Người dùng Lumia 920/820 tại Mỹ và Canada bắt đầu nhận được bản cập nhật từ Nokia

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu' bắt đầu bởi Blaze1st, 20/12/12.

1. Kyrre

Kyrre Thành viên

Những thứ cơ bản nhưng có rất nhiều trong 1 chiếc điện thoại thông minh chứ không phải ít, và ngoài ra còn những yếu tố ngoại quan khác mà Nokia buộc phải tung ra sản phẩm sớm, sau đó cập nhật từ từ.

Khi ra 1 sản phẩm mới hoàn toàn tất nhiên không thể ko thiếu sót vài tính năng lẻ tẻ nhưng cơ bản. Và những tính năng này đã có từ những chiếc dt bình dân chứ chẳng cần đến smartphone nên nếu nói rằng Android có từ trước thì hơi bị cuồng Android nhưng chỉnh sửa lại rằng "những tính năng cơ bản mọi chiếc điện thoại đều có" thì mình đã chẳng quote bài bạn.

1/ Tính năng về tin nhắn. Tính năng này chẳng phải chỉ Android làm dc mà ngay cả 1202 cũng làm dc. Sao phải mang Android vào ?

2/ Iphone ko làm dc hay sao mà phải nói S3 ? Và tính năng này dc cập nhật từ version 4.0 của Android và Ios 6 thế nên chả có gì phải dìm hàng rằng "đây là tính năng cơ bản mọi smartphone BUỘC phải có". Nó mang đến sự tiện lợi chứ không là sự cần thiết tuyệt đối.

3/ những tính năng nhỏ kèm theo để giảm thiểu tối đa lưu lượng/ thời gian sử dụng và gia tăng tối đa hiệu quả sử dụng. Là 1 tính năng hay. Nhưng mình đã nói từ đầu vì phải sản xuất gấp nên có những tinh năng phụ tuy rằng tốt nhưng phải qua thực dụng thì mới phát hiện kịp thời mà bổ sung thêm.

4/ vì WP8 là của MS nên mình xin mạn phép mang windows vào để nói. Tính năng này hđh windows đã có từ ngàn xưa trên mọi laptop nên nói của Android thì rõ ràng bạn cuồng tín. Nếu trách WP8 thiếu sót thì đúng nhưng so sánh với Android thì cực đoan lắm.

5/ Cập nhật tùy chỉnh một số tính năng gây hao pin, cải thiện camera trong tình trạng đủ sáng đơn thuân là cập nhật để cải thiện và hoàn thiện thêm các chức năng và hiệu năng của máy. Chung chung là thế vì mình cũng ko rõ.

Đúc kết. Vì bạn so sánh với Android nên mình phải quote chứ mình ko bảo thủ cứng đầu nói rằng W8 ko tệ khi thiếu sót các tính năng đó. Như bạn thấy các tính năng đó đã có trên mọi chiếc dt hoặc hđh đã ra đời từ trước Android. Lấy android để so sánh là cực đoan mà thâm chí là Iphone thì vẫn là cực đoan.
  2. hhhppp

hhhppp Thành viên

Sau khi update, battery duoc cai Tien thay to.
  3. kakashi0410

kakashi0410 Thành viên

Mình tưởng tgdd đợt 1 22 mới về mà? @@ Đợt 2 bị delay đến tận đầu tháng 1 nản quá >.<
  4. Duy_P900

Duy_P900 Thành viên

đc đầu tháng đã tốt bác à, mình sợ trôi đến giữa tháng luôn ấy chứ
  5. nvinhp

nvinhp Thành viên

rất thích cũng may lúa mình đã gần đầy thùng roài,hy vọng tết này có để xài roài.
  6. 3_in_1

3_in_1 Thành viên

update lên liệu có rủi ro không nhỉ
  7. LEDUC2910

LEDUC2910 Thành viên

Minh moi ruoc em 920 ve ma sao cam giac la qua,khong thay su thu vi ti nao,chuong trinh win 8 kg thay gi dac sac,co le day la su khac biet cua em no...minh cung la fan cua nokia ma sao cang ngay cang thay chan...tiec tien qua di...
  8. kakashi0410

kakashi0410 Thành viên

Thế thì bay luôn giáng sinh + rockstorm + tết dương lịch rồi @@ lấy gì đi chụp đêm giờ....................
  9. kakashi0410

kakashi0410 Thành viên

Có thể bác mong đợi quá nhiều nên cụt hứng. Hoặc có thể bạn chưa rành hết những cái "xịn" của 920. Thử tắt đèn tối um xong làm vài phát ảnh night mode xem thử ngon hem :D Gì chứ xem review với clip nhiều máu quá mà đợi mãi vẫn chưa đc cầm em nó :(
  10. Queen'sDragon

Queen'sDragon Thành viên

hơ em cũng dùng qua androi 4.0 nhưng mà h vân thấY lumia710 đang dùng rât thú vị đặc biệt là face book people hub picture hub mượt mà tiện dụng .tạo mấy cái group pink ra ngoài hay phết .chưa kể nhiều cái thú vị khác chỉ winphone8 mới có .màn hjnh menu lật liên tục rất vui mắt .cầm đt cùi mÀ bọn trong lớp gato với mềnh lắm .bác cứ tìm hjeu dần dần thấy nó RẤt thú vị
  11. cunon272

cunon272 Thành viên

Thế bạn có biết trên 920 và 820 có những tính năng gì mà các máy Android không hề có không. bạn chỉ hiểu về Android mà đã phát biểu liều
  12. byemylove3001

byemylove3001 Thành viên

Bác giống em ^^, đang chờ ngày 10/01 đây
  13. LEDUC2910

LEDUC2910 Thành viên

Moi thay em 920 co whatsapp,viber mung qua luon nhung viber lai chua the su dung duoc ma thay bao la dang hoan thien...buon...con nghe nhac thi sao am thanh nho xiu luon,gan tai nghe vao cung nho nhu the.video thi ok,co bac nao biet ly do chi dum em voi...tks all reply
  14. nhathoangx20

nhathoangx20 Thành viên

thua hết e n9
  15. Duy_P900

Duy_P900 Thành viên

hơ hơ, sao mà nghe toàn tin xấu không zị nè, chán quá :(
  16. nhathoangx20

nhathoangx20 Thành viên

Chán thì chuyển sang n9 dùng đi
  17. KissZ

KissZ Thành viên

cho mình hỏi, sao mình làm theo bước 1 và 2 sang bước 3 cắm 820 vào thì nó chỉ hiện "unknown product" vậy? Mình có refesh thì nó cũng vậy à, chán ghê
  18. nhathoangx20

nhathoangx20 Thành viên

chuyển sag n9 hết chán liền
  19. Du hi

Du hi Thành viên

Lu "cú" vs "dơi" sợ ánh sáng là đương nhiên rồi :)).
    Update rồi, đỡ khổ :v
  20. ngovancong12a12000

ngovancong12a12000 Thành viên

N9 thằng bạn đang bán 5tr vì đang chán kia kìa.