Ngôi nhà Noen-Ngôi nhà Asus memo pad HD 8

hyeu21
21/12/2013 2:4Phản hồi: 7.964
Ngôi nhà Noen-Ngôi nhà Asus memo pad HD 8

Hội Asus MeMo pad 8 - update full phụ kiện ( tricover,tay ps, chuột không dây. otg...)

Em Asus Memo pad 8 vừa ra, mình cũng vừa mới ra thế giói di động xúc 1 em về, tìm trên 4rum chưa thấy có topic tổng hợp nào cho em nó nên mạnh dạn xây nhà góp gạch cho a e tập trung giao lưu, tránh tình trạng nhiều topic hỏi lan man mà ít người trả lời...a e cùng góp gạch nha.
Đập hộp :
Phụ kiện chuẩn: Máy , sạc( out put 5v-1.3A), cáp usb, 2 quyển sách ,1 đế dựng máy đi kèm

- không có tai nghe + cáp otg.​
Tổng quan :

1-Máy 8inch, màn hình 1200x800 IPS góc nhìn khá rộng >170 độ.Màn hình kéo dài chứ ko phải vuông như ipad mini nhé.mình phân vân giữa em memo pad 10 và em memo pad 8 nhưng khi cầm thực tế màn hình memo pad 8 đẹp hơn rất nhiều nên đã chọn em nó.
2- viền kim loại xung quanh sáng bóng, nhưng có vẻ ko cao cấp lắm ( dòng tab giá rẻ nên mình ko dám yêu cầu cao). Mặt sau có 1 camera 5mpx + 1 logo asus khá đẹp + 1 loa ngoài trải dài nằm ngang bên dưới .
3- máy cầm chắc chắn, thi thoảng khi sử dụng có hơi 1 tí ọp ẹp ngay dưới camera ( các bạn test kĩ nhé, máy mình thi thoảng mới thấy vậy , không biết các máy khác thế nào)

Đánh giá :

1- hiệu năng: chip 4 nhân - ram 1g - bộ nhớ 8g
+ thực tế chip 4 nhân cảm ứng mượt, thi thoảng có độ trễ, android có lẽ khó tránh, mình vuốt thử note 2013 10inch vẫn có 1 tí ti khựng nhé.
+ Dòng chip mình dùng cpu Z + antutu thì báo Arm v7 cotex a9. tìm hiểu trên 1 số 4rum thì có người báo media tek siêu anh hùng hay rock chip, có người bảo chip intel ( bạn nào biết chính xác thì giúp mình comment nhé )
+ chơi game Mc4 , asphalt 8, pes 12...ngon lành, game online ải mỹ nhân mobile mượt mà.nhưng đang chơi game mà out ra thì hơi giựt chút xíu trong 1-2s là lại hết.
+ ram 1gb trống ~ 350mb ( chưa thấy thiếu ram lần nào )
+ bộ nhớ 8gb trống ~4,3 gb
2-Camera :

Quảng cáo

+5m chất lượng đủ sáng :khá tốt, ~1m/ pic. chất lượng thiếu sáng ko cần bàn vì có mấy khi lấy tab chụp ảnh đâu hjhj
3- Loa ngoài : chất lượng tuyệt, nghe nhạc loa ngoài trong trẻo , hay, to rõ ( đúng chất lượng quảng cáo sonic master)
+tai nghe : mình kết hợp tai sony mh1c - theo máy sony Z : chất lượng âm trung bình khá
p/s: có bạn báo ko hợp tai s3, nghe bass bị rè.
4- màn hình : Chất lượng khá tốt, 1200 x800 IPS góc nhìn rộng, màn hình mịn, màu sắc không được rực như LG hay Samsung ( so sánh hơi quá hjhj). đọc báo , face book, xem phim ...cảm nhận tuyệt, khá nịnh mắt
5-Pin : đang test kĩ vì mình mới lấy 1 hôm. sạc đầy 100% , đọc báo face qua wifi có lẽ ~ 6-7h ( quảng cáo 9h nghe hơi quá vì pin dung lượng ~4000mah )
+ Minh sẽ test pin kĩ hơn để cho a e rõ.
6- kết nối : wifi ko phải bàn lúc nào cũng căng đét + ầm ầm,OTG kết nối usb, chuột , bàn phím, Cắm usb 3g vào chạy ầm ầm ko cần cài thêm gì đâu nhé. có miracrast cho anh em nào có tivi xịn trong nhà, chiếu phim hay chơi game thì quá tuyệt.
7- Phần mềm có sẵn:hay nhất là phần mềm popup . các cửa sổ hiện lên cực tiện cho bạn trải nghiệm trên màn hình 8inch,( duyệt web, máy tính, ghi chú...đặc biệt có thể add thêm ứng dụng vào chứ không gò bó như q silde của LG)
ghi chú nhanh tiện,1 số ứng dụng ít dùng khác như lưu trữ đám mây cuả asus, App back up,đọc truyện...

