[Nhà] của Sky Vega R3!!!

bless_you
19/1/2013 7:21Phản hồi: 15.269
15.269 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rom v1 voky cho k của em k dùng được gps các bác ơi có ai giúp em k?

Sent from my IM-A850K using Tinhte.vn
huzuki
ĐẠI BÀNG
11 năm
Điểm của v3 đây uploadfromtaptalk1373616466664.jpg

Gửi từ IM-A850L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
huzuki
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trong suốt đây uploadfromtaptalk1373616610247.jpg

@huzuki Trong suot the nay thi noi lam gi bac

Sent from my IM-A870S using Tinhte.vn
@huzuki Bác để cái thanh Navibar full ra bình thường xem nó có trong cái thanh đó ko bác? cái thanh đó ko được co lại thế kia, nó full ra mà vẫn trong suốt cơ, iem là iem muốn dư thế!
huzuki
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Diepvienthuy Muốn thế thì cài cái pm của nexus vào là ok

@huzuki Bác này vẫn ko hiểu vấn đề rồi, cái Nexus đó chỉ làm ẩn đi thanh navi bar chứ về bản chất nó vẫn còn mà có màu đen, ko trong suốt, chắc bạn chưa dùng V2 của voky nên chưa hiểu ý!
Rom V1 bản K em bị lỗi thư vện là sao ạ 😔 không dùng đc wifi và cam chỉ nhận đc 8. ạ.
@ArcMa1 bạn đã full wipe trước khi restore chưa? và sau khi restore xong cũng nên full wipe 1 lần nữa.

voky45:mình dùng từ hôm qua đến giờ, cảm nhận vẫn hơi hao pin so với stock 1 chút, để ý trong android system có quá nhiều chương trình chạy, có lẽ nên xoá 1 số cái như screen link, or chương trình nào đó mà mình ko cần dùng đến. Nhưng sau khi xoá, ko biết mình có động đến cái j ko, mà 3g bật lên lại ko vào đc. restore lại v1 cũng ko vào đc, đành phải đưa về stock và chạy lại baseband mới vào đc. Tiện đây bác voky cho mình xin list những phần mềm có thể xoá đc mà ko ảnh hưởng đến hệ thống, và những cách tối ưu tốt nhất cho pin... thx bác trước
Link kernel nathai trang mấy vậy bạn đây là bản kerne v2 nathai a
chả hiểu máy em lào sao cài v1 của bác vô kỵ zô k dùng được GPS vs thời tiết chán quá lại phải về v8 bên vgv dùng tạm chờ v2 bác vô kỵ vậy 😔
@vanbut bác vanbut ơi, bác thử chuyển máy sang font VEGA xem tiếng Việt hiển thị có bị dại ko? e thích cái font VEGA này mà giờ ko xài đc chán quá..nhìn cứ kiểu như máy trung quốc ý
putin111
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thuy196 cái này mính dùng bình thường nha bác. nói thế tội bác Voky45 nha
putin111
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vanbut ah bác vanbut ở quận 8 gần nhà mình nè, phát hiện rồi nha.
@putin111 em nói máy em mà bác chứ em nói bác voky 😔
em thường khi úp rom cook là em về stock lúc úp thì em factory vs wipe 2 cái cache rồi resto xong em reset luôn .em làm vậy 2 lần rồi mà vẫn bị lỗi tương tự
@thuy196 sau khi up xong bạn nên vào trong setting/location access rồi tích hết cách lựa chọn rồi restart lại máy xem thế nào
@chichung781988
rồi bác ơi vẫn k kết quả em thử hết cả xóa acc gg xong add lại này nọ vẫn k được em úp thử bản eom khác thì gps vẫn bt chắc phải chờ v2 bác vô kỵ quá 😔(
mình vẫn dùng bình thường mà, có vấn đề j đâu nhỉ...mà bác đã lên bản v222 chưa vậy?
em úp lên stock 2.22 trước bằng công cụ úp rom off xong em úp v1 như bác vô kỵ hướng dẫn song vẫn k được thì em mới lên đây kêu 😆
vậy thì e cũng chịu luôn, chắc phải có cao thủ ra tay thôi 😃
à cái đó em có test thử rồi em bật 3g lên thì vẫn dùng gps được nhưng nó rất chập chờn và phải đợi khoảng 30s thì ms xong trong khi bản khác chỉ cần 2s là xong em xũng chả hiểu sao luôn 😔
@thuy196 nếu vậy bác thử up lại baseband xem nào?
@chichung781988 ben em lên mới nhất v3 rồi bác
@thuy196 ý e là bác re-up lại cơ, vì lắm khi trong quá trình dùng các bản rom cook, có điều chỉnh bên trong baseband để phù hợp với bản rom cook đó, giờ bác re-up lại baseband để nó về mặc định.Baseband bản K thì bác tìm lại bài 1 ý 😃
em mới mua cái máy vega r3 850L nhưng chả hiểu sao không bật được wifi ? , nó search được mạng nhưng k vào được ý các bác ạ , đang android 4.1.2
theo các bác nên mua lte3 brandnew hay op G 2hand nhỉ.2 em này giá bằng nhau 😁
em fix được cái lỗi k dùng đc gps rồi ạ .úp lại bb của bản 2.12 là ok
@thuy196 bác có thể up baseband của 216 cũng đc, vì sau khi up lại nó sẽ đưa tất cả thiết lập trong baseband về default hết
em
em nhứ k nhầm là cái bản v3 đuôi là .15 còn cái cũ của em là .18 nói chung là cứ định vị được là ô sờ kê rồi bác ạ 😆
@thuy196 bạn hiểu nhầm ý mình rồi, mình nói baseband của 216 tức là baseband khi up bản romv216 ý bác,
@chichung781988 bản bb của 2.16 là cái 18 đó bác bản cũ của em đó k dùng được gps đó bác giờ em úp lại 15 thấy dùng được gps dù sóng nó yếu hơn của 18 1 tẹo ,nãy đi ị phát hiện ra bt bản cũ em vẫn 3 sóng bâyh còn 1 sóng =))
có bác nào cái walkman hay beat gì trên v1 vô kỵ chưa ạ em khoái xem phim nghe nhạc 😃
voky45; dvha79_ddt

