Người dùng HTC One max được tặng 50GB miễn phí dung lượng Google Drive, HTC One được 25GB

Duy Luân
4/11/2013 15:58Phản hồi: 46
Người dùng HTC One max được tặng 50GB miễn phí dung lượng Google Drive, HTC One được 25GB
Theo trang hỗ trợ chính thức của Google, hãng sẽ hợp tác với HTC để tặng dung lượng lưu trữ trên dịch vụ Drive cho người dùng HTC One maxOne. Khi mua One max về và đăng nhập tài khoản Google của mình vào, người dùng sẽ có thêm 50GB miễn phí trong vòng hai năm. Đối với các máy HTC One, người dùng sẽ phải cập nhật máy của mình lên bản Android 4.3 kèm giao diện Sense 5.5 để có được 25GB miễn phí cũng trong hai năm. Google có ghi rằng "các máy được nâng cấp lên bản Sense 5+ (có lẽ Sense 5.5)" cũng nằm trong diện được tặng dung lượng Drive nhưng không đề cập đến cái tên nào khác ngoài One.

Google nói rõ rằng những thiết bị nào đã mở khóa bootloader, bất kể đó là One max, One hay One Developer Edition thì sẽ không nhận được ưu đãi nói trên. Mỗi tài khoản Google và một máy chỉ được sử dụng ưu đãi này một lần duy nhất mà thôi. Thời hạn chương trình này kết thúc là vào ngày 1/1/2016.
Nguồn: Google
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hienld
TÍCH CỰC
10 năm
Em có one mà chẳng biết làm thế nào.
@hienld Xem ở đây nhé cập nhật máy của mình lên bản Android 4.3 kèm giao diện Sense 5.5. Mà ngặt cái là mở bootloader mới chơi được. Mình đang thử khóa lại coi có được 25GB không.
minhdang299
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Duy Luân Bao giờ có Rom 4.3 và Sense 5.5 chính hãng cập nhật cho HTC One ở Việt Nam vậy bạn? Máy của mình kiểm tra cập nhật vẫn không thấy gì cả, hiện tại vẫn đang ở 4.2.2 và Sense 5. Chán quá 😔.
vitamin_a
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Duy Luân Những máy đã Root thì có được 25Gb không bạn?
@minhdang299 unlock bootloader, cài recovery, cài rom cook 4.3 sen 5.5 cho Nhanh + hay bác ạ. (làm theo HD ở topic tinhte)
chứ đợi rom gốc 4.3 lâu lắm....
plusvn
TÍCH CỰC
10 năm
Đã có 50GB Dropbox rồi, không quan tâm :rolleyes:
@plusvn Tớ dc 75GB nè. kaka.
cal.bvth
ĐẠI BÀNG
10 năm
@aston.martin90 Bác làm như nào mà được nhiều vậy? Chỉ em với. 😁
@aston.martin90 làm cách nào chỉ tớ với
hqdtech
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình cũng có cái One đang chờ thay camera, camera bị lỗi ám tím vậy mà trên Tinhte không thấy có bài viết phải hồi gì để thông báo anh em hết (không biết có vấn đề gì không). Hình chụp nhìn thấy ghê quá nên search trên mạng thì mới biết có nhiều người bị lỗi giống như mình phải đem đi thay camera. Buồn tinhte ghê.
weixiao
TÍCH CỰC
10 năm
@hqdtech phải buồn cho siêu phẩn của htc chứ bác.tt có phản ánh mà ko rùm beng lắm. chắc nhận tiền pr mất rùi hihi
@hqdtech
5c cũng bị ám tím nè huhuhuhuhuuh mà nhẹ hơn thì phải
Google driver vào chậm ghê gớm, upload rất chậm
Để làm gì nhỉ khi mà One với Max có bán được đâu
chia buồn với các bác One
Brian88
TÍCH CỰC
10 năm
Vậy là cái đám Google edition coi như toạc vụ này rồi. Mà 50GB xài sao hết trời, Dropbox của mình sync tùm lum thứ mới đc có 5GB

Sent from my Nexus⁴
Mình cũng không có nhu cầu lưu trữ nhiều, nhưng chúc mừng các bạn dùng HTC nhé 😃
Xài gdrive vì có tích hợp bộ office chạy bằng web và và có thể làm việc nhóm, còn lại thì dropbox ngon hơn : D
lúc trước đã từng thích HTC vì nó cho 23Gb Dropbox, mà hay ở chỗ là giờ mình đăng nhập cho nick khác cũng dc 23Gb luôn. haiz. Like cho HTC ở điểm này
neem
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thế éo nào mấy em Nexus lại không được.

Sent from my Nexus 4 using Tapatalk 4
Link tài khoản Dropbox với ứng dụng Mailbox cho iphone, ipad được 1GB FREE
Screen Shot 2013-11-05 at 1.36.52 pm.png
rất thik e này
Đừng nói 50gb đến 1tb mình cũng chả cần
@vienco up down vài vài MB 1 s đó bạn ,
nchh13
ĐẠI BÀNG
10 năm
Haha, mình có One V, trước đây đã đc tặng 25GB Dropbox trong vòng 2 năm, giờ ước gì cũng đc nhận từ Google Drive nhỉ! 😃
thanhnh1806
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác download và upload bằng 2 thằng này chưa ? Google Drive down max băng thông, còn Dropbox thì í ẹ.
Bác có chia sẻ link cho người khác down không ? Thằng Dropbox down quá 10GB 1 ngày thì block nick 1 thời gian. Còn Drive không.
@thanhnh1806 Mềnh chưa thử download quá 10gb nên k biết, vì yêu cầu của mềnh nó k nhiều thế, nhưng tốc độ thì so ra thằng dropbox nó hơn. Chắc tại tùy mạng. Dropbox tự động upload ảnh trên các smartphone, nên mềnh dùng nó tiện hơn, k phải có thao tác upload mỗi khi có ảnh mới. Mỗi thằng nó có cái hay của nó, nhưng cái hay của gdrive là k cần nhiều dung lượng đến thế 😁
@baotuan thì google cũng tự up ảnh toàn mà ban. tốc độ 1MB/s mang nhà là bt.
@trankhacchan Hehe up lên g+ thôi, và kích thước ảnh dc thu nhỏ lại. Đúng là up lên g+ nhanh thật nhưng mềnh k thích vì bị thu nhỏ
@baotuan chắc bạn nhằm , full size setting mà , nhưng nhu cầu mình k tới đó nên off nó đi thoi , nếu thích nó còn tự chỉnh ảnh sơ sơ nhìn cho nịnh mắt cho bạn luôn , tạo 1 số hiệu ứng vui .
Hitman 47
ĐẠI BÀNG
10 năm
One chuẩn bị lên 4.4 rồi, mà giờ này chưa up lên được 4.3, buồn ghê gớm!!

Sent from my HTC One using Tinhte.vn mobile app
Con này cầm trên tay rất đẹp,mà bị cái lỗi ám tím,thằng e mình xài cho xem thử đúng là ko chấp nhận cho 1 siêu phẩm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019