Nhà của LG P500 v2.0 - Đã chuyển qua v3.0 xem trang 1

acax456
26/11/2011 15:16Phản hồi: 5.350
5.350 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rom có a2sd và ko có a2sd thì khác nhau ở điểm nào vậy các bác,cái nào gõ đc a2sd cachesd thế
Tất nhiên là rom có app2sd =]]
Thế rom ko có a2sd thì mình làm sao để có thể gõ đc a2sd cachesd hả bác,có lệnh nào ko hay là bó tay
em cài tương đối nhiều game nên cần a2sd >.<
Thì bác dùng rom có app2sd hoặc cái kia thì phải flash thêm dtapp2sd nữa 😃
Vậy em xin bác cái dtapp2sd với chứ e ngồi down rom có app2sd kia nửa tiếng rồi chưa nổi 10% hixhix
Đã cập nhật link MF và Fshare bác down lại đi ^^
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thì flash cái mình post trên page 1 r đó
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trên page 1 kìa x-(
có cần làm thêm mục những apk cần thiết cho mem mới ko mọi người........
Ôi sao iu iu P500 qó. Chip 600Ghz ư, đừng bao giờ tưởng em nó bở. Vì P500 còn lớn mạnh nữa cơ kà kà
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm

---------- Post added at 08:54 AM ---------- Previous post was at 08:54 AM ----------

chắc ko cần đâu bác ơi. Làm vô rối lắm :|
Cái recovery mới install nhanh lắm các bác ợ 😃

....................
cái recovery mới backup rom có đơn giản ko mọi người.
Vô mục nand thấy có 2 mục backup và 2 mục restore, ko biết mục backup nào thì backup lại rom hiện tại cùng với tùy chỉnh và app hiện tại, nữa, định dùng, nhưng ko biết nên pó tay.
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu nanbackup k nên backup bằng recovery đó nhé
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko nên nand backup bằg recovery đó
Hic, vậy recovery này ko backup được hả bác, uổng quá, có phím cảm ứng sướng quá.
Đc cái wipe vs install nhanh 😁

....................
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
Backup được nhưng restore k đc. K b' có ai bị giống mình k. Chỉ xài cái này khi đã ổn định 1 ROM nào đó. Để flash ba cái lặt vặt với kernel thì đc đó 😃
hic, vậy đợi :
1. Kernel này backup hoàn thiện 100%.
2. Cái CWM có được phím cảm ứng điều khiển giống bác recovery này.
Con p500 của em chạy bình thường nhưng số IMEI hiện 000000 ( 6 số 0) thì khắc phục sao đây anh hix hix
nếu chạy bình thường thì thui bác ơi, khi nào cần đem BH hãy lo, cái đó có gì lớn lắm đâu ta.
Con của em là hàng xách tay bên HQuoc tên của nó là KU3700 ( bên mình gọi là p500)
Vâng đúng vậy đó anh ah đt, nt bình thường nhưng em ko thể *101# được. Cho em hỏi thêm 1 vấn đề nữa là em hạ xuống lại rom gốc 2.2.2 thì thấy có biểu tượng chữ "R" bên cột sóng em nghĩ là điện thoại đang chạy ở chế độ roaming phải ko ah? có cần phải đi unlock lại ko nhỉ? hiện em vẫn đang nghe gọi bình thường
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thấy ít khi nào đụng tới cái đó trừ khi thay phần cứng này nọ :|
đúng rồi nh khoa , kernel này game tốt lắm , driver màn hình cảm ứng đã được Fserve sửa đổi đi rất nhiều 😃
Hiện giờ em cũng đang học làm kernel từ Fserve đó 😃

Gửi từ iPad 1
badat123
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cac pac cho e hoi ti nhe,luc mua may rom cua e la 2.2 sau do e doc bai cua bacsihuy roi e len thăng rom cm7 2.3.7 luon roi,vay gio may cua e dang o bang tan v10 hay v20 a,va neu muon bit co the xem cho nao do tren may dc ko a,hien gio dang dung cm7 2.3.7 thanks.
V10 Anh ạ 😃, CM7 chỉ dùng băng tần cũ , băng tần V10 đó

Gửi từ iPad 1
Cố lên đi bạn, bây giờ làm chơi vì cộng đồng, ai biết được sau này có thể vì điều này mà sự nghiệp của bác ngon hơn (hơi xa vời, nhưng tại sao các bản kernel ko đưa ra thương mại nhỉ, app còn có bản phải mua mà).

