Nhân chứng chuyên gia: 50% đáp viên nghĩ đến Apple khi nhìn vào điện thoại Samsung

babybungbu
10/8/2012 22:18Phản hồi: 600
600 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình cũng thấy vậy, thằng samsung ăn mặc hao hao apple, cứ như htc mà khoẻ chẳng giống thằng nào
@mrdung12345678 HTC từng bị thằng Apple kiện cho đển ra nông nổi như bây giờ đó @.@
50% thì không thắng được đâu apple ... cho dù SS có sao chép thật hay không.
Bill đã rất đúng khi đưa ra luận điểm này, giống như dân miền nam gọi xe máy là Honda vậy
Hơn nữa con nook color có cái móc to như thế , nhìn là biết, cho vào để kiểm soát là ko hợp lý.
khâm phục 2 hãng này tạo xì căng đan để rồi cả 2 cùng có lợi nhiều ngầm ngầm tiền chảy vào 2 túi và.... ở VN A.E tinhte lại cãi nhau ầm trời vì nó 😆
hiphopboy
TÍCH CỰC
12 năm
Khác như thế mà 50% còn nhầm thì đúng là =))) bựa vl
Mình thấy đa số nguời ta nhầm là vì họ cố tình mỉa mai thôi. Hồi xưa dùng Omina 2 mà các thím cứ bảo iphone 3gs, nản toàn tập. Không biết họ có thấy chữ SS hay ko mà bảo thế. Apple kiện làm gì cho mang tiếng quá, nó giống hay ko kệ nó, ng ta vẫn mua iphone ầm ầm đấy thôi, tự nhiên đi kiện để sinh ra 1 đống antifan
Đây đang bàn về "cái điện thoại nhé", các i-thánh khỏi phải mang mấy cái không liên quan ra so sánh.
Tôi chả biết kết quả kia có Modify gì không, nhưng tôi lấy nhân chứng sống là cháu gái tôi 3 tuôi, giờ nó 5 tuổi rồi.
Từ lúc 3 tuổi nó đã hay nghịch đt của bố mẹ nó (lúc đó là iPhone 3GS). Từ lúc đó, nó đã phân biệt được đâu là iPhone, đâu là Samsung Galaxy S mà chỉ nhìn qua hình dáng bên ngoài. Tôi thử nhiều lần đưa nó "những đt hình chữ nhật khác", nhưng nó nhất định chỉ cầm và nhận ra"iPhone". Nó nhận ra thứ khác không phải là iPhone, một cách dễ dàng.
Thế hoá ra cái 50% người nhầm lẫn kia :
1. Không biết gì về Samsung hay Apple, được hỏi ngẫu nhiên, và họ trả lời theo cảm quan.
2. Não họ bị ngu hoá, vì không phân biệt nổi các thứ có kích thước khác nhau.
@tellor Ai là ifan thì trong đầu họ chỉ có iPhone , iPad . Ai ko phải ifan thì trong đầu họ cũng iPhone , iPad vì nhận diện thương hiệu Apple làm quá tốt => Nó đã được đền đáp bằng lợi nhuận khủng . Ko thể đổ là vì SS mà nó thiệt hại. Bó tay với bọn Tự kỷ.
Bỏ 1 số tiền lớn mua đt,mtb hẳn người tiêu dùng đã tìm hiểu kỹ rùi . mình đang sài nokia 610 cảm nhận cái góc nhọn dưới loa cầm lâu đau tay thấy rõ.
nói chung ko ưa táo.
đau lòng khi phải thừa nhận apple đẳng cấp hơn. dù đang xài samsung..........sáng tạo không ngừng đi nhe samsung
@hieuphan06071985 3 năm 1 mẫu thiết kế mà sáng tạo(em chỉ nói về thiết kế thôi các bác đừng chem em tội nghiệp)
Xài vertu đi bác cho nó đẳng cấp chứ iphone nó thuộc hàng công nghệ thôi😁
hỏi mấy bác việt nam có biết phân biệt đâu là iphone đâu là ss thì bit ngay,
máy chuyên gia cho khảo sát thì người ta đã biết trước ý định khảo sát, phải đưa 2 máy ra hỏi người ta có bit đâu là iphone thì hợp lý hơn??
sao người đó khôg hởi người dùng có nhầm lẫn ss thành iphone khôg?
Luật sư của Apple mà sang Trung Quốc chắc sẽ bị bắt và đánh cho nhừ đòn vì bọn Tàu nhái các kiểu nhưng lại 'tiến hoá' đến mức cao hơn là 'tưởng nhầm rằng Apple' nhái hàng Tàu! Xử sao đây??? Đã gọi là smartphone về cơ bản phải giống nhau chứ khác sao đc!! Bạn đã bao giờ nhầm người Hà Nội với Sài Gòn chưa?? 50/50 là cái chắc! Apple quả này Nhiều khả năng sẽ thua kiện!!
ngocchuot
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhiều người bị ám ảnh bời apple quá mà... không lẽ nhòm cái filco bảo nó là mitsumi clone?
bạn gái em nó nói nhìn cái máy tính bảng nào cũng lien tuong toi cái thớt để băm thịt, đề nghị các hãng sx đặc biệt là táo phải sx ra những mtb khác đi kẻo bị kiện vd:
1. không đc làm hình vuông (hinh chu nhat cung khong dc), không dc là màu trắng
2. không được dùng vật liệu nhựa và cứng
....
Lắc não nhiều vào rồi nói , đọc thì cũng phải đọc hết
Người ta ví dụ thế là để nói đến cái thương hiệu và vị thế của thương hiệu trên thị trường nó ăn vào tiềm thức người tiêu dùng.
@duytungnguyen Bác muốn gây chiến phải không. Thay vì tìm ra chỗ sai để nói bác lại đưa dẫn chứng cái ti vi. Ti vi ngoài dòng cao cấp giá trên trời ra thì đương nhiên người mua phải tìm hiểu thật kĩ còn ở dòng bình dân chỉ đơn giản là cắm usb,coi phim..ra thì không có gì dc gọi là đặc biệt trừ cái giá với kích cỡ màn hình. Còn đt,mtb,mtxt là các phương tiện đa giải trí và làm việc ngoài ra đôi lúc còn đc dùng như 1 đồ trang tri đi kèm(nghĩa đen) nên theo em cách làm của ss đang dần làm giảm đi giá trị thương hiệu apple và các tính năng đặc biệt trên các sp của họ. Em xong chúc bác có 1 buổi (đi tìm cm ghét ss để cm) tốt lành
@khacthuan1996 Ai cũng hiểu nhưng chỉ có 1 thằng i fân cố tình ko hiểu ...
nói với đầu đất phí lời .
Ignore
@khacthuan1996 Fan Nokia thì biến dùm cái... box này là chuyện của Apple & SS đấy 😃
Còn phát biểu đó là quyền tự do ngôn luận thì tâm lý có vấn đề.... tự nhiên phát biểu để ng ta chửi hoài kg thấy nhức đầu sao hay là nhìn thấy ng ta chửi thì ăn cơm mới ngon.
Tuy trên diễn đàn cm ảo đấy... kg ai biết ai, có chửi nhau thì cũng chẳng sao.... nhưng con ng thì phải có lòng tự trọng đấy 😃
@thtri74 Hê thêm 1 tên 1 tên cuồn ss cm vô lý,chuẩn bị quê nè
Thứ 1: đây là diễn đàn đưa tin cho mọi người vô đọc bác là thứ gì mà có quyền không cho người ta vô cm,hơn nưa còn để lên trang đầu thì admin đã có ý để mọi người cùng biết.cm vô lý hết sức.
Thứ 2: qua 1 thời gian đã biết dc khoảng hơn 10 cái tên chuyên cm bậy bạ và qua những người cm em thì chỉ có 2-3 người không nằm trong số đó nên cũng chẳng cần sợ ảnh hưởng tự trọnh như bác nói-fan cuồng để tròng đen ngoài tròng trắng và tim thì để lên đầu(hiểu chứ) mà nói cho bác biết những cm kiểu đó toàn là chụp mũ không có nào là cm không thể bẻ gãy vì quá nhiều lỗi,chẳng khác gì 1 con bò tót điên cuồng húc thảm đỏ mà không biết rằng hành động của nó chỉ khiến người khác cười vỡ bụng. Đủ chưa bác,cm thêm em chọc nữa đấy. Chỉ những người nào góp ý chân thành và trung lập em sẽ toon trọng người đó như họ tôn trọng mình :p 😁
Nokia6686
TÍCH CỰC
12 năm
Dân Việt Nam ra đường thấy xe máy vẫn thường hay gọi tên là "xe hông đa" => Tất cả xe máy đều sao chép của Honda 😆

