Nhà phân tích: iWatch sẽ có giá 300$, bán ra khoảng 30-60 triệu chiếc trong năm đầu tiên

Duy Luân
14/7/2014 22:17Phản hồi: 101
Nhà phân tích: iWatch sẽ có giá 300$, bán ra khoảng 30-60 triệu chiếc trong năm đầu tiên
Ảnh minh họa

Katy Huberty, một nhà phân tích của công ty Morgan Stanley, đã dự đoán rằng chiếc đồng hồ iWatch của Apple sẽ được bán ra với giá 300$. Theo dự kiến của bà, số lượng iWatch được bán ra trong năm đầu tiên cũng rất lớn, vào khoảng 30 triệu chiếc, và trong tình huống tốt nhất thì có thể đạt đến 60 triệu đơn vị. Những thông tin nói trên được Huberty viết trong một báo cáo gửi đến các nhà đầu tư tài chính hồi đầu tuần này. Bà cũng nhấn mạnh rằng vẫn có thể iWatch sẽ thất bại, tuy nhiên xác suất để việc đó diễn ra là tương đối thấp so với khả năng thành công.

Cũng trong báo cáo này, Huberty cho biết rằng ở những quốc gia phát triển, 90% người dùng từng sở hữu sản phẩm Apple chọn giữ lại thiết bị của mình hoặc tiếp tục trung thành với thương hiệu Apple. Hồi tháng 12 năm 2011, con số này chỉ là 73% mà thôi. Bà nhận xét rằng hiện không có một công ty nào có thể cạnh tranh lại Apple về tính trung thành thương hiệu, một số đối thủ của Apple như Samsung thì có tỉ lệ giữ lại thiết bị là 77%, Nokia là 58%, còn LG là 41%.

Nguồn: CNET
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này chắc sẽ có tích hợp các cảm biến để quản lí sức khoẻ, ... nhỉ!?
Vẫn thích đồng hồ thông thường! Đeo 3 năm chưa phải thay pin!
Hi vọng nó có thể làm nhiều người phải thay đổi suy nghĩ!
vipcasper
TÍCH CỰC
10 năm
@phanthuanqt Tớ đang dùng Fit thì 4 ngày nạp 1 lần. Âu cũng được, không đến nỗi tệ. Nhưng tiện cái đi xe máy (mà mình lái xe cũng hơi nhiều), ở nhà, ở cơ quan... Tin nhắn tới, điện thoại tới đều biết. Khả năng theo dõi sức khỏe cũng tốt. Nó thúc đẩy mình tập thể dục.
ntrvietanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vipcasper Fit có dùng đccho đt không phải của samsung ko bác
vipcasper
TÍCH CỰC
10 năm
@ntrvietanh Mình có thử với 2 máy là Nexus 5, One M7 thì hoạt động cực tốt. Một số chức năng sẽ không hoạt động nhưng ít.
ntrvietanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vipcasper muốn fit chạy đc với nexus 5 cần làm như thế nào hả bác
mềnh định tậu 1 con fit mà không rõ nó có hoạt động đc vs nex5 ko nên cũng lăn tăn
vipcasper
TÍCH CỰC
10 năm
@ntrvietanh http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2718949
o0oatulao0o
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nghĩ cảnh đồng hồ sạc pin hàng ngày là thấy ngán rồi.
@o0oatulao0o Đúng là vừa lo pin dt vừa lo pin đồng hồ thì thà khỏi xài cho xong
neobb
ĐẠI BÀNG
10 năm
@o0oatulao0o MÌnh nghĩ sẽ có dock sạc không dây, tối về để lên sạc, sáng mai lại full pin thôi
minhlengoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@o0oatulao0o Có thể sau này mọi người buộc phải thay đổi cách suy nghĩ đi làm về tháo đồng hồ cắm sạc qua đêm là chuyện bình thường chứ k còn là chuyện ngán ngẩm!
Apple khá kỹ trong vấn đề chất lượng và trải nghiệm người dùng một khi đã ra sản phẩm thì nó thực sự là bom tấn bom tạ nhưng đúng là sạc pin hàng ngày và giá cả là điều đáng phải suy nghĩ 😃
@phongbatinhdoi1311 Tất cả độc đều do độ hết. Mấy cái vertu lột vỏ ra thì cấu hình cũng không hơn mấy cái android tầm trung. Nếu lắp vỏ hãng khác vào thì giá chắc chỉ vài củ thôi.
Cho tới thời điểm này, smartphone độc, đắt đều do độ vỏ hết.
@phongbatinhdoi1311 Sao nhiều ng mở miệng ra là sang độc thì vertu,thế bác cầm trên tay e vertu nào chưa?,nói thật là mình ko có tiền mua cái đt xa xỉ vài trăm triệu,mười mấy triệu còn mua đc,tiêu chí là phải độc và xài ngon,mà chả con vertu nào xài ngon cả vì lập trình viên mấy ai mua đc 1 con vertu mà viết rom cho nó
@tuantruong041095 IP mạ vàng + kim cương vẫn chưa bằng vertu đâu =))
Vẫn biết các con số chỉ mang tính chất tham khảo, nhưng 90% số người sở hữu và trung thành với thương hiệu Apple thì quả là con số ấn tượng. Ở VN thì chắc chỉ có Petrolimex làm được việc này😁:D:D
@Hiep2014 ô chỉ petrolimex đâu mà còn evn
o0oatulao0o
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Hiep2014 Petrolimex còn 90% chứ evn phải 100% bác.
tuan8888
ĐẠI BÀNG
10 năm
@digistylejsc Evn thì là 100% bác nhé
@Hiep2014 bác nói làm em tí nữa sặc nước,
batboy_boy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@o0oatulao0o vãi cả bác, công nhận là apple giữ dc vì sao, vì nó chỉ có 1, còn android thì...... em cũng chả chung thành với hãng nào. Đầu tiên là nokia sybian, sang o2mini,n95, n97. omnia i900, i9000, ip2G,1p3G, ip3gs( sau em này ko thèm xài apple và bắt đầu ghét từ hồi đi bộ đội) x10mini (con này bá đạo trong bộ đội, bé xíu), x10, galaxy ace, Sky a820 (cạch sky từ em này), LG f160LV (thích LG từ em này) F180 L, Note 2, giờ thì note2 + note3 + Nokia x6 00+ mấy em máy cỏ ko tính =)). túm lại là ko trung thành với máy nào cả nên các bác ifan ko ném đá nhé.
Tính năng continuity liên kết các thiết bị Apple với nhau và con iWatch này cũng ko ngoại lệ.

