[Nhà] của Sky Vega R3!!!

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi bless_you, 19/1/13.

1. bless_you

bless_you Thành viên

qua kinh nghiệm cho thấy: để máy hoạt động ổn định và mượt mà,ta nên downgrade về ics rồi cài một baseband rỗng,thao tác này rất quan trọng vì khi cài thẳng một baseband mới chụp lên bb cũ sẽ sinh ra một số xung đột (có thể lúc đầu chưa bị nhưng về sau mới loằng ngoằng)

phuctran122dvha79_ddt thích nội dung này.
  2. dvha79_ddt

dvha79_ddt Thành viên

Mình hiểu đc vấn đề bác nói rồi, nên cũng đã edit lại file Flash để rút ngắn tiến trình nâng BaseBand mà không cần phải downgrade Rom xuống ICS 4.0.4 nữa :)
    Trước khi flash BaseBand mới có thể flash file BaseBand rỗng để đảm bảo sạch sẽ.

Sent from my IM-A850K

kutikute, phuctran122bless_you thích nội dung này.
  3. 15071973

15071973 Thành viên

flash,thanh cong ,dang kiem nghiem.

bless_youdvha79_ddt thích nội dung này.
  4. bless_you

bless_you Thành viên

mình thấy từ khi up lên bb ver 3.0 thì tiết kiệm pin hơn hẳn, wifi không bị rớt giữa chừng,còn sóng thì kiểm tra bằng phần mềm cho thấy lúc nào cũng dao động từ 85-90 đề xi ben (trước đây với bb 2.0 thì sóng chỉ ở ngưỡng 55-60 đề xi ben với mạng mobifone). như vậy, có thể khi ta up rom lên 4.1.2 thì bb không tự lên theo (8/10 máy vẫn ở lại bb 2.0) và chỉ có nâng bằng thủ công thì mới lên được ver 3.0
    THAY MẶT TẤT CẢ ANH EM BOX VEGA R3,TÔI CHÂN THÀNH CẢM ƠN ĐÓNG GÓP CỰC KỲ CÓ Ý NGHĨA CỦA BẠN dvha79 ,MONG BẠN LUÔN LUÔN MẠNH KHỎE,HẠNH PHÚC,MAY MẮN VÀ CỐNG HIẾN NHIỀU HƠN NỮA CHO NGÔI NHÀ CHUNG CỦA CHÚNG TA!

AudiophileSaiGon, kutikute, babytol3 người khác thích nội dung này.
  5. babytol

babytol Thành viên

máy em 850L cũng up lên bb 3.0 được rồi, nhưng wifi vẫn không kết nối được, còn về ICS thì wifi kết nối được, các bác xem thử bị lỗi gì vậy? Bác nào có thể trích file cài đặt lại wifi JB cho bản L dùm em để em cài lại được ko? thanks!!! :oops:

bless_you thích nội dung này.
  6. 15071973

15071973 Thành viên

NHA TA,RAT NHIEU ,ANH HUNG,LAM DANG DANH,BOX VEGA R3

dvha79_ddt thích nội dung này.
  7. dvha79_ddt

dvha79_ddt Thành viên

Có lẽ vấn đề của bác nằm ở chỗ khác nhưng mình chưa hình dung ra, tuy nhiên bác nên vào setting - > ResetFactory phone rồi đưa máy về PDL Download để update file Binx cho sạch sẽ.
    Trước khi làm nên tháo thẻ nhớ ra kẻo mất dữ liệu

babytol, phuctran122bless_you thích nội dung này.
  8. bless_you

bless_you Thành viên

trong bài trước mình cũng đã nói rõ quy trình làm tuần tự từng bước ,nhưng có bạn tiết kiệm công đoạn nên nó mới phát sinh lỗi.

9. nathai

nathai Thành viên

Đọc đoạn này của bác em hơi bị buồn, vì như thế có nghĩa là sóng yếu đi chứ không phải mạnh lên đâu bác ạ. Mức sóng của mạng di động đo là âm đề xi ben bác nhé. Mức âm càng cao là sóng càng yếu Screenshot_2013-04-20-12-14-59.

tung.nv, southernvn, phuctran1222 người khác thích nội dung này.
  10. huce

huce Thành viên

Mình thấy nó toàn âm trên 100 hix

phuctran122bless_you thích nội dung này.
  11. nathai

nathai Thành viên

Thế là khu vực nhà bạn sóng quá yếu đấy.

12. babytol

babytol Thành viên

Lúc trước mình up lên JB bằng BINX đó bạn. từ khi lên JB nó cứ bị lỗi "Authentication problem".

13. dvha79_ddt

dvha79_ddt Thành viên

Bác Bless_you viết thiếu mất dấu "-" phía trước con số rồi :p
    Đa phần Network Mode là GSM tín hiệu mạnh hơn WCDMA

Bác nói rõ là wifi nào cũng bị hay chỉ wifi bác nói mới bị, thêm nữa bác vào setting kiểm tra đối chiếu xem mã Wi-fi MAC address khi ở ICS với khi lên JB có trùng nhau không.

kutikute, babytolbless_you thích nội dung này.
  14. 15071973

15071973 Thành viên

Tai sao.trong hien thi phan radio,no bao ko nhan biet,mac du da nang,3.0roi

File đính kèm:

15. bless_you

bless_you Thành viên

mấy cái phần mềm này chỉ có tính chất tham khảo,tin sao được.Bác cứ kiểm tra phần Setting/ about phone là chính xác nhất.

16. dvha79_ddt

dvha79_ddt Thành viên

1 phầm mềm không thể thông dịch được hết tất cả các dòng máy đâu bác ơi :)
    Xem trên hình chụp mẫu của phần mềm này trên Playstore cũng hiển thị như vậy với máy Galaxy Nexus

17. babytol

babytol Thành viên

dvha79_ddt mình vừa mới factory reset máy rồi cài lại bằng BINX lun rồi mà cũng bị lỗi Authentication Problem bạn ơi!!! :oops:

18. bless_you

bless_you Thành viên

thử kiểm tra lại nguồn phát wifi của bạn xem?

babytol thích nội dung này.
  19. 15071973

15071973 Thành viên

TAM GAC QUA,1 BEN,DE THEO DOI 3.0.CO KHAC 2.0

20. 15071973

15071973 Thành viên

RA CAFE,WIFI.KIEM TRA LUAN

babytol, hucebless_you thích nội dung này.