Người dùng Samsung Android không mấy mặn mà với phần mềm cài sẵn

vuhai6
23/4/2014 13:45Phản hồi: 187
Người dùng Samsung Android không mấy mặn mà với phần mềm cài sẵn

Một nghiên cứu vừa được Strategy Analytics công bố cho thấy người dùng điện thoại thông minh của Samsung không mấy mặn mà với những phần mềm được cài sẵn của chính hãng, mà cũng giống như bao người dùng Android khác họ thích phần mềm của Google nhiều hơn. Nghiên cứu này được thực hiện với hơn 250 người sử dụng Galaxy S3 và S4, kết quả là tổng thời gian sử dụng các phần mềm của Samsung vào khoảng 7 phút trong một tháng, so với 149 phút với các phần mềm của Google. Điều khiến người ta ngạc nhiên là cách đây 6 tháng Samsung đã công bố họ đạt mốc 100 triệu người dùng ChatON, tuy nhiên kết quả khảo sát cho thấy trung bình một tháng người ta sử dụng phần mềm này dưới 6 giây.

Kết quả khảo sát cụ thể, tổng thời gian người dùng sử dụng các phần mềm có sẵn của Samsung là vào khoảng 7 phút trong 1 tháng. Các phần mềm này bao gồm ChatON, Group Play, S Memo, S Voice, Samsung Apps, Samsung Hub, Samsung Link ...

Với các phần mềm của Google thì kết quả khả quan hơn với 149 phút mỗi tháng, cho các phần mềm như: Google Play Store, Google Search và Youtube. Người dùng Samsung không có thói quen sử dụng Samsung Hub và Samsung App Store để cập nhật phần mềm, họ vẫn thích Google Play hơn.

Ở khía cạnh khác, người dùng điện thoại Samsung (bao gồm cả S3 và S4) năng động hơn, tiêu thụ nhiều hơn 14% video và 24% mức dữ liệu so với trung bình của toàn ngành. Họ cũng tải nhiều phần mềm hơn so với trung bình của người dùng Android.

Nguồn: Engadget
187 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hầu như toàn bỏ ngỏ hoặc đóng băng 😁
Yếu kém nên đành chịu
@honeytran Ờ, yếu mà có lợi nhuận hàng tỷ đô mỗi năm. Còn bạn mạnh quá nên đến giờ này vẫn còn lên diễn đàn chém gió 😃
mình gần như ko hề đả động tới Samsung Hub hoặc Samsung Apps...toàn mini games và mấy cái apps gì ấy....mấy cái app phổ biến như flipboard ,twitter thì toàn đẩy link qua Playstore...chỉ có mấy cái như Sidesync 3.0 , samsung smart switch là ổn
ĐÓNG BĂNG!
Sámsung làm, chúng tôi đóng băng! Cám ơn Titanium!
@Scorpius DLord Đỉnh điểm của đóng băng ...cả gg lẫn sam tầm 150 thứ
uploadfromtaptalk1398320348205.jpg uploadfromtaptalk1398320363831.jpg uploadfromtaptalk1398320383915.jpg uploadfromtaptalk1398320403963.jpg uploadfromtaptalk1398320428440.jpg uploadfromtaptalk1398320459711.jpg

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
minhdang81
ĐẠI BÀNG
10 năm
không riêng gì sam mình xài LG cũng chả mặn mà với các phần mềm cài sẵn của hãng,chủ yếu tòan các app của google .Riêng cái remote thì xài nhiều @@
uiz, đám android tạp nham mấy phần mềm cũng vv 😁
@LeoThacj Nói phải suy nghĩ chứ. Lại bị đống gạch đá bây giờ.
Mirrorsn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình thì root máy xoá hết hàng loạt app này trước khi sử dụng:rolleyes:
Nexus thôi
chỉ tốn tài nguyên bộ nhớ thôi.
SS ko chuyên phần mềm nên cái này ko có gì lạ cả.
@junerain126 Thông tin gì vậy bạn? link, tên miền có đáng tin? obama sử dụng samsung ấy hả. cho xin cái link gấp = ) )
@X p e r i a™ Đây nguồn đây, từ HD Vietnam nhé và đó chỉ là thử nghiệm thôi chứ tôi chưa hề nói là đã dùng nhé.
http://technet24h.blogspot.com/2014/03/nha-trang-xem-xet-viec-dung-ien-thoai.html