Hệ sinh thái mà Apple tạo ra quá tốt. Thật hơi tiếc cho những ai không biết tận dụng hệ sinh thái này.
huyminh1560
ĐẠI BÀNG
10 năm
@doinho Bác nói đúng !!
M3ga
CAO CẤP
10 năm
@doinho Nhưng rất tiếc là nó chỉ chơi vs đồ Apple thôi. Mà ko phải ai cũng đủ điều kiện để sắm cả bộ

Sent from Hoang Tưởng Company's flagship
300 USD chắc tích hợp nhiều công nghệ cao lắm
Tất cả mới là suy đoán thôi mà, Đến khi ra mắt sẽ rõ, dù sao hàng của táo thì chắc chắn có đột phá. hi vọng pin được lâu. thích Moto hơn nhưng vẫn ủng hộ táo :eek:
Concept đẹp nhỉ.cơ mà hồi xài ip ngày sạc 3 lần chả bit con iwatch này sao. Mình nằm trong 10% còn lại rồi pin ip quá yếu để sử dụng
dotatthang
ĐẠI BÀNG
10 năm
đồng hồ mà chơi loại này thì ng ta bảo là đồ chơi trẻ con! xin chia buồn cho 1 ý tưởng
@dotatthang Chia buồn về cái cách nghĩ của bạn ấy, ko fai ai cũng nghĩ hạn hẹp như bạn nên có thể thông cảm cho cái suy nghĩ trẻ con của bạn

Sent from my mobile using Tinhte.vn mobile app
sonphamhy
ĐẠI BÀNG
10 năm
mặt kính tròn... không nghĩ apple là người đầu tiên phải trả tiền bản quyền cho motorola
appleno1
TÍCH CỰC
10 năm
@ntrvietanh Mình thấy các hãng bắt đầu đua nhau làm smartwatch từ khi lộ tin Apple sẽ cho ra mắt sw mà bạn,mình nghĩ cái ý tưởng sw này có từ lâu rồi,nhưng vì lý do gì đó mà Apple hoãn lại thôi 😃
ntrvietanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@appleno1 hè hè cái này tuỳ bạn nghĩ thôi
cái này nó dựa trên sự thật về tình hình phát triển
khi lầm đầu có tin apple định làm iwatch thì thật sự là cái pebble đời đầu đã bán ra từ đời nào rồi, sau đó đến Sony là hãng tiên phong đưa hệ điều hành lên sw sau khi ra đc 2 phiên bản thì mới nghe đến chữ "iwatch" lần đầu, lúc nó ra version 3 rồi mới nghe tin apple đinh làm sw
đi sau là đi sau không nên cố chấp là mình đi trước để ng khác nhìn vào bảo ifan bảo thủ 😁
@appleno1 Sony làm smart watch đến thế hệ thứ 3 rồi bác ,con live view đời đầu chắc có tầm 5 năm rồi,lúc đó apple chưa có khái niệm gì về sw đâu
@chavalier khó nói lắm bạn ạ 😃. Ko thể biết đc rằng 1 hãng bắt đầu nghiên cứu tới 1 sp từ khi nào. Ví dụ có thể có dự án bị gác lại đơn giản bởi vì chưa giải quyết đc khâu vật liệu, nên hãng dừng lại để đầu tư R&D mảng này trước khi đi tiếp.

