Nhà Trắng hiện đang thử nghiệm việc sử dụng smartphone của Samsung và LG?

Duy Luân
21/3/2014 0:4Phản hồi: 136
Nhà Trắng hiện đang thử nghiệm việc sử dụng smartphone của Samsung và LG?
Obama đang sử dụng chiếc BlackBerry của mình

Theo tờ Wall Street Journal, đội công nghệ của Nhà Trắng hiện đang thử nghiệm một số smartphone do SamsungLG sản xuất để sử dụng nội bộ. Những điện thoại này là một nguy cơ đối với các máy BlackBerry vốn đã được Nhà Trắng và thậm chí là cả Tổng thống Barack Obama sử dụng trong thời gian dài. Quá trình thử nghiệm còn có sự tham gia của Cơ quan Thông tin Nhà Trắng, một đơn vị quân sự chuyên đảm nhiệm việc liên lạc của tổng thống Obama. Tuy nhiên, nguồn tin tiết lộ rằng hiện việc kiểm thử mới chỉ ở trong giai đoạn đầu và chưa có dấu hiệu rõ ràng nào cho thấy Obama sẽ bỏ chiếc BlackBerry được tinh chỉnh của mình để xài điện thoại Samsung, LG.

Phản hồi lại vấn đề này, phát ngôn viên của Cơ quan Thông tin Nhà Trắng chỉ nói rằng họ đang thử nghiệm và sử dụng nhiều loại thiết bị di động khác nhau chứ không trực tiếp nói về các mẫu smartphone chạy Android. Người phát ngôn cho Samsung thì nói hãng nhận thấy "mối quan tâm sâu sắc của các cơ quan chính phủ" đối với sản phẩm của mình và "đang làm việc chặt chẽ với nhiều cơ quan để triển khai các chương trình thử nghiệm". Trong khi đó, LG thì nói hãng không biết gì về việc thử nghiệm của Nhà Trắng. BlackBerry thì chỉ khẳng định lại rằng điện thoại của mình đã được chính phủ Mỹ tin dùng trong nhiều năm qua và "chỉ có BlackBerry mới được thiết kế để đáp ứng nhu cầu bảo mật cao của Mỹ và các đồng minh".

Wall Street Journal chia sẻ thêm rằng Obama đã dùng iPad để đọc sách và tài liệu từ lâu, còn iPhone thì không nằm trong chương trình thử nghiệm của Nhà Trắng.

136 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cứ Sam sung mà dùng ko phải xoắn :p
Muốn bảo mật tốt nhất thì khuyên anh Obama nên dùng con 1280 thần thánh thôi 😁
quangnro
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kenny81_hp 1280 thần thánh thật đấy nhưng ko có chức năng bảo mật như các dòng của BB
@kenny81_hp 1280 không mã hoá được thông tin bác ạ.
@iFl_lCK Nhìn là biết mình nói vui thôi mà bạn, chuyện đó ai cung biết. Muốn bảo mật thì chỉ dùng một chiếc điện thoại nghe gọi là ok rồi 😁
@kenny81_hp: 1280 thì làm gì Obama tự sướng được 😁
@phamminh05 vậy 87 tự sướng ntn vậu bạn =))
@phamminh05 Một con BB mà anh Obama dùng cũng ko được trang bị máy ảnh vì tính năng bảo mật đó bạn. Vì vậy anh ấy dùng 1280 là hợp lý rồi :D
android9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
nên cho mấy ông dùng cục gạch. để tránh mất mát và bị đánh cắp thông tin
iPhone thì mặc nhiên được chọn, thử nghiệm làm chi.
Chỉ thử hàng của "ngoại bang" thôi.
@vnstockguru cuồng vừa thôi bác 😆
kutamitsu
TÍCH CỰC
10 năm
@vnstockguru Cứ cho là bạn đúng thì "lựa chon" của họ đang có vấn đề thì họ mới xem xét các giải pháp thay thế ^^
@vnstockguru đưa cái đẫn chứng nào thể hiện lời cụ nói được không ạ
@fcbkataly56 iphone nó cùi tới nỗi quân đội nó có thèm ngó nhìn đâu
Ngoc7621
TÍCH CỰC
10 năm
Ủa mỹ sao ko dùng hàng mỹ nhỉ
@Azion à xin lỗi bạn mình không có nguồ ở đâu mà tại mình sống ở canada, canada không nổi trội về quân sự nên nhắc đến bắc mỹ đa số người ta nghĩ ngay đến mỹ, đồng canada và đồng mỹ nó lên xuống gần như theo nhau, từ "phụ thuộc" có lẽ mình nói sai mình xin lỗi, nhưng kiểu như cộng sinh nhau mà sống ấy, canada đất rộng người thưa thời tiết quá khó khăn, nhờ mỹ nhiều lắm bạn à, đó là lý do tại sao dân canada rồi thì bạn có thể đi qua biên giới như đi chợ, bằng qua mỹ xuống mexico đi lại trong mỹ như người mỹ, nó áp dụng giống như trong liên minh EU 😃 mình xài từ "phụ thuộc" là sai mình xin lỗi 😃 bạn có thể quan sát đồng mỹ và canada chênh lệch nhau không nhiều 😃 cái này là mình sống mình quan sát mình lắng nghe có sai ở đâu xin bạn chỉnh sửa ạ 😃
@lifetechsm bạn ở đâu Tp nào?????bạn tưởng có mình bạn là ở đó,rảnh thì lái oto qua Québec uống cà phê chơi,sẳn giao lưu francais xem ntn😃
@Azion không phải bạn ơi 😃 mình không có ý war hay tự cao tự đại gì cả, mình nghe nói sao thì nói lại vậy thôi, hiện tại thì mình chưa có xe riêng, mình mới 12 à, mình ở winkler bang manitoba cách winnipeg tầm 1h30ph chạy xe 😃
@lifetechsm 21 thì có,thôi khi nào có dịp cũng dc
audi10
TÍCH CỰC
10 năm
dùng SS LG chắc mai North Korea đánh bom DC luôn 🆒
obama.PNG Chỉ quảng cáo.Tớ vẫn sài ĐT bàn chắc cú.
@hungle1905
@hungle1905 Có cái holster đeo lưng của 8700 thần thánh trên bàn kìa :3
@hungle1905 Cạnh cái tách là cái bao da holster dùng cho BB (dự 8700)
bb_72
TÍCH CỰC
10 năm
@hungle1905 Ý nghĩa của bức ảnh là: chú cứ xem thằng nào dùng iphone bắn chết nó đê, bảo là phải dùng BB nhé (ae nhìn tay ổng thì biết)
Zị là chắc iphone chưa đủ tuổi để lọt vào hoặc chưa vào tầm ngắm của Nhà Trắng
@Coolboythanhdanh1982 Dốt
Ip cần chi phải thử nghiệm
Loại "chập chờn" như sán sùng mới thử nghiệm chứ