Hai anh SS và LG được nghiên cứu nhưng SS có ưu thế lớn hơn nhiều vì có giải pháp bảo mật cực tốt đó là Knox đã từng được bộ quốc phòng Mỹ OK.
@junerain126 sẽ ko bao giờ có chuyện apple để yên. Obama ko thích ss cả thế giới đều biết ,"nên" chẳng bh có cái chuyện đó cả. toàn seeder vào viết bài linh tinh mục đích PR.
@X p e r i a™ hihi, apple không để yên thì làm được gì một khi tổng thống quyết định?? có chăng là kiện SS nhiều lên cho SS phân tâm ko làm kíp cho Obama thôi 😃 Tôi đơn giản là dẫn bài báo cho bạn thôi, bạn không muốn tin cũng được có sao đâu nhưng đừng đổ lỗi cho seeder. Vì cũng đã từng có thời gian quân đội mỹ sử dụng note 2 dùng cho quân nhân của họ rồi. Cái nào phu hợp thì dùng thôi. Cũng như tại sao obama không dùng apple mà dùng blackberry sau này bỏ blackberry dùng SS chứ không chọn Iphone. 😃
Mình đang dùng note 3 và mình lại thích dùng Samsung app.. trong đó có phần galaxy gift đang cho tải cut the rope 2 miễn phí.. thỉnh thoảng lại có nhiều phần mềm khác nữa.. nên ai nói k thích toàn là những người chưa bao giờ dùng samsung
leenuocsam
ĐẠI BÀNG
10 năm
@botay.alls xin lỗi bạn bạn nói ss app rác nhìu thì mình ko nói, còn bạn nói xài s1 s2 s3 s4 note 1 note 2 note 3 thì quả thật bạn chém gió wa đấy 😆

Sent from my SM-N9005 using Tinhte.vn mobile app
Head
TÍCH CỰC
10 năm
@botay.alls Ý của anh bạn @vubang ấy chắc là ba cái app như Snote, Splanet gì gì đấy. ..cơ mà. ..tôi dùng từ note 1, 2 note 10.1, note 10.1 2014 tôi toàn xóa đi cho rảnh nợ 😕
@thanh_nhan =)))) Khảo sát trên 250 người để đại diện cho cả trăm triệu người. Lên haivl.com chắc được đăng bài =))))
@baggio021084 Có biết người ta lấy mẫu thế nào không?
Samsung: xin đừng biến chiếc điện thoại thành bãi rác phần mềm.
@Hiep2014 Cái này hay.. Nick mới cmt mới hihihi
Vậy là mọi người mua thiết bị chạy android chứ không muốn đám app rác, cái hi vọng đạp lên android của ss phá sản rồi =))
Cái Svoice chả bao giờ ngó tới =)) cứ cái gì là "ok! google" để kích hoạt Now =))
Lại báo cáo láo
chuyện bình thường ở huyện, mục đích mình xài HDH android là để xài CHplay chứ không chuyển qua wp rồi
Em dùng qua đời s3 s4 toàn cài cyanogenmod thôi.
Giờ dùng thêm note 2 cũng lại tìm về cyanogenmod 😃
@vicktorbui CM đợi ổn định thì dùng tốt .
chứ mấy bản Nightly thì hơi phièn .
@Bao.xyz Mấy em đt ra lâu rồi thường có bản ổn định bác ạ. Em ko thích bản rom stock samsung lắm.
_miley_
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vicktorbui Bạn giống mình 😃)
Đang sd S4. Thật lòng thì từ lúc mua về hack cái và remove mấy cái app của SS luôn vì không cần thiết ;)
Remove xong chú Sam nhà ta lại auto update về làm nặng cả máy. Chắc phải đóng băng mấy em này quá
Thiếu cái WatchOn khá hay (chắc do hạn chế máy có hồng ngoại). Cái này đi nhiều nơi nghịch vui ra trò đấy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019