Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nhà thầu trẻ người Nga cung cấp dịch vụ "bất tử"?

bk9sw
25/7/2012 12:36Phản hồi: 408
408 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thế thì sẽ không còn cái gọi là huyền thoại
vntp2k
ĐẠI BÀNG
12 năm
Từ ngàn đời nay con người luôn tham vọng tìm kiếm sự bất từ mà kết quả cũng chẳng có gì.
Ý tưởng thì vô hạn, nhưng khoa học thì hữu hạn, vì vậy sự bất tử chính là giới hạn của khoa học sẽ ko bao giờ đạt tới.
@vntp2k như thế sẽ không có đám ma, đám giỗ, không có ai để mình tưởng nhớ. hơi buồn, lúc đó chắc chiên tranh là chơi tới cái gì luôn chứ không còn súng đạn nữa, ai chết đâu mà bắn uổng đạn
Bạn có cấy ghép 1 phần não của bạn thì bạn cũng ko phải là bạn
Nếu được mang toàn bộ cái đầu của bạn thì có thể bạn là bạn!
Còn lại bạn sẽ là cỗ máy với ký ức được sao chép từ body gốc, bạn vẫn chết.

Mình thấy cách này vẫn ko phải đạt đến bất tử cho con người!
"hạt bụi nào hóa kiếp thân tôi, để một mai tôi về làm cát bụi"
sao bất tử được, vấn đề này bàn suốt mấy ngàn năm qua mà....
Sống từ thời nhà Đinh đến giờ có cần dùng máy gì đâu
Bất tử làm j để khi vào web lauxanh lại muốn chết?
tramy2002
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lại phải đi kiếm đất để sống rồi
Cái này giống giống với zero voi nguoi x trong game megaman chơi trên hệ máy playtation của capcom vậy nhỉ?,
con người mà bất tử thì đất đâu mà ở!!!
@thang_1234 cho xuống biển ở hết. hông hết thì mặt trăng, sao hoả..
Không chết vì tuổi già thì cũng chết vì chém nhau...
dự án này nghe ảo quá chắc khó mà thành công được
phát triển cũng có khả năng thành công, nhưng việc này cần phải do chính phủ mỗi quốc gia quản lý, nếu không thì tình trạng đăng ký tràn lan sẽ gây đại hoạ diệt chủng nhân loại
lúc đó các nhà khoa học đại tài của thế giới bất tử thì thế giới này sẽ ngày càng khủng khiếp hơn nữa 😁
không gì có thể chống lại đc thời gian, kể cả tiền 😁
Dự án xa quá nhỉ?
lúc đó 1 người đàn ông cỡ 100 bà vợ và 1 bà vợ chừng 20 ông chồng. hay là có hiệp hội share chồng vợ cho nhau ăn cho đỡ ngán 😆
các bạn tưởng tượng 100 năm mà ăn hoài 1 món ngán không =))
học lúc đó tiệt sản hết, đẻ ra là tiệt. bác học hay dân trí cao mới đc đẻ, dân thường là tiệt..
duytrinh271
ĐẠI BÀNG
12 năm
Não sống chừng đó năm thì chắc chắn là sẽ bị lẫn hoăc pakinson. Vì bây giờ 2 cái này đã trị được đâu?
Robot mà mất trí (chữa bằng cách xài đám mây hay lắp chục cái ổ cứng), tay run thì hay lắm à nha

Sent from my GT-P1000 using Tinhte.vn
giống Avatar nhỉ
giống terminator
Tự nhiên (thế giới vật chất khách quan) là gì hay chỉ là những quan niệm cũ kỹ, lạc hậu về sinh-tử trong ý thức của bạn? Thế nào là trái với tự nhiên, ai định nghĩa giùm mình? Con người có trí thông minh vượt trên cả 1 loài sinh vật bình thường, có thể bay như chim với máy bay, hay internet phải chăng cũng trái với tự nhiên, bay lên mặt trăng có phải trái với tự nhiên?...Thấy nhiều bạn nói mà không chịu suy xét hiện tại đang sống trong môi trường như thế nào hay "ếch ngồi đáy giếng", cùn hết những giác quan đang có. Các bạn phải công nhận là vật chất có thể biến hóa không ngừng ngoài phạm vi ý thức của con người hay nói đơn giản là "chuyện gì cũng có thể xảy ra" nhưng vấn đề là khả năng, những điều kiện, xác suất để nó xảy ra cao hay thấp mà thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019