[Nhà] của Sky Vega R3!!!

bless_you
19/1/2013 7:21Phản hồi: 15.269
15.269 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

voky45
TÍCH CỰC
11 năm
Chưa có FB nào sao???😔
bác voky45 cho em lại phần mềm Screen Link như bản ROM gốc được không? bản V3 của bác đã xóa mất soft này mất rồi 😃
voky45
TÍCH CỰC
11 năm
@southernvn HEHE.chỉ đóng băng trong titanium thôi không xoá đâu vì biết các bác cần nó mà.Vào titanium xoá băng là đuowjc nhé
bác voky ơi, cài trong suốt status/notification bars rồi mà h hứng muốn thử cái gói Tiếng Việt thì Ko Theo Thứ Tự có sao ko ạ? Ban đầu tính chỉ muốn cái trong suốt thôi, qua ngày hôm sau cái hứng muốn thử cái gói TV.. (vì chọn font khác ko phải android thì đánh dấu TV lỗi)
voky45
TÍCH CỰC
11 năm
@pur Patch đi bác không sao cả.;)
anvian
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bản v3 của bác voky có thay đổi hình cô gái trong Setting được ko? Vợ e nó ghen lắm ạ
voky45
TÍCH CỰC
11 năm
@anvian Có cái gốc bên trên kìa bác patch lại đi,đẹp thế mà không thích.khakha
Voky chỉ làm rom cho L thôi hả
voky45
TÍCH CỰC
11 năm
@ChuoiKhoai Tiếc là mình chỉ có máy L không có máy khác.😔
sao mình cũng bị lỗi check md5 nhỉ
putin111
ĐẠI BÀNG
11 năm
nghe các bác khen bản rom này cua bác voky45, nhưng chỉ hỗ trợ bản L không, chán.máy mình bản K rùi
hic làm đủ kiểu rồi mà sao nó vẫn bắt check md5 là sao nhỉ bác voky45 ơi.hay là lại phải quay về rom gốc thì mới đc
v3 mượt, nhạy 1 cách kỳ lạ... có lẽ 222 khác 217 nhiều chứ k chỉ đơn giản bổ sung cái navibar. 5h test liên tục chưa thấy lỗi gì, chuẩn bị quất bộ comple walkman vào, nếu đc và pin tốt nữa thì verry good!

Gửi từ IM-A850L của tôi bằng cách sử dụng ứng dụng Vegaviet
voky45
TÍCH CỰC
11 năm
@ptt6365 Không phải 222 nhạy hơn 2.17 đâu mà do mình tích hợp thêm 1 vài cái để tăng hiệu ứng,tăng tốc độ DNS,tăng tốc mạng,chặn quảng cáo nên nó mới vậy đấy.
Đó là mình đã giảm bớt hiệu ứng rồi đấy.Để thấy rỏ hơn bác vàoSettings > Developer Options, chỉnh amation scale về 0.5 sẽ thấy tốc độ chóng mặt luôn đó.hehe
@voky45 Đang tiếp tục phê và phê... thk những đóng góp của cậu... đặc biệt đối với những người dùng máy L! Hihihihi

sao mọi ng up đc mà mình bị lỗi md5 mismatch nhỉ.lại phải down lại lần nữa.ko đc thì pó chym luôn 😁
voky45
TÍCH CỰC
11 năm
@kutikute Chắc do lổi download rồi bác à.Chịu kgos down trên pc rồi chép vào đt đi bác
@kutikute mình cũng bị mis md5, down lại lần thứ 2 thì okie, bác voky45 ơi, bác cho em xin cái fullnexus4 như cái V2 plus đi bác, em tìm trên mạng cũng có nhưng mỗi lần khởi động lại máy phải mở fullnexus4 mới xài đươc, và vuốt lên ko nhạy như của bác. thanks bác nhiều
myhuongtg
TÍCH CỰC
11 năm
@kutikute Ứng dụng root tool box pro fix được lỗi md5 bạn xài thử xem

Sent from my IM-A870S
voky45
TÍCH CỰC
11 năm
@lyteo2107 Để sáng mai mình gởi cho,giờ không có máy tính rồi.
@voky45 bác voky45 ơi , em hỏi tí , cái kernel của bác nathai có úp vào v3 này được ko bác nhỉ ???
850k lâu cập nhật FW mới thế nhỉ
L S đều lên hết rùi
dongbvub
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangpho Khổ thân anh em mình rồi, nghe mấy ông L mà ham quá
sao mình cài seeder nó báo là máy chưa root vậy bác voky ơi ? Mình flash lại file root luôn cũng vẫn ko đươc.
voky45
TÍCH CỰC
11 năm
@lyteo2107 Ấy chết Mình đã tích hợp các hiệu ứng,tweaks nhanh và mượt hơn seeder nhiều rồi,các thành phần của nó tương tự seeder nên bác cài thêm seeder vào sẽ bị đụng chứ không phải máy chưa root đâu bác.(không biết độ nhanh mượt như vậy mà bác cài thêm seeder làm gì nhỉ?)
@lyteo2107 Voky45 đã tích hợp CrossBreeder vào lun rồi. Cái này có thể nói là tốt hơn Seeder và kg phải app nên kg tốn pin.

Sent from SKY-RC2-A830-JELLY BEAN
báo cáo chủ thớt. e bị lỗi FC thư viện. cài bộ wailkman và V4a thì 2 thằng V4A k tác dụng. còn lại quá ok. thanks!
Mình đã up V3 của Voky45, dùng khá mượt.Thanks alot!

