Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

Ngôi nhà Noen-Ngôi nhà Asus memo pad HD 8

hyeu21
21/12/2013 2:4Phản hồi: 7.964
7.964 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mr.bean1990
ĐẠI BÀNG
10 năm
ai up rom stock ngoài bạn @binhnguyen199882 chưa ?
@mr.bean1990 Nhóm này toàn ng nhát 😁

Sent from my K00L using Tinhte.vn mobile app
mr.bean1990
ĐẠI BÀNG
10 năm
@binhnguyen199882 tết người ta ko làm việc ông ơi ! nó brick là tết ko có dùng , chứ ko phải nhát
@binhnguyen199882 Toàn người mới sử dụng là chính mà bác :D thông cảm đi =))))))

Send from my Asus Memo Pad HD 8 using Tinhte.vn mobile app
badday0401
ĐẠI BÀNG
10 năm
@binhnguyen199882 Cũng tùy nhu cầu sử dụng thôi bạn,như mình nghịch android cũng nhiều up rom,flash kernel chán cuối cùng cũng dừng lại ở bản Rom ổn định.nếu chơi game nhiều thì mới cần bản rom hiệu năng cao,còn như mình chủ yếu lướt web nên chỉ cần root,cài cpu turner giảm cpu frequency về 1200 Mhz,đủ lướt web mượt, máy mát,pin trâu,thế là được rồi.
P/s:Máy chỉ cài mỗi candy crush mà lâu lắm rồi chưa đụng đến.:D
nghtri
TÍCH CỰC
10 năm
chép đè file update script lên rồi flash thôi bạn, vấn đề là cwm nó k flahs dc script cũ....nếu bạn chưa update script thì nó sẽ k flash dc, k sao hết
hoặc bạn cũng có thể réstore về stock recovery rồi flash theo cách của asus
mr.bean1990
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nghtri máy mình root rùi flash theo cách Asus đc ko ? nếu đc thì flash sao hướng dẫn mình
cho mình hỏi. sao con memopad 8 của mình bật wifi ko được. bật qua la 1 chút nó off lại liên
mr.bean1990
ĐẠI BÀNG
10 năm
vào install chọn file zip mà nó báo lỗi ko cho cài
@mr.bean1990 Lỗi thật. Máy tui bị brick r. Bây h chỉ vào đc cwm thôi. Tại lúc fomt system. Huhu .
mr.bean1990
ĐẠI BÀNG
10 năm
@binhnguyen199882 vậy do cái file rom lỗi hay do vấn đề gì khác ?
@mr.bean1990 hôm trước up đc mà . trắc nhét cái recovery gốc vào rom nên lỗi 😔(
mr.bean1990
ĐẠI BÀNG
10 năm
@binhnguyen199882 hèn chi giải nén thấy có file recovery.img , mà bác bik cách quay về recovery gốc ko
mr.bean1990
ĐẠI BÀNG
10 năm
-File >800Mb nha các bạn. Chép vào thẻ nhớ ngoài nha. (Thư mục gốc)@goldwoods
-Copy rom stock vào bộ nhớ trong @binhnguyen199882
cuối cùng là chép vào cái nào ?
goldwoods
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mr.bean1990 Bạn có làm theo những gì mình chỉ không? Nếu bạn đã làm theo cách của ai thì chỉ làm 1 cách đừng phối hợp!
Bạn có vào được CWM hay không? Có chắc chắn là CWM giống như hình trong link này http://androtab.info/clockworkmod/memopad/ thì ok chúng ta tiếp tục nha.
Bạn dùng file ROM gốc của Asus trong post của mình. Mod lại theo cách đã hướng dẫn rồi chép vào BỘ NHỚ TRONG. (bài viết cũ chép vào bộ nhớ ngoài là dành cho recovery gốc)
Mình đã flash thử trước khi viết hướng dẫn nên nếu bạn làm theo đúng thì sẽ ok
mr.bean1990
ĐẠI BÀNG
10 năm
@goldwoods bạn cho mình hỏi rom stock là rom demo hay rom chính thức vậy ?
goldwoods
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mr.bean1990 Rom chính thức! Phiên bản chưa-update
@mr.bean1990 rom chính thức đấy :v có thể update lên cái bản mới nhất. mình đã tét 😁
K vào dc sýstem thì copy rom vào bộ nhowstrong kiểu gì ae?
goldwoods
ĐẠI BÀNG
10 năm
@binhnguyen199882 1. Chép file ROM gốc đã mod updater-script vào thư mục chứa file adb.exe (rename lại thành "update.zip" không dùng kí tự viết hoa nào để tránh lỗi)
2. Vô CWM recovery
3. Mở adb lên kiểm tra xem có nhận kết nối chưa "adb devices". Nếu chưa nhận cài driver để nhận kết nối.
4. Gõ "adb push update.zip /sdcard/"
5. Đợi khoảng 6 đến 7 phút là nó sẽ chép vào thư mục gốc bộ nhớ trong
@goldwoods tks. toát hết mồ hôi :v 😁
goldwoods
ĐẠI BÀNG
10 năm
@binhnguyen199882 Nếu bạn chỉ thay file updater thôi thì không có vấn đề gì, còn bạn chế biến lại bằng cách thêm-bớt-xóa gì thêm nữa thì file đó sẽ-không-cài-được! :D
RedXH
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy fulll bộ nhớ trong rồi mà chưa dám root để chuyển qua thẻ, lõ bị j hết máy chơi tết. Hẹn ngày sau tết sẽ up iếc tè le!!!!!
nghtri
TÍCH CỰC
10 năm
trc khi nghịch phải backup lại rom trc chứ bác, có j còn bung ra lại....bây giờ dùng thẻ sd ngoài bỏ rom vào flash thứ xem....
mr.bean1990
ĐẠI BÀNG
10 năm
thôi để qua tết nghịch giờ sợ brick lắm rùi , hên là chưa bị brick
coy lâu vãi 😁
mr.bean1990
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình chưa backup recovery gốc , giờ muốn quay lại thì làm sao máy mình đang sử dụng CWM
@mr.bean1990 có ngay,. up đã 😁
nghtri
TÍCH CỰC
10 năm
hướng dẫn root , recovery gốc....bằng video nè mọi người

goldwoods
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nghtri Dùng Vroot rất nhiều khê! Dùng Kingo post 1 đã nói chỉ cần bấm chuột 1 lần và đợi!
nghtri
TÍCH CỰC
10 năm
nhiều bc nhưng với newbie thì từng bc một đỡ đau tim hơn khi làm....vì video làm thành công 100% nên an tâm hơn....bí bc nào thì liếc vào màn hình😃
đây
đây nè https://drive.google.com/file/d/0B6SdQNVH-KITUHpJN2hpaE9PNEE/edit?usp=sharing. up qua cwm sẽ về cái gốc 😁
mr.bean1990
ĐẠI BÀNG
10 năm
@binhnguyen199882
dow hết tất cả về rồi zip lại hả ? mình flash rồi , nó vẫn vậy[/quote]
Cuối cùng đã cho e nó về như lúc mới mua 😁 khi uptate nó đưa cho link này http://devicetracker.asus.com/
mr.bean1990
ĐẠI BÀNG
10 năm
ủa bản rom stock này y chang lúc mới mua vậy up làm gì ? nó có khác gì đâu nào
@mr.bean1990 lúc bị brick nên phải về cái cũ😁
mấy bác cho e hỏi up rom nhiều có hại máy không 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095