Ngôi Nhà Dành Cho SAMSUNG GALAXY-SL I9003

boybuona6
17/6/2011 4:44Phản hồi: 2.403
2.403 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cuộc sống hoàn hảo

minh dùng máy này, Thấy chạy ok lắm. mỗi tội pin hơi yếu. Có phai do cài nhieuf chương trình quá đúng ko. Thỉnh thoảng máy bị đơ, phải tháo pin, khởi động lại là sao vậy?
Chuẩn máy này không bít sao thỉnh thoảng đơ phải tắt nguồn bằng cách tháo pin mới được. Bác nào bít nguyên nhân không?
Em cũng mới mua chú SL này, chưa biết sài nhiều nhiều vì lần đầu tiên chơi Android, máy em ngay mới mua về cài app đã bị đơ, phải tháo pin ra bật lại, lúc hết pin máy tự tắt rồi nhưng em cố bật lên thì thấy màn hình có chứ S trong chứ SAMSUNG lúc khởi động, em k hiểu tại sao, nhìn cứ như hỏng màn hình, khi sạc lại bật lên thấy bt`, máy dùng chip 1Ghz mà em k thấy mượt lắm, có phải fix lag thì mượt hơn k? Mn giúp em vs?
Cho em hỏi đã có firmware 2.3... cho i9003 chưa vậy, và nâng cấp nó qua kíe thế nào ạ
sao máy ss i9003 của mình để nguyên ko làm gì mà bộ nhớ RAM nó cứ tăng lên thế nhỉ? mình để ý. mỗi khi chơi xong mình đều "xóa bộ nhớ RAM" xong tắt màn hình. 1 lúc sau thấy RAM lại tăng vèo vèo. lại phải xóa tiếp. ko biết vì sao ....? à tiện thể hỏi luôn. máy i9003 ko thay đổi theme(chủ đề) giốg nokia đc à
blackmiu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn cài thêm taks manager rồi cho nó tự động clear giải phóng bộ nhớ ( nhưng nhớ chọn những app chạy mặc định không cần xóa vd : những app cài thêm nhưng thường sử dụng : nhắc nhỡ cuộc gọi lỡ , ghi âm .. vv)
Theo mình nên cài DZ box , thằng này có nhiều ứng dụng trong 1 app : theo doi pin, khóa app , task killer , uninstall, App to SD ...
RAM: vì một số trình hoạt động vẫn hoạt động ngầm nên vẫn tốn ram, tuy nhiên bạn ko nên quan tâm đến vấn đề này nhiều vì chừng đó RAM là quá ổn để chạy. Bạn có thể dùng titanium back up để Uninstall một số system app ko cần thiết để tránh tình trạng hao pin. Pin của mình để qua 1 đêm mất khoảng 3%, trước dùng bản chưa bỏ 1 đêm mất cỡ 20-30%.
i9003 hiện tại đã có theme tuy nhiên chỉ áp dụng cho từng ROM cụ thể:
Theme cho 2.3.4
Cái cho 2.2 mình ko tìm lại đc.

---------- Post added at 11:41 AM ---------- Previous post was at 11:39 AM ----------

Có thể máy của bạn lỗi rom, bạn thử cài lại rom xem sao. bản 2.3.4 hiện tại chạy khá mượt và ít lỗi.

---------- Post added at 11:45 AM ---------- Previous post was at 11:41 AM ----------

Do ROM gốc của SS có rất nhiều app chạy ngầm nên dẫn đến hao pin. Bạn có thể khắc phục bằng cách dùng Titanium Back up để uninstall các ứng dụng ko cần thiết đi.
Điều này sẽ cải thiện đáng kể thời gian pin của bạn.

