Nguồn GAMES cho máy JXD: JXD S601, JXD S5110...

Thảo luận trong 'Máy chơi game' bắt đầu bởi gachebg, 21/6/12.

1. gachebg

gachebg Thành viên

các bạn có thể lên YOUTUBE serach từ khóa JXD S601 sẽ thấy có rất nhiều người dùng(tây và tàu) và đánh giá tốt về JXD S601 và JXD S5110, ở nước ngoài cũng có nhiều diễn đàn nói về những chiếc máy chơi game này, chẳng hạn như diễn đàn này: http://forum.openhandhelds.net/index.php/board,71.0.html.

2. gachebg

gachebg Thành viên

Nói về độ bền thì trong các máy chơi game(gameboy,nintendo ds, ipod) thì PSP là nhất rồi thế nên bảo so sánh ngang bằng về độ bền giữa JXD và PSP thì không nên, quan trọng là khi sử dụng biết giữ gìn. Còn về nút bấm thì cũng bình thường chứ không hề cứng ngắc, càng dùng sẽ thấy quen và nút cũng trơn tru hơn.

3. flyfly

flyfly Thành viên

chắc tớ lộn với jxd đời cũ rồi :p sory nha haha :D

4. gachebg

gachebg Thành viên

Hj! không có chi:)

5. luluchip

luluchip Thành viên

Đồ điện tử đã rớt thì máy loại nào cũng hên xui thôi. Rớt đập vào đâu, 1m ko hư thì 1.5m, vào vũng nước... khi rớt ai mà canh được. Cẩn thận là tốt nhất, cái đáng lo là ko biết lúc nào thì nó tự hư :).

gachebg thích nội dung này.
  6. gachebg

gachebg Thành viên

Hj! bác thử làm video kiểm chứng với con JXD của bác xem sao:) bắt đầu từ mức 1,5m!!;)

7. tieumichanhche

tieumichanhche Moderator

chắc là nó tiêu quá bạn ơi ;)

8. STrank

STrank Thành viên

Vậy con s601 và s5110 nên mua con nào nhỉ? không bàn về tính năng nhé vì con s5110 đương nhiên là hơn rồi.

Bàn về độ bền và game chạy có mượt hay không ấy

9. gachebg

gachebg Thành viên

- Độ bền thì ngang nhau
    - PIN thì JXD S601> S5110 do s5110 màn hình to hơn và thêm nhiều thứ hơn.
    => nên mua JXD S5110 vì:
    -màn hình to hơn, đẹp hơn(phân giải cao hơn) và có đa điểm,xem phim và lướt web trên màn hình thích hơn.
    -JXD S5110 tương thích với nhiều game HD hơn.
    - Giá của JXD S5110 cũng chỉ hơn JXD S601 300k thôi.

10. gachebg

gachebg Thành viên

mình cũng đang định tậu em JXD S5110 mỗi tỗi thiếu 1tr3 nứa thôi:D!!

11. gameloft92

gameloft92 Thành viên

MUA PSP CŨ VỀ CHƠI KO HAY HƠN À BẠN.

12. tieumichanhche

tieumichanhche Moderator

Bạn ý thích chơi game Android mà ;)

13. gachebg

gachebg Thành viên

bạn có bán con jxd s5110 ko? mình đang cần mua, yahoo: aoebg
    dt 0985 149 718

14. songtruong

songtruong Thành viên

thế con s601 tẩu đc chưa ông gache

15. phamqtuan2004

phamqtuan2004 Thành viên

Mới mua con JXD S5110. Chơi được 2 game virtua tennis và Asphal 7 bằng phím cứng cũng phê lắm. Có điều bộ nhớ nhỏ quá, cài 2 game này vô xong khỏi cài thứ gì nữa luôn. Thử amazing spiderman mà ko chơi được. Máy chip 1 Ghz, android 4 khá mượt. Tuy nhiên chất lượng build khá thấp, cảm giác rất ọp ẹp, thua xa PSP. Nếu anh em nào đã có android phone rồi mà muốn choi game thì mua PSP mà chơi. Còn ai nghèo mà muốn có 1 thứ đồ chơi tất cả trong 1 mà giá rẻ thí cứ mua em này. Pin thì ko đến nỗi tệ, đua xe asphalt cũng đc hơn 3h, rồi lướt web linh tinh cũng đc thêm 1h nữa.

Sent from my JXD S5110 using Tinhte.vn

16. gachebg

gachebg Thành viên

ban mua them the nho ngoai y, chu dung bo nho trong bat tien lam

17. Hpti

Hpti Thành viên

máy nhận chỉ data game trong phần sd card (mà sd card này thì nó là do bộ nhớ máy share ra) nên ko dùng thẻ nhớ ngoài chứa data đc. Mình xài tablet trung quốc và mình nghĩ mí kái nì kũg giống nó mà thôi :)

18. gachebg

gachebg Thành viên

tuy game ban ak, co nhieu game cai duoc tren sd card
    minh toan lam vay ma, may minh cai vai truc tro ,chu ko thi voi may 4g thi duoc may game dau.

Hpti thích nội dung này.
  19. phamqtuan2004

phamqtuan2004 Thành viên

Thẻ nhớ ngoài là ext-sdcard, chỉ dùng để chứa nhạc phim thôi. Còn data game thì vẫn dùng phân vùng sdcard chia từ trong 4G bộ nhớ theo máy (đc 2.2G). Có phần mềm GL2sd để chuyển data sang extsd nhưng ko ổn định lắm. Với game thông thường thì 2.2G là cũng khá đủ dùng, nhưng tại asphalt 7 nặng quá, data tới 1.4G nên hết là đúng rồi.

Sent from my LG-SU880 using Tinhte.vn

Hpti thích nội dung này.
  20. gachebg

gachebg Thành viên

mình không hiểu ý bạn lắm, nhưng mình dùng thẻ nhớ 16gb cài game thì toàn sang sd card, một số game thì cài và bộ nhớ trong của máy, có game chuyển được sang sd card, có game không. Chắc game alphast không chuyển được.Mình cài rất nhiều game nên dùng thẻ 16gb là thoải mái.