Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Người dùng sẽ bắt buộc phải dùng ứng dụng Messenger nếu muốn nhắn tin bằng Facebook

sonlazio
28/7/2014 23:44Phản hồi: 265
Người dùng sẽ bắt buộc phải dùng ứng dụng Messenger nếu muốn nhắn tin bằng Facebook
Facebook đang ngày càng trở nên khó khăn hơn với người dùng, họ chuẩn bị yêu cầu tất cả chúng ta phải chuyển sang ứng dụng Messenger nếu muốn chat với bạn bè trên nền tảng mạng xã hội này. Từ tháng 4, một số người dùng đã bị yêu cầu chuyển đổi nhưng trong vài ngày tới, những ai chưa chuyển sang Facebook Messenger sẽ không còn giao tiếp bằng ứng dụng Facebook chính được nữa. Nếu bạn nghĩ chat trên Facebook không cần thiết lắm thì hãy nghĩ lại khi biết có khoảng 12 tỷ tin nhắn mỗi ngày trên nền tảng này!

Tham khảo thêm lý do Facebook tách riêng ứng dụng nhắn tin

Tham khảo: Engadget
265 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

như thế hơi bất tiện vì lại phải mở app chat
@Nguyễn Hùng Mạnh TM Tự động chuyển qua bác ơi!
@Nguyễn Hùng Mạnh TM chạy đa nhiệm và nền nên bạn đừng lo lắng. nó cũng dc ms chăn hiệu năng nên chạy mượt và k hao pin. có hiển thị vị trí khá hay
Ứng dụng này khá là tiện lơi. nếu fb k ép dùng thì mọi ng cũng nên dùng đi là vừa
@bboybon Chuẩn, mình dùng từ hồi nó mới ra, muốn chat thì bật chát, muốn chém gió thì bật cái FB kia lên, nhẹ 😁
@bboybon Mình cài thử vài lần nhưng lại gỡ ra vì kết nối chậm và nhiều lúc không gửi được tin, rất khó chịu, giờ FB nó ép dùng thế này thì chắc bỏ chat bằng facebook luôn.
Còn bày đặt chia làm 2 riêng biệt, tốn dung lượng máy.
huyminh1560
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sướng từ nhỏ em thấy khổ nhất là máy em samsung tầm trung bộ nhớ gần hết mà tải app face đã đầy rồi ! hôm nọ em sửa máy cho họ mà
@sướng từ nhỏ 30Mb/8000Mb cũng tiếc. thẻ 16G 150k. 32Gb 300k nhé
Mình dùng Messenger từ lâu rồi, giờ dùng quen rồi mà chat ngay trong ứng dụng FB rất khó chịu
tommykp
TÍCH CỰC
10 năm
may quá, vừa cài xong 😁

nếu tính số lượng tin nhắn mỗi ngày thì sms truyền thống hay line, viber... chắc cũng ko kém 😃
Rukia2005
TÍCH CỰC
10 năm
Xperia Neo L có 380Mb bộ nhớ trong thì chỗ đâu mà cài thêm đây? Nội hiện giờ à ko còn chỗ để update cái facebook lun chứ đừng nói cài thêm. Tạch thật.
ngotatthanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Rukia2005 đó là lí do các hãng muốn bác mua máy mới :3
@Rukia2005 Chuyển hết ứng dụng qua thẻ nhớ đi bác, em xài Neo L cũng bực mình vụ này
@Rukia2005 Root máy đi rồi cài link2sd là rộng chỗ ngay 😆

Sent from my iPad using Tinhte.vn
@Rukia2005 Bạn Xperia L còn đỡ...galaxy Y up kiểu gì giờ =))))))) 😁:D:D:D:D:D
Cái này giống như là bán bia rồi bắt người uống phải mua lạc chứ không free nữa.
@sky_vega999 nếu cả bia và lạc đều free hết thì sao, bạn có xài ko =))
@sky_vega999 Nó vẫn free mà đâu có bắt mua,chỉ là bắt người uống bia rót ra cốc chứ không tu cả chai 😁
datltq
ĐẠI BÀNG
10 năm
android có chat heads cũng tiện mà.
còn ios thì phải xài messenger lâu rồi, trừ phi k chịu update app 😁
@datltq Ai bảo thế. iOS cũng có chat head mà.
Nhưng mình ghét cái chat head (có thể do màn iPhone hơi nhỏ). iPad thì vô tư.
Chẳng bao giờ chat bằng cái FB Mess, gửi tin lúc được lúc ko. Lúc cần chat thì mở trình nhắn tin của nó bằng trình duyệt chat lẹ hơn.
Các hãng muốn đang chuyên môn hoá từng ứng dụng đây.
hoanghakx
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái này ai dùng máy cấu hình cũ một chút sẽ rất khó chịu. Tốn tài nguyên máy gây giật lag khi chat.
Một mình FB đã ngốn RAM kinh, thêm cái Messenger nữa thì phải "gắn" RAM 2GB vô nữa mới đủ.
@dangphucvn Dùng android nên cứ canh cánh lo khoản RAM, cực nhọc quá.
@dangphucvn Nói quá cái gì cũng phải suy nghĩ chút không ng ta bảo đầu đất

Gửi từ Eo Gi Gờ Hai
@kira6866 Nói chơi k cho à? Đầu chao
@baocongxuan Máy đời thấp mới vậy chứ, máy Ram 1G trở lên vi vu.

Sent from my SM-N900 using Tinhte.vn mobile app
Ios nếu ko xài messenger thì có chat head, còn có messenger thì chat head nó nằm ở đâu vậy?
@minhtymeo Nó tự động huỷ kích hoat/khoá chat head.
@minhtymeo Facebook Messenger trên iOS không có chathead bạn ah. Muốn có thì yêu cầu máy đã jb và dùng Facebook Paper kết hợp với tweak Messages Box 😁
Haizz cái này chỉ thích hợp đối với các máy cấu hình tốt thui,chứ các máy cấu hình rẻ thi để 1 mình ứng dụng FB là muốn hết ram rồi nói chi thêm cái Nhắn tin nữa
Thích Fb vì sự đơn giản và tiện lợi, vậy mà lại ngày càng phức tạp thêm. 😔.
Có lẽ FB đúng như dự đoán của nhiều chuyên gia, sau một thời gian phát triển bùng nổ, nó dần sẽ bị thay thế :rolleyes:. ko biết anh tài nào kế vị đây o_Oo_Oo_O
@kiemphisongdao Mỗi lần chuyển nhà khó khăn lắm bác ơi! Mà cũng khó mà thay thế!
@kiemphisongdao Zá lồ :-D
@kiemphisongdao Chắc chắn là Zing.me
chỉ dành cho mấy e ram 1g thui.2g là xả láng rùi. cơ mà mấy e học sinh choai choai h fb nhiều giỏi lắm máy ram 512 giật tung đít
Dùng WP thì toàn dùng apps này, nhanh, nhìu tính năng 😃 Apps FB thì chuối quá 😃
imsolazy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cũng hay, nhưng bạn bè mượn điện thoại thì vẫn phải chat bằng mặc định thôi :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119