---------- Post added at 11:49 AM ---------- Previous post was at 11:45 AM ----------

Đã có bản 2.3.4 tuy nhiên vẫn chưa phải là bản chính thức và bạn flash qua ODIN

---------- Post added at 11:51 AM ---------- Previous post was at 11:49 AM ----------

Theo nhiều nghiên cứu và thử nghiệm các bản 2.2 đổ lên ko nên dùng Task Manager. Dùng trình này cũng ko thể cải thiện dc tình trạng pin của điện thoại mà ngược lại có thể làm điện thoại tốn pin hơn do phải khới động lại chương trình khi người dùng cần sử dụng.
dhruan
ĐẠI BÀNG
13 năm
blackmiu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Về Pin của I9003, mình mới xài con này. nhưng qua kinh nghiệm để có time pin lâu thì nên tắt tất cả những ứng dụng liên quan tới pin bạn thường không sử dụng : 3G, GPRS, Wifi, GPS... , chỉnh độ sáng màn hình càng nhỏ càng tốt ( mình chỉnh 1/4 thanh). Riêng về I9003 phải tắt thêm các chức năng đồng bộ tài khoản mail Google - vị trí và bảo mật ..... tắt chế độ auto update của các app

Ngoài ra hạn chế các chương trình cài thêm chạy mặc định cũng hao pin, hạn chế bằng các kiếm các app có các ứng dụng chung.

Muốn máy chạy nhanh - pin lâu thì hạn chế sữ dụng nhiều widget ( nên cài App Organizer để quản lý và tạo group các app), các giao diện live, các themes đồ họa... Nói chung muốn đẹp thì máy chạy chậm + hao pin và ngược lại.

Pin sạc lúc mới mua về : xài cho hết pin, máy tự tắt. Cắm vào sạc hơn 8h ( nhớ bật máy), sau đó tắt máy ( shutdown) sạc tiếp khoản 2h ( đến khi nào bấm vào nút giữa - hiện cục pin và mấy chấm phía dưới không chạy nữa) thì bật máy lên vọc 5p rối cắm sặc tiếp cho đến khi pin đầy. Sạc như vậy 3 lần thì mới tận dụng hết công suất pin. Lâu lâu nên sạc lại như vậy 1 lần.

Pin I9003 hiện nay không phải công suất lớn nhất, nhưng nó đứng tầm thứ 2 thôi. Vì màn hình lớn + touch, mỗi khi chơi game ( nhất game HD) thì chạy tầm 5h là quá good rồi. Nếu chỉ để nghe - gọi, lên mạng 1 chút, chơi game 1 chút thì pin tầm 1,5 - 2 ngày. Còn nghe gọi không thì tầm 2,5 - 3 ngày.
Lời khuyên những ai thường đi ra ngoài mà ham vọc thì nên mua thêm 1 cục sạc mang theo (ít tiền) không thì mua thêm cục pin và cốc sạc ( nhiều tiền).

Uproom : chọn những room mà nhiều người đã test và có đánh giá rõ ràng hãy up.

Để máy hoạt động tốt , nên sử dụng các thẻ nhớ loại tốt. Coi chừng virus lây từ máy tính.

Các app liên quan về hệ thống không nên cài trùng chức năng (vd cài 1 lúc nhiều task manager ...). Các app sau khi cài nên theo dõi hoạt động vì người ta xài tốt không có nghĩa trên máy mình cũng phải xài tốt ( liên quan tới room, đụng app, tinh chỉnh máy mỗi người mỗi khác)

Khi chọn app để cài, nên xem các thông tin về app đó như : chạy tốt trên máy model nào, màn hình chuẩn nhiêu .....

Khi treo máy, nên quét virus thẻ nhớ - uninstall các app vửa cài đặt ( đụng phần mềm ), thay thẻ nhớ loại tốt hơn ( tránh ham rẻ mua nhầm thẻ TQ).... Nếu vẫn bị treo, bước cuối cùng là reset lại máy về nguyên gốc khi mới xuất xưởng ( nhớ backup data cũng như contac ...), format thẻ nhớ, mượn cục pin của máy khác test ( không cài app nào cứ để vậy sử dụng xem sao)..... Vẫn bị treo >"< Uproom gốc ( room zin) .... Vẫn bị treo ===> phần cứng : bảo hành hoặc đem ra cửa hàng sửa >"< hix
Resert lại máy về nguyên gốc khi xuất xưởng làm sao vậy bạn
dhruan
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn bấm như sau *2767*3855# sẽ reset máy về nguyên gốc
blackmiu
ĐẠI BÀNG
13 năm
---------- Post added at 11:51 AM ---------- Previous post was at 11:49 AM ----------

