các kết nối khi ko cần xài, máy bạn là sách tay hay chính hãng, 4h để nuốt hết pin là có vấn đề đấy.......
k phải đâu mấy bác.có thể là do máy lỗi đấy 😔 máy e mới mua đc mấy ngày mà pin kém quá, e thử 1 ngày dùng ít, để màn hình tối, tắt wifi vs ứng dụng chạy ngầm các kiểu mà pin đc có mười mấy tiếng :( mang lên chỗ mua thắc mắc ngta kiểm tra rồi bảo máy bị hao nguồn, may mà vẫn trong thời gian 1 tuần nên đổi máy khác. hx nhưng mà máy mới đổi e lại có cảm giác cảm ứng k nhạy lắm :( k biết có phải do máy k :(
Vậy bạn làm cách này thử nha coi thời gian có tăng sử dụng có tăng lên không nha.

Cách Sạc Pin làm tăng thời gian sử dụng cho các dòng máy mới​

Pin luôn là vấn đề với các dòng máy mới : Chip sử lý tốc độ cao, màn hình to với độ phân giải cao làm tiêu hao pin khá nhanh kể cả với những máy có Pin khủng ( 1500-1700mA/h). Các Sạc pin (Chỉ cần làm một lần, tốt nhất là làm lần đầu tiên khi mua máy về) sau đây sẽ làm tăng thời gian sử dụng pin của bạn lên đáng kể. Thậm chí nó còn được HTC khuyến nghị nên sử dụng phương pháp này khi sạc lần đầu tiên cho EVO 3D. Nó có thể áp dụng cho các máy Android đời mới với Pin dung lượng cao.

Các bạn làm theo các bước sau đây (Nên thực hiện khi pin trong máy còn 15% và máy báo cho bạn là chế độ Tiết kiệm pin đã được kích hoạt) :

1) Bật máy ( Máy đang hoạt động)
2) Cắm sạc cho máy 8 tiếng (Có thể là 9 hoặc 10 tiếng nếu bạn chót quên;) )
3) Rút sạc và Tắt máy
4) Cắm Sạc sạc tiếp cho máy 1 tiếng
5) Rút sạc
6) Bật máy, sau khi máy khởi động xong chờ 2 phút sau đó tắt máy
7) Cắm Sạc và sạc tiếp 1 tiếng nữa
8) Done >>> Bật máy lên thôi và bạn thưởng thức thành quả 😁

Chỉ phải làm 1 lần như trên, sau đó thì sạc như bình thường

Các bạn có thể tham khảo thêm ở đây (Nó chỉ có 3 bước nhưng mình diễn giải cho các bạn dễ hiểu) :

http://www.gizmocrunch.com/mobile/67...nsation-evo-3d
Với các bác ấy xài 3G thì tầm 6-7 tiếng đã đành, chứ như em đây, chỉ dùng GSM mà cũng chỉ được tầm đó, trong khi Samsung quảng cáo em nó dùng 2G được 15h, còn 3G thì được 7,5h. Có lẽ các bác khác đều nhìn vào con số 15h kia như em mà chán với nản là đúng rồi.
Mình cũng dùng 3,5G vì nói thật giờ máy đời cao k dùng 3G thì trả để làm j nên mới yêu cầu Pin phải được 2 -3 ngày chứ. Đây toàn có 1 ngày chán vãi k xứng đáng với số tiền mình bỏ ra.
Bạn yêu cầu như thế là wá rồj. hjện tạj chưa co smartphone nào có pjn đáp ưnh như cầu như bạn kả. vừa chơj game lạj lướt web ma đòj pjn 3-5 ngày. pó tay!
a e cho mình hỏi quay phim của may i9003 sao tối thế nhỉ. nếu để ở chế độ chụp ảnh thì ánh sang rất tốt thế mà chuyên quay phim thì tối hù hù ah ae có cách nào khắc phục mách mình với.
Thưa mọi người.Em cũng mới tậu con SS GT-I9003 để tập tành Android .ko biết có vào nhầm thớt ko nữa ạ.Em có mấy câu hỏi xin các anh chỉ bảo giúp
1.GT-I9003 của có liệu có thể làm theo các bài hướng dẫn của các bác nói trên ko ạ
2.Làm thế nào để biết mình đã root hay chưa ak?
3.em thấy bi hoa mắt và lẫn lộn giữa nhiều dòng máy I9000,I9003-GT,I9003-SL,..vậy khi mình up Rom thì phải chú ý những thông số nào ạ?Nếu up nhầm Rom của máy khác ko bít có sao ko?
Rất mong mọi người chỉ bảo giúp .Em cám ơn
Thế bác có thể cho em biết là máy em có thể Up ROm nhưng phiên bản nào? cứ thấy I9003 là dùng đc ạ....?và hiện nay bản ROm nào tốt và ổn định nhất cho máy của em ạ,bác có thể cho e xin link down đc ko?Em cám ơn
em nó hiện giờ ít rum lắm ....rum gốc vẩn tốt mà bạn , bạn nâng cấp phần sụn KE1 chưa ? nâng cấp đi máy chạy mượt lắm , mượt hơn cả Iphone 4 (china) nữa ............hj.......KE1 + root là máy chạy ngon lành cành đào rồi ......thanks....
Bác cho em xin bài hướng dẫ down đc ko ạ? 😃
bạn vào samsung.com download samsung kies về pc , cài đặt nhớ chọn tiéng việt , mở chương trình lên , kết nối dt với pc(usb) ở chế độ samsung kies , samsung kies sẽ yêu cầu bạn nâng cấp KE1 , bạn cứ nhấp tiếp tục ......tiếp tục ........ngồi hút thuốc.......tiếp tục............xong.........củng dể lắm mà.......root thì ở đầu bài hoặc trên diên đàn có hd đó , seach đi........mình ko biết chèn link vào đây.....hj......:giggle:
Co gingerbread cho Sl rui day, da ai up.chua
bản đó chưa hoàn thiện đâu bạn, vẩn còn lỗi ...
up rùi.đang test.để xem thế nào đã 😃
Chào các bạn, mình mới lấy chú I9003 này về được gần tháng. Nhưng thấy có hiện tượng tự động shut down. Cái này lúc bị lúc không. Hay bị nhất là lúc cho vào bao rồi chạy xe ngoài đường. Một hôm vô tình làm rớt nhưng chụp lại kịp cũng thấy máy shut down. Các bạn có kinh nghiệm gì ko. Thanks nhiều.
Em cũng gặp trường hợp như bác 2 lần rồi,đang ko hiểu do phần mêm hay phân cứng .Bác nào biét xin giúp e với
hiện tượng lạ .......máy bạn root chưa hay up rum gì chưa ....
Mình cũng bị giống như bạn này... Máy thi thoang dùng lâu rồi tự động reset lại máy, đôi khi chơi game cũng tự khởi động lại....hix

