Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nhà mạng Virgin Mobile Canada chuẩn bị bán ra Bold 9900

vuhai6
14/6/2011 23:29Phản hồi: 162
Nhà mạng Virgin Mobile Canada chuẩn bị bán ra Bold 9900
Khi Bold 9900 ra mắt chính thức hồi đầu tháng 5 vừa qua thì chúng ta chỉ biết rằng chiếc điện thoại có màn hình cảm ứng với hệ điều hành BlackBerry OS 7 này sẽ được bán vào ra vào mùa hè năm nay mà thôi, không xác định thời gian rõ ràng. Tuy nhiên có lẽ bạn sẽ không phải đợi lâu nữa, vừa qua nhà mạng Virgin Mobile của Canada đã phát đi thông báo cho biết Bold 9900 sẽ được phát hành trong thời gian tới. Không lâu mà rất sớm nữa thôi. Nếu bạn đang tìm cho mình một chút BlackBerry thì chịu khó đợi thêm một chút nữa nhé.

Nguồn: .....berry
162 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kietbull
TÍCH CỰC
13 năm
9900 os7 ftw....!
Nhìn con này có vẻ to ngang hơi quá trớn thì phải
Kích thước nó cũng chỉ cỡ bb9000 thôi chứ không to lắm đâu bạn.
alucardme87
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không hề to, mình so rồi kích cỡ rồi, hầu như giống hệt 9000, nhưng phần viền mỏng hơn 9000 nên phần phím đc kéo rộng ra chút ít, làm cảm giác còn rộng hơn cả 9000. Bấm con này thì sướng cứ gọi là, 9000 đã sướng lắm rồi, đó là lý dó tại sao mình không thích các con phím nhỏ như 97xx. Bold thì phải BOLD đúng chất, chứ như 97xx thì hơi bị Regular
Pin: 1230 mAh hjx
vdv8xboy
ĐẠI BÀNG
13 năm
vẫn OS4.5 T_T, thèm quá
Hiện tại trên ebay đã giao bán Bold 9900 với giá $1025 và mình đã order được vài ngày... hi vọng nó sẽ giao hàng sớm.
Nhìn cái giá bác nêu mà ngậm ngùi 😔
Hàng mới thì giá đắt thôi, đằng này mới chỉ là nằm trong Pre-order list thôi chứ cũng chưa có hàng mà... Muốn mua đc đầu tiên thì phải chấp nhận giá cắt cổ, chứ vài ngày sau thì giá xuống nhanh lắm...
Ví dụ như con HTC Sensation đó, bữa mới ra bác cellphoneuk mua nó gần 600 bảng lận, nhưng qua em mua bên em thì chỉ có $550 thôi. Sau 1, 2 tuần thì giá xuống kinh hồn ngay...
Ôi, cái bọn ebay ăn người, 1025 $ cơ à, tương đương với 20tr Vnd đấy.
Tổng chi phí khi về đến VN thì còn hơn nữa nếu thật sự giá bên đó đã 1025$ 😔
savodang
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em là noob, hình như em thấy góc bên phải cạnh cột sóng là biểu tượng của windows vậy @@
Đó không phải là biểu tượng Windows bạn ạ, đó là biểu tượng logo của Blackberry, khi sim có gói BIS hoặc BES thì nó sẽ hiện lên cái logo đó.
em_ut
TÍCH CỰC
13 năm
Đó là biểu tượng dâu đen của RIM đó. Chắc là do hình hỏ quá nên bạn nhìn giống thôi.
V2TV2T
TÍCH CỰC
13 năm
đúng thật, rim chuyển sang lai os với wm thì phải, lol
Soulkent
TÍCH CỰC
13 năm
=]]]]]]]]]] Đó là biểu tượng của BB đời cao khi dùng BIS bạn ơi! nó có icon là hình trái dâu đen :x :x
hung.le272
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chuẩn luôn. Không lẽ mắt anh em mình bị lòe 😔
theo dõi từng ngày chờ ra mắt để chiêm ngưỡng, chứ sở hữu chắc phải 1 thời gian sau nữa, hì
chatnever
TÍCH CỰC
13 năm
Ôi niềm đam mê một thời (tức là năm ngoái ngoái, 7290, bây giờ WM 6.5 rồi). Vừa mới năm nào còn mải mê với ROM 4.XX mà bây giờ anh RIM đã ra OS 7 rồi, thật là sức mình chạy đua không kịp nữa. Cả cái anh iPhone, trong vòng 4 năm (2007-2011) anh ý cũng ra 5 bản ROM với 5 đời máy khác nhau. Thôi thì có $ phi ngựa bắn cung, hết $ lại giương cung bắn ruồi vậy. ;) 😁 :eek: 😃 😔 😕