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
anh292003
TÍCH CỰC
10 năm
@hoangthimo2011 Đề nghị đọc dẫn chứng fcbkataly56 cuồng vừa thôi
keyis123
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoangthimo2011 Uh đúng, k cần thử nghiệm mà cũng k cần xài luôn bạn nhỉ
Theo mình thì WP bảo mật cao hơn chứ. Cứ quất em 1520 màn to, pin trâu tha hồ phê 😆
Sailfish OS đi 😁
tiêu đề và nội dung có nhầm lần chăng ? Admin confirm Blackberry hay LG?
Tiêu đề "

Nhà Trắng hiện đang thử nghiệm việc sử dụng smartphone của SamsungBlackBerry?"
Nội dung:
đội công nghệ của Nhà Trắng hiện đang thử nghiệm một số smartphone do SamsungLG sản xuất để sử dụng nội bộ
@Vochiquyen http://online.wsj.com/news/articles/SB10001424052702303802104579451572176510040
chắc bài này có liên quan đúng tinh thần câu chuyện
2 thím tăng điểm, 2 thím giảm điểm...
Dùng Z10 như thủ tướng Đức ấy!
Bdonald
ĐẠI BÀNG
10 năm
@johnny8384 z10 bị obama nghe lén mà bảo mật gì?
andrein2710
ĐẠI BÀNG
10 năm
có Iphone sao ko dùng mà đi dùng SS ?!
Tổng thống Mỹ Obama đã phải chia tay chiếc điện thoại siêu an ninh BlackBerry 8830 của mình để chuyển sang sử dụng chiếc Sectéra Edge được cho là “pháo đài bất khả xâm phạm” đối với mọi hacker, mọi hành động nghe lén, mọi phần mềm gián điệp.

Sơ đồ siêu điện thoại Sectéra Edge của ông Obama.
Theo phân tích của các nhân viên tình báo, Cục An ninh quốc gia Hoa Kỳ (NSA) đã tìm thấy 16 lỗ hổng trong hệ thống bảo mật của BlackBerry khiến chiếc điện thoại của ông Obama dễ dàng bị hacker tấn công hoặc nhiễm virus, dễ dàng bị chặn và đọc trộm các bức e-mail nhận hoặc gửi đi từ nó.
Ngoài ra, do nối mạng Internet không dây nên chiếc BlackBerry còn có nguy cơ bị định vị qua vệ tinh, tạo nên sự mất an toàn về thông tin và hành tung của ông Obama.
Chính vì vậy, ngay sau khi tuyên bố nhậm chức Tổng thống nhiệm kỳ hai, ông Obama đã ngưng sử dụng loại điện thoại “siêu an toàn BlackBerry 8830” mà chính NSA đã đặt chế tạo riêng cho ông từ năm 2009.
Tuy chiếc siêu điện thoại của ông Obama được quảng cáo là “bất khả xâm phạm” đối với mọi loại hacker, nhưng “Vua tin tặc” thế giới Kevin hiện đang phải ngồi gỡ lịch trong nhà đá vì tội xâm nhập các mạng liên lạc tuyệt mật của Hệ thống Phòng không Mỹ, CIA và Lầu Năm Góc, đã tuyên bố “tôi có thể công phá được nó”.
Chiếc điện thoại mới được NSA lựa chọn cho ông Obama có tên là Sectéra Edge, được cải tạo từ loại điện thoại PalmTreo 750, sử dụng hệ điều hành WindowsCE.
Được biết, NSA đã chi tới 18 triệu USD cho đề án nghiên cứu hệ thống bảo mật cho điện thoại thông minh này. Điện thoại này có hai màn hình. Phía trên là màn hình màu, phía dưới là màn hình đen trắng. Màn hình đen trắng dùng để hiển thị mức độ an toàn của mạng liên lạc, góc phải của màn hình có phím kiểm tra an toàn của mạng để người sử dụng quyết định có nhập mạng hay không.
@tuyen_kientruc2013 xin nguồn dẫn đi bạn!!!
@Evolution X Bạn cần thì mình cho đây nè: http://vtc.vn/1-389025/kinh-te/sieu-dien-thoai-18-trieu-usd-moi-cua-ong-obama.htm
nói thật là tt dạo này viết bài lôm côm quá , chất lượng thật là tệ .
thấy nhiều bác góm ý nhẹ nhàng mạnh bạo đều có , sao ko thấy
các mod hay admin quan tâm và nhận trách nhiệm chỉnh đốn nhỉ ?!!
@khonggianbonchieu_dh các bác ấy chắc đóng cửa xin rút kinh nghiệm sâu sắc, rất là sâu sắc luôn đấy bác ạ, với VN mình đó là hình thức trừng phạt ghê ghớm lắm rồi.
p/s: đùa chút nhé, nhưng đồng ý là tinhte dạo này mấy chú mod làm ăn hơi lôm côm quá, chính tả chữ nghĩa loạn xì ngầu lên hết, nhiều khi cảm giác họ đưa cái bài lên cho có,
mà đúng là đôi khi cho có thiệt, để có chút đô la thần chưởng hay chạt target nộp bài nhĩ 😁
@khonggianbonchieu_dh Em xin nhận trách nhiệm và sẽ cải thiện ạ. Cảm ơn bác đã góp ý. Hôm qua bận quá chẳng xem được comment của các bác
@bqtuanprosty Không đóng cửa rút kinh nghiệm, đề nghị các bác chửi thẳng ạ :D
thôi, dùng Q-mobile đi vì VN dù ăn cắp được thông tin thì cũng chẳng biết làm gì với cái thông tin ấy
@Evolution X http://www.vietnamplus.vn/dot-nhap-nha-may-san-xuat-dien-thoai-cua-viettel/218408.vnp
Bạn nghiên cứu xem phải không nhé.
raptor
TÍCH CỰC
10 năm
@flower_cutter Chính xác là chỉ sản xuất dc cái vỏ và phần mềm thui bạn ah. Sx cái vỏ nhựa thì cũng ko có gì đáng nói cả, cái main màn hình và lk khác ở đâu thì chắc ko ít người biết...
Nếu Mỹ nói là đang cân nhắc SS và IP thì chắc TT sẽ nát mất =))
@raptor Bạn trích bài của mình mà ko đọc kỹ bài à, thấy cái ảnh chụp là sản xuất cả bảng mạch (là cái main bạn nói đấy) đó không? Mà nói chung các hãng đt cũng nhập linh kiện cả, Moto hay Asus hay... gì làm sao sản xuất chip, ram, màn hình, camera... được. Họ nhập linh kiện rồi gắn lên cái main sao cho hợp lý nhất, bền, gọn gàng, pin lâu, sóng khỏe... thiết kế tinh chỉnh HĐH sao cho đồng bộ và máy chạy mượt và không lỗi.
raptor
TÍCH CỰC
10 năm
@flower_cutter Em có đọc rồi bác ah, nhưng topic đang nói về một chiếc smartphone đúng nghĩa, còn việc sản suất 1 chiếc dt thì bác cũng nên xem lại, mấy cty hay xí nghiệp nho nhỏ của TQ hay VN mình đều làm dc mấy cái đó, chả cần đến VT, có thể e nói hơi quá, nhưng tích hợp trí tuệ của người khác lên sản phẩm của mình là bài toán không dễ. Nếu apple, sony, sam, bb... họ cũng đâu chỉ nhập linh kiện về "gắn lên main" boad rồi tối ưu cho máy mượt, pin trâu sóng khỏe như bác nói thì họ không thành công như bây h
Nguy3ngoctu
ĐẠI BÀNG
10 năm
K liên quan nhưng ao ước chờ đợi tới ngày rom miui cho note 3 được phát hành

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019