Nhân chứng chuyên gia: 50% đáp viên nghĩ đến Apple khi nhìn vào điện thoại Samsung

Thảo luận trong 'Tin tức công nghệ' bắt đầu bởi babybungbu, 11/8/12.

1. tungbt299

tungbt299 Thành viên

Không hiểu mấy người được làm "nhân chứng" đó mắt mũi làm sao. Mình chả thấy có thể nhầm đc ở chỗ nào.

2. thanphongvt

thanphongvt Thành viên

Thì nó kêu liên tưởng thui mà. Chả lẻ Samsung bán ra thị trường mà không có logo. Nhảm nhí

3. Lippo

Lippo Thành viên

y chang là sao bạn icon có giống với icon của ip không. Màn hình ip có to như của S không mà bạn nói giống, ip4 ra thì s2 ra, chẳng lẽ Ap ra đt mới thì SS không được cái này là tất yếu thôi bạn ạ, bạn còn nói s2 vuông vuông giống ip :eek: vậy chẳng lẽ đt phải làm hình nào khác ngoài hình vuông,chẳng lẽ làm cái màn hình tròn nhét vô cái khung vuông (bạn thấy nó hợp lý không )cái này là chuẩn chung, còn về phần sạc thì hoàn toàn không giống bạn nhé, số chân trên 2 thiết bị điều không giống nhau, xu hướng của thị trường thì cần gọn nhẹ nên sử dụng sạc cổng usb là tất nhiên ( cái này mình thiên về Ap vì ý tưởng này Ap đã sử dụng từ ip2), bạn nói nhồi nhét cấu hình mạnh vào thiết bị thì bạn đã lầm, bạn thử nhìn sơ qua thị trường sẽ thấy hiện giờ các dòng điện thoại mới ra ngày càng nâng cấp phần cứng. Mỗi một thiết bị điều có cái hay riêng của nó.

pupupa thích nội dung này.
  4. YPMVSTAFF

YPMVSTAFF Thành viên

Vui tý nào.

Hẳn mọi ng biết tin appl từng gợi ý ss như sau :

Đt ko có tông màu đen trên màn hình (off)
    -> ss làm s3 có tông xanh và trắng
    Bình luận : Appl được phép độc quyền màu đen &
    trắng

Đt ko có hình chữ nhật
    -> ss làm s3 ko có hình chữ nhật thật !! S3 có bốn cạnh đều cong, chữ nhật ko, tam giác ko mà bầu dục cũng ko!!
    It's so fun!
    Bình luận : bản quyền hình này thuộc công ty ss. Nghiêm cấm sao chép dưới mọi biện pháp

Đt ko được có mặt kính phẳng
    -> ss làm s3 có kính màn hình cong, ko chỉ cong trong mặt phẳng mà cong vòm 3d!
    Bình luận : liệu appl có bị ss ràng buộc chỉ được sx màn phẳng cho ip??

Đt ko được có màn đặt chính giữa (khuyến cáo đặt lệch)
    ->ss làm s3 màn lệch lên trên !
    Bình luận : ss vẫn chưa làm trọn vẹn yêu cầu của appl : phải đặt màn vẹo hẳn sang bên trái nữa là hoàn hảo !!

Đt ko được làm mỏng.
    -> S3 đã dày hơn s2 một chút!

Đt ko được bo tròn bốn góc, các góc ko được đều nhau.
    -> Yesss!! S3 có các góc lượn , hai cái góc trên thì nhỏ hơn hai cái góc dưới !!

Đt ko được đặt nút home chính giữa.
    -> Oh, yessss!! Nút home s3 bị dịch xuống dưới rồi!
    Bình luận : vẫn chưa đạt so với yc appl , cần vẹo sang trái hay đặt hẳn sang góc trái !

Bô-nớt : ngoài ra anh ss còn đục vài cái lỗ chi chít trên cái mặt tiền.

Ae nào có cm thú vị xin mời!

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 2

ruacontrenbienpupupa thích nội dung này.
  5. cuongthi

cuongthi Thành viên

:mad:100% tui nhìn sẽ biết ngay đâu là sản phẩm của SamSung và đâu là sản phẩm cua Apple

6. madeinvn2011

madeinvn2011 Thành viên

bạn có hiểu ý mình ko , mình hoàn toàn ủng hộ samsung , 2 cái đt thoại theo trực quan ( tức là theo mắt nhìn nhé , ko phải ngồi phân tích từng % như bạn ) thì 2 cái đt này giống nhau ở cái viền bo tròn . chấm hết ! còn lại thì mình ko thấy nó giống nhau ở điểm nào
    Nói xin lỗi đặt ip cạnh S2 S3 thì nhìn ip như cái đt Tàu :)

7. quangphu1301

quangphu1301 Thành viên

nghĩ lại câu bạn vừa nói đi, cãi cùn vừa thôi chứ ? nhìn giống y hệt thì bảo chuẩn kết nối chung ? nokia đâu có mua bản quyền cái jack 3.5 ?