iPad đc thiết kế nên từ những năm 2004-2005 - nhưng bị dừng lại tới 2k10 mới ra đời.
cuemkid
ĐẠI BÀNG
10 năm
trông hình có vẻ em nó mỏng 6mm, nhôm nguyên khối, chống nước ATM5, pin 1 tuần....
Tiếc là mình nặng 1 lời hứa: ko bao giờ xài apple nữa.
Ra đường lại sắp sửa được xem cảnh tay phải áp Iphone lên tai, tay trái giơ iwatch lên mắt rồi, à quên lưu ý các bạn ifan không làm hành động này đồng thời khi đi xe máy kẻo có ngày đi hết bộ nhá nhé 😃
thực tế giao diện iwatch quá nhỏ, chỉ thể hiện 1 số thông số ngày h đo sức khỏe, báo thức ... chứ hoàn toàn ko có lợi ích lắm!
batboy_boy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ThanhLong90IT Thì smartwatch của ông moto cũng hơn đâu, bé tẹo, mà em chả dùng. mấy triệu chứ ít đâu!
300$ nà bán được 30-60tr chiếc thì quá chả ipad ah 😆 trong khi đây là sản phẩm mới tiện dụng hay ko còn phải chờ đánh giá
xmen533
TÍCH CỰC
10 năm
Nhiều bác cmt veeg cái concept làm gì không biết 😆) các bác yên tâm khi nó ra sẽ còn ngon hơn, đặc biệt là cái giao diện, chứ như ông vẽ concept kia, cái đồng hồ đã nhỏ lại nhét 1 đống icon 1 trang thế kia chắc bấm bằng bút quá 😁
Tích hợp thêm lò phản ứng hạt nhân mini vào nữa thì khỏi lo pin
Pin the nay cung bat tiện quá nhỉ-cứ như con iphone của mình giờ chỉ con 1/2 ngày là phải nạp điện cho e no
tnquang
TÍCH CỰC
10 năm
Xin lỗi chứ con mụ này nói như kít ấy.
Có thể ban được 30 triệu cái, thành công thì 60 triệu cái. Cũng có thể thất bại. Nói chuyện huề vốn.
Bình luận viên bóng đá: nếu thủ môn không để thủng lưới và đồng đội anh ghi bàn thì đội bóng anh sẽ thắng!
@vnstockguru Đa phần người ta đã đam mê thì đừng hỏi tại sao họ theo đến cùng .Tập đoàn đa quốc gia với các tiên sư giáo sĩ ( tiến sĩ giáo sư ) hàng đầu trong ngành công nghệ này mà bác nói như kiểu hãng này hãng kia chuẩn bị kịch bản ...nó đĩ thoã lắm.Cái thể loại gió chiều nào che chiều ấy, nhạc nào cũng nhảy nó còn lâu mới lên đc tập đoàn
Ghét SS nhưng khâm phục họ dám đưa ra những mẫu chả giống ai máy ảnh lai điện thoại , gear....
@mandyhades Mấy ông giáo sư đó không có quyền truy cập, tiếp cận cơ sở dữ liệu từ các đối thủ, như thế là gián điệp kinh tế.
Neen, các hãng vẫn phải bỏ tiền ra mua dữ liệu từ các tổ chức trung lập. tinhte.vn có bài tại sao MS ko phát triển Office cho Android có nhắc đến về cái này. MS phải mua dữ liệu thống kê về thiết bị của Apple hay android.... Bài này có nói về tầm quan trọng của tổ chức thống kê, phân tích.
Còn làm báo cáo thì lúc nào chẳng phải 3 kịch bản. Nhưng, quan trọng nhất là dòng tiền, taif nguyeen của doanh nghiệp nó đủ để theo đuổi kịch bản nào. HTC là minh chứng rõ nhất cho hụt hơi khi trên đỉnh với Android.
Chẳng thế mà cách đây vài năm BB phải thuê Morgan Stanley (ko nhớ rõ) định giá để chuẩn bị cho kịch bản tệ nhất là bán mình dù vẫn nỗ lực vươn lên.
@vnstockguru Bác viết quá xa vời với chủ đề chính và em đọc ko hiểu tý nào ...
Mạn phép mời bác ko lan man mà comment thẳng thắn vào
@tnquang phải báo cáo như vậy để người ta còn đầu tư nữa chứ, cổ nó lên nữa;
chứ nói cái này ra mà thất bại chắc cú (vd thế thôi nhé !!!!) thì có ma đầu tư.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019