Nhà mạng Sprint để lộ thông tin LG G3 có màn hình 2K

TDNC
14/4/2014 10:13Phản hồi: 108
Nhà mạng Sprint để lộ thông tin LG G3 có màn hình 2K
Ảnh minh họa

G3, chiếc điện thoại cao cấp tiếp theo của LG rất có thể sẽ được trang bị màn hình 2K (độ phân giải 2.560 x 1.440). Thông tin được người ta phát hiện trên website của nhà mạng Sprint (Mỹ) với chiếc máy có tên mã LG-LS990, được cho chính là chiếc điện thoại G3 vốn chưa được LG ra mắt. Trước đó, nhiều tin đồn cũng cho thấy G3 có màn hình 2K, bằng chứng rõ ràng nhất đó là tấm ảnh chụp màn hình của máy với độ phân giải tương tự.

Gần đây, hãng điện thoại Oppo của Trung Quốc cũng giới thiệu chiếc máy Find 7 có màn hình 2K, còn những đối thủ khác như Galaxy S5, HTC One M8 hay Z2 đều chỉ dừng lại ở màn hình Full-HD. Về cấu hình của G3, theo như các nguồn tin rò rỉ cho thấy máy sẽ có màn hình 5,5", mật độ điểm ảnh tương đương 530 ppi, chip xử lý Snapdragon 800 (MSM8974) với bốn nhân 2.3GHz, bộ nhớ trong 32GB, thẻ nhớ microSD, chạy trên Android 4.4.2, camera trước 13MP/2MP...

Theo Engadget, Sprint
108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kunau
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đặt gạch ;-)

Sent from my C6902 using Tinhte.vn mobile app
daikzx
ĐẠI BÀNG
10 năm
Màn hình 2k mà trên đt khác j HD đâu.mình nghĩ phải trên màn hình thật lớn như tivi mới cảm nhận đc.

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
mrlongnhi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@jimmymouse Cho i em cãi cùn tý. Ngày xưa 400×800 cũng nói hd làm gì trên cái màn nhỏ. E vẫn làm con hd 😁 .long lanh hơn hẳn. Rồi tiếp đến cãi loạn lên full hd là thừa là vô bổ. Em ứ tin. 😃 Làm con full ngọt nước tuyệt vời. Còn tương lai 2k mấy tháng nữa sẽ có câu trả lời thôi.... Theo thiển ý của e chẳng có gì là thừa cả . Một cái màn 2k k ít thì nhiều nó cũng nét và mịn hơn cái màn full hd. Nếu mắt thường k nhận ra dc e làm cái kính lúp ngồi đọc báo. Kính lúp bó tay e mạn phép vào viện mượn cái kính hiển vi cho nó hoành tránh. Còn vấn đề pin bác khỏi lo làm gì. Cái gì cũng có sự tính toán hết. Một thời lượng sử dụng tương đối trong vòng 24h là đẹp để các bác có thời gian ngắm các em xinh tươi trẻ đẹp thật sự ngoài đời..
@daikzx Bác nên đi loanh quanh cho đời đỡ mỏi mệt. Khi full HD mấy bạn ifan như bác cũng nói thế. Giờ bác cứ thử cầm s3 với s4, hay note 2 với note 3 là bạn biết ngay. Tivi mình để xa nên vậy. Chứ nếu cái tivi 32" thì HD hay Full HD là ok rồi. 2k,4k cũng vậy à.
Theo thời gian thì mọi thứ cũng khác.
@daikzx nhìn full HD xong sang nhìn HD cũng thấy khác thế mà bác nói 2k sang nhìn HD không khác á... nếu 2k với full HD thì mắt tinh tế vẫn phân biệt đc...
jimmymouse
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mrlongnhi =))) Tiền công nghệ 2k nên đầu tư vào pin, chip tiến trình 20nn. Chứ ai mà đi ra ngoài cầm theo kính hiển vi đc hở bạn.

Đẹp hơn thì có nhưng chả đáng kể đâu. Trong khi thu gọn main, vỏ để tăng không gian cho pin to lên e là hơi khó. Phải đầu tư dây chuyền mới, mới có thể phun đường mạch bé hơn thu nhỏ hơn cái main lại bạn ah. Dây chuyền công nghệ mới thì vô cùng đắt đỏ.
vinhtinhte
ĐẠI BÀNG
10 năm
Khủng con bà khiếp.
tin thật hay giả
LOGIN_LOGIN
ĐẠI BÀNG
10 năm
Màn 2k thế này thì có mà chi tiết đến từng cộng lông sợi tơ à... 😁
bb8800_hp
TÍCH CỰC
10 năm
@LOGIN_LOGIN cơ bản là phải có video để chạy chứ bác
Thật nhé , đang cầm G3 chơi COC nè. Rất mượt nhé 😃:p
@tuanmeo991 Chơi bôm beach đi bác. Hay giống coc
thoivuitinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
mong nhều em gl khũng ra để con gl g pro 6tr900 nó xuống giá 6tr rồi quốc 1 em để ũng hộ gl hehe😁
@thoivuitinh bên ánh long shop bán có 5tr5 nhé bạn
Nhà mạng mà lộ hàng thì có đến 80% là thật rồi
dùng con nhiều điểm ảnh quá sẽ khiến máy bị lag, cùng cấu hình thì chon con full hd la qua đủ
Steve Chu
TÍCH CỰC
10 năm
Chỉ khổ cho pin thui, màn hình là cái thứ uống pin như uống nước lã.. cơ mà 2k tớ thấy k cần thiết lắm, màn tầm 5 inch full HD là đc rồi, cải tiến cái pin hộ cái..:mad:
Chính xác là màn full hd 5.2 inch vẫn thấy điểm ảnh bằng mắt thường, nên nâng lên 2k là đúng. Từ trước đến giờ độ nét mình chỉ thấy con htc one, gk là ko thấy điểm ảnh.