[/COLOR]

Theo nhiều nghiên cứu và thử nghiệm các bản 2.2 đổ lên ko nên dùng Task Manager. Dùng trình này cũng ko thể cải thiện dc tình trạng pin của điện thoại mà ngược lại có thể làm điện thoại tốn pin hơn do phải khới động lại chương trình khi người dùng cần sử dụng.[/QUOTE]

Ý mình là dùng Task Manager để clear những app vừa sữ dụng hoạc các app hay chạy nhưng không cần thiết để giải phóng dram sẵn sàng cho các app khác cho người sử dụng. Còn các app mặc định cần thiết cũng như các app cài thêm nhưng thường chạy ( ghi âm cuộc gọi , thông báo cuộc gọi lỡ .....) thì không clear ( chọn trong Opption)

---------- Post added at 12:33 PM ---------- Previous post was at 12:23 PM ----------

Có bạn nào biết chương trình ghi âm cuộc gọi tốt cho I9003 không? Mình cài và test gần như tất cả các ct được giới thiệu trên diễn đàn cũng như trên maker không có ct nào hoạt động tốt hết ( muốn ghi âm thì phải bật loa ngoài , chất lượng thì kém, tiếng người bên kia quá nhỏ gần như không nghe được) như ct Total Recal
Mình cần app ghi âm cuộc gọi + pass ( muốn nghe lại cuộc gọi ghi âm thì phải có pass) đã test good trên Galaxy SL I9003.
Ngoài ra mình xin luôn app từ chối cuộc gọi, tin nhắn, thông báo bận và ghi âm khi từ chối + pass ( muốn vào app thì phải có pass) tương tự chương trình Advanced Call Manager cua Symban
hieutrinh85
ĐẠI BÀNG
13 năm
chào cả nhà, mình cũng vừa mua con I9003. 😃 hnay vào chào mọi người nè 😁
vuminhchau
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sao mình xaì wifi vào Appplanet không được, nó cứ baó lỗi kết nối. Trong khi đó vaò mạng lại bình thường
huykhilx
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bro nào cho em hỏi, sao cái recorevy của máy em muốn up file zip gì là nó lại báo lỗi ổ E:Error in /sdcard/update.zip
I9003 có đọc được file flv ko hả các bác. Em thấy máy em ko đọc được file này
Bạn intall moboplayer đi, đảm bảo xem đc cả *.mkv nữa ấy chứ, flv là cái đinh gì. Nhưng theo mình thì i9003 xem ko đc mượt lắm các file *.mkv =720p, cóg thể bị giật hình hoặc tiếng đi trc hình.
Các bác cho em hỏi, máy em chi vuốt gưởng mở khóa được. Nhưng không dùng được bất cứ gì nữa. Xin các bác chỉ giáo. Đang đau hết cả đầu đấy các bác ah.
blackmiu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn có thể nói rõ hơn không? Mở khóa xong không sử dụng được hay mở khóa xong thì chỉ có những chương trình mặc định của ĐT thôi? Nếu là vđ thứ 2 thì bạn nên xem thêm thông tin trong diễn đàn về cách cài thêm app và game qua app Market hoặc thẻ nhớ. Thông thường bạn phải đăng ký 1 acc gmail rồi setup trong ĐT, nhớ kết nối wifi. Nếu la ĐT mới mua 100% thì dễ còn nếu đã qua sử dụng thì nên reset máy về mặc định mới xuất sưởng.
Cocoli
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác xài lockbot muốn voouoosy kiểu nào cũng có
mình vừa root bằng superoneclick xong mình chép cái file wpa_supplicant để kết nối adhoc nhưng giờ máy bật lên nó treo chả làm gì đc cả . Bác nào biết cách sửa chỉ mình với
E dùng con galaxy si9003, hôm trước được gửi một tin nhắn MMS có hình ảnh, chả hiểu sao n hiện chữ download trên tin nhắn, click vào download thì không down được, toàn báo lỗi không tải được, lúc sau thì có tin nhắn gửi về là vào trang http://album.viettelmobile.com.vn để nhận hình ảnh. thế là thế nào? Các bác có biết khắc phục cái này k? nhiều máy như 6300 còn xem trực tiếp ảnh trên máy được, sao máy si9003 lại không hỗ trợ chức năng này ạ....
blackmiu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn muốn sử dụng chức năng MMS ( nhắn tin kèm hình ảnh - âm thanh - video ) trước tiên phải setup GPRS , 3G ( riêng 3G thì phải đăng ký nhà mạng mà bạn đang xử dụng - cách đăng ký cụ thể thì vào trang chủ của mạng của bạn đang dùng xem cụ thể). sau khi đăng ký - setup thì bạn phải đánh dấu check box cho sử dụng trong phần cài đặt mạng - mạng wifi. Lưu ý là sẽ tốn tiền hơi nhiều đó + hao pin khi dùng các chức năng này.
Mình update fimware bằng Kies thì nó báo Insuffcient disk's free space (requires ả least 3000MB). Mà bộ nhớ mình còn dư trên 3GB mà
Mình thấy trên web umnet.com có nhiều theme của i9003 rất đẹp ko biết tải về pc rùi save vào bộ nhớ trong hay thẻ nhớ thì mới xài dc hả mọi người? mà có dc free ko? còn những ứng dụng khác mình có thể save hết vào thẻ nhớ đc ko? (thẻ 4GB) còn bộ nhớ trong của máy cũng là 4GB thì bỏ nhiều thứ quá có phải sẽ bị lag ko mọi người. Xin giúp mình với nha....! gà mờ mấy vụ này lắm hjx
Theo mình hiểu cài nhiều thứ quá cũng có thể dẫn đến quá trình làm chậm máy.
Ace đã thử game Captain America: Sentinel of Liberty HD v1.01 chưa?
Link apk :
http://www.multiupload.com/5BWTDQI6ZU