Về cách fix cái lỗi nháy loạn màn hình khi chỉnh hiệu ứng trong suốt cho thanh navi3 ở các phiên bản JB firmware v2.22 của 3 dòng 850 S/K/L, sau khi chỉnh sửa mã như TUT hướng dẫn trước đây, các bác làm thêm trong build.prop như thế này nhé:

debug.mdpcomp.maxlayer = 0
(Chú thích: Trị số ở đây có thể là = 0, hoặc =1, hoặc =2 )

debug.composition.type = gpu

<<< Tham số build.prop gốc>>
debug.mdpcomp.maxlayer = 3
debug.composition.type=dyn
@cybershot Thank bác cybershot, rảnh bác làm cái TUT chỉnh sửa Phone.apk và Setting.apk trên base S để hiện network mode setting cho mọi người nhé 😃

Sent from my IM-A870S
voky45
TÍCH CỰC
11 năm
@cybershot Thanks bác cybershot rất nhiều.
@cybershot Bac le the.e vua moi voc dc hom wa.bac giup e cai setting 3g dc k

Gửi từ IM-A870S của tôi bằng cách sử dụng ứng dụng Vegaviet
@cybershot Vâng trăm sự nhờ bác, trước iem thấy dùng các rom AIO base S thì các phần đó hiển thị chỉnh được, còn cứ táng cái rom L là tịt, ra là zậy!
xoá các ký tự hàn ở bàn phím với nhắn tin tiếng việt ở v1 vô kỵ như lào vậy các bác
đang ngâm cứu cái room của bác vô kỵ, mình hỏi muốn làm cho máy hoạt động 1 nhân khi không sử dụng thế nào thế ạk đọc của bạn trong phần tiết kiệm pin mà không biết chỉnh, nwxa là muốn tắt cái vòng tròn khi mình kéo từ phím home lên trên nó hiện ra google ấy tắt thế nào ấy nhỉ? trước mình tắt đuwojc mà giờ nó cứ hiện lên rất bwjc mình
putin111
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhờ bác Voky45 chỉnh giúp cái wifi, sao mỗi lần vô nó vẫn lưu lại những chỗ wifi cũ mình đã vào ah, thay vì nó chỉ quét những chỗ wifi mình bắt sóng được thôi, tại nhìn mấy cái đó hơi khó chịu ah. Muốn thay đổi cái hình nền lock sreen thì mình vô đau bác, sao em kiếm không thấy nhĩ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019