Mới tìm được, chủ thớt đưa lên số 1 cho ae khỏi thắc mắc, còn Memo8 này dùng Rockchip mã RK3188 gồm 4 nhân ARM Kotex A9  sử dụng GPU Maili-400MP của Samsung (dùng trên s2 thần thánh đó :3 )
Process• 28nm low power process
CPU• Quad-core ARM Cortex-A9, up to 1.6GHz
GPU• Mali-400MP4 GPU, up to 600MHz
*** Kết: Với cái giá 3990k tgdd bạn sẽ có 1 cái tab xứng với số tiền bỏ ra:
- hiệu năng tốt, ram đủ dùng, màn hình tốt, loa nghe hay, pin khoẻ, kiểu dáng trẻ trung 3 màu để lựa chọn, thương hiệu máy tính bảng ăn đứt các loại tàu trôi nổi...
A e cùng gia nhập hội memo pad 8 nha!!!
7.964 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hyeu21
TÍCH CỰC
10 năm
***Root và recovery, stock rom mình sẽ chia làm 2 phần
+ 2A: bài chi tiết của bạn @goldwoods .
+ 2B: bài tổng hợp đóng góp của các anh em trong topic.
A e vọc chú ý đọc kĩ hướng dẫn của topic nha.
2A- Root, recovery, up rom,un root, stock rom ( bài viết tâm huyết của thành viên @goldwoods .cảm ơn sự tâm huyết của bạn với anh em memo8)

2 B - root up rom: ( tổng hợp bài viết của các anh em hội đã đóng góp)

A- Rom Stock:
cảm ơn đóng góp của bạn @goldwoods
rom stock cho anh em và cách up nhé.tha hồ vọc vạch anh em ơi:
B: Root máy thành công 100% ( yêu cầu đọc kĩ và không chịu trách nhiệm cho sự an toàn máy của bạn ):
C:Cách chuyển data lên thẻ nhớ thành công 100%:
+cảm ơn @Kay Trần : vì sự đóng góp cho a e memo8:

D:Update recovery mm8:

cảm ơn đóng góp của @goldwoods:

E: Những lưu ý khi up rom và cách cứu Brick của bạn @goldwoods -cảm ơn bài viết chi tiết của bạn:
F- Cách unroot trực tiếp trên điện thoại cho bạn nào muốn đi bảo hành:
( cảm ơn đóng góp của bạn @mr.bean1990 )

-------------------------------------------------------------------
@hyeu21 máy mình bị brick không thể nào up rom stock dc.vao recovery mode update file zip chay 1 lúc rồi báo lỗi,c1o ai giúp mình không
@phucsundy Mình cũng vậy đó.như có bác nói là up ota lên rùi k up đc bằng reco gốc nữa.phải cài reco khác.nhưng hôm nay đi hỏi có bác tiệm bảo sửa đx.chiều nay e mang ra

Sent from my S25 using Tinhte.vn mobile app
@daovantuan14 đã thữ up bằng Clockwordmod luon rồi cũng k dc.bây giờ k biet lam sao de up rom stock khi đã cập nhật OTA
@hyeu21 Phân vân không biết cái rom trong link trên kia được tạo ra với recovery bản bao nhiêu vậy nhỉ?!
hyeu21
TÍCH CỰC
10 năm
3-phụ kiện tương thích + các loại bao da, ốp, dán màn

A-Bao da nắp gấp cho mm8. địa chỉ rẻ nhất trên mạng , mình alo hẹn 28/12 có hàng, giá 160k

http://dungpv.us/bao-da-asus-memo-pad-8-me180a

B-minh có tìm thêm thấy bên http://zaki.vn cũng có nhưng khá mắc 350k giả da, 500k da thật
a e nào mà làm bên http://khacten.vn thì review cho anh em biết với nha

C-Review bao da bên zaki và cách làm thành quick cover :của bạn @goldwoods : cảm ơn tinh thần đóng góp của bạn cho a e memo8.
-
D-Phụ kiện tuyệt vời cho Memo8:
1- cáp OTG ( 35k -100k tuỳ loại + tuỳ nơi)
2-Chuột không dây ( khoảng 100k xài ngon luôn)
3-Bàn phím cổng Usb
4- Usb + HDD dùng qua OTG ( có bạn đã test hdd 500gb chạy ngon)
5- Tay Ps cổng usb ( giá khoảng 100k -1000k tuỳ loại, mình xài loại 100k cũng game ngon lành Asphalt 8+ shadown gun + deadtrigger2)
@hyeu21 160k thì hàng sản xuất ở đâu thớt?
hyeu21
TÍCH CỰC
10 năm
@weenie Tập cận bình anh hùng bạn nhé.
99% phụ kiện bao da ốp lưng ở vn do trung cẩu sản xuất

