Nhận xét, đánh giá GZ150-A sau 735 km đầu tiên

Thevioletofmine
2/10/2012 15:47Phản hồi: 1.019
1.019 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

albatron
ĐẠI BÀNG
12 năm
không rõ chiều cao cần nặng yêu cầu để đi xe này là bao nhiêu các bác nhỉ?
@albatron Mình cao 1m60, nặng 60kg, ngồi bình thường mà. Còn thừa chân nữa là đằng khác, ngồi lên rồi dùng chân đẩy tiến đẩy lùi dễ hơn là đứng cạnh dắt xe vì nó nặng, dễ đổ hơn.
hiz, vs mức tiêu thụ nhiên liệu 2.5l/100km thì e thấy chả khác jupiter 2k6 và ex là mấy ạ 😁 như mấy bác đi ex thêm mấy củ nữa quất e này hóa lại ngon mà cá tính :D
alonelad
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bài viết hay, cám ơn chủ thớt !
xe nhập à, nhập từ đâu vậy các bác ? 😁
@tranluan3003 Xe này là nhập linh kiện, lắp ráp tại Việt Nam, trong Bình Dương ấy. Linh kiện thì hình như có động cơ và bộ kim phun điện tử là của Nhật, còn lại là của Trung Quốc.
Thank bác chia sẻ nha, chi tiết quá!😃
PTA08404
ĐẠI BÀNG
12 năm
bài viết của bác rất hữu ích,cảm ơn bác.

Sent from my LG-SU660 using Tinhte.vn
tranteovt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cao hay thấp không quan trọng, bác nào ngồi lên mà chân điều khiển cần số và phanh thoải mái (không bị với) là OK. Nếu thân hình be con (to ngang) hơn chút thì nhìn rất hợp.
Em là em kết lắm rồi đấy. Giờ đang đi Dream ghẻ, đến khi nào mua xe nhất định sẽ cưới em loại này chứ ba cái xe ga đi cho nó mất hết cả chất đàn ông.
xe nhìn hầm hố chắc hạp vs người có cả gấu mẹ lẫn con như bác :p
khoái mấy e nake vì khoẻ hơn 😁
quan điểm riêng :D
hình thức em này vẫn nhiều nét giống em GN125 nhỉ
mrkissn
TÍCH CỰC
12 năm
Xe này lên hình xấu trai chứ ở ngoài nhìn rất hầm hố và đẹp. Quá hợp lý với giá 4x triệu.

Con này về thay ghi đông ngang dòm sẽ đẹp hơn nữa
@mrkissn Đúng rồi nhìn ngoài to và đẹp hơn.
cuongnm11
TÍCH CỰC
12 năm
Khả năng leo đèo trèo dốc thế nào hả bác ? Em này nhắm có leo được mấy cái dốc đà lạt hay trên lào cai không ạ?
Dogmatix
TÍCH CỰC
12 năm
@cuongnm11 Bác so gì ko so, đi so mấy con dốc ở Đà Lạt. Mấy con đấy nouvo cùi còn vượt phe phé vì dốc nó thấp quá mà.
Có lăn tăn thì hãy lăn tăn dốc trên Tây Bắc thôi 😁
@cuongnm11 Đà Lạt thì mình chưa đi bao h, nhưng mình đoán là đi tốt vì nó thấp hơn Sapa. Sapa thì leo ầm ầm mà. Lúc mới mua xe về là mình chạy thử Sapa luôn, lúc đó đi một mình, chạy toàn số 3, số 4. Mà cơ bản là đi số 4. Nếu chở thêm 1 người và khoảng dưới 20kg hành lý thì mình nghĩ là chạy số 3 cũng là thoải mái rồi. Bạn có biết mấy xã vùng cao ở Lào Cai không:
http://news.zing.vn/choi-vui/ngo-ngang-truoc-ve-dep-y-ty-mua-nuoc-do/a248985.html
Mình cũng đi thử rồi, leo ngon nghẻ. Cái quan trọng nhất để xe này leo được là phải chạy on road, tức là có đường nhựa, mặt đường nhẵn, còn đường đất, toàn sỏi đá thì không phải là ý tưởng hay cho nó đâu. Ở mấy xã vùng cao đó (Trịnh Tường, Ý Tý, Mường Hum, A Mú Sung) đồng bào dân tộc toàn chạy xe Win 100 thôi, mà họ leo dốc còn nhanh hơn cả mình nữa, tay lái ngắn, gần người nên bó cua tốt. Mà Win 100 của Indonesia thì bây h ít rồi, chủ yếu là Win tầu thôi.
@Thevioletofmine lúc đó mới phải cần tới Én anh ah ! hi !
@minhnguyen_ngm Ừ, chỗ nào Gz không đi được thì để dành cho En, En vừa là dòng naked, thể thao đường trường, vừa là cào cào nữa đấy. Tuy nhiên nếu đi dài ngày thì chở được ít đồ hơn Gz.
Mình chỉ bổ sung là con Shadown 150 không phải của Honda VN mà là Honda TQ rồi các đại lý nhập về bán 😃 con này dáng khá đẹp nhưng máy cực yếu (tuy là 150) , ăn chắc mặc bền thì em Su GZ150 là lựa chọn tốt nhất 😃
Nhưng mà các đại lý Su bây giờ bắt đầu có hiện tượng làm giá nên anh em nào máu thì cũng ráng nhịn chứ đưa đầu chi tụi nó chém riết rồi lại giống tụi Honda 😃
Cũng mê em này nhưng chắc chỉ dám đợi 2 năm nữa (mùa đá banh) rồi hốt em 2nd thôi :p
@nhatduc239 Ý tưởng hay đấy.
Red_Skin
TÍCH CỰC
12 năm
Thanks bài viết của chủ thớt, nhưng anh có nhầm lẫn đôi chút, con Honda Shadow 150cc là của Honda Tàu Khựa nhé, ko liên quan gì đến Honda Việt Nam và hình như cũng ko liên quan đến Honda Global luôn :-S Nhập khẩu nguyên chiếc nên giá 60T là đúng rồi.