Ah sắp có batlefield badcompany 2 for all device rùi.
Xin hoỉ AE cách cài theme cho con này với.Thấy trên xda nhiều theme đẹp mà không biết cài ra sao!
Bạn root máy sau đó download các theme bên XDA về, rùi dùng rootexplorer copy các file trong thư mục down về vào system. Ah suýt quên mất, sau khi copy & paste xong nhớ set premision cho file mới chép đè vào để tránh bị forceclose nha.Ah hiện tại các theme bên XDA toàn của rom DXKB3 nên bạn chỉ nên copy 2 file framework-res.apk và twframework-res.apk vào sdcard/system/app/framework là ok rùi, ko nên thay đổi các apps khác trong system.Goodluck!Preview e i9003 của mình nè:
Máy anh đẹp quá.Nhưng em hỏi là dùng root copy mấy file down về rồi vứt vô system thế nào ạ?
Ah nếu e cần có thể add nick yh! của a vào, có gì cho dễ trao đổi. Nick a nè: ninh_master
hieutrinh85
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chào anh ninh ạ 😃 anh có thể cho em add với :p muốn nhờ anh hỗ trợ một chút ý ạ 😃 mong anh không phiền.
Bạn có gì cứ để lai tin nhắn cho mình, nếu giúp đc mình sẽ cố gắng hết sức.
Cho mình hỏi về bộ nhớ trong của thằng samsung galaxy S i9003 loại 4G ( sao mình vào xem thi thấy bộ nhớ tổng để có 1.52G ah, nó không đúng với thực tế lắm. hix... mình mới mua máy luôn đó.
Nó còn dùng cho Hệ điều hành nữa mà bạn.Của mình bản 16Gb nhưng chỉ dùng đựoc 11.7Gb.
I9003 có 3 bộ nhớ mà, bản thân bộ nhớ trong nó chia làm hai: bộ nhớ trong, internal SD card, và external SD card. Bạn cộng bộ nhớ trong, và internal SD card là ra gần 4GB.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019