Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nhân chứng chuyên gia: 50% đáp viên nghĩ đến Apple khi nhìn vào điện thoại Samsung

babybungbu
10/8/2012 22:18Phản hồi: 600
600 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanphongvt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thì nó kêu liên tưởng thui mà. Chả lẻ Samsung bán ra thị trường mà không có logo. Nhảm nhí
Vui tý nào.

Hẳn mọi ng biết tin appl từng gợi ý ss như sau :

Đt ko có tông màu đen trên màn hình (off)
-> ss làm s3 có tông xanh và trắng
Bình luận : Appl được phép độc quyền màu đen &
trắng

Đt ko có hình chữ nhật
-> ss làm s3 ko có hình chữ nhật thật !! S3 có bốn cạnh đều cong, chữ nhật ko, tam giác ko mà bầu dục cũng ko!!
It's so fun!
Bình luận : bản quyền hình này thuộc công ty ss. Nghiêm cấm sao chép dưới mọi biện pháp

Đt ko được có mặt kính phẳng
-> ss làm s3 có kính màn hình cong, ko chỉ cong trong mặt phẳng mà cong vòm 3d!
Bình luận : liệu appl có bị ss ràng buộc chỉ được sx màn phẳng cho ip??

Đt ko được có màn đặt chính giữa (khuyến cáo đặt lệch)
->ss làm s3 màn lệch lên trên !
Bình luận : ss vẫn chưa làm trọn vẹn yêu cầu của appl : phải đặt màn vẹo hẳn sang bên trái nữa là hoàn hảo !!

Đt ko được làm mỏng.
-> S3 đã dày hơn s2 một chút!

Đt ko được bo tròn bốn góc, các góc ko được đều nhau.
-> Yesss!! S3 có các góc lượn , hai cái góc trên thì nhỏ hơn hai cái góc dưới !!

Đt ko được đặt nút home chính giữa.
-> Oh, yessss!! Nút home s3 bị dịch xuống dưới rồi!
Bình luận : vẫn chưa đạt so với yc appl , cần vẹo sang trái hay đặt hẳn sang góc trái !

Bô-nớt : ngoài ra anh ss còn đục vài cái lỗ chi chít trên cái mặt tiền.

Ae nào có cm thú vị xin mời!

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 2
cuongthi
TÍCH CỰC
12 năm
:mad:100% tui nhìn sẽ biết ngay đâu là sản phẩm của SamSung và đâu là sản phẩm cua Apple
50/50 . Chẳng hiểu gì cả 😕 , phải có 1 lí do gì thì Apple mới đưa ra chứ nói như thế này thì huề ah` ==
Mình thấy mấy cái này không khách quan. có thể đã được dàn dựng sẵn. Nói thật là từ trước h ngoài mỗi cái máy galaxy s1, mình thấy nó hơi giống ở cái khung máy. còn ngoài ra từ các dòng về sau, thấy máy samsung là nhìn ra ngay ( màn hình to, đen bóng, nút vuông). có thể những người này đã được cho 1 khoản tiền để nói ra những gì mà ng ta muốn
50% là con số cao đấy các bạn nhé
số hãng sản xuất đt thì nhiều, mà SS ôm đến 50% nhầm lẫn
ai nói nó ít nhỉ?
Mình ủng hộ SS nhưng cũng đúng là con ss of mình để cạnh con ip của bố mình cũng giống thiệt. Tốt nhất là người thua giảm 50% giá sản phẩm, người thắng giảm 50% giá ăn mừng là ổn 😁
minhchauforever,
đang nói về người ko dùng nhiều ,những người mới chỉ nhìn lướt qua một hai lần thôi .Con galaxy ace có giống ....Ip 3g ko bạn ?
kosovodau
ĐẠI BÀNG
12 năm
thật sự nếu cho mình nhìn thì may ra còn nhầm S1 với 3gs ở khoảng cách 15m chứ SII với con epic kia mà có nét giống apple thì mình cũng chịu ko nhìn ra được,
bb_72
TÍCH CỰC
12 năm
ệch 50 50 mà lo gì
gooner
TÍCH CỰC
12 năm
Mà mình thấy vớ vẩn thay là giờ các bạn trẻ phân biệt Ifan với SSfan hay gì đó...
Là dân công nghệ cái nào cần thiết cho mình thì dùng, chứ làm sao phải tự buộc mình vào thòng lọng, lỡ mồm nói với bạn bè mình là SSfan rồi vài năm sau thấy iphone có điểm hay quá muốn dùng nhưng sợ bạn bè cười lại ko dám dùng... lúc đấy nhục biết bao =))

Thử nhìn admin tinhte đi, như anh CuHiep ấy... ngày trước tầm năm 2008 mình ngỡ anh ấy là BB fan cơ =)) thế mà giờ cái gì cũng dùng... thế có phải sướng ko... mà sao cứ tranh cãi rồi quy trụp cho nhau cái gọi là Fan... nghe thật lố bịch...
Các bạn có quyền tranh luận về mọi vấn đề, nhưng xin một điều là đừng gán cho người ta cái mác Ifan hay SSfan nhé...!
cứ lấy ý kiến rộng xem có giống không.mấy cái thằng đấy bị mị dân hết cả rồi
trả tiền làm nhân chứng khảo sát, nên đưa ra số liệu cụ thể về cái gọi là bản quyền nghe thiết thực hơn.
Bao nhiêu cái cảm ứng của nokia,htc có thấy ccái nào giống ip đâu, chỉ có ông ss này la y chang. Cac samfan cố mà cãi làm j. Cầm 2 cai đt trên tay thì biết chứ để xa 1 tí + tháo logo thì có mà nhìn vào mắt, nhất là thăng ace, rồi đến S, SII... Ko giống ip4 mới lạ
@888x888x888 b đi ra cửa hàng để chọn mua smartphone..nhân viên cửa hàng dùng băng để che logo và thương hiệu lại rồi bảo b chọn mua đi..b sẽ mua chứ
và có ai mua smartpohne về rồi che đi hoặc làm mất logo ko
thêm nữa b có từng cầm qua chưa mà b phán hay nhỉ..hay chỉ nhìn vào những hình đã pts..s2 giống ip4 chỗ nào vậy b..mình thì thấy khác mồn một
Chả hiểu. Khảo sát ? Khảo sát làm rì. Cứ như nokia hay mấy hãng khác ... thì bgjo mới bán đc đt. Cũng chỉ là sự trùng hợp thôi. Chả nhẽ giờ samsung phải sản xuất đt hình tam giác chăng 😆) 3 cái trò đấu đá nhau cạnh tranh thị trường ... đẹp thì ng ta mua, xaauw thì ng ta chê. Bản quyền của ai cũng k lquan đến mình. Hờ hờ

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
Chắc chỉ có những người ít dùng đt bao giờ mới nhầm lẫn giữa đt của Samsung và đt của Apple...
có ai chỉ mình chặn email tinh tế trong những trường hợp này không. lỡ comment vào cái chủ đề này rồi.
Control group là nhóm đối chứng, ko phải nhóm "kiểm soát"

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019