Chỉ có điều là khi wifi đang on, nếu tắt màn hình sau đó bật lại thì có lúc biểu tượng wifi sẽ không hiện cột sóng nữa (không có vạch nào) nhưng vẫn vào mạng được bình thường; có lúc thì tèo luôn (ít xảy ra hơn trường hợp kia), ko vào được mạng nữa mặc dù ở phần setting, signal strength là excellent, vẫn báo connected nhưng scan hotspot liên tục.
Thêm 1 câu hỏi nữa, mình dùng V3 của voky45 nhưng làm sao để cài hoặc move soft vào SD card nhỉ? (thẻ nhớ ngoài), tìm mãi ko thấy chỗ chỉnh. Mình đã dùng Clean Master mà cũng chẳng được
doanbao25
ĐẠI BÀNG
11 năm
ROM v3 của voky45 bắt wifi 3g rất tốt, dùng mượt. chương trình thời tiết accuweather nếu để tiếng Việt thì không add thành phố nào cả, phải chuyển sang EN mới được. Máy mình pin tụt khá nhanh so với bản gốc để kiểm tra ít bữa nữa xem sao. thx bạn 😃
vip4a, walkman oke. giờ test pin đây, sẽ FB sớm nhất... hheheheh

@ptt6365
Bác cho em hỏi bác có flash PurexAudio không? Nếu có thì flash bản 3.0 hay 4.0 zậy?
@mminhptit 4.0 đc cậu a, đủ bộ theo tip trên tinhte lun!

@ptt6365 mình cài Vip4a được nhưng không có tác dụng. bạn thử chưa?
[A850L] Vegaviet rom JellyBean V10 Plus

http://forum.vegaviet.com/threads/18175/
Dự kiến phát hành : 06/07/2013

Chú ý : Nên up về rom stock, full wipe, format sdcard sau đó mới up rom để tránh lỗi tối đa.
- Hướng dẫn up baseband cho Vega R3 : http://vegaviet.com/forum/threads/9978/

Chú ý :

• Nếu ai không bật được 3G, thì nhập mã *#*#9876#*#* , tích chọn vào Sử dụng dữ liệu gói và Chuyển vùng dữ liệu. Sau đấy vào set APN là ok.

Change log :

• Là bản nâng cấp từ V10 Pro : http://forum.vegaviet.com/threads/17133/
  • Thay navi bar và status bar trong đẹp.
  • Thay Seeder bằng CrossBreeder giúp máy chạy mượt hơn.
  • Tối ưu hệ thống giúp chạy mượt và tiết kiệm pin hơn
  • Tích hợp các âm thanh BeatAudio.
  • Nâng cấp các ứng dụng lên bản mới nhất.
  • Tối ưu hệ thống lên mức maximum.
  • Tự clear ram khi quá tải để đưa hệ thống về mức cân bằng.
  • Tối ưu sóng, 3G, wifi lên mức cao nhất.
  • Fix lỗi hiển thị có dấu khi gõ Õ, Gõ, Lõ, Tõ
  • Tích hợp volume wakeup (bật màn hình bằng phím âm lượng).
  • ....
Hướng dẫn cài đặt :
  • Sử dụng recovery 6.0.2.8 tại đây : http://vegaviet.com/forum/threads/9643/
  • Tải file về, giải nén, cop folder clockworkmod vào máy hoặc thẻ nhớ.
  • Vào recovery, wipe data/factory reset, vào advanced, wipe davik cache.
  • Vào backup & restore, chọn restore, chọn 1970-01-08.07.20.55 rồi restore.
  • Sau khi restore xong thì reboot luôn.
Download (Pass : vegaviet.com) : http://forum.vegaviet.com/threads/18175/

Ảnh (File đính kèm):

cai app gõ tiếng việt của bác củ chuối quá mà tìm trong system/app mãi ko thấy để xóa đi

gửi từ con vợ hai R3 của tôi !
voky45
TÍCH CỰC
11 năm
@diep1108 Không biết được không nửa ,chưa thử.Nền rom khác nên không biết có sao không.Thôi không nên làm V3 tốc độ lắm rồi bác à.
@voky45 V3 bác ơi.mà bản này ko trong suốt navi3 ạ.dùng mấy thanh điều hướng mới bất tiện quá

gửi từ con vợ hai R3 của tôi !
voky45
TÍCH CỰC
11 năm
@kutikute V3 thì xoá bàn phím tv bình thường ,không cần vô system/app xoá đâu.Navi3 đang bó tay😔
@kutikute trước em cũng có fb vìa cái này, khi nào bác up rom mới làm cái swiftkey VN vô thì tuyệt, cái đó gõ ko bị trượt, rất bắt phím, nó giống như của BB, rất thông minh trong việc gợi ý từ, dùng càng lâu nó càng hiểu mình một cách kinh ngạc!
Em đã up lên v3 của bác vô kỵ;)
Cảm nhận đầu tiên của em là
- Đẹp nhìn ngon làng cành đào
- Thanh navi điều hướng gọn đẹp
- Cài đặt có con em ngon nhưng vào sâu hơn thì mất hình em đấy😔
- Rom mượt lắm
- Pin không bằng v2 nhưng cũng đủ dùng :p
- Bác chỉ em cách làm nền cài đặt thì tốt quá, em bỏ hình con vk em, không thì hình em khác cũng đc
- Lên ch play cài app khác đc nhưng Nhạc của tui bị lỗi bác à. Cài nó hiện lỗi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019