Sory bác, về cái ku bên Korea này thì mình pó tay rùi.

---------- Post added at 03:11 PM ---------- Previous post was at 03:04 PM ----------

@thachtunganh: bác thử mod từ kernel của fserve sau cho dùng được cho các rom dùng kernel .35 đi, mình thấy các kernel .35 hiện nay còn nhiều mặt ko bằng các kernel phiên bản gbs mới của fserve thì phải.
Anh Chưa hiểu được đâu... Không thể nào sửa đổi kernel .32 cho ROM sử dụng .35 .... Chỉ có thể là ROM hỗ trợ cho kernel nào thì ta được dùng kernel đó thôi... từ lúc build ROM từ source , nếu muốn ROM sử dụng kernel 35 thì ta đặt kernel 35 vào thư mục source của ROM sau đó compile lại thì trong quá trình compile ( nó như xây dựng ý ) thì ROM sẽ được cấu hình sao cho sử dụng kernel 35 một cách phù hợp anh ạ...
Một người trên xda đã nói với em thế. Hiện tại em cũng đang build ROM OMGFB cho P500 mà...
Lúc trước (trước khi fserve cho ra mắt bản gbs fix lag, fix multitouch hiện nay), mình có vô topic của fserve nói với đại ý là "fserve có thể kết hợp ưu điểm của .35 vào .32 không, ví dụ như của paoloM70 (vì lúc đó kernel này chơi pes2012 rất ok, mà phiên bản fserve lúc đó lại ko mượt bằng, vì cơ bản của kernel là những câu lệnh (ko phải phần cứng), với trình độ của fserve có thể dung hợp các câu lệnh đó được không, một bác bên xda trả lời là không thể vì .35 là dành riêng cho một số rom đặc thù và .32 cũng vậy, không thể kết hợp đặc điểm. Nhưng cuối cùng fserve lại có thể dung hợp lại các ưu điểm từ nhiều cao thủ paolo, der_caveman, franco... vào kernel của mình -> một kernel fix lag, fix multitouch một cách khả quan hơn nhiều so với trước, tạo nên một gbs và goldenleaf đột phá hơn nhiều (hình như kể từ bản gbs 19.1 thì phải).
Vậy thachtunganh thử tìm hiểu kĩ xem giữa những dòng lệnh của .35 và .32 khác nhau gì, từ đó tạo một bản mang dấu ấn riêng của thachtunganh.

p/s: à nếu mún thachtunganh có thể lên topic của fserve kiếm lại đoạn đề xuất của mình xem, chắc cũng khoảng 1 tuần rùi.

---------- Post added at 04:26 PM ---------- Previous post was at 04:17 PM ----------

À đây là link mà mình nói nè (về ý nghĩ kết hợp .35 và .32): Nhấn vô đây
Hóa ra ý của anh là port Những thứ từ .35 kernel sang .32 kernel .... EM hiểu rồi , cái này thì có thể , em đang tập trung về phần patch kernel sao cho từ 2.6.35.13 lên được 2.6.35.14 (EM VẪN CÒN LÀ NOOBS MÀ T_T , Học hỏi còn mất nhiều thời gian lắm T_T)....
Tái Bút: Thật ra trong hiện tại thời điểm này thì kernel .32 có vẻ lại tốt hơn .35 kernel 😃 , tất cả là nhờ do công sức của franco và fserve 😁
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
quá đúng. Kernel của fserve bây giờ vừa mượt, vừa ít tốn pin... .35 ko đc như vậy haizzzz
đây là kernel V20 hay V10 thế Khoa ơi
Rom nào xài kernel .32 là flash bác ơi ^^

@chủ thớt: đã post rom Sunfire update luôn nha bác 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019