Gửi từ LG-F200L/S/K của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@hyeu21 bạn xài tay cầm 100k là loại gì mà chơi được Asphalt8 vậy?
hyeu21
TÍCH CỰC
10 năm
Có vẻ em này mới xuất hiện nên ít a e xài

Gửi từ K00L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@hyeu21 S mình tìm không thấy file mixer_paths.xml vậy bạn, mình muốn tăng âm lượng cho máy, máy âm lượng nhỏ quá
kenvns
ĐẠI BÀNG
10 năm
vote cho tinh thần của bạn, mình đang quan tâm em này, mong bạn co thêm nhiều review hơn nữa về em này
hyeu21
TÍCH CỰC
10 năm
@kenvns Giá tốt,hiệu năng tốt,màn hình + loa ngon,usb 3g hoặc smp phát wifi,quất đi bạn ơi ko có gì để tiếc

long_pn
TÍCH CỰC
10 năm
Vote bạn, mình cũng có ý định mua em này. Tuy nhiên mình có đọc review này: http://www.whathifi.com/review/asus-memo-pad-8
trong đó nói video performance không được tốt: màu trắng đục, màu đen thiếu chi tiết, đặc biệt chuyển động ngang bị giật.
Bạn thử check xem có đúng vậy không hay là máy dùng trong review trên có vấn đề
hyeu21
TÍCH CỰC
10 năm
@daovantuan14 đằng nào cungz xịt xõa đi bạn.
mà máy hết bh rồi a

Gửi từ SHV-E330L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@hyeu21 Đánh rơi.kakakka tung bố cáp màn rùi còn bảo hành sao đc.nó biết ngay.chỗ bạn có chỗ nào bán main k.hỏi tham khảo giá.chắc thay main quá.ngu vãi cài ngay chainfire kakaka

hyeu21
TÍCH CỰC
10 năm
@daovantuan14 Hjc k có ai xài ngoài em hjc

Gửi từ LG-F320L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@hyeu21 Mới tải lại room úp vẫn lỗi thế này 1403366156230.jpg

zeroabs
TÍCH CỰC
10 năm
Bác so màn hình em này với cùng gia đình Asus hộ mình cái: HD7, Fonepad 7 2.
ppi thì kém nét hơn, nhưng độ sáng và màu sắc (ngả vàng, ngả xanh) thế nào bác?
Đang đắn đo mấy em Asus này, mà chưa thấy shop nào bày cả.
hyeu21
TÍCH CỰC
10 năm
@zeroabs Nếu cùng độ phân giải thì màn hình nhỏ hơn chắc chắn sẽ nét hơn vì điểm ảnh.nhiều hơn.nhưng 7inch và 8 inch ít có sự khác biệt.
Minh so sánh chiếc 8inch này với asus memo 10inch.cùng độ phân giải nhưng nhìn 8inch nét hơn,độ sáng tốt hơn nên đã mua pad 8.
Còn chuyện ngả màu thì mình chưa thấy hãng nào làm tốt cả, iphone lg sam sung htc mỗi hãng đều có đặc trưng.hãng nào cũng có màn ngả hết ko tránh được.
Ps: màn asus memo 8 ngả vàng,màu đen thể hiện tốt.ko sao vì asus tích hợp sẵn chế độ chỉnh màn hình theo sở thích,mình chuyển về chế độ thêm màu xanh thì màn hình thể hiện màu trắng trong hơn.ko bị ngả vàng nhiều nữa.
có chế độ reading mode chuyển cả màn hình thành chữ đen,nền vàng như giấy ( chế độ đọc sách báo truyện cực tốt cho mắt,ko lo mỏi mắt)
hyeu21
TÍCH CỰC
10 năm
Đã tìm thấy địa chỉ bán bao da gấp ngang rẻ nhất 160k đủ màu.mai sẽ up địa chỉ cho a e.vừa call 7 ngày nuwac có hàng

Gửi từ K00L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
qtm07
TÍCH CỰC
10 năm
@hyeu21 Đang rất phân vân con 10 vs 8 . Tab có chụp hình đâu ,mua về thấy phí . Định lấy con 10 mà sợ màn xấu . Chắc phải coi trực tiếp . Mà con memo8 có GPS k bác