Lập luận của cha nội "chiên da" bên Apple đúng là lập lờ đánh lận con đen. Ấy là chưa nói đến đối tượng khảo sát và hình ảnh, clip đem ra khảo sát của thằng chả có khách quan không. Về đối tượng kiểm soát, sao không đưa những thằng như Meizu, LG vào mà khảo???

Rõ 1 điều là ăn tiền của Apple rồi thì khó mà khách quan được!
Thế thì mua 1 được cả 2 còn gì
cũng công nhận là sam sung copy dữ quá! thế là ko tốt ui!
KuTom1
CAO CẤP
12 năm
Dù mình rất ghét cách làm việc của thằng Apple nhưng cũng không ưa thằng Samsung lắm vì thiết kế không có cá tính riêng như HTC, Motorola, Sony.
tui còn nhầm lẫn mà 😁 .. nhái thì công nhận mẹ đi
Lấy ý tưởng của những sp gây đc tiếng vang thì mới mong gặt hái thành công được chứ sao nữa. Nếu ko thì ss đâu có đc những thành tựu như ngày hnay
@sadness.ver3.2.90 đúng. Mấy bác mắt ko tròng (ko có khả năng đọc), hoặc não ko có nếp nhăn (ko có khả năg hiểu) ko biết rằng mục đích của SS trong vụ này ko fai là cố cãi ko copy học hỏi apple, cái mà SS muốn nói là họ học hỏi tinh tuý từ sản phẩm thành công của apple, họ thừa nhận apple đột phá, sáng tạo. mấy bạn ifan cuồng làm ơn đánh vần lại thông tin vụ kiện nhaz. mở mồm ra là nhái.
mình dùng iphone 4 và thấy nó là tuyệt phẩm thiết kế rồi, chưa có cái nào tinh tế như thế. SS có học hỏi đc mỗi cái hình chữ nhật nút home, rồi cái dock icon. trừ khi apple đã mất đi khả năng sáng tạo ra những cái đột phá như thế,, và họ nhận thấy mình ko thể dẫn đầu đc nữa (vì SJ đã ra đi)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019