8. The_Avengers_0410

The_Avengers_0410 Thành viên

50/50 . Chẳng hiểu gì cả :confused: , phải có 1 lí do gì thì Apple mới đưa ra chứ nói như thế này thì huề ah` ==

9. hunghien1411

hunghien1411 Thành viên

Mình thấy mấy cái này không khách quan. có thể đã được dàn dựng sẵn. Nói thật là từ trước h ngoài mỗi cái máy galaxy s1, mình thấy nó hơi giống ở cái khung máy. còn ngoài ra từ các dòng về sau, thấy máy samsung là nhìn ra ngay ( màn hình to, đen bóng, nút vuông). có thể những người này đã được cho 1 khoản tiền để nói ra những gì mà ng ta muốn

10. aovai

aovai Thành viên

hai thế lực này rất hung hãng, bác nói không ai nghe đâu.

Jake thích nội dung này.
  11. v.m.quang

v.m.quang Thành viên

Bạn ơi sao mà tỏ ra nguy hiểm thế, k thấy chữ ký mình ak, mình đang xài con ace đây. Có khoảng 6tr chính hãng hồi ấy mua thôi chứ là cái quái gì mấy tỷ sao mà chưa dc sờ? :mad: cái này k liên quan đến cook nhé, chỉ là cài 2 app ilauncher và ilocker thui. Ở đây mình đang nói android có nhìu app giả giao diện ios, mà apple thích kiện sao k kiện nguyên mảng android đi. Trang trí chút cho mọi người thấy nó giống thế nào thôi. k hỉu mô tê gì còn nói ng khác thiển cận, haizz

12. zgames00

zgames00 Dự bị

50% là con số cao đấy các bạn nhé
    số hãng sản xuất đt thì nhiều, mà SS ôm đến 50% nhầm lẫn
    ai nói nó ít nhỉ?

13. chicoptm

chicoptm Thành viên

nói như bác thì nói làm gì không biết! bác phải khách quan 1 xíu! như mình đây nói thật cho mình 100 cái sam sung và iphone mà chọn đúng ra cho bạn coi! nhưng hỏi thử ai cũng rành như ace tinhte này sao!!! ai cũng biết rỏ sao? bạn hiểu ý mình nói ở đây chứ

aovai thích nội dung này.
  14. inflames_dnk

inflames_dnk Thành viên

Ông này khi mua điện thoại chắc phải đòi nhân viên bán hàng cho xem hộp vs phụ kiện bằng được rồi mới quyết định mua đây

15. T-Eros

T-Eros Thành viên

Bạn là fan của Apple?
    Bạn có học hay thiếu học(k phải vô học mà chỉ là thiếu)?
    Tôi nói để thể hiện cái cách mà Apple đang kiện Samsung. Tôi k nói SS sẽ làm điều này với Apple.
    Tôi k phải fan của SS nhưng tôi hiểu đâu là nên và không nên, tất yếu và không tất yếu.
    Khả năng hiểu ngôn ngữ của người khác có hạn thì bạn nên "dựa cột" là tốt hơn.:)

16. vietanhnb1993

vietanhnb1993 Thành viên

Mình ủng hộ SS nhưng cũng đúng là con ss of mình để cạnh con ip của bố mình cũng giống thiệt. Tốt nhất là người thua giảm 50% giá sản phẩm, người thắng giảm 50% giá ăn mừng là ổn :D

17. demontoon_cz

demontoon_cz Thành viên

minhchauforever,
    đang nói về người ko dùng nhiều ,những người mới chỉ nhìn lướt qua một hai lần thôi .Con galaxy ace có giống ....Ip 3g ko bạn ?

18. nami_tokiwa

nami_tokiwa Thành viên

HTC từng bị thằng Apple kiện cho đển ra nông nổi như bây giờ đó @.@

19. kosovodau

kosovodau Thành viên

thật sự nếu cho mình nhìn thì may ra còn nhầm S1 với 3gs ở khoảng cách 15m chứ SII với con epic kia mà có nét giống apple thì mình cũng chịu ko nhìn ra được,

20. Bachlongtaynguyen

Bachlongtaynguyen Dự bị

Ấy chết, kiện Tàu Khựa là nó tiến quân đánh Trường Sa đấy bác