Sent from my Mobiistar Touch KEM 432 using Tinhte.vn mobile app
kenvns
ĐẠI BÀNG
10 năm
@qtm07 8" k có GPS nha bạn
Nhokquoc01
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kenvns Screenshot_2013-12-21-21-51-28.jpg
kenvns
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Nhokquoc01 Ah sr. Chắc mình nhầm lẫn, vì nãy xem nhiều con quá. Xài rồi cho mình tí cảm nhận đi nhocquoc01
hyeu21
TÍCH CỰC
10 năm
@qtm07 Qua tgdd mượn coi trực tiếp thoải mái bạn ạ.
Con mm10 thì kiểu dáng đẹp mà chất lượng màn xấu,độ sáng kém,chung 1 cấu hình như mm8,chỉ khác kích thước nhé.
Ps: review nói ko có gps là sai.có gps ầm ầm bạn nhé. Map và thời tiết định vị rất chuẩn
long_pn
TÍCH CỰC
10 năm
Theo mình hiểu thì bài review trên nói không phải là khi vuốt chuyển các trang màn hình bị giật mà là khi xem video ấy. Bạn thử play 1 phim hành động, thể thao có chuyển động nhanh xem sao😁
hyeu21
TÍCH CỰC
10 năm
@long_pn Ah cái đó là do phần mềm xem fim sẵn có của máy giải mã phim hd kém nên bị giật.
Mình dùng mx player chơi bộ quá nhanh quá nguy hiểm 720p dung lượng ~2gb chạy ko vấp chút nào nhé. ( phim đó chắc đủ nhanh rồi bạn nhỉ hjhj)
kenvns
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nôn nóng làm một e quá, mình mua chủ yếu để đọc báo, fb, lên diễn đàn, nên mún có 1 em màn hình ngon, bắt wifi tốt, tốc độ , ah còn cả chơi game nữa. Nhưng game thì chơi vui thôi vì cũng k có thời gian nhiều. Ban đầu quan tâm mấy em 10inch đọc dd cho sướng. Đã coi qua e nexus 7 2013 khá hài lòng màn hình đẹp nhưng hơi nhỏ. Không biết 8" inch có khác nhau nhiều k, các bạn có bik ở đâu có trưng bài sản phẩm cho mình dùng thử ko? Ok là mua lun cho r. Xài đt lên dd ko đã lắm
@kenvns pico hay tgdd đều có àh
vừa mới xúc e này ở hoàng hà với giá 3tr790k nguyên seal vào lúc 19h30 😁 máy màu trắng khá đẹp, màn đẹp, loa nghe hay phết, pin thì chưa test được vì chưa sạc :D lúc khởi động lên máy tầm 58%, dùng được 5h4p với on screen là 2h37p pin còn 7% :D hiệu năng e đánh giá là tạm chất nhận được ( thỉnh thoảng đơ đơ giật giật trong vài tác vụ chuyển đổi ) nhưng với cái giá đó + các khoản khác là rất hợp lý !!! e sẽ test thêm cho ae biết :3 chưa thử root e này như nào :3
@phamanhcuong Xl bác chứ em dùng 8t là thuwonhgf á, nếu bác ko mê game nặng chỉ chơi game vài chục mb thì bác giảm xung xuống khoảng 1Ghz nếu đk thì hơn, em cam kết tăng ít nhấy 1 h

Gửi từ K00L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@tan.hoangduc1999 Lướt web ko em cả 10t

Gửi từ K00L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@phamanhcuong Ngày nào đi làm về cơm nước xong khoảng 7h là dùng máy, đến tầm 11h30 đi ngủ. 2 ngày sạc một lần 😁

