Nhà của LG P500 v2.0 - Đã chuyển qua v3.0 xem trang 1

acax456
26/11/2011 15:16Phản hồi: 5.350
Nhà của LG P500 v2.0 - Đã chuyển qua v3.0 xem trang 1
Chính thức chuyển nhà qua đây nhé, cảm ơn các bạn đã ủng hộ!!

Ai mới xài nên click vào đây trước: http://www.tinhte.vn/f280/optimus-one-p500-tham-khao-hackroot-recovery-uprom-va-cac-van-de-608789/

**Cấu hình:
**Cách root rom gốc 2.2.1 và 2.2.2:

**Trước nhất là phải cài Driver vào đã (ai có rồi thì khỏi cài nhé)

**Cách root cho bạn nào đang ở rom 2.3 gốc:

**Cách tạo Recovery:
Tạo recovery bằng LGMDP cách làm cũng giống như flash baseband: click here

**V10:

**V20:

**For V10:

**For V20:

***Đặc biệt cảm ơn tới:
_ buttervn
_ seiki
_ wiliams
_ khoa02061986
_ eeee616
_ thachtunganh
_ duyanhphamkiller
_ nt2boy88 ( for a special banner)
5.350 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ủng hộ hết mình 😁
nt2boy88
ĐẠI BÀNG
12 năm
hết mình ủng hộ ........
vô nhà mới đi bà con 😁
bác ơi bác up lại cái link thread trên tinh tế của rom perfect cho anh em thảo luân đi :p toàn phải lên xda xem bugs ngại quá :p
Đồng ý kiến với bác😃 Đang ngóng bác acax lập topic mới về rom này để theo dõi cho dễ 😁
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
mọi người giúp mình một tay để update nha 😃
trongsy89
ĐẠI BÀNG
12 năm
chào bạn, mình có 1 con LG P500, mình từng up bản stock rom 20D, máy đã root, những bị hiện tượng cứ khoảng 5, 10p là mất sóng 1 lần, nhưng lúc mình gọi đi thì vẫn ok, nhưng người khác gọi mình thì lúc được lúc hok, mình thấy có khá nhiều bài hỗ trợ sửa lỗi mất sóng, bạn thể cho mình 1 link nào sửa tốt và ổn định hok, thanks bạn nhiều.
@acax456 bác thêm cái rom talho modded bởi bác khoa với ice cream của mình vào list rom nữa chứ :eek:
ngắn gọn xúc tích =]]
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có cần bổ sung gì thí nói nhá bác 😆
cm7 hình như có bản final rồi sao bạn không tổng hợp lên đi ?
bản đó là bản nightly đó bác ạ, các rom mà 4e cook cho người việt chúng mình cũng cook từ nền đó, nên rom của bác ấy còn ngon hơn ấy chứ.
mình nghĩ vẫn nên tổng hợp lên vì nhiều người vẫn thích cm7 gốc.
Thêm kernel paolo vào nữa nhé 😆. Sẵn hướng dẫn luôn root = gingerbreak cho rom 2.2.2 LG luôn đi bác rùi tạo recovery = rom manager hay sao cũng đc ^^
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
V5 hay V6 touch hay no touch bác? Gingerbreak buttervn có hướng dẫn ùi mà :-s
sợ những người mới ko biết thui 😃 cái nào chính thì ghi sẵn ở đây luôn.....touch đi bác 😃
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ùm vậy nên post v5 hay v6. Post nhiều quá sợ mấy bạn mới rối mắt x_x
Cứ bình tĩnh thôi bác kernel nào cho rom nào , bác nên thay đổi ngay dưới mỗi rom là một số kernel tốt nhất cho rom đó , đỡ bị rối 😃

....................
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thì mình để theo baseband đó bạn :|
KuTom1
CAO CẤP
12 năm
Không ngờ cộng đồng chơi Op 1 nhiều vậy. Topic này thấy bác chủ sắp xếp khoa học, dễ hiểu. Up thôi!
để mai mốt làm mấy cái clip lại cho đẹp hay sao, cần clip hướng dẫn ko acax
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khoa02061986 tùy bác thôi 😁 mình k có máy quay nên k có ý kiến. Bác muốn thì cứ up rồi mình cho lên page 1 :D
Hôm nào rãnh có rom V10 mới thì quay clip hướng dẫn flash baseband cho a e dễ ẹc hé hé
uh, quay clip từng phần nhé eeee , đừng gộp chung
VD: clip flash rom, clip flash baseband, clip flash kernel.
@khoa02061986 nếu được cuối tháng em về quê lấy máy quay ra quay clip up rom nhé.làm thêm tí hiệu ứng bằng sony studio nữa cho nó chuyên nghiệp [​IMG]
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ùm được đó. Mấy cái đó quan trọng 😃
heomap2402
ĐẠI BÀNG
12 năm
ủng hộ topic này 😃
topic rất hay, thế nhưng các bác có thể cho em biết tweak là gì thế ạ? Và khi em flash một rom hay kernel nào đó thì có phải flash cái tweak ko, sở dĩ hỏi thế vì em thấy bên topic của bác eeee616 có nói rom Nexusginger đã có rất nhìu tweak thế nhưng cái đó phải flash hay có sẵn thì em không bít:p
Hiểu theo nghĩa đơn giản thui nhe: tweak là những đoạn script tối ưu giúp điện thoại mượt hơn , ít hao pin hơn, chơi game good hơn... vì vậy các rom có nhiều tweak thì càng ok hơn, một số tweak như: v6 supperchager, smoothness...
vậy Nexusginger khi up đã có sẵn tweak phải không bác hay mình còn cần phải flash nó.
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
ROM đó đã có sẵn tweaks nhưng nếu bạn muốn thì flash thêm, ko thì thôi. Flash thử thấy tốt thì xài luôn, Ko tốt thì tháo tweaks ;)
Hôm nay a e vắng nhỉ hehe. Pin máy eee chai 2 3% rùi =))

Sent from my LG-P500 using Tinh tế
sao biết được vậy eeeee

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019