Bắt quả tang ăn trộm chữ ký nhá, ha ha
bác đăng ký bản quyền chưa, thời buổi này phải đăng ký ngay ko lại kiện cáo tùm lum đấy:yellowcarded:
còn này không nhất thiết phải thêm màn hình cảm ứng, cảm ứng điện dung mà bé thì không ổn lắm
cobra83
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chip tốc độ cao và Ram lớn để làm gì khi độ phân giải màn hình chỉ là VGA và pin chỉ có 1230mAh? Cấu hình cao ko cần thiết. BB chỉ cần chip cỡ 600 là đủ xài.
BVTIEN
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ông này rảnh quá nhỉ, coi phim HD = cellphone. mình nhớ chức năng chính của nó là chiếc điện thoại thì phải!?! sắm 1 bộ mà thưởng thức HD movie. còn chọt chọt thì iP là ngon
cobra83
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tôi dĩ nhiên ko điên mà coi phim trên cái màn bé tẹo ấy, là vì có người lí giải là chip lớn để xem phim HD lên mới nói vậy!
xuxu09
TÍCH CỰC
13 năm
uk thì chắc có thể xem phim HD đc, cái này là tiện cho mấy ông không convert gì cả ấy mà, down về, nhét vào là xem hết, cái công đoạn convert 1 phim HD xuống để 1 cái máy không xem đc HD dùng cũng mệt lắm, nên tích hợp vào cho tiện - tớ nghĩ thế ,dù sao có chẳng hơn không 😁.
máy đẹp, cấu hình cao, pin yếu --> mấy bác bán pin dung lượng cao lại "gặt hái" thành công của chú này thôi,. hj.
zomano
TÍCH CỰC
13 năm
Tuy VGA nhưng BB khó có đối thủ trong lĩnh vực màn hình.tuy VGA nhưng vẫn còn sáng và nét lắm.Còn cái việc ram lớn và chip khỏe hơn thì chưa dùng OS7 thì đừng nói thế bạn nhé,hệ điều hành mới phải có gì đó thì phần cứng mới cần các yếu tố như vậy chứ bạn,
ulquiorra
ĐẠI BÀNG
13 năm
mấy đứa bạn là fan Blackberry của mình hay nói. mày cứ thử dùng Blackberry xem. dùng rồi đố mày dứt em ấy ra được nữa. không biết có đúng ko 😃. nhưng em Bold 9900 này chỉ nhìn thôi đã thấy rất tuyệt rồi
Điện thoại BlackBerry hay máy laptop IBM Thinkpad có 1 đặc điểm giống nhau là nhìn thì chưa phê nhưng dùng rồi thì sẽ mê. Bạn dùng thử xem!
khao khát quá...Dòng 9 mới được dùng 965
Mình thích OS 7, mình là người yêu bb nhưng nói thật là quá ít cải tiến, nhìn hình thức bề ngoài chẳng khác gì Bold! Hơi nản !
Cải tiến những gì nữa hả bạn?Hình thức quan trọng thế sao? Các mẫu 9x vẫn rất tuyệt đó chứ 97 hồi xưa bị chê này nọ nhưng giờ đem so lại với E72 xem đối thủ cùng thời ra sao... HTC cũng chỉ có mấy mẫu thôi nhưng vẫn được các fan tung hô ầm ỹ kìa, chỉ tiếc là trong năm nay sẽ chưa có mẫu smash nào hình tam giác hay hình tròn cả bạn ạh còn OS thì đã mới hơn rồi...
babypimp
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vẫn chưa có thông tin về giá nhỉ? Nhưng pin 1230mAh công nhận là hơi thấp, không hiểu sao cấu hình thì tăng còn dung lượng pin lại giảm nhỉ? 🤔
Gét cái giao diện Home của Os6, Os7...Khó dùng bỏ cha, nhiều lúc cứ phải vuốt mỏi tay. Ấn nút chùm dâu giờ nó còn ra Menu rồi chọn loằng ngoằng nữa. Rim làm giao diện ngày càng phức tạp. Hjx

Em này ra chắc phải trên 10 chai....tiền đâu mà mua:cold:
Bác chọn theme full screen đi, thì click chùm dâu sẽ ko ra menu mà vào thẳng toàn bộ ứng dụng bên trong luôn 😁. Solution quá đơn giản. E bi giờ dùng quen OS 6 roài, phải nói là khẳ năng search quá tuyệt ^^. Bi giờ cho về OS5 chắc cũng phải mất time mới quen đc ^^
Pin mà trâu như 9700 thì quá là ngon 😁
:-ss Pin này chắc về đú cùng HTC DHD
Pin gì cụt thế :-ss
Trc' h` BB tiên phong về thời lượng pin mà bh` cho quả pin cụt ngủn :-ss
Rat thich va mong cho ve VN de Bold 1,2 giam gia lam 1e 😁
Ngoày lề tý, thế công ty nó cũng tuyển nhân viên trên tiêu chí tôn thờ " Virgin " àh ? Dù gì cũng có ưu tiên chứ nhỉ. Xôm vãi.
Trông mà thèm.Cấu hình khủng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019