---------- Post added at 05:01 PM ---------- Previous post was at 04:54 PM ----------

mình đang dùng samsung gt-i9003 (hàng công ty)phiên bản firmware 2.2.1, phiên bản baseband i9003DXKB2, phiên bản kernel 2.6.32.9 root@SE-S604#1, số bản tạo FROYO.DXKB5...Minh muốn hỏi làm sao để biết máy mình đã root chưa, up room lên có mất tiếng việt không....?
Hi Thanhtoan và Mrhuyzdo, mình chưa root máy hay up rum. Chỉ cái vài phần mềm gõ tiếng Việt và tra từ điển thôi. Hiện tượng này cũng xảy ra với Galaxy S. Khá nhiều vì máy đó nhiều người dùng. Mình đã thử search một số forum nước ngoài thì mới chỉ có một chỗ nói về chuyện này cho I9003 http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1027181 . Các bạn biết gì thêm thì chia sẻ nhé. Noí chung dùng thì rất thích nhưng bị vụ này hơi bực mình. Chắc là do firmware thế nào đó thôi. Bây giờ đem ra service thì ko biết nói với người ta thế nào nên mình cũng đang ngại.
Dạo này cảm ứng của e nó không nhạy các anh ơi em buồn quá :-[:-[:-[
thatha
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn tham khảo ở đây nhé http://www.tinhte.vn/hoi-dap-chia-se-kinh-nghiem-217/galaxy-sl-i9003-huong-dan-cai-game-data-len-external_sd-754479/
hoanglongus11 ơi bạn kiếm dungeon ở đâu thế, m cũng thick chơi mà down của bác buivanthanh ko đc j hết, đến chán
đây nè bạn, http://www.tinhte.vn/tro-choi-android-467/tong-hop-gameloft-va-game-hay-cho-samsung-galaxy-s-may-man-hinh-wvga-666599

---------- Post added at 11:10 PM ---------- Previous post was at 11:08 PM ----------

các bạn cũng hướng dẫn lại cho tụi mình root và up room đi. mới hành nghề Android nên ko cứng tay lắm. up vào đây có gì dễ hỏi lun.😁
mấy hôm nay ngôi nhà i9003 buồn nhỉ .......hôm qua mới cài game Backtab HD vào máy, công nhận game đồ họa đẹp thật, ko bị lag nữa, mượt mà chiến ngon lành. ...ace cài thử đi.......
Các bác nào có thể post 1 bài Up Room, root máy thế nào k em sài GT-I9003 thấy các bài chỉ root ở trang 2 mà là rồi thấy nó không được không biết có làm sai bước nào k mà nó k được rồi. Các bác cho em cái gì mà dùng để root ấy bài chỉ root k có để link download không bik đường nào mà lần
có bài hướng dẫn root va up room de hĩu nè.bạn nào test nha. mình root rất ok. đang up room. hi
http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-280/huong-dan-up-rom-xxkb3-2-2-1-va-root-may-cho-i9003-ban-dinh-nhat-752036/
Cái này do máy mới mua về mặc định resolution cho máy quay ở 640x480 hoặc 320x240. Bạn quay trong điều kiện thiếu sáng nên bị tối màn hình.

Để khắc phục bạn vào Camera, chuyển sang máy quay, chọn resoltion (nút thứ 2 từ dưới lên bên trái màn hình), chọn độ phân giải 1280x720 hoặc 720x480 là sẽ hết tối.

Chúc thành công 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019