Em Suzuki này em có sờ thử qua, chưa chạy, em cũng ko thích lắm nhưng cũng thấy vui vui khi thị trường xe máy VN thêm phong phú và đa dạng hơn.
@Red_Skin Ừ, mình nhầm, vì thấy của Honda nên nghĩ là của Honda Việt Nam. Đúng HD liên doanh không thấy công bố xe này. Nhập nguyên chiếc thì đúng là đắt hơn.
Văn phong bác hay ghê, lâu lắm mới đọc hết một bài, và với tầm đó có lẽ e sẽ quất ex hơn, dù sao e cũng trẻ và con này gửi xe đi học ở HN là cả 1 vấn đề 😁
// bác trên trích ko nghĩ à, động não tí đi chứ
pinhzoi88
ĐẠI BÀNG
12 năm
kiểu dáng ngon nhưng hao xăng quá. Sirius của em 60km/lít, chạy cũng đc 750km, mua ngày 11/9 😃
@pinhzoi88 Đúng ngày khủng bố đấy nhỉ, hihi.
Các bác cho e hỏi mình có cần phải thi thêm bằng lái xe moto phân khối lớn không nhỉ. Thấy bảo thi tốn lắm, nên em cũng chùn tay 😔
@Monsterlc Oke, nhà anh ở Kim Tân, gần cổng bênh viện tỉnh, anh rất sẵn sàng nếu thích đi thử cứ điện cho anh. Nhà em ở đâu?
@Thevioletofmine thế cảm ơn bác trước.em dưới cam đường.mấy hôm nay bận quá.có tg thì e pm bác ngay.nhìn dáng em nó phê tê rốn keeke
@Monsterlc Thế chiều nay mình vê cam đường đấy. Đưa vợ con về ngoại. Nhà ở gần công an phường Thống Nhất, hay em xuống đây chơi rồi điện cho anh.
@Thevioletofmine em đang ở yên bái bác ạ.hẹn bác khi khác
Bác chủ thớt am hiểu về moto khá nhỉ. Viết cứ như dân chuyên nghiệp. Thank bác
Đang định múc 1 em. mà Giáo vien đi đc không nhỉ
@chuquocluong Đi tốt chứ, chở cặp sách, tài liệu, máy tính xách tay, chở cô giáo, chở học trò nữ, đều tiện mà, he he. Thank bạn, không phải mà đã bị một số thành viên ném đá, bảo mình là sale của Suzuki rồi, đã được ăn một đồng tiền nào của Su đâu. Chắc lần sau mà mua con xe máy khác thì văn phải viết lởm khởm đi chút.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019