Sent from my Incredible S S710e using Tinhte.vn mobile app
Em cũng mới tậu về con HD8 xong 😃
Pin em chưa test, nhưng dùng sướng tay quá nên lên khoe phát.
Tiếc là bao da chưa có thôi.
hyeu21
TÍCH CỰC
10 năm
@thudanguyethoa Có bao da gấp ngang rồi mà.tí tớ up địa chỉ cho.có mấy chỗ còn hàng mà bán đắt 350 k với 500 k.
Tí tớ chỉ chỗ cho chỉ 160 k bên thanh xuân thôi.
Có khj a e mua chung ko bít có rẻ hơn ko nhỉ
Gom đc tầm 5 anh em thì ngon
@thudanguyethoa Bác wa zakj hay phukjengjare.com ak. giá từ 200->300k đó bác
hoang.berty
ĐẠI BÀNG
10 năm
tại hà nội nên mua máy ở đâu nhỉ
@hoang.berty Nhiều cửa hàng lớn chưa có. Em mua ở mediamart ở Phạm Hùng bác ạ. Có mỗi bản màu trắng, ko có màu đen haiz.
@hoang.berty vao avishop di ban, minh thay ja ben do kha mem. minh moi qua ben do ngó giá memo 10 ben do chieu qua xong . gia la 4.295k
con memo pad 8 minh thay giá la 3.700k đó
hyeu21
TÍCH CỰC
10 năm
@seolmyeong Re quá, mình mua tgdd memo 10 4590k. Memo8 3990k
hyeu21
TÍCH CỰC
10 năm
@thudanguyethoa Cá nhân mình thích màu trắng nhìn thanh thoát hơn hjhj
Đây là pin sạc lần 1 với độ sáng50% hôm qua đi thi Xfactor VN. Chơi game, ol, nghe nhạc. E nghĩ con này ol k chắc tầm 6h on screen thôi. Căn bản e cài mấy cái nó chạy ngầm nên hao pin hơn, wifi cắm suốt k tắt và để đồng bộ liên tục. À e này dùng đc 3g qua OTG nhé e đã và đang dùng, mua loại có 3 đường dẫn gồm cắm dcom, bàn phím và chuột =))))))) đag cần root chứ e quen dùng chip 400 với 600 và ram2gb nên 1gb e này k đủ vs e nếu chạy nhiều ap nặng cùng lúc như fb, fb mess, chorme
@bb8800_hp Cái nay pai hok bạn
@vinhtayninh Cái này mua ở đâu vậy bạn ?
mm8 này minh có xài chuột với bàn phím đựơc không ?
Nếu đựơc thì mua pk ở đâu
@giaocolam261 2441152_P_20140319_214322.jpg
@hyeu21 #1 có stock rom rồi mà bác
long_pn
TÍCH CỰC
10 năm
Con 8" này hiện nay chỗ nào có bản demo vậy nhỉ? Hình như các đại lý không muốn đem ra trưng bày hay sao ý?? Sợ không bán được các em khác chăng ? Có chỗ nào có bản màu xám chưa các bạn ?
hyeu21
TÍCH CỰC
10 năm
@long_pn The gioi di dong và fpt cko muon trai nghiem nhe.có bản xám ròi ạ

kenvns
ĐẠI BÀNG
10 năm
lướt web bằng con 8 trên dd có ngon không bạn? phân vân với con 10 inch quá. mà con 10 inch có người đc tặng đế để asus có người k có ???
hyeu21
TÍCH CỰC
10 năm
@kenvns Mm8 được tặng đế trong hộp bạn nhé.khá tiện.
Lướt web chrome ngon.mượt + tiết kiệm pin.
Con 10inch kiểu dáng đẹp ,màn hình tối + hơi rỗ

@hyeu21 Mình mua 8 k đc tặng :v e này dùng 1 khoảng time sau thì dùg hiện tượng lag. Do ram hơi ít nên thế
A e nào biết chỗ mua bao da nắp gặp chỉ cho mình biết chỗ mua với

Sent from my K00L using Tinhte.vn mobile app
hyeu21
TÍCH CỰC
10 năm
@thaibinhgroup xem # 2 nhé bạn
hyeu21
TÍCH CỰC
10 năm
Đế tặng kừm của mình
Ở Sg có ai biết chỗ mua bao da ko???chỉ vs.....

Sent from my K00L using Tinhte.vn mobile app
Nhokquoc01
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cảm nhận Bé Memo 8 sau gần 1 tuần vọc vạch :lướt web,fb,xem phim HD onl,coi đá banh onl,game nhẹ thì mình chưa test nhưng test qua FIFA14 với Call Of duty strike team thì mượt mà.Pin thì dùng với nhu cầu bình thường thì cũng đc 1 ngày hơn.Camera thì mìh nghĩ tablet nên cũng ko đòi hỏi quá cao chụp cũng tạm ổn.
Có điều bộ nhớ em ấy hơi thấp nếu cái nhiều app game thì ko đủ.Bác nào chỉ mình vụ này với.Mình cắm thẻ nhớ 8gb vào mà chép data game thì game ko nhận data 😔 Chỉ mong sau này em ấy có CWM ROM Stock,Cook, đc lên 4.4 :p
hyeu21
TÍCH CỰC
10 năm
@Nhokquoc01 nghe nói mm10 cài data lên thẻ được
em mm8 này root xong thì cài vậy đc
Tien273
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Nhokquoc01 bác bjk cách chuyển app hoặc game vào thẻ nhớ đc không ạ mình không bjk cách chuyển hix

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019