Người dùng Samsung Android không mấy mặn mà với phần mềm cài sẵn

vuhai6
23/4/2014 13:45Phản hồi: 187
187 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mặc dù mình thấy mấy cái app sẵn của SS đa phần toàn cái sàm nhưng mà đó chỉ là ý kiến cá nhân của mình thôi, không biết mọi người thấy sao.
Còn bài khảo sát này chỉ thực hiện trên 250 người(so với hàng chục triệu khách của SS trên toàn cầu) và cũng chẳng rõ là rải rác hay là một nhóm ở đâu đó, nên có vẻ không đươc khách quan lắm.
em thấy sámsung dùng cũng tàm tạm
Việc đầu tiên khi mua 1 chiếc đt android về là root máy để đào thải 1đống rác vô dụng ra khỏi máy 😃
Root và xóa hết các App của hãng !
Nokia6686
TÍCH CỰC
10 năm
Cái này đúng!

Mình đang dùng S4, và những tính năng của SS mà mình dùng là:
- Group Play (rất thích cái này, dùng nghe nhạc kết hợp loa nhiều thiết bị tọa này âm thanh nổi)
- Watch On (remote điều khiển tivi, thiết bị gia dụng)
- Camera (Có mấy tính năng chụp ảnh thú vị)
- Optical Reader (dùng dịch trực tiếp, đọc mã vạch khá tốt)
(Hết)

Mình cảm thấy lý do chủ yếu không dùng phần mềm đi kèm máy là vì không muốn phụ thuộc vô account Samsung, thà phụ thuộc Google còn hơn phụ thuộc Samsung. Dùng app Google thì có thể truy cập dữ liệu từ máy tính, còn SS thì không.

Mình nghĩ SS và các hãng khác như LG, Sony nên cho phép người dùng remote mấy cái app của nhà sản xuất mà họ không muốn dùng ra bớt cho nhẹ máy!

Cái mình thích ở Android thì dù là app của nhà sản xuất hay app của Google thì vẫn tận dụng được hết sức mạnh của máy và người dùng được tùy ý lựa chọn, không bị ép buộc.
@Nokia6686 ứng dụng Watch On mỗi lần setup chỉ dùng đc cho một dòng TV, ví dụ bác setup cho TV LG , muốn điều khiển TV Sony lại phải reset rồi setup lại khá lằng nhằng. nên chả mấy khi em dùng, toàn dùng Samsung IR - Universal Remote cái này có sẵn bảng mã điều khiển các loại TV, điều hòa, DSLR ... rất hay và tiện. hỗ trợ cho tất cả các máy Android Samsung có hồng ngoại luôn .
Nokia6686
TÍCH CỰC
10 năm
@vietprowap Ồ thế à? Mình chưa biết vụ này. Để thử! Thank bạn nhé!
Dùng từ S3, Note II lên Note III, chẳng mấy khi dùng app của Samsung. ChatON, S Note, S Planner... chỉ mở lên xem thế nào thôi, rồi dis luôn để đỡ chạy ngầm. S Note > Keep, S Planner > Google Calendar (thực sự không thích dùng S Planner, mà hình như có sai ngày Âm Lịch). Àh, có dùng cái app Paper Artist, chỉnh ảnh cũng vui vui.
kz_se7en
ĐẠI BÀNG
10 năm
cần 1 hướng dẫn để loại bỏ hết mấy app này, máy mình chưa ROot nhé. s4 ạ. ram lúc nào cũng sử dụng 1,4 Gb :*
quytoe
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cyanogenmod + gapps = perfect
Chả động tới cái đó. Lâu lắm mới xài s voice lấy le với bạn bè thôi
Em
Em đây là xài galaxy ace 3, hoàn toàn KO đồng ý vs ý kiến trên. Chỉ có mấy cái cần mới lên, ví dụ như smart switch thôi
Mình dùng samsung chủ yếu là mua phần cứng. Nói thật chẳng ham app samsung và google. Toàn chạy ẩn tốn pin. Dùng cm10.2 cm11 là ok nhất. Ko liên quan đến google và sam nữa. Cần app nào vào appstorevn.com down về tự cài là xong . máy mươt va pin ngon.
thi3f2605
TÍCH CỰC
10 năm
thực sự nó chẳng có ích lợi lâu dài lắm. chỉ là thoáng qua cho 1 sản phẩm mới cố làm gì đó cho nó khác lạ. còn đâu nó ở lại với người dùng đc mấy
Thế mới có đất cho roomcook phát triển 😁

Sent from my LG-D802 using Tinhte.vn mobile app
botay.alls
ĐẠI BÀNG
10 năm
keke
keke. Ban khong tin thi thoi vay. Truoc gio minh van ban dien thoai. Nen tat ca cac may do deu su dung qua het
Ss ttoà nhét những thứ vớ vẩn gây ngốn ram và lại mang chúng ra để pr sp như là đỉnh cao công nghệ
Toan xai room cook xong xoa may app cua samsung

Sent from my SM-N9005 using Tinhte.vn mobile app
Be_Stu
ĐẠI BÀNG
10 năm
không biết mấy bạn đưa lý do 250 ng không "khách quan" ra để làm gi. Ngay cả trong tinh te fan sam còn thừa nhận rất it hoặc đã xóa sạch app của hãng, 250 người là một con số khá tương đối và mình nghĩ đã đủ để đại diện cho mấy triệu ng dùng còn lại. nếu các bạn bảo app ss tốt thì nên đưa ra bằng chứng xác đáng một tí
Be_Stu
ĐẠI BÀNG
10 năm
không biết mấy bạn đưa lý do 250 ng không "khách quan" ra để làm gi. Ngay cả trong tinh te fan sam còn thừa nhận rất it hoặc đã xóa sạch app của hãng, 250 người là một con số khá tương đối và mình nghĩ đã đủ để đại diện cho mấy triệu ng dùng còn lại. nếu các bạn bảo app ss tốt thì nên đưa ra bằng chứng xác đáng một tí
nghiên cứu không đáng tin cho lắm vì theo mình thấy thì đa số các bạn nữ là dùng phần mềm mặc định trong máy.
không thể tin lời anh samsung đc vì anh này pr thôi rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019