[Nhà] của Sky Vega R3!!!

bless_you
19/1/2013 7:21Phản hồi: 15.269
15.269 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vanbut
ĐẠI BÀNG
11 năm
trong setting có google đó ,ban click vô đó,rồi remove nó,có hình đính kèm,bác xem theo đó rồi làm
vanbut
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đúng rồi bác nhấp vô anhquan 1 phát nữa rồi nhấn vạch đứng cuối cùng bên phải sẽ hiện ra cái remove accout,bác click vô đó sẽ remove nó
@vanbut À đc rồi bác ợ

gửi từ con vợ hai R3 của tôi !
Các pro giúp e ca này phát, con Vega R3 của e sao mà nó bị ngốn ram dữ quá =.=" E coi trong Advance Mobile Care thì thấy khá nhìu app ngầm chạy, nge 1 số ng kêu mấy dòng RAM 2Gb thì trừ ram cho hệ thống chạy, thì còn dư khoảng 1.4Gb để sử dụng, mà sao máy e nó chỉ còn chưa tới 1Gb, mong các pro tư vấn giúp

1 vài hình ảnh minh họa:
Screenshot_2013-06-19-21-03-57.png Screenshot_2013-06-19-21-10-26.png
voky45
TÍCH CỰC
11 năm
Tại mình đang dùng cái CH PLAY mod trong suốt thấy vẫn bình thường,nên không biết, nhưng các bác khắc phục được rồi ,vậy khỏi làm patch khoẻ quá.thanks
voky45
TÍCH CỰC
11 năm
Bác vanbut đang xài máy K sao up rom V2 plus vậy....///\\\?😃
@voky45 Máy a850S co cài dc bản v2 plus của bác ko
vanbut
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ở liều gặp lành bác ạ, vẫn chạy tốt bản của bác,chỉ khác ở chổ mỗi logo khởi động, với lại bị cái roaming lúc reboot thôi, clear nó lần reboot thôi, còn cái 850l mình sử dụng cái path 3 trong 1 của bản trước sẽ thanh 850k thôi..Còn lại mọi thứ khác máy chạy rầm rầm thôi
vanbut
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình nghĩ máy S sẽ vẫn chạy tốt,tiếc là ko có máy s để thử liều lần nữa.Pin bản này của bác quá ok
thevcoin
ĐẠI BÀNG
11 năm
@voky45 bạn xem lại xem có phải sim viettel bị lỗi roamming không?
voky45
TÍCH CỰC
11 năm
@thevcoin L Không bị,chỉ S và K(vì rom này của L) bị roamming khi khởi động thôi mà,nhấn clean bỏ đi thôi.
thevcoin
ĐẠI BÀNG
11 năm
@voky45 nhấn clean ntn thế bạn? mình k thấy có thông báo gì. chỉ thấy ở trên cột sóng có chữ R.
buihung
ĐẠI BÀNG
11 năm
@voky45 Chả ăn thua bác ạ.
he he , các bác cũng có thể dùng v2 ở trang 510 của bác voky mà ,e dùng chưa thấy lỗi nào , 3g ổn định , pin trâu 😁
phuctran122
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác nào sợ tốn pin thì lên appstore cài Greenify vào, ctr này sẽ tự động hibernate các ứng dụng chạy ngầm khi khi mình ko sử dụng như maps, power amp, tapatalk..., mình đang dùng v2 của bác voky45 thấy rất good nên chưa up lên v2 plus! 😁

Sent from my IM-A850L using Tinhte.vn
lynkent
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lỗi fc gallery xử lý ntn bây guowf ạ
Máy mình có 2 cục pin, thay qua thay về 1 thời gian thì 1 viên cứ sạc đến khoảng 39~40% bị báo lỗi charging is paused, charge is not range. Khởi động lại máy hoặc bỏ pin vào dock thì mới sạc đc tiếp, lỗi này là như thế nào vậy nhỉ
[A850 L-S-K] VEGA IRON A870 FRIMWARE AIO FOR VEGA R3 V3 by diszell2008 Vegaviet.com

http://forum.vegaviet.com/threads/15954/

Giới thiệu :

Thành viên phát triển ROM :

Changelog:

Lưu ý trước khi download:

Link download :

PATCH FIX CẢM ỨNG CHO K

Hình ảnh minh họa :
Pro nào giúp dùm e vớiiiii, lúc trước đang xài bản rom V5.0 của Vegaviet, vừa tối hqa e up lên bản V2Plus của bác voky thì bị treo LOGO VEGA R3, bây giờ phải xử lý thế nào hả các pro??? Và làm sao để up được bản rom V2Plus của bác voky đây???
voky45
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyen.nk Bây giờ vào lại recovery full wipe(data,cach,dalvich cach) ,format system rồi restore lại rom v2 plus thử.Nếu không được up lại rom gốc file zip ,rồi tiến hành lại như trên nhé
@nguyen.nk Đa phần trc khi up rom mới thì bạn nên về rom gốc để tránh lỗi or treo logo.nên tạo cho mình thói quen như thế trc khi up rom cook bạn nhé

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
tnt505
ĐẠI BÀNG
11 năm
@voky45 Mình dùng V9 pro, trước khi up đã wipe sạch sẽ, thậm chí về rom stock mà vẫn bị treo logo, restore lần nữa thì tự nó nhảy vào recovery rồi treo ở logo. Ko cài rom khác đc nữa. Có cao thủ nào khắc phục giúp mình đc ko nhỉ?
@tnt505 Upon hoặc off đi cho sạch máy b.
V2 chua het nong da lai ra v3 rui ha bac longvan_89
Ban v3 nay pin ntn vay bac nhi
Em van dung 2.16 stock
Đang choi may game online so mat data vs du lieu len ko up. Mà co viet hoa ko nhi
Cho em xin bản VH fix sms xóa app hàn còn lại zin cho bản K
thevcoin
ĐẠI BÀNG
11 năm
bản v2plus bị lỗi roamming bạn ah.

Sent from my IM-A850S using Vegaviet App
Anh em cho hỏi ai có nắp lưng em Sky 850L màu trắng ko trầy thì để lại mình nhé, mình tìm mua hoài mà ko có ai bán, mình ít online trên forum nên anh em liên lạc số dt này nhé 0906.39.95.97 Khoa.
@Lam Nguyen Tuan Khoa em bán đây quan trọng bác trả bao nhiêu tiền hehe?
Em dùng bản v6 pro cho dòng k mà k tài nào nhắn tin tổng đài được ai biết cách fix k vs cả cái bản v6 nào k có trình nhắn tin em lại phải dow go sms nhưng vẫn k gửi đc
Sent from my IM-A850K using Tinhte.vn
nathai
TÍCH CỰC
11 năm
Show hàng cái nhở 😁
CPU Overclock 162Mhz - 1.836Ghz (Stock 384Mhz - 1.51Ghz)
CPU Undervoltage
GPU Overclock 533Mhz (Stock 400Mhz)

@leson01 Bác nào giúp e với ah.
@banociki Fullbox giá bao nhiêu bác. Mà bác ở đâu vay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019