Còn riêng màn amoled thì con nào mình cũng nhìn thấy điểm ảnh. Nhưng 5xx thì đúng là hơi quá đáng ( chắc chỉ có tác dụng từ màn 5.2 inch trở lên).

Viết xong dí mắt vào con g2 lại ếu thấy điểm ảnh đâu ... chắc hôm nay mắt mình mỏi.
@Apple Haters có thì nói nha bạn.bạn bị cận hả? sao thấy có mình bạn thấy điểm ảnh vậy.THế bác nhìn bao nhiêu phút vào màn hình để nhận biết vậy.Còn e bị cận 4 độ thôi nhìn máy tính ban đêm 0 có đèn học soi vào màn hình là mắt e nó hoa lên rồi.Mà bác nhìn thấy điểm ảnh thì e khâm phục bác lun rồi.Sau này có test ppi chắc nhờ bác test giùm là biết máy nào ppi cao hơn rồi 😃
@bengbeng8855 Bạn chịu khó lên mạng tra về người cận thị, bạn cận 4 độ thì sẽ có khả năng nhìn gần tốt tầm 5, 10 cm chẳng hạn. Bạn học vật lý chắc cũng hiểu mắt người cận thị bị lồi lên, ánh sáng từ vô cực sẽ không phản chiếu lên võng mạc nên bị mờ, nhưng vẫn có một khoảng cách mà ảnh vẫn sẽ hiện lên võng mạc. Với khoảng cách thích hợp đó thì người cận sẽ nhìn rõ hơn người bình thường.

Ps: ko cần phải đá xoáy mình, mình chơi smart phone đã lâu, test màn hình về độ nét, cảm nhận dải màu ko phải gà đâu. Thứ hai ko chỉ mình mình thấy điểm ảnh trên màn 4xx ppi, nhiều người trên diễn đàn cũng công nhận điều này, mình ngày nào cũng tham gia diễn đàn, đọc hầu hết các comment trong các topic mình quan tâm, hàng tháng mình đều ra siêu thị trên tay các sản phẩm công nghệ mới, sở hữu ko ít các thiết bị. Nếu bạn chắc chắn có kinh nghiệm hơn mình thì đưa ra cái gì thuyết phục xem nào.
@Apple Haters thế mình mới nói là bạn nhìn đc.thế bạn 0 thấy mình xem màn hình vi tính phải dùng đèn học bài ah để 0 đau mắt ah.Chẳng ai đá xoáy bạn cả.Nếu bạn nhìn đc thì mình nói bạn nhìn đc thôi.Nội nhìn màn hình là mắt mình đau rồi chứ cần gì phải áp sát màn hình đt vào soi điểm ảnh.
@bengbeng8855 Do thói quen mà, mình vẫn dùng dt như vậy và 3 năm nay ko tăng số, và còn nhiều người cũng nhìn thấy điểm ảnh trên g2. Mình nghĩ nếu bạn ko trực tiếp dùng chỉ review vài chục phút thì ko ra đc đâu.
Ngoc7621
TÍCH CỰC
10 năm
công nghệ càng khủng mà pin chưa khủng bằng
G3 bây giờ mới lộ cấu hình thế mà trên trang web sieuthismartphone.com lại có giá là 18990 ngàn mới ghê. Web này chắc là web lừa đảo.
vhongphuc
ĐẠI BÀNG
10 năm
ngta lên s801 rồi, sao LG còn s800 là sao nhỉ, lúc nào LG cũng dẫn đầu chip mới nhất mà ta, như 2x, 4xHD, ..
@vhongphuc Mới là tin đồn thui
@vhongphuc G3 qte sẽ không dùng s800.
Haru_Nguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
ko ra 2K thì sao cạnh tranh với Z2 , M8 & S5 =.= !
luluknight
ĐẠI BÀNG
10 năm
G2 màn đã ghê lắm rồi, giờ g3 lên 2k.
Dùng sao hết, chạy đua cho hợp thời. Độ 1-2 năm nữa đt trong suốt ra rồi đổi tiếp
Có ra thì nhà nghèo như em phải lumia 520 vĩnh hằng thui :mad::p
màn nét gấp đôi, thời lượng pin vẫn như g2 thì còn gì bằng 😁 chỉ sợ :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019