Nhắc lại: Google đã chặn kết nối mới từ iOS đến máy chủ Exchange, muốn push mail thì xài app Gmail

cuLong
25/2/2013 15:37Phản hồi: 190
Nhắc lại: Google đã chặn kết nối mới từ iOS  đến máy chủ Exchange, muốn push mail thì xài app Gmail

Từ tối tới giờ mình gặp lỗi kết nối với server của Microsoft Exchange sau khi đăng nhập tài khoản Gmail (đăng nhập mới), mặc dù đã log in được nhưng không kiểm tra được hộp mail, danh bạ cũng không sync về được luôn. Phiên bản iOS mà mình đang xài là 6.1.2 mà theo lời Appleđã sửa lỗi đồng bộ với máy chủ Exchange. Không rõ là có phải Microsoft đã chặn kết nối từ các máy iOS như họ đã từng cảnh báo hay không. Mời anh chị em cùng chia sẻ về tình trạng này nhé.

Cập nhật: Trước đây có thông tin là Google sẽ chặn đồng bộ Exchange đối với người dùng mới, kể từ ngày 30/1 trở đi đối với các tài khoản gmail miễn phí. Vì vậy nếu không dùng được Microsoft Exchange, thì tạm thời nếu muốn xài Gmail trên iOS, bạn nên chuyển qua dùng ứng dụng Gmail thay cho trình duyệt mail tích hợp của máy. Ngoài ra, để đồng bộ danh bạ thì ta có thể dùng CardDAV, tham khảo cách làm ở đây.

Các bạn có máy cài đặt exchange từ xưa giờ vẫn xài bình thường, tuy nhiên cũng tài khoản đó, nếu xoá đi cài đặt exchange lại sẽ không dùng được nữa. (chỉ áp dụng với tài khoản gmail free, gmail trả tiền vẫn exchange tốt)
190 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iPhone 5 của mình cũng không sync exchange của gmail được từ tối tới giờ sau khi xoá acc cài lại, không biết các anh em khác như thế nào ạ?
Chơi xấu
@tuansenanh chẳng có gì là xấu cả .muống phát triển thì tự nghĩ ra sao cứ phải dùng miễn phí của người khác làm gì
Ko dùng cùng loại nên thua

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
có thể là do chặn từ trước h chưa bỏ chặn khi ios 6.1.2 ra, hoặc vẫn có nh máy chạy ios 6.1 như mình đang dùng jailbreak nên ngại lên
SAKI.BUN_LP
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vậy là.....ko bik chuyên gì .😔 xài đt phức tạp quá..máy anh xài 1202 cho lạnh 😁 !
@SAKI.BUN_LP Thì dùng cái thứ gọi là 1202 của bác đi! Đừng nói nhảm mấy từ nghe chối tỷ lắm
nếu đúng thì microsoft và google chơi không đẹp rồi. mình không thích ios cho lắm. nhưng thế này thì đúng là cạnh tranh không lành mạnh
@phamloc_ct Câu nói hay nhất trong topic nè😁
@phamloc_ct chả có gì là k lành mạnh cả, họ làm vậy là để bảo vệc các máy chủ exchange khỏi bị quá tải và chờ Apple cập nhật ,
việc chặn này cũng k có béo bở gì cho cả 2.
mình vẫn xài bình thường, acc mail exchange của trường mình. Chắc lỗi mạng thôi 😃
vote 1 phiếu cho anh em xuống lại với 5.1.1 ;)
@luanpr Chả có lí do gì mà xuống 5.1.1
Mình dùng vẫn nhận mail từ cty gửi vào...Check vẫn nhận bt ..:oops:
@hsdhnh Tài khoản mail của GG mới thế thôi. Chứ các mail của cơ quan đoàn thể vẫn bình thường. 😁

Sent from my LG-S6750 using Tinhte.vn
@o0tobite0o Gmail hay cơ quan dùng giải pháp google đều push tốt, bình thường nhé
@o0tobite0o GG mình ko quan trọng = yahoo, và mail cơ quan nên ko quan tâm ... Mình tưởng lỗi nhận mail :rolleyes:
Bị cô lập.....

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
ctn100
CAO CẤP
11 năm
Dzui thế 😃 Chơi ko lại A...., nên chặn à. Chơi dzậy ko đẹp rồi, chơi dzậy có chơi dzới dzế...
@ctn100 nói chiện chả hiểu bít 😔
Mình xài vẫn bình thường mà nhỉ (6.1.1)
kì trước mấy ông có đọc tin là do Ios 6 bị lỗi ko vậy mà giờ bảo Mic vs google chơi xấu 😕
@thanhtung285 Ko thấy bài đăng 6.1.2 sửa lỗi đồng bộ với Exchange sao mà phải nói;)
1208 no.1;)
zotiz
ĐẠI BÀNG
11 năm
@khiconlonton chuẩn luôn, bg đi đâu cũng phải kèm theo con này 😆)
em_ut
TÍCH CỰC
11 năm
@khiconlonton Nói kiểu này thì giống như "Làm nhiều sai nhiều, làm ít sai ít, khỏi làm thì khỏi sai". Smartphone mà chỉ dùng nghe gọi như cùi bắp thì muôn đời cũng ko bị lỗi gì hết.
cũng may không dùng iOS, sướng cái này khó chịu cái kia
minoan
CAO CẤP
11 năm
chống Android à :p
Mình vẫn dùng bình thường
@meta_tanh02 ngoài cái nexus 4 ra thì duy luân tìan xài máy apple ko ak
@pupupa Chọc mod tý mà cũng không yên với mấy thằng này
Vãi L
@meta_tanh02 tắt máy học bài đi trẩu
@pupupa Học bài her her. Đưa vợ đây anh "đóng" 1 phát có chửa không thì biết.
Me, anh nện như dệnh cớm là banh xatd
Mày troll tối ngày. Khổ thân mày quá
zotiz
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